Các bác tư vấn giúp e nên mua hybrid hay xăng ạ

fishazt

Xe buýt
E thì chỉ thích lái gầm thấp nên chọn civic, bác thích đa dụng thì crv quá ngon

Đại Xe Hơi

Xe hơi
Website
xevinfastluot.com
View attachment 8554355
E chào các bác, e đang định lấy xe để tháng 7 đi từ HN vào Đà Nẵng cho bọn trẻ con đi chơi, theo các bác e nên lấy CRV hybrid hay xe xăng nhỉ? Bản xăng thì đang có khuyến mại từ hãng với đại lý còn bản hybrid nhập khẩu nên giá cao hơn, thì theo các bác e có nên lấy bản hybrid không, tầm này mà lấy hybrid sale đang báo phải đợi 1-2 tháng chưa chắc đã kịp tháng 7 có khi phải lùi sang tháng 8? Nhưng e nghe nói bản hybrid thì sẽ bốc hơn, tiết kiệm hơn, bác nào trải nghiệm chưa ạ?
Vote xăng cụ ạ

TUCSON9389

Xe điện
QUan điểm là xe xăng, có điều kiện thì hybrid cho có trải nhiệm. Chứ tiền chênh lệch giữa xe lai và xe xăng thuần,... rồi sau khoảng 3 năm thể nào cũng phải thay viên pin mất đôi trăm củ.
Như vậy khoảng 300 triệu chia cho số km đi được trong 3 năm thì cũng kha khá đấy. 300 tr tương đương 4000 lít xăng, .... tính ra mỗi ngày có 11 lít chênh lệch để bù cho bản xăng thuần thì ít ra mỗi ngày phải chạy xe điện trên 200km mới đạt tới ngưỡng khả dụng (hybrid = xăng) :))
Sale ơi, hỏi hơi khó rồi =))
phân tích như cụ thì đúng, nhưng người có tiền người ta nghĩ khác, muốn trải nghiệm khác lắm

tka

Xe tải
em đọc báo thì cũng biết hybrid thuần tuý thì đi trong phố tiết kiệm hơn đi cao tốc, trừ hybrid in plug thì không khác gì xe điện, chắc cụ otosaigon chủ nhầm lẫn
Em đi bản Ehev đây, vừa làm chuyến HN-Vinh và ngược lại đồng hồ báo trung bình 5,4l/100km (toàn cao tốc). Mấy hôm đi nội thành tắc quá thì tụt xuống 5,1l/100km, vì vậy càng tắc đường thì càng tốn ít nhiên liệu.

Hoanft

Xe buýt
Lấy con innova hybrid ngon và rẻ hon honda nhiều, dòng hybrid của To hay hơn honda đấy. Sau này hỏng cục pin thì thay vài chục củ thôi, con ko thay thì cứ xăng mà chạy cũng chẳng sao
Con này nhìn dàn chân nó không mê được! Chân ngắn tũn.

linhbogiong

Xe tăng
Có tiền thì cụ cứ xúc thôi. Hybrid lại càng sướng bên Thái và bên Mẽo bán chạy nhất. Honda CRV nó là thương hiệu lâu đời gần nhất của Honda về lịch sử nó còn ra đời trước cả Toy RAV4. Em đang đi CRV được 4 năm thay dầu bảo dưỡng định kỳ lành chưa hỏng hóc gì mọi chức năng ổn định lái nhàn nhã chuẩn xác. Xăng cộ tiết kiệm.

Gray Bear

Xe hơi
CRV đang giá tốt quá các bác ạ

Hà Chí Anh

Xe đạp
Theo em thì Chừng nào bản thuần xăng và Hybrid ngang ngửa nhau về giá thì hãy lăn tăn còn không thì cứ máy xăng mà chạy cho nó lành...giá chênh như hiện tại thì tiền chênh bác đổ xăng chạy mệt nghỉ không phải lo về pin hay động cơ điện,chạy xe xăng thì chỉ lo về động cơ và truyền động, chạy xe hybrid thì vẫn phải lo về động cơ xăng xong rồi lại lo thêm cả phần pin và động cơ điện nữa....hoặc bác chủ quá yêu Hybrid tham vọng chiếm hữu em nó lên đến cao độ thì không có gì để bàn nữa..;);)

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Lấy con innova hybrid ngon và rẻ hon honda nhiều, dòng hybrid của To hay hơn honda đấy. Sau này hỏng cục pin thì thay vài chục củ thôi, con ko thay thì cứ xăng mà chạy cũng chẳng sao
em đọc báo nói là hybrid của honda nó là dạng phức tạp, hiệu suất hơn, nhưng cho chất lượng tốt hơn, đại loại vậy. cụ chủ chắc cũng tìm hiểu kỹ rồi

Hà Chí Anh

Xe đạp
Theo em thì Chừng nào bản thuần xăng và Hybrid ngang ngửa nhau về giá thì hãy lăn tăn còn không thì cứ máy xăng mà chạy cho nó lành...giá chênh như hiện tại thì tiền chênh bác đổ xăng chạy mệt nghỉ không phải lo về pin hay động cơ điện,chạy xe xăng thì chỉ lo về động cơ và truyền động, chạy xe hybrid thì vẫn phải lo về động cơ xăng xong rồi lại lo thêm cả phần pin và động cơ điện nữa....hoặc bác chủ quá yêu Hybrid tham vọng chiếm hữu em nó lên đến cao độ thì không có gì để bàn nữa..;);)

linhbogiong

Xe tăng
chuẩn bài cụ ạ

tka

Xe tải
thằng hybrid nghe nói còn giả lập tiếng bô nữa lắm chuyện thật.
Bật sang chế độ sport mới kêu cụ ah, mỗi cú đạp ga sẽ phát ra âm thanh giả lập tiếng máy gào lên như kiểu chuyển số có cấp trên xe thể thao vậy, phấn khích phết :).

4X4=16

Xe điện
quan điểm của em 1 xe thuần điện hoặc thuần xăng chứ không chơi kiểu nửa phỉ nửa hồng quân.

vanhai493

Xe điện
Sao k phải xe thuần điện ạ?
E thấy nhiều ng bảo là đỡ nhiều tiền bảo trì
Rồi tính tiền sạc pin cũng rẻ hơn tiền xăng.....

chaien85

Xe tải
Sao k phải xe thuần điện ạ?
E thấy nhiều ng bảo là đỡ nhiều tiền bảo trì
Rồi tính tiền sạc pin cũng rẻ hơn tiền xăng.....
Nó bất tiện hơn đấy cụ ạ, cụ phải tính toán lộ trình trước khi đi, nhiều cụ thích đi không phải suy tính thì chưa đi xe điện được

Diep1979

Xe container
Cháu đang đi xăng, nhưng mua mới sẽ chọn hybrid
Điện thì bỏ, nếu có mua thì khi nào toàn xã hội phổ cập xe điện và trạm sạc