Các bác xem giúp trường hợp của em sau khi lắp Strut bar

xedapghe

Xe tải
Các cụ ơi, em đã lấy báo giá của Ultra rồi. Em hỏi tổng cộng là 3 thanh: Strut bar, Thanh giằng 4 điểm ở dưới phía trước, thanh giằng phía bánh sau. Tổng cộng 10 triệu. EM thấy đầu tư thế đắt quá, có tiền thay vào KM chắc cho đi chạy Rally cho đỡ phí. Thôi thì em lắp vào rồi và giải quyết được khoảng cách an toàn em cung yên tâm rồi. Cái quan trọng là cái sở thích và mong ước của mình đã được toại nguyện ( cho dù không hoàn hảo hết được ), thây thích thích ai za xe mình có Strut bar đấy nha, thế là thích he he he phải không các bác.? Khối người nhảy lên xe em xong rồi cứ cười ngặt nghẽo vì ừ nhỉ xe chú nhìn ngoài chẳng khác xe khác, vào trong mới thấy nó ..khác khác nhỉ. khoái quá he he he

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em nghĩ xe cụ KM lắp cũng ít tác dụng, 1 phần do thân xe ngắn quá, bánh nhỏ, khoảng thụt ngắn nên độ xoắn khi vào cua không đáng kể nên lắp vào khó cảm nhận lắm. Xe nào thân dài dài chút thì thấy rõ luôn. Giải quyết khâu Oai cũng hay. :D
Giá 10tr mà cụ check là chưa có ship và thuế hay sao ý nhể, có lẽ nào lại rẻ thế???

Lần trước em ngó cái vòng cao su cài vào giảm sóc của nhà Duk rồi, hàng Hồ Cẩm Đào địa phương mà dám khai là hàng Korean, tí em bị lừa. [-X
em dự cái thanh của cụ chủ cũng như thế.

KMN2010

Xe tăng
Các cụ ơi, em đã lấy báo giá của Ultra rồi. Em hỏi tổng cộng là 3 thanh: Strut bar, Thanh giằng 4 điểm ở dưới phía trước, thanh giằng phía bánh sau. Tổng cộng 10 triệu.

1 bộ 6 thanh cho Kia Forte giá khoảng 12tr cụ ah

Lần trước em ngó cái vòng cao su cài vào giảm sóc của nhà Duk rồi, hàng Hồ Cẩm Đào địa phương mà dám khai là hàng Korean, tí em bị lừa. [-X

Em cạch nhà DUK lâu rồi cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
Em nghĩ xe cụ KM lắp cũng ít tác dụng, 1 phần do thân xe ngắn quá, bánh nhỏ, khoảng thụt ngắn nên độ xoắn khi vào cua không đáng kể nên lắp vào khó cảm nhận lắm. Xe nào thân dài dài chút thì thấy rõ luôn. Giải quyết khâu Oai cũng hay. :D
Giá 10tr mà cụ check là chưa có ship và thuế hay sao ý nhể, có lẽ nào lại rẻ thế???

Oái em cũng đang nghiên cứu cái cao su cài vào giảm xóc bên nhà Duk, vì em thấy giá ở đó có khi còn rẻ hơn mình ship về. Chắc e ship bên Hàn Quốc về cho an tâm vậy.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Chào các bác, các cụ,

Hôm nay có 1 bác Morning xanh nước biển qua cửa hàng em, em mới biết đến các cụ đang ném đá em trên này.

Trước hết qua đây, em xin gửi lời xin lỗi cụ chủ thớt về sự vụ rắc rối của cụ. Thực sự, khi em bán hàng này thì chưa rõ là Morning 2010 nhập và Morning 2010 Trường Hải có khác nhau chút ít trong buồng máy. Như của cụ Morning xanh nước biển ( Trường Hải) đến cửa hàng em là của Trường Hải thì cũng lắp cái như của cụ và rất là ngon lành. Về chất lượng hàng em xin cam kết với cụ là em đảm bảo nguồn hàng, không như một số THÀNH PHẦN (do không hiểu hết về hàng) có ý kiến là em trộn lẫn hay lừa đảo. Em xây dựng 1 thương hiệu không phải để đi lừa đảo kiếm lời, mong các cụ xem xét

Em đang và sẽ xây dựng dịch vụ từ A đến Z để phục vụ các cụ, tránh những trường hợp đáng tiếc như thế này cụ ạ. Mong cụ hiểu và ủng hộ em nhé.
Các vấn đề khác của các cụ về nguồn gốc hàng hóa, em không có ý kiến, vì em không muốn phải trình bày nhiều, để các cụ cảm nhận và góp ý giúp em. Có như vậy em mới tồn tại và phát triển được. ^_^

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn

Cụ ơi, em không hiểu là "hàng Hồ Cẩm Đào địa phương mà dám khai là hàng Korean", ý cụ là hàng gì ạ? Em trân trọng mời cụ bớt chút thời gian qua cửa hàng em, em xin được trực tiếp tiếp cụ để cụ rõ chứ như thế này thì mang tiếng em lắm ạ

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Ko nhầm đâu cụ, trước hội KFC nhiều cụ lắp strut bar kiểu như trong hình (toàn hàng DUK lởm giá 1,5tr) sau khi chạy thử xe mình đã đổi sang Ultral racing hết rồi cụ nhé. Còn hàng nhà DUK anh em đưa ra bán sắt vụn tính cân hết

Bộ thanh giằng này cực kỳ chính xác, trước có cụ bên hội mitsubishi lancer đã lấy hàng Ultral racing làm mẫu và tự chế 1 bộ cho mình nhưng tổng chi phí tự chế = mua nên anh em quyết định mua cho nhanh
Em chưa hiểu ý cụ TOÀN HÀNG LỞM là như thế nào ạ? Cụ chỉ rõ cho anh em trên này được rõ cụ nhé, để những cụ nào chưa mua hàng được rõ để tránh hàng lởm cụ đã mua phải bên em? Mong cụ giúp em chỉ rõ mặt hàng cụ nghĩ là hàng lởm giúp em. Em thấy cụ nói ở rất nhiều thớt là bên em toàn làm hàng lởm, cụ cạch từ lâu, rồi bên em "chém". Mong cụ bớt chút thời gian qua cửa hàng em để em có thể trao đổi thông tin thêm với cụ, tránh hiểu lầm cụ nhé

elegantteam

Xe tăng
hóng cái, đang máu cái vòng cao su cho vào giảm sóc sportage

Dominico

Xe buýt
Em cũng đang nghiên cứu 1 bộ 4 cái đệm cao su cho giảm xóc sonata y20 2011, cụ check giúp em là giảm xóc trước và sau dùng size gì nhé, em đặt chỗ cụ về so sánh với 1 set của bạn em đang lắp xách tay ở hàn về. Cụ đợt nào rảnh rỗi có thời gian tham gia diễn đàn clear mọi vấn đề tránh mọi người hiểu nhầm và bớt thêm 1 chút % cho anh em OF như các nơi khác vẫn đang làm là đảm bảo đông khách ngay, vì mọi người giới thiệu cho nhau hiệu quả hơn nhiều so với mình quảng cáo.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em cũng đang nghiên cứu 1 bộ 4 cái đệm cao su cho giảm xóc sonata y20 2011, cụ check giúp em là giảm xóc trước và sau dùng size gì nhé, em đặt chỗ cụ về so sánh với 1 set của bạn em đang lắp xách tay ở hàn về. Cụ đợt nào rảnh rỗi có thời gian tham gia diễn đàn clear mọi vấn đề tránh mọi người hiểu nhầm và bớt thêm 1 chút % cho anh em OF như các nơi khác vẫn đang làm là đảm bảo đông khách ngay, vì mọi người giới thiệu cho nhau hiệu quả hơn nhiều so với mình quảng cáo.
Chào bác,
Cám ơn bác đã có thiện chí để minh oan cho em. Trao đổi với bác như này ạ, thực sự công ty em còn mới, nhân sự em chưa đủ mạnh để có thể liên tục hầu các cụ, các bác trên OF hay OS. Em đang dành thời gian chủ yếu cho việc support dịch vụ bên em cho tốt ( chuẩn về hàng hóa, thời gian, tư vấn khách tại cửa hàng,...). Cũng chia vui với bác là em bán hàng rất nhiều vào SG và anh em trong đó đã cơ bản hiểu được chất lượng dịch vụ của bên em. Và em thực sự bức xúc với một số bác có ý kiến không đúng về bên em. Hiện nay em đã bổ xung rất rõ ràng nguồn gốc hàng hóa để các cụ, các bác tìm hiểu ( thuận mua, vừa bán ạ). Em đang ngâm cứu làm sao để có giá tốt cho anh em OF như em đã làm với hội KFC, hội TUC,... song em gặp phải vấn đề là hiện nay có khá nhiều bác vì quá lạm dụng diễn đàn để yêu cầu giảm giá nên mạo danh là thành viên OS, OF nên mong các cụ, các bác thông cảm. Em đang nghiên cứu để làm sao góp phần nhỏ của mình đáp ứng được thú chơi xe cho anh em ham mê độ xe trong nước- đặc biệt là 2 diễn đàn OF và OS. Đó là điều em mong muốn nhất

Quay lại vấn đề của cá nhân bác: Hàng của em là em nhập qua đối tác từ http://www.thinkthinkcar.com. Các bác có thể qua cửa hàng em xem qua hàng. Em biết cái này Trung Quốc cũng có nhưng em không làm hàng này của Trung Quốc, không đúng như bác nào đã vào xem hàng và nói bên em có ý định "lừa đảo". Em hơi bức xúc mấy vấn đề này nên hơi căng thẳng, các bác đọc thông cảm và hiểu cho em vì đó là uy tín của em và cũng là của công ty em. Em sẽ nhập 2 bộ của Sonata Y20 về và bác qua lấy nhé. Cám ơn bác trước ^^

KMN2010

Xe tăng
Nhà DUK lên tiếng rồi ah?

Thực ra uy tín cửa hàng nó ảnh hưởng đến làm ăn của họ, mình không muốn nói cụ thể từng trường hợp lẫn lộn giữa hàng HQ và TQ của nhà DUK. Nhưng qua những người bạn hội KFC và bản thân mình thì mình không thích kiểu làm như vậy và ko mua hàng nhà DUK.

Mấy cái đồ HQ này mình tìm link và nhờ Chiến Led nó đặt hàng về ngon bổ rẻ hơn nhà DUK mà không sợ bị ăn hàng TQ. Còn nhà DUK nhập hàng qua 1 số nguồn ntn anh em độ xe nhiều đều biết và đó là lý do "nói ko với DUK"

Nếu giờ nhà DUK bán hàng nói rõ xuất xứ hàng hóa thì hay hơn chứ đừng nói cái gì cũng HQ

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Nhà DUK lên tiếng rồi ah?

Thực ra uy tín cửa hàng nó ảnh hưởng đến làm ăn của họ, mình không muốn nói cụ thể từng trường hợp lẫn lộn giữa hàng HQ và TQ của nhà DUK. Nhưng qua những người bạn hội KFC và bản thân mình thì mình không thích kiểu làm như vậy và ko mua hàng nhà DUK.

Mấy cái đồ HQ này mình tìm link và nhờ Chiến Led nó đặt hàng về ngon bổ rẻ hơn nhà DUK mà không sợ bị ăn hàng TQ. Còn nhà DUK nhập hàng qua 1 số nguồn ntn anh em độ xe nhiều đều biết và đó là lý do "nói ko với DUK"

Nếu giờ nhà DUK bán hàng nói rõ xuất xứ hàng hóa thì hay hơn chứ đừng nói cái gì cũng HQ
Cụ cứ cụ thể đi ạ. Em thích sự thẳng thắn để anh em trên này được rõ. Nếu em có sự nhầm lẫn nào giữa hàng Trung Quốc và hàng Hàn Quốc, cũng mong cụ nói rõ cho em để em rút kinh nghiệm. Còn về giá cả thì mỗi nơi có thể khác, cụ thấy bên em đắt cụ có thể qua chỗ Chiến mua. Cái đó cụ có quyền so sánh và lựa chọn rồi ạ. Em thực sự ko dành nhiều thời gian cho diễn đàn vì em chưa đủ mạnh để làm được. Còn tất nhiên, nguồn hàng thì anh em chơi xe, có muốn "trộn hàng" cũng khó mà trộn được vì độ xe là 1 quá trình tìm hiểu về hàng hóa, so sánh về chất lượng, giá cả rồi họ mới quyết định chứ không đơn giản như các mặt hàng phụ tùng. Đợi ý kiến của cụ!

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Cũng qua đây, em có 1 bài trên Tin tức website của em: Đính chính về nguồn gốc hàng hóa
Bài này cũng tránh để các cụ hiểu nhầm về hàng hóa. Sau một vài sự vụ em đã có kinh nghiệm nêu rõ nguồn gốc hàng hóa song có một số trường hợp Em nhập từ Hàn song về đến VN em mới biết được sản xuất tại Trung Quốc hoặc Đài Loan. Và khi đó em mới có thông tin để chỉnh sửa, đính chính với khách hàng ạ.

Em xin lỗi cụ chủ thớt vì thớt cụ tạo ra đã đi hơi lêch hướng. Cũng xin cụ MOD đừng xóa bài để em có chút không gian trao đổi để các cụ các bác hiểu. Em cám ơn

duongtm

Xe tăng
Cũng qua đây, em có 1 bài trên Tin tức website của em: Đính chính về nguồn gốc hàng hóa
Bài này cũng tránh để các cụ hiểu nhầm về hàng hóa. Sau một vài sự vụ em đã có kinh nghiệm nêu rõ nguồn gốc hàng hóa song có một số trường hợp Em nhập từ Hàn song về đến VN em mới biết được sản xuất tại Trung Quốc hoặc Đài Loan. Và khi đó em mới có thông tin để chỉnh sửa, đính chính với khách hàng ạ.

Em xin lỗi cụ chủ thớt vì thớt cụ tạo ra đã đi hơi lêch hướng. Cũng xin cụ MOD đừng xóa bài để em có chút không gian trao đổi để các cụ các bác hiểu. Em cám ơn
Việc này là bình thường, iPhone cũng SX từ Đài loan mà có thấy ai nói giề đâu nhể

Dominico

Xe buýt
Vâng cụ nhập về giúp em rồi nhắn em qua nhé, em xem web cụ đưa thì Sonata dùng cho giảm xóc trước là size B và sau là size E, size của bạn e cầm về cũng như thế thì phải nhưng đi 1 thời gian thì cái đệm cao su này ở giảm xóc trước lại bị tuột ra, cụ hỏi giúp em bên kia là size B có bị tuột ra hay không hoặc có lắp được size to hơn ví dụ như size A được không cụ nhé.

Còn về vụ nguồn gốc hàng hóa, em nghĩ đã làm kinh doanh thì lúc nào cũng có hiểu nhầm hoặc sai sót, quan trọng nhất là mình không trốn tránh mà giải thích cho khách hàng hiểu hoặc rút kinh nghiệm và xử lý vấn đề cho khách hàng khi có sai sót từ phía mình thì em nghĩ khách hàng có không ưng ý thì cũng sẽ lại vui vẻ và giới thiệu mọi ng đến tiếp thôi.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Việc này là bình thường, iPhone cũng SX từ Đài loan mà có thấy ai nói giề đâu nhể
Chào cụ,
@ duongtm: Các hàng có thương hiệu thì dễ cụ ạ vì nó đã đảm bảo thương hiệu của họ rồi nên dù có sản xuất ở đâu cũng không lo. Với các mặt hàng khác thì không vậy. Dân ta vẫn dị ứng với hàng Trung Quốc ( dị ứng nhưng dân ta vẫn dùng đến 80% hàng TQ- Cái này là sự thật không bàn cãi) nên nếu là hàng Trung Quốc phải rõ ràng ngay bác ạ. Là địa vị khách hàng em cũng muốn khi mua hàng mình được hiểu rõ về nguồn gốc hàng.
@ Dominico : Cụ cho em số cầm tay ạ, khi nào hàng về em ới cụ qua nhé. Cảm ơn cụ đã có những ý kiến tích cực, em xin ghi nhận

Dominico

Xe buýt
Số của e là 090 434 34 năm sáu ạ, cụ hỏi giúp em vụ size của giảm xóc trước nhé, lắp size B có bị tuột ra ngoài không và lắp size A có được không ạ. Cám ơn cụ nhiều.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em thanh minh tí không cụ Duk lại bẩu em nói điêu. Hình như hồi đầu năm em có qua hỏi cái đệm đầu trục màu đỏ và đục chứ không trong như cái bây giờ trên web của cụ, thấy bẩu là của Korean giá đâu 2,3 củ hay sao đó (lâu quá nên em cũng không nhớ rõ), em thấy không đẹp và cầm có vẻ không được ưng ý nên không lấy. Mấy bữa sau em tìm thấy bộ y chang thế trên taobao giá đâu khoảng 200 tệ. Em check xuất xứ cảm thấy không ổn vì hàng không được đánh giá cao. Còn cái chuyện giả tỷ như cái hàng này được hãng Korean đặt chai-nỉ sản xuất rồi nhập vào Korean bán lại sang cho cụ Duk thì em không có rành. Mấy cái hàng dập chữ nổi Quảng châu nó còn làm giả được, mấy cái dán dán thì chắc lên Cầu Gỗ đặt decal cũng rẻ thôi. Mà cái tụi Hàn nhiều thằng tử tế và vô số thằng không tử tế, em chỉ tin hàng thật thôi.
Nhưng vụ đó tự mình cảm thấy rất may mắn vì đã không mau chân khuân hàng của cụ Duk ạ.
Riêng cái vụ cụ nói mua hàng là săm soi là so sánh.... em xin nói luôn, trừ vài cụ hiểu biết với mấy thằng rỗi việc như nhà em thì mới săm soi thôi, chứ còn hầu hết các cụ khác đều là khách hàng dễ tính ngoan hiền cả.
Cái câu "Hãy là người mua hàng thông thái" của cụ Duk là khó lắm à nha :P
Như cụ chủ thớt lắp cái strustbar không vừa sẵn sàng tự cải tạo cho nó vừa, về mặt khách hàng thế cũng không nên, về mặt kỹ thuật thì lại càng không. Em nghĩ không biết cụ Duk có đổi ngang cho cụ chủ thớt cái thanh lắp mãi với vừa sang 1 thanh mới khác cho nó chuẩn không ? ? ? với em thế mới là giữ uy tín, còn lại chém gió thì em ứ tin.
Chúc cụ Duk kinh doanh thuận lợi ! biết đâu sau này em lại còn qua nhờ vả kiếm tí đồ hịn :D

Chỉnh sửa cuối:

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Em thanh minh tí không cụ Duk lại bẩu em nói điêu. Hình như hồi đầu năm em có qua hỏi cái đệm đầu trục màu đỏ và đục chứ không trong như cái bây giờ trên web của cụ, thấy bẩu là của Korean giá đâu 2,3 củ hay sao đó (lâu quá nên em cũng không nhớ rõ), em thấy không đẹp và cầm có vẻ không được ưng ý nên không lấy. Mấy bữa sau em tìm thấy bộ y chang thế trên taobao giá đâu khoảng 200 tệ. Em check xuất xứ cảm thấy không ổn vì hàng không được đánh giá cao. Còn cái chuyện giả tỷ như cái hàng này được hãng Korean đặt chai-nỉ sản xuất rồi nhập vào Korean bán lại sang cho cụ Duk thì em không có rành. Mấy cái hàng dập chữ nổi Quảng châu nó còn làm giả được, mấy cái dán dán thì chắc lên Cầu Gỗ đặt decal cũng rẻ thôi. Mà cái tụi Hàn nhiều thằng tử tế và vô số thằng không tử tế, em chỉ tin hàng thật thôi.
Nhưng vụ đó tự mình cảm thấy rất may mắn vì đã không mau chân khuân hàng của cụ Duk ạ.
Riêng cái vụ cụ nói mua hàng là săm soi là so sánh.... em xin nói luôn, trừ vài cụ hiểu biết với mấy thằng rỗi việc như nhà em thì mới săm soi thôi, chứ còn hầu hết các cụ khác đều là khách hàng dễ tính ngoan hiền cả.
Như cụ chủ thớt lắp cái strustbar không vừa sẵn sàng tự cải tạo cho nó vừa, về mặt khách hàng thế cũng không nên, về mặt kỹ thuật thì lại càng không. Em nghĩ không biết cụ Duk có đổi ngang cho cụ chủ thớt cái thanh lắp mãi với vừa sang 1 thanh mới khác cho nó chuẩn không ? ? ? với em thế mới là giữ uy tín, còn lại chém gió thì em ứ tin.
Chúc cụ Duk kinh doanh thuận lợi ! biết đâu sau này em lại còn qua nhờ vả kiếm tí đồ hịn :D
Bộ đệm mà cụ nói là cái này phải không ạ: http://www.doxeoto.net/shop/index.php?route=product/category&path=140_155
Đệm trong là như nào ạ, hình như em chưa nhìn thấy cái nào có ruột trong?

Chỉnh sửa cuối:

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Cám ơn cụ đã trao đổi,

Xin tiếp lời cụ như sau. Về mặt hàng này, em chưa bao giờ nhập hàng có màu sắc khác ngoài màu trong suốt như hình web của em cụ ạ. Không biết cụ có nhầm ở đâu không, em bán bộ này 4 chiếc là 2 triệu 800/bộ. Không biết cụ có nhớ nhầm sang cửa hàng nào không. Em từ trước đến nay chỉ nhập cỡ cho Morning và Sorento R chứ chưa nhập cho xe nào khác. Em tìm hiểu và rõ hàng Trung Quốc thì nó có màu đỏ và mấy màu khác thì phải. Về mặt hàng này cá nhân em chưa sờ đến bao giờ nên không có phản hồi về so sánh chất lượng. Cụ có thể sang đây nhìn hàng vì em vẫn còn một bộ của Morning ở đây, cụ qua kiểm chứng.

Về trường hợp của cụ xedapghe thì rất tiếc là em không thể giúp gì hơn. Nếu hàng còn nguyên hình dạng, em sẵn sàng nhập lại và đặt cho cụ cái khác nhưng tiếc là cụ ấy đã chế cho vừa rồi.

Nếu được em mong cụ GLPro bớt chút thời gian qua cửa hàng em nhé. Em mong cụ qua sờ lại bộ em đang có sẵn xem có phải bộ Hình như hồi đầu năm không?
Cám ơn ý kiến đóng góp của cụ