Các bác dùng GPS cùng nhau cập nhật điểm bắn tốc độ / Hạn chế tốc độ

WHITE TIGER

Xe container
Nhà cháu đang dùng em NaviS và đã chuyển đổi giới tính cho em nó từ Papago sang chạy VietMap X8, đã test thử chạy ngon nành cành đào, nay bây giờ cháu muốn update tọa độ các biển báo hạn chế tốc độ trên các cung đường, khi có dữ liệu tọa độ rồi thì làm thế nào để import vào VietMap ạ. Cái thư mục Navi của VietMap X8 nó thế này ạ:

Cụ nào có cao kiến gì xin chỉ giáo, hoặc chỉ cho cháu biết cái định dạng dữ liệu mà VietMap X8 dùng để đọc tọa độ khi đến gần điểm đánh dấu để cháu vào sửa hòng giúp các cụ khác cùng cộng đồng lái xe chú ý biển báo hạn chế tốc độ, góp phần hạn chế tình trạng mãi lộ của trương tuần.
Mong các cụ chung tay góp sức để tạo nên 1 bản đồ biển báo của OF ta.
Cảm ơn các cụ đã đọc ạ!

Cậu tìm phần user ấy.Tracklock của tớ thì có ít lắm
QL 1 từ Tân Thanh đến Đồng Hới
QL 2 từ HN đến Hà Giang
QL 2C Từ Vĩnh Yên đi Sơn Dương
QL 3 từ HN đến Nà Phặc
QL 4B từ Lạng Sơn đi Mẫu Sơn
QL 4C từ Hà Giang-Quảng Bạ-Yên Minh-Phó Bảng-Lũng Cú-Đồng Văn-Mèo Vạc-Yên Minh
QL 5 từ HN đến Đồ Sơn và Cát Bà
QL 6 từ HN đến Mộc Châu và cửa khẩu Bó Sập
QL 10 từ Ninh Bình đi Biểu Nghi
QL 15 (đường HCM) từ HN-Hòa Lạc-Xuân Mai-đường HCM đến ngã tư Thái Hòa
QL 18 từ Bắc Ninh đi Cảng Cái Rồng
QL 21 từ Nam Định đến Phủ Lý.Từ Sơn Tây đến Cẩm Thủy
QL 21B từ Phủ Lý đi Chợ Bến.
QL 23 từ Nam Hồng đi Phúc Yên
QL 32 từ HN đến cầu Phong Châu
QL 32C từ cầu Phong Châu đến Yên Bái
QL 36 từ Bắc Ninh đi Cầu Hồ
QL 38 từ Đồng Văn đi Hưng Yên
QL 39 từ Hưng Yên đến Đông Hưng
QL 48 từ Thái Hòa đến Yên Lý
QL 70 từ Đoan Hùng đi Lào Cai

Mới sơ sơ xem trên bản đồ mới đánh dấu có thế,chưa viết thêm được tỉnh lộ.Ai dùng VietMap thì tôi share.Còn dùng hệ khác thì thôi vì tôi chỉ dùng bản Simile 55 cũ mà thôi

MIT-ONE

Xe điện
Các cụ đi từ Xuân mai đến Sơn Tây có vài điểm mất ( hay không có ...) biên báo vào-ra khu dân cư
Các cụ chú ý nhé
Cái các cụ nói em đang học khi nào biết cách sẽ up lên cho các cụ

thule6

Xe điện
Cậu tìm phần user ấy.Tracklock của tớ thì có ít lắm
QL 1 từ Tân Thanh đến Đồng Hới
QL 2 từ HN đến Hà Giang
QL 2C Từ Vĩnh Yên đi Sơn Dương
QL 3 từ HN đến Nà Phặc
QL 4B từ Lạng Sơn đi Mẫu Sơn
QL 4C từ Hà Giang-Quảng Bạ-Yên Minh-Phó Bảng-Lũng Cú-Đồng Văn-Mèo Vạc-Yên Minh
QL 5 từ HN đến Đồ Sơn và Cát Bà
QL 6 từ HN đến Mộc Châu và cửa khẩu Bó Sập
QL 10 từ Ninh Bình đi Biểu Nghi
QL 15 (đường HCM) từ HN-Hòa Lạc-Xuân Mai-đường HCM đến ngã tư Thái Hòa
QL 18 từ Bắc Ninh đi Cảng Cái Rồng
QL 21 từ Nam Định đến Phủ Lý.Từ Sơn Tây đến Cẩm Thủy
QL 21B từ Phủ Lý đi Chợ Bến.
QL 23 từ Nam Hồng đi Phúc Yên
QL 32 từ HN đến cầu Phong Châu
QL 32C từ cầu Phong Châu đến Yên Bái
QL 36 từ Bắc Ninh đi Cầu Hồ
QL 38 từ Đồng Văn đi Hưng Yên
QL 39 từ Hưng Yên đến Đông Hưng
QL 48 từ Thái Hòa đến Yên Lý
QL 70 từ Đoan Hùng đi Lào Cai

Mới sơ sơ xem trên bản đồ mới đánh dấu có thế,chưa viết thêm được tỉnh lộ.Ai dùng VietMap thì tôi share.Còn dùng hệ khác thì thôi vì tôi chỉ dùng bản Simile 55 cũ mà thôi
Những cái trên của cụ là chỗ cụ đánh dấu điểm cụ ưa thích hay những điểm cụ đi đến thôi, khi đi gần đến đó GPS không nói hoặc là điểm cuối của hành trình, nhà cháu cần là khi sắp đến biển hạn chế cô bé GPS nhắc "300m tới điểm hạn chế tốc độ..." hoặc "300m tới điểm hết hạn chế tốc độ..." như vậy mới Pro cụ à.
có cụ nào thông thạo món này chỉ giáo giúp nhà cháu với!

Tribute

Xe container

Cái lày của cụ sai roài đây là biển hướng dẫn cụ ợ (cái lày chắc cụ thừa biết rồi) biển nhấp nhô hướng HN - Phúc Yên nó cắm cuối cái cầu có 2 trụ phân cách trên cầu khi vừa qua trạm xoát vé ấy biển này rất khó dòm (mặc dù cắm chỗ trống, không vướng cây) vì khi đi đến đầu cầu các cụ thường dán mắt vào 2 cái trụ bê to tổ bố để đi sao cho đúng làn thì các cụ lại quên ngắm cảnh bên đường ợ.
Cụ giở lại em XDriven của cụ xem có chuẩn ko nhá (vì cụ có X-Driven nên em không up ảnh của nó lên nữa :D
p/s
- Con X-Driven của cụ đẹp quá ! ước gì em đc như cụ :D (b)
- Cụ Remover cái CMC trên máy của cụ đi ai lại để em nó nhắc thía dùng Security USB được roài cái các chương trình diệt virus làm giề nặng máy lắm (mất 20% năng lực chíp đới ợ) theo em cụ nên đóng băng ổ C:/ là đc rồi lại lành.
Em không nhầm đâu, mà vì trót đi qua cái biển nhấp nhô rồi mới nhớ ra ấn nút lưu lại đoạn đó nên chỉ còn thấy cái biển hướng dẫn tốc độ cách cái biển nhấp nhô kia khoảng 100m. Ngay sau lưng em chỗ đó là cái biển nhấp nhô đó. Chủ yếu là em chụp lại để lấy cái tọa độ thôi, trên bản đồ kia nó cũng đã được đánh dấu điểm bắn tốc độ rồi đấy. Chính vì qua biển nhấp nhô rồi nên cụ thấy tốc độ em đã lên 57.4km rồi kia.

WHITE TIGER

Xe container
Những cái trên của cụ là chỗ cụ đánh dấu điểm cụ ưa thích hay những điểm cụ đi đến thôi, khi đi gần đến đó GPS không nói hoặc là điểm cuối của hành trình, nhà cháu cần là khi sắp đến biển hạn chế cô bé GPS nhắc "300m tới điểm hạn chế tốc độ..." hoặc "300m tới điểm hết hạn chế tốc độ..." như vậy mới Pro cụ à.
có cụ nào thông thạo món này chỉ giáo giúp nhà cháu với!
Chả hiểu gì về điện mà cứ phát biểu linh tinh chém gió.Tất cả các điểm đó đều được đánh dấu chân biển báo khu đông dân cư và hết khu đông dân cư.Ngoài ra còn đánh dấu các chỗ hạn chế tốc độ ở các chỗ có biển 60,50,40,30.Đấy là chỉ QL chính,còn tỉnh lộ nhỏ còn chưa cập nhật để viết nốt lên.Đánh dấu nhiều đến nỗi nó không cho nhập thêm vào thì thử hỏi ít hay nhiều.Mà bên Vietmap có nói là Simile 55 hỗ trợ đánh dấu dưới 1000 điểm.Như vậy thì ít hay nhiều vậy.Mà trong con Simile 55 thì âm thanh cảnh báo chỉ có từ "CÁCH 300 MÉT CÓ MÁY QUÉT TỐC ĐỘ".Đã thay file âm thanh nhưng vô ích,cái này chỉ có bên VM mới biết cách can thiệp

thule6

Xe điện
Chả hiểu gì về điện mà cứ phát biểu linh tinh chém gió.Tất cả các điểm đó đều được đánh dấu chân biển báo khu đông dân cư và hết khu đông dân cư.Ngoài ra còn đánh dấu các chỗ hạn chế tốc độ ở các chỗ có biển 60,50,40,30.Đấy là chỉ QL chính,còn tỉnh lộ nhỏ còn chưa cập nhật để viết nốt lên.Đánh dấu nhiều đến nỗi nó không cho nhập thêm vào thì thử hỏi ít hay nhiều.Mà bên Vietmap có nói là Simile 55 hỗ trợ đánh dấu dưới 1000 điểm.Như vậy thì ít hay nhiều vậy.Mà trong con Simile 55 thì âm thanh cảnh báo chỉ có từ "CÁCH 300 MÉT CÓ MÁY QUÉT TỐC ĐỘ".Đã thay file âm thanh nhưng vô ích,cái này chỉ có bên VM mới biết cách can thiệp
Hì hì !!! :D đúng là vụ này nhà cháu ngu cực có gì ko phải xin cụ chỉ giáo.
Sorry cụ :D dưng cháu vưỡn ứ biết update cho VM như thía lào (ngu lâu quá )

hoangdaiviet

Đi bộ
Cám ơn bác . em thử cái xem sao nào

pajerona

Xe máy
Thread của cụ hay đấy. Nhưng cụ phải Update lên đầu trang thường xuyên thì mới dễ theo dõi. Thứ nữa là các điểm bắn chủ yếu nhớ theo kinh nghiệm, chứ lý trình km không thể nhớ được cụ ạ, nên em nghĩ update cho vietmap sẽ khó

Đầu tiên là các điểm trên quốc lộ 5 Hà Nội - Hải Phòng , có sơ đồ của cụ Ngao5 rất ngon, bổ sung thêm 1 điểm bắn 80 và vượt phải đoạn qua Quán Gỏi (Hải Dương)
http://www.otofun.net/threads/204365-canh-bao-xxx-hai-duong-ban-toc-do-80-tren-ql5-va-cac-diem-ban-tren-tuyen-hn-hp-doson
Quốc lộ 18 : bắn tốc độ Bắc Ninh ( khu công nghiệp Canon) - Phố Mới - Phả Lại ( bắt cả đè vạch) - Sao Đỏ - Cuối sao đỏ giáp Đông Triều có biển 40 và vạch liền - Mạo Khê ( ít thấy bắn) - Uông Bí ( ngã 3 đường 10 hiện đã bỏ biển 40 nên XXX cũng ít thấy phục kích)- Lối rẽ đi Yên Hưng ( bắn 40) - Biểu Nghi ( đoạn rừng thông nhiều quán nước, bắn 40) - Yên Cư ( điểm này mới bắn chết nhiều phết ) - Trạm Cân có biển 40 thực tế không đáng sợ vì nhiều xe không đi nhanh được - Gần Lối rẽ ra đảo Tuần Châu ( biển 30) - Bến xe khách Bãi Cháy (biển 40)-Hòn Gai ( có 2 điểm 40 trong thành phố) - Quang Hanh ( qua đèo Bụt một chút) - Cẩm Phả - Cửa Ông - đoạn gần vào thị trấn Tiên Yên ( có biển 40).. Phù mệt quá, chắc có lẽ hết rồi đấy các cụ ạ
Thế này có lẽ các bản nâng cấp của VietMap về sau phải lập thêm modun để anh em mình update các điểm bắn tố độ nhỉ. Bác nào làm ở VM để ý hộ anh em nhé

Cu_in_Car

Xe điện
Hì hì !!! :D đúng là vụ này nhà cháu ngu cực có gì ko phải xin cụ chỉ giáo.
Sorry cụ :D dưng cháu vưỡn ứ biết update cho VM như thía lào (ngu lâu quá )
úi, cụ khôn để kiếm nhiều xiền chứ quan tâm mấy cái cập nhật này làm gì
Nếu cụ muốn hướng dẫn thì bẩu em tên, chúng loại máy vào PM, em hướng dẫn free cho :D

QAK

Xe đạp
Em nghĩ chúng ta chỉ nên cập nhật biển báo tốc độ thôi chứ điểm bắn tốc độ thì không ổn vì xxx hay thay đổi vị trí lắm

baygiodulao

Xe buýt
các cụ có kinh nghiệm bổ sung cho mọi người đi!

WHITE TIGER

Xe container
Em nghĩ chúng ta chỉ nên cập nhật biển báo tốc độ thôi chứ điểm bắn tốc độ thì không ổn vì xxx hay thay đổi vị trí lắm

Chỉ tính việc nhập biển báo khu đông dân cư và hết khu đông dân cư và các biển hạn chế tốc độ 30 40 50 60 1 phần nhỏ ở phía bắc này cũng làm con GPS Simile 55 không cho add thêm được nữa.VM cần nâng cấp để có thể lưu được nhiều điểm đánh dấu là ok nhất

xtac2004

Xe tải
úi, cụ khôn để kiếm nhiều xiền chứ quan tâm mấy cái cập nhật này làm gì
Nếu cụ muốn hướng dẫn thì bẩu em tên, chúng loại máy vào PM, em hướng dẫn free cho :D
bác ơi, em có con Vios Vietmap V17 mà chẳng biết cập nhật điểm hạn chế tốc độ thế nào nhỉ. mong cụ hướng dẫn giúp. nhìn các bác cập nhật mà thèm

xtac2004@gmail.com

dungnd2006

Xe hơi
Cứ phải nhìn biển cụ ạ.

thule6

Xe điện
bác ơi, em có con Vios Vietmap V17 mà chẳng biết cập nhật điểm hạn chế tốc độ thế nào nhỉ. mong cụ hướng dẫn giúp. nhìn các bác cập nhật mà thèm

xtac2004@gmail.com
Con Vios Vietmap V17 của cụ có chạy trên thẻ nhớ ko thì PM cho em, em gửi cụ cái file copy vào nâng cấp lên 3D MAP, chỉ lại đường dẫn là xong

Chỉnh sửa cuối:

xtac2004

Xe tải
có cụ ah, trong thẻ nhớ có thư mục _VIETMAP, chạy trên thẻ nhớ. nhờ cụ tư vấn với.
thank cụ nhiều

thaogiay

Xe tải
tks, để nghiên cứu