Các bệnh thường gặp của Magnus.

JamesB

Xe buýt
Em đang sử dụng em Diamond 2.0 cũng có tình trạng giống các bác đề cập về kim xăng. Khi kim xăng qua mức 1/2 là sụt rất nhanh. Như vậy có phải thay ko các bác? Các bác off cho em đăng ký tham gia để học hỏi chăm sóc em nó tốt hơn nhé. Xe em biển 30H - 8678. Tel: 0913309700
Cái lỗi kim xăng xe Magnus xuống nhanh đâu phải lỗi kim xăng mà cụ bảo thay. Cụ muốn trị bệnh này phải thay máy hoặc tốt nhất thay cả xe cụ ợ :))

Cái hội Magnus này vừa rụng mất một ông thì có cụ thế chân, may quá! Cụ Bes ơi làm buổi off cho thành viên mới ra mắt đê.

Europe

Xe buýt
Mặc kệ cái kim xăng đi. Cứ khi nào nó về vạch đỏ thì lại đổ đầy.

tran_thuat_lai

Xe lăn
các CỤ Magnus cho cháu hỏi, các cụ đã thay lốp chưa ạ! thay loại gì thế? tình hình là lốp phụ đằng trước nhà cháu nó sắp đẻ. đi nó ngoằng ngoằng. hãi quá cháu định thay cả 4 lốp đây ...huhuhu

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em đang sử dụng em Diamond 2.0 cũng có tình trạng giống các bác đề cập về kim xăng. Khi kim xăng qua mức 1/2 là sụt rất nhanh. Như vậy có phải thay ko các bác? Các bác off cho em đăng ký tham gia để học hỏi chăm sóc em nó tốt hơn nhé. Xe em biển 30H - 8678. Tel: 0913309700
xe em cũng bị hiện tượng y hệt của Bác ạ

Europe

Xe buýt
các CỤ Magnus cho cháu hỏi, các cụ đã thay lốp chưa ạ! thay loại gì thế? tình hình là lốp phụ đằng trước nhà cháu nó sắp đẻ. đi nó ngoằng ngoằng. hãi quá cháu định thay cả 4 lốp đây ...huhuhu
Hồi giữa năm em đã làm 4 quả Michelin, 1.9 triệu/quả, ở chỗ Ngọc Khánh. Chạy cực êm bác ạ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
đỡ ồn hơn hẳn phẩy hông Bác ? lốp nguyên bản của mất nết là Hancook

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Ah, gà đây rồi, bẩu là qua anh thay lốp nhé.:)):))

mrlonely110

Xe đạp
Cái lỗi kim xăng xe Magnus xuống nhanh đâu phải lỗi kim xăng mà cụ bảo thay. Cụ muốn trị bệnh này phải thay máy hoặc tốt nhất thay cả xe cụ ợ :))

Cái hội Magnus này vừa rụng mất một ông thì có cụ thế chân, may quá! Cụ Bes ơi làm buổi off cho thành viên mới ra mắt đê.
Em bị như vậy cụ ơi :(( nhìn đồng hồ xăng mà thấy sợ !

0904207889

Xe đạp
Chào Các Bác Hội Mắc Nợ và Bác Trần Thuật Lại,

Đây là lần đầu em tham gia Diễn đàn nên hơi dài dòng mong các Bác thông cảm.

Em cũng chạy Magnus Diamon được hơn 3 vạn rồi, cảm giác chung là cực sướng và tiện nghi so với số tiền mình bỏ ra. Đôi khi hơi phật lòng chút xíu về quan điểm của dân Mình đối với xe không phải của Nhật nhưng không sao mình thấy Vợ mình đẹp, ngoan và tiện lợi là được rồi phải vậy không các Bác?

Tháng trước em vừa bị ăn đòn, cho nên hôm nọ em né được một phát đấy. Chả là thế này, hôm ấy em đạp phanh dừng đèn đỏ tự nhiên thấy kêu hự hự... và một lúc sau thấy trên Taplo báo ABS. Em hoảng quá vội báo cáo Xếp có việc đột suất sáng nay không đến cơ quan được rồi phóng một mạch đến Đại lý của Dawoo kiểm tra. Sau 2 phút chú thợ cắm máy tính và bấm mấy phát rồi quay lại phán với em một câu xanh rờn "Xe anh chết cảm biến ABS rồi, không sửa được phải thay mới thôi. Giá rẻ lắm có 2,8tr đồng tiền Việt thôi, thay đi anh ạ nếu không sẽ rất nguy hiểm đấy". Do không có kinh nghiệm và sợ nữa vì em thường chở Vợ con nên em đã đồng ý luôn. Sau 30p chờ ở ngoài "vì ở đó khách hàng không được vào xem" em được nhận lại Vợ và hóa đơn VAT kèm theo. Em vui vẻ thanh toán tiền không lăn tăn gì cả.

Nhưng hôm nọ sau khi đổ đầy bình xăng, em đi được 30km, khi nhìn kim báo xăng em giật mình thấy hao một nửa, theo quán tính em lại phóng một mạch đến Đại lý của Dawoo kiểm tra. Sau 2p vẫn công đoạn như lần trước chú thợ phán "Xe anh hỏng Cảm biến bình xăng rồi, không sửa được đâu phải thay cả cụm. Giá chỉ hơn 3tr đồng tiền Việt thôi, anh chờ ở đây khoảng 25p để em cho xe vào trong thay". Thú thật lần trước hỏng phanh sợ chết nên thay luôn nhưng lần này em quyết định không thay với lý do anh không có đủ tiền trong túi. Trên đường về nghĩ mãi em quyết định lựa chọn Quyền trợ giúp gọi điện cho người thân và Vợ em được đưa đến Gara của Ông anh bạn em sau một hồi xem xét và quyết định tháo bình ra xem thì thật đơn giản, chú thợ chỉ lấy miếng giấy giáp quyệt quyệt mấy cái rồi lắp lại và nói được rồi anh ạ. Sau khi nghe em kể lại chuyện ABS lần trước và Cảm biến bình xăng lần này. Ông anh bạn em thấy thương quá nên không lấy tiền đấy các bác ạ.

Chuyện thì qua lâu rồi nhưng kể từ hôm đó em cứ lăn tăn mãi về cái cảm biến ABS không biết nó có hỏng thật không. Bởi vì em không được vào xem, hôm nay em mới được tâm sự cùng các Bác. Rất mong nhận được sự an ủi và động viên của các Bác hội Mắc Nợ, và chúc bác Trần Thuật Lại sớm sửa được cảm biến.

Kính chào các bác,

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm nào cà phê đê CỤ ơi ! Cụ phổ biến kinh nghiệm vụ này xem dư lào. em thì tháo bộ trung hòa khí thải rồi, đi phê lắm. cực bốc luôn...
Cơ mà cái vụ kim xăng em vẫn chửa chữa được ...huhuhuhu

JamesB

Xe buýt
hôm nào cà phê đê CỤ ơi ! Cụ phổ biến kinh nghiệm vụ này xem dư lào. em thì tháo bộ trung hòa khí thải rồi, đi phê lắm. cực bốc luôn...
Cơ mà cái vụ kim xăng em vẫn chửa chữa được ...huhuhuhu
Cái vụ kim xăng thì cụ hỏi ông thối-mồm ông ấy trị được mà :)).

hanoiarch

Xe đạp
bẩm các Kụ ! Cách đây 1 tháng em đã chia tay với em magnus diamond 2007 của em để nghe lời thằng bạn lấy cái BMW 318i . Ân hận quá các kụ ạ .Em may mắn mua được con BMW khá ngon , mang về gara bảo dưỡng mà thợ nói mọi thứ còn ngon . chẳng phải làm gì , thôi cứ thay dầu máy và hộp số + lọc cho nó yên tâm . em sung sướng đi con BMW được mấy ngày sau đó nhận ra nó chẳng có gì hơn magnus cả , ngoài cái logo. Nội thất em thấy cũng chẳng đẹp hơn. máy thì kêu to hơn . khoang lái thì bé tý, chật chội . chạy ồn hơn. không êm như magnus, ối giời ơi ! Ân hận quá các bác ạ . :102: Kiểu này lại quay lại magnus thôi ! mà magnus 2007 kiếm cũng khó đấy các bác nhỉ

bes

Xe lăn
bẩm các Kụ ! Cách đây 1 tháng em đã chia tay với em magnus diamond 2007 của em để nghe lời thằng bạn lấy cái BMW 318i . Ân hận quá các kụ ạ .Em may mắn mua được con BMW khá ngon , mang về gara bảo dưỡng mà thợ nói mọi thứ còn ngon . chẳng phải làm gì , thôi cứ thay dầu máy và hộp số + lọc cho nó yên tâm . em sung sướng đi con BMW được mấy ngày sau đó nhận ra nó chẳng có gì hơn magnus cả , ngoài cái logo. Nội thất em thấy cũng chẳng đẹp hơn. máy thì kêu to hơn . khoang lái thì bé tý, chật chội . chạy ồn hơn. không êm như magnus, ối giời ơi ! Ân hận quá các bác ạ . :102: Kiểu này lại quay lại magnus thôi ! mà magnus 2007 kiếm cũng khó đấy các bác nhỉ
Hihi, em chả dám so sánh bạo miệng thế kẻo các cụ khác kêu là ngoa ngôn nhưng quả tình em không thích khi ngồi trên 318i 1 tí nào cả, lái không biết ra sao vì em chưa thử.
Chúc cụ vui duyên mới nhá. Tết này em đạng định chạy vào Huế, có gì alo cụ nhá.

Europe

Xe buýt
Giờ em mới biết BMW series 3 không bằng Mắc Nợ nhà em. Thế này thì em phải chăm sóc vợ 2 tốt hơn nữa rồi (l)

tran_thuat_lai

Xe lăn
Giờ em mới biết BMW series 3 không bằng Mắc Nợ nhà em. Thế này thì em phải chăm sóc vợ 2 tốt hơn nữa rồi (l)
nói nhỏ thôi, Min đi BMW đới ! Bem nick cả hội thì chít .......:))

GMzUSA

Xe máy
Europe viết

Giờ em mới biết BMW series 3 không bằng Mắc Nợ nhà em. Thế này thì em phải chăm sóc vợ 2 tốt hơn nữa rồi
Sướng quá, sướng không chịu được :21:

Europe

Xe buýt
Hôm qua em cũng bị giống như bác EW 2010, phanh kêu lục cục và đèn ABS sáng. Vào số 1 Lê Trọng Tấn nhân viên kỹ thuật vác máy kiểm tra và phán: "xe anh chết ABS bánh trước bên phụ, phải thay may ơ, ABS nằm trong đó, giá tổng cộng 2.335.000, đã bao gồm công và thuế". Em có đúng số tiền ấy trong túi nên nói OK. Họ vác may ơ mới kính cong thay vào. Thay xong chạy ra đường một tí thì đèn tắt. Em cầm cái may ơ cũ về nhà làm kỷ niệm.
Em đang lo nó mà chết lan các bánh khác thì thiệt hại sẽ cả chục củ, hic :102:
Bác EW 2010 có thể kiểm tra xem họ có thay may ơ mới không, nếu mới thì đúng là họ có thay.

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm nọ em cũng bị lỗi đèn phanh tay và P. nhưng em Gia Cát Dự là cái đầu cảm biến nó bị bẩn nên hạ phanh tay lên xuống mấy phát nó lại hết ,...he he