Các Bác giúp e cái vụ này nên sử theo luật Rừng đc ko?

drduc

Xe buýt
Đọc xong em có 3 điều:
1. Văn bác viết lủng củng quá, thiếu chấm, phẩy, đại từ nhân xưng thay đổi lung tung, lúc thì e, lúc thì tôi, nó lẫn với ông hàng xóm, :)
2. Các cụ có câu: Giang hồ hiểm ác, không bằng các bác ở xung quanh.
3. Đời lắm thằng dở, đôi khi ta vưỡn phải niềm nở, Cụ ah,

cutit102

Xe tải
Cụ cứ bình tĩnh ko được manh động,ko có gì nà ko thể giải quyết được.Cụ cứ vui vẻ mà lói chuyện(đàm phán),vì xây nhà còn nhiều vấn đề phát sinh liên quan đến hàng xóm lắm.Nếu mất bình tĩnh về sau khó giải quyết lắm cụ ợ.Một điều nhịn nà 99 điều nành đới cụ ợ.Chúc cụ sớm có nhà mới để AE còn chúc mừng Tân Gia(nhớ mời đấy nhé)[-O<

lekhoa78

Xe tải
Về luật nếu như họ mở của sang đất nhà cụ là họ sai - chuyện này cang sai nếu như nhà họ xây sau năm 90 vì nếu trước đấy ( e ko nhớ rõ kể tù năm nào) thì có trường hợp được coi là lịch sử để lại. Nếu phường đã xuống và đã xác định nhà bác không lấn chiếm, không phạm luật và bản vẽ xây dựng của bác đã được cấp phép của phòng XD phường, Quận thì bác cứ y án mà làm. Nếu hàng xóm vẫn gây khó khăn thì the e bác không nên dùng luật "Rưng nguyên sinh" để giải quyết vì như thế bac là người sai trước và phần bất lợi sau này sẽ nghiêng về bác ( cả về lý lẫn tình) mà bác nên dung luật " Rừng bảo hộ" mà làm. Nói vui tức là bác nên làm việc với XXX phường, XXX quận để xử lý vụ này cho bác e nghĩ là hợp lý hơn nhiều. Đằng nào cũng phải mất xiền thì nên chon chỗ mất cho đúng bác ạ.
Còn về tình thì nếu nhà hàng xóm có mỗi cái cửa sổ để thở mở sang nhà bác thì nếu có thể bác tạo điều kiên cho họ thông thoáng 1 tý cũng là cái nên làm( tất nhiên không ảnh hường nhiều đến thiết kế của nhà bác)
Chúc bác có nhà mới sớm đón Tết.

35N1169

Xe điện
Bọn này cụ chỉ có 2 cách
- Có thể dân chỗ đó có truyền thống đểu vậy cụ không nên sống với bọn hàng xóm đó nữa.
-Bọn nó bắt nạt cụ nên không muốn hiểu ra lẽ phải, lấy lý lẽ của chúng bắt cụ phải theo cụ không theo thì chúng quấy nhiễu. (giống tầu đang áp dụng) bọn này cụ phải chơi một trận thôi cụ ạ. Theo em cụ đừng chơi 2 thằng một lúc mà hãy cắn răng làm thân với một thằng và trị thằng còn lại, em đảm bảo là sau này 2 thằng sẽ đều nể cụ cho mà xem.
Ngày xưa em cũng gặp hoàn cảnh giống cụ, nhưng mọi chuyện sẽ đâu vào đấy thôi mà cụ.

quangnt78

Xe tải
Nhà e còn mảnh đất nhỏ bên cạnh mà theo dự kiến thì năm nay tức tháng 8 âm lịch mới khởi công và hoàn tất ngôi nhà thiết kế theo bản vẽ còn dang dở, đã gần 10 năm qua hàng xóm tốt bụng cạnh nhà e liên tục phá đám nào thì làm đơn ra phường lên quận trước còn vác dao vác gậy đánh thợ nhà e các bác xem nhà nó đã hết đất nhưng lại viết đơn trình bày như thế này .Nhà tôi (lão hàng xóm) trong nhiều năm qua vẫn mở cửa sổ nhưng do nhà hàng xóm( là nhà tôi) xây dựng nên nhà lão ta ko thể mở đc cửa sổ, kính mong phường giải quyết với lý do trên phường đã biết và đã đến xem tình hình ra sao hỏi lão hàng xóm sổ đỏ nhà ông đâu ,họ có lấn chiếm sang đất nhà bác ko? thì ông ta bảo ko nhà tôi đã hết đất rồi họ xây trên đất của họ nhưng họ xây như thế nhà tôi ko mở đc cửa sổ lên tôi viết đơn thôi.
MK tôi đúng là vất vả các bác àh, hàng xóm bên phải bên trái đều khốn nạn như nhau mỗi bên 1 kiểu trứoc khi xây dựng đã sang chơi nói chuyện rồi thậm chí lùi lại cho vài chục phân cũng ko nghe bảo tôi ko xin, hỏi bác mua ko tôi bán thì bảo ko có tiền mua ( chắc muốn ăn ko của ta đây lại còn sỹ ).Nhà các bác có vớ phải hàng xóm củ chuối như này ko? Chán quá hết nước hết cái rồi mà thợ xây chơi dài ra em muốn cho lão ta 1 trận quá .
đất của cụ có sổ đỏ ko? cụ cho mấy trăm ảnh xem thế nào, theo em ko nên làm luật rừng.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
*** nhà bác ở đâu đới...sao phải xoắn khi mà ta không sai nhẩy

ớt đỏ

Xe tăng
Mềm nắn rắn vuông bác à

Mr.Cheng

Xe tải
cái thói đời ghen ăn tức ở nó thế, luật rừng làm gì bác em nghĩ đôi ba câu chuyện rồi cũng xong thôi mà.

oto2banh1618

Xe điện
Kính chuyển vụ này cho mấy đồng chí đầu gấu trị liệu...

Mà phải là đầu gấu thân quen đó bác nhé...Tiểu nhân phải làm như thế nó mới co vòi.

Bọn đấy ko sợ đầu gấu thì hơi lạ.

nguyenphan80

Xe tăng
Cơ mà bộ đội hàng xóm nhà bác thế , bác chưa làm động tác gì à . Phải em thì cả nhà nó khổ luôn ạ . Đánh !

Tungbin

Xe buýt
chơi thôi, cụ thuê mất tay a chị đứng bảo vệ xem thằng nào vào chiến luôn ,sợ ngay nhưng phải cản đểu để họ ra tay trước rồi quay phim tắt máy rồi táng họ, .... tỷ cách ,chúc cụ mau có nhà mới

Stent

Xe điện
Mấy kụ trên này thích đánh nhau nhỉ? Chắc gì mèo nào đã cắn mỉu nào, mà mấy kụ to mồm nhất thì khi động chuyện là tẩu nhanh nhất.

@ kụ chủ: Cái cách mà em nói kụ nên thực hiện vì em đã từng xây nhà và bị đủ thứ phiền phức đến quấy nhiễu. Nhưng giấy phép trong tay mình, phần đúng thuộc về mình nên chẳng bố con thằng nào làm gì được (kể cả đầu gấu)

SPL

Xe container
Đọc xong ngồi cả ngày mới hiểu mất, chả hiểu bác cáu quá hay ngày xưa đi học cô giáo đi đẻ nên dậy không đến nơi đến chốn, ai đời viết văn lủng củng chả chấm phẩy gì cho nó ra hồn, bó tay. Nói cho bác rõ là đất của bác trên sổ thế nào, mốc giới đến đâu thì bác có quyền xây dựng đến đó, không ai có quyền cấm cả, miễn đúng quy hoạch nhà nước và bản vẽ thiết kế cơ sở bác đã xin dấu ở phường. Kể cả nhà hàng xóm có đang thò mái vẩy hay ban công thậm chí mở cửa sổ sang phía nhà bác cũng không được, phải cắt bỏ phần nhô sang, bịt cửa sổ lại....Còn thích phá quấy như vậy thì bác có thể kiện ra tòa, tòa sẽ có công bằng cho bác.

Stent

Xe điện
Đọc xong ngồi cả ngày mới hiểu mất, chả hiểu bác cáu quá hay ngày xưa đi học cô giáo đi đẻ nên dậy không đến nơi đến chốn, ai đời viết văn lủng củng chả chấm phẩy gì cho nó ra hồn, bó tay. Nói cho bác rõ là đất của bác trên sổ thế nào, mốc giới đến đâu thì bác có quyền xây dựng đến đó, không ai có quyền cấm cả, miễn đúng quy hoạch nhà nước và bản vẽ thiết kế cơ sở bác đã xin dấu ở phường. Kể cả nhà hàng xóm có đang thò mái vẩy hay ban công thậm chí mở cửa sổ sang phía nhà bác cũng không được, phải cắt bỏ phần nhô sang, bịt cửa sổ lại....Còn thích phá quấy như vậy thì bác có thể kiện ra tòa, tòa sẽ có công bằng cho bác.
Không những thế khi đào đất xây móng mà thấy cái cột đổ bê tông nhà nó lòi sang phần đất nhà mình cũng đập bằng luôn ấy chứ.

phan huyen nhi

Xe điện
Cụ tư vấn chuẩn đấy ạ.

tudepzai

Xe hơi
gặp mấy ông kiểu này thì nói nhỏ nhẹ không dc thì thuê mấy a đầu gấu đầu mèo đứng đấy canh xây thôi , đất nhà mình mà mình k xây lại còn k mở dc cửa này nọ . Phải em là em cho nhà kia ra ngô ra khoai rồi zz

tazzan_man

Xe tăng
Em đồ rằng chắc cụ chủ chưa có giấy phép nên yếu thế phải không ạ?
Cũng tùy vào hoàn cảnh mà cụ xử trí thôi, chứ nóng quá cũng chả được
mềm quá cũng không nên. Em thấy cụ cứ cho vài anh đứng canh công trình là chuẩn.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nhà nước (phường, XXX) và nhân dân ( XH thâm) cùng làm ạ, ba hôm thì bác hàng xóm ( cán bộ thải hồi kia) phải xin bác ý chứ