Các Bác giúp e cái vụ này nên sử theo luật Rừng đc ko?

Stent

Xe điện
Văn của kụ chủ vừa lủng củng, không dấu chấm phẩy lại vừa sai chính tả. Đọc mãi mới hiểu.
Kụ lên phòng xây dựng quận, xin xây sửa lại nhà cửa, có bản vẽ đàng hoàng, sau khi phòng xây dựng cấp phép thì kụ cứ thế mà xây. Khi có tranh chấp gì đó, phường xuống làm việc thì kụ cứ đưa cái giấy phép xây dựng ra là phường tắt đài ngay

lewin

Xe điện
Cụ chủ thử cách này nhá !
Cụ coi mềnh như thèng hàng xóm láng tỏi dở hơi kia nhá , và coi như cụ đi mua 2 ô cửa sổ mỗi thèng hàng xóm 1 , cụ hạch toán cho iem cái ô cửa ấy hết bao nhiêu ? Rồi chia 2 mỗi thèng 1 nửa , nói chiện vứi từng thèng .
Bẩu tụi nó : về cơ bản cụ có giấy phép xây dựng rồi , cụ làm nhà trên phạm vi đất của cụ , ko lấn chiếm ko gây cản chở ...v v
Và côt cho tụi nó hiểu rằng đấy là tui thiện chí hết cỡ rồi đấy.Già néo đứt dây !

Hix! Coi như đúng là" mua láng tỏi gần..." Vừa cả lý và vừa cả tình...! :o)

Kinh nghiệm này , đúng trường hợp của em hồi mua đất trại ! Mua bán ,đo đạc xong xuôi , đến lúc bắt tay vào thi công xây dựng thì láng tỏi mới dở trò...Em dở bài này mềm dẻo có và rắn có cả xxx xã và địa chính ngồi bên nhà mềnh ! Nên hàng xóm láng tỏi cũng phải tự biết ngậm miệng mà ăn xiền ...còn to họng nữa thì bị đền ngược lại ngay !

Hy vọng nó cũng là con người ...và biết điều 1 tí ! Chúc cụ toại nguyện ! **==

Chỉnh sửa cuối:

Phongle73

Xe buýt
Cứ xây đúng phần đất của mình cụ nhé,còn nó sang gây sự thì chiến luôn,cần gọi hỗ trợ thì hú e.

repsol

Xe container
Cứ khởi công, kêu mấy anh CA phường (hoặc quận) cộng thêm mấy anh xã hội thâm xuống đứng giám sát, tốn chi phí chút nhưng được việc. Cần bem luôn...
em thì quan điểm mọi thứ giải quyết = pháp luật và phong bì
cụ cứ đưa phong bì cho công an phường + địa chính phường.....cái nào cụ thấy có khó khăn
rồi ng ta ắt có lí do có cách để cho hàng xóm nhà cụ im mồm để nhà cụ xây xong :D
Cụ nên giải quyết theo cách này này.nhà e cũng vậy.nhưng tuyệt đối cụ đừng nghe mấy cụ bảo lùi lại 1m với 2m nhá.cụ bịt được cửa nhà nó thì cụ bịt luôn vào.vì sau này cái khoảng lùi lại sẽ thành cái thùng rác nhà nó.
thực tế nhà e làm cũng dính và giải quyết theo cách của 2 cụ trên và ok.nhưng cái dãy nhà e toàn bộ phải có sân sau 1m nên ko bịt được cửa nhà nó ( mới đầu dãy phía sau còn đòi 1m đấy làm đường chung.mà rõ ràng 1m đó trong sổ đỏ nhà e có mà đưa ra nó còn ko nghe).bây giờ suốt ngày nó vứt rác bực lắm cụ ạ.gọi cả phường vào mà ko ăn thua.vì nó toàn cho thuê.người thuê thì ăn nói bố láo bố toét :-<

luật nào cho nó mở cửa sổ sang nhà kụ?kụ cho em hỏi ngu tý nhà kụ ở đâu.mà hàng xóm cùn vãi lái thế.ở tỉnh hn em.đêk thằng nào mở của sổ nhòm sang nhà hàng xóm cả.

repsol

Xe container
luật nào cho nó mở cửa sổ sang nhà kụ?kụ cho em hỏi ngu tý nhà kụ ở đâu.mà hàng xóm cùn vãi lái thế.ở tỉnh hn em.đêk thằng nào mở của sổ nhòm sang nhà hàng xóm cả.
có nhà em cụ ơi.nó xây trước rồi phải chịu thôi

VeryGood

Xe điện
Cái này có quy định rồi mà. Cụ cứ hỏi anh Guc là ra hết.

VeryGood

Xe điện
Đời nó chó thế đấy Cụ chủ ạ, em cũng đang làm nhà trường hợp của em nó hơi ngược với Cụ một tí. Trên đất nhà em (sổ đỏ rõ rang) em làm nhà lùi vào 40cm để làm cái cửa sổ cho thoáng (cảnh cửa trượt chứ ko mở), thế mà nó ko cho em mở với lý do nhìn sang nhà nó.

Chắc nó sợ sau này em kiện như hàng xóm nhà Cụ. :))
Theo luật thì 2m mới được mở cơ :D

son_friesland

Xe hơi
Chuyện muôn thủa của hai ông hàng xóm :-t

BALTIC

Xe container
Theo nguyên tắc là thằng hàng xóm không được mở cửa sổ nhìn sang nhà mình, kụ không nắm được luật nên dễ dãi, đầu tiên bắt nó bịt ngay cái cửa sổ nhà nó lại, ra công an phương loby tí họ sẽ bảo vệ kụ, vừa có phong bì lại bảo vệ cái đúng thì kiểu gì họ chẳng làm.Còn các giải phãp trên không được thì thuê mấy anh XH giải quyết.

Pa Panh

Xe tải
các bác àh e biết và làm hết cách rồi, thằng này diện cán bộ bị thải hồi nên nó ngang lắm nó thích kiểu xã hội đen cơ chú nó ko thích tình cảm kiểu tối lửa tắ đèn có nhau.

repsol

Xe container
Pa Panh nói:
các bác àh e biết và làm hết cách rồi, thằng này diện cán bộ bị thải hồi nên nó ngang lắm nó thích kiểu xã hội đen cơ chú nó ko thích tình cảm kiểu tối lửa tắ đèn có nhau.
Thế bem thôi cụ:))

mingjun

Xe tăng
Nhà e còn mảnh đất nhỏ bên cạnh mà theo dự kiến thì năm nay tức tháng 8 âm lịch mới khởi công và hoàn tất ngôi nhà thiết kế theo bản vẽ còn dang dở, đã gần 10 năm qua hàng xóm tốt bụng cạnh nhà e liên tục phá đám nào thì làm đơn ra phường lên quận trước còn vác dao vác gậy đánh thợ nhà e các bác xem nhà nó đã hết đất nhưng lại viết đơn trình bày như thế này .Nhà tôi (lão hàng xóm) trong nhiều năm qua vẫn mở cửa sổ nhưng do nhà hàng xóm( là nhà tôi) xây dựng nên nhà lão ta ko thể mở đc cửa sổ, kính mong phường giải quyết với lý do trên phường đã biết và đã đến xem tình hình ra sao hỏi lão hàng xóm sổ đỏ nhà ông đâu ,họ có lấn chiếm sang đất nhà bác ko? thì ông ta bảo ko nhà tôi đã hết đất rồi họ xây trên đất của họ nhưng họ xây như thế nhà tôi ko mở đc cửa sổ lên tôi viết đơn thôi.
MK tôi đúng là vất vả các bác àh, hàng xóm bên phải bên trái đều khốn nạn như nhau mỗi bên 1 kiểu trứoc khi xây dựng đã sang chơi nói chuyện rồi thậm chí lùi lại cho vài chục phân cũng ko nghe bảo tôi ko xin, hỏi bác mua ko tôi bán thì bảo ko có tiền mua ( chắc muốn ăn ko của ta đây lại còn sỹ ).Nhà các bác có vớ phải hàng xóm củ chuối như này ko? Chán quá hết nước hết cái rồi mà thợ xây chơi dài ra em muốn cho lão ta 1 trận quá .
Nhà cụ ở phường nào thế? :) dùng chính quyền thôi cụ, đừng nóng mà thiệt thân

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Thế thì chơi thôi. "Già néo đứt dây"

sactimtn

Xe tăng
Mấy thằng này chỉ to mồm thôi cụ ạ, chẳng làm được gì cụ đâu!
Cụ cứ xây bình thường, thuê một thằng giám sát thi công kiêm xã hội thâm cụ ạ. Có gì để thằng kia đứng ra giải quyết vì nó có hội riêng của nó.
Cụ thi thoảng đảo qua chỉ tay năm ngón thôi!

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Tường hợp này giống y nhà em,nhiều lúc chán lắm các cụ ợ,chẳng muốn nghĩ đến nũa,3 năm rồi chẳng làm gì đc cả.Tất cả các cách của các cụ,nói thì rễ,nhưng gặp đúng hàng xóm thực sự chuối thì e rằng khó.Hàng xóm nhà em khéo lắm,thế nào mà lại được cả nhà,cứ như cùng một lò đào tạo vậy.....Nói chung số e và cụ đen,sinh ra ở cái xh bất công này,hiền lành chân phương và làm đúng thì kiểu gì cũng chết,chóa thế đấy,nếu luật pháp nghiêm cứ đúng mà làm thì nói làm rề.

Mình tử tế nên nó càng nhấn tới; lẽ ra khi trước nó xây, Cụ không cho nó mở cửa sổ bởi luật cho phép nhà Cụ làm vậy. Bởi:
Nhà Cụ làm nhà tắm lộ thiên gần cửa sổ nhà nó thì sao, nó có mà thấy hết à?
Nhà Cụ ăn cơm với móm gì nó cũng biết nốt.
Fun vậy thôi, chứ không nhân nhượng được Cụ ạ; có điều tính kiểu gì cho khéo chứ người ta bên cạnh mình cả đời. Biết đâu Cụ hành xử dứt khoát, có lý họ lại quay ra nịnh Cụ.

xe365vn

Xe container
nhà cụ ko xử đc thì kém quá
dễ ko ý mà