Các bác dùng GPS cùng nhau cập nhật điểm bắn tốc độ / Hạn chế tốc độ

MIT-ONE

Xe điện
bác Glory4you ơi Hướng dẫn mình cách sư dung VIETMAP với Mình đã lắp rồi mà sao các thư bác nối mình thấy lạ hoắc Hay của mình không có ( Hongson64@gmail.com )
Thanks bác nhé

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
bác dùng PPC hay gì ạ? Vietmap ko phát triển phần mềm mà chỉ làm data bản đồ nên với mỗi hệ điều hành nó lại xào nấu software một kiểu. Nếu rảnh thì mình cùng thử vọc xem.

Tribute

Xe container
Cập nhật tức thời vị trí cần lưu ý trên đường vào VietMap thì chuẩn nhất, nhưng mà đang lái xe thì làm sao cập nhật được. Còn dùng trí nhớ để đánh dấu trên Bản đồ cũng khó chính xác. Em dùng X-diven ghi lại những điểm cần lưu ý, trên video clip có ghi rõ tọa độ, về nhà lúc rảnh mở ra cập nhật vào Vietmap là ok nhất.

Ví dụ 1 biển khu đông dân cư ở Tứ Kỳ - Hải Dương.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cập nhật tức thời vị trí cần lưu ý trên đường vào VietMap thì chuẩn nhất, nhưng mà đang lái xe thì làm sao cập nhật được. Còn dùng trí nhớ để đánh dấu trên Bản đồ cũng khó chính xác. Em dùng X-diven ghi lại những điểm cần lưu ý, trên video clip có ghi rõ tọa độ, về nhà lúc rảnh mở ra cập nhật vào Vietmap là ok nhất.

Ví dụ 1 biển khu đông dân cư ở Tứ Kỳ - Hải Dương.
Chẹp như bác này thì chuẩn quá không chạy đâu đc. Nếu có thêm XXX trong ảnh nữa thì tuyệt:-bd

Tribute

Xe container
Chẹp như bác này thì chuẩn quá không chạy đâu đc. Nếu có thêm XXX trong ảnh nữa thì tuyệt:-bd
Có ngay, có ngay. Đây là xxx Tứ Kỳ rình bắt xe chèn vạch liền đoạn Tứ Kỳ - Quý Cao.

Và đây là xxx Lai Cách - Hải Dương đang đón lõng các cụ quá tốc độ.

Cái X-Drivent có cái hay là nó tích hợp luôn GPS và kết nối thẳng vào bản đồ Gmap như hình trên. Giọt nước trên bản đồ kia là vị trí xe em đang di chuyển.

Lấy cái tọa độ trên kia, vào Vietmap, vào mục tìm địa điểm, lựa chọn tab tìm kếm theo tọa độ x,y, nhập tọa độ vào rồi lưu lại dưới dạng dữ liệu cá nhân, kiểu dữ liệu là "Máy bắn tốc độ" hoặc "Lưu ý", khi sử dụng thiết bị Vietmap dẫn đường gần đến điểm đó là nó thông báo trước.

chuotdong

Xe điện
Cái X-Drivent có cái hay là nó tích hợp luôn GPS và kết nối thẳng vào bản đồ Gmap như hình trên. Giọt nước trên bản đồ kia là vị trí xe em đang di chuyển.

Lấy cái tọa độ trên kia, vào Vietmap, vào mục tìm địa điểm, lựa chọn tab tìm kếm theo tọa độ x,y, nhập tọa độ vào rồi lưu lại dưới dạng dữ liệu cá nhân, kiểu dữ liệu là "Máy bắn tốc độ" hoặc "Lưu ý", khi sử dụng thiết bị Vietmap dẫn đường gần đến điểm đó là nó thông báo trước.
Vậy phần mềm phải kết nối dữ liệu bản đồ online hả cụ ? có tốn tiền internet không nhỉ

Tribute

Xe container
Vậy phần mềm phải kết nối dữ liệu bản đồ online hả cụ ? có tốn tiền internet không nhỉ
X-Driven nó tích hợp chip thu tín hiệu GPS vệ tinh, quá trình quay video nó ghi nhận tọa độ định vị qua vệ tinh, không tiêu tốn của cụ 1 xu tiền internet nào cả. Chỉ khi cụ lấy thẻ ra cho vào máy tính xem lại clip khi đó nếu máy tính của cụ có kết nối Internet thì nó hiện bản đồ google như hình em post ở trên (và tất nhiên phải mất tiền internet, chắc chỉ vài đồng cho việc xem lại 1 clip), nếu máy tính ko kết nối internet thì không hiện được bản đồ (như hình đầu tiên em post).

thule6

Xe điện
Nhà cháu không dùng Vietmap vì VM V17 không tương thích với WindowsMobile 6.5. Nhà cháu dùng Navis NS52 http://xemxe.vn/products/gps-navis-ns52.html

nó chạy PM Parago nên cháu ứ biết cập nhật tọa độ cho nó dư lào, có cụ nào hảo tâm khai sáng hướng dẫn dùm cháu tý cháu ngu dốt quá.
Mong các cụ tận tình giúp đỡ cháu chỉ muốn đánh dấu những điểm biển báo khu đông dân cư và hạn chế tốc độ thôi còn chỗ nào xxx bòm thì cháu ứ cần :D
Nhà cháu sắp sẵn rượu để rót hầu các cụ ạ !!! (b)

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Hôm qua lần đầu đi Tam Đảo, đoạn qua gần Vĩnh Yên rẽ vào thấy đường mới, đẹp tốc độ cho phép 80 nhà cháu tít lên TĐ vô tư, OK. Chiều quay lại chạy theo cảm tính vì đường đẹp thoáng ai dè bị các chú xxx Vĩnh Yên bùm cho 1 phát. Rà lại cái X-driven mới phát hiện có biển nhấp nhô cách chỗ các chú xxx chặn bắt gần chục Km, chả biết các chú ấy núp ở đâu, bắn lúc nào.

Đây là vị trí biển nhấp nhô, khá hiểm, hơi khuất sau lùm cây, đường mới thoáng, đẹp, vắng, chả có khu dân cư nào cả, thế mà lại có biển khu đông dân cư mới đau chứ. Hầu hết cả 2B và 4B đều dính đạn. Cảnh báo các cụ có đi Tam Đảo cận thận củi lửa.

Và đây là vị trí các chú xxx đón lõng, nhà cháu cũng ko biết các chú anh hùng núp nấp ở đâu ngắm bắn.

Tribute

Xe container
Bonus các cụ vài vị trí biển lô nhô cung QL2 nữa.

1. Đầu Vĩnh Phúc phía HN

2. Đầu Phúc Yên Phía Vinh Phúc

3. Đầu Phúc Yên phía HN, biển chỗ này bé tí tẹo lại cắm tít lề đường rộng khó phát hiện phết đấy

maybaygiay11

Đi bộ
Em vừa mới lắp GPS cho xe của Vietmap nhưng cũng hơi dốt tin học. GPS của e tích hợp trên cái đầu Kovan luôn, muốn update là phải tháo cái thẻ ra rồi cài hả các bác? Bác nào có kinh nghiệm cho e cái "dây thép" + địa chỉ e qua học hỏi. Bản của e cập nhật tháng 6/2011.

thule6

Xe điện
Em vừa mới lắp GPS cho xe của Vietmap nhưng cũng hơi dốt tin học. GPS của e tích hợp trên cái đầu Kovan luôn, muốn update là phải tháo cái thẻ ra rồi cài hả các bác? Bác nào có kinh nghiệm cho e cái "dây thép" + địa chỉ e qua học hỏi. Bản của e cập nhật tháng 6/2011.
Em cũng vừa update cho em NaviS của em lên VietMap X8 3D xong chạy thử thấy ngon lành cụ thích thì PM cho em theo Mail: thanhha8791@yahoo.com em hướng dẫn đầy đủ hoặc gặp em em copy cho
Dưng bản 6/2011 của cụ là bản mới rồi đới trên mạng mới có bản 3/2011 thui, khéo em lại phải copy của cụ ấy chớ :))

thule6

Xe điện
Bonus các cụ vài vị trí biển lô nhô cung QL2 nữa.

1. Đầu Vĩnh Phúc phía HN

[/IMG]
Cái lày của cụ sai roài đây là biển hướng dẫn cụ ợ (cái lày chắc cụ thừa biết rồi) biển nhấp nhô hướng HN - Phúc Yên nó cắm cuối cái cầu có 2 trụ phân cách trên cầu khi vừa qua trạm xoát vé ấy biển này rất khó dòm (mặc dù cắm chỗ trống, không vướng cây) vì khi đi đến đầu cầu các cụ thường dán mắt vào 2 cái trụ bê to tổ bố để đi sao cho đúng làn thì các cụ lại quên ngắm cảnh bên đường ợ.
Cụ giở lại em XDriven của cụ xem có chuẩn ko nhá (vì cụ có X-Driven nên em không up ảnh của nó lên nữa :D
p/s
- Con X-Driven của cụ đẹp quá ! ước gì em đc như cụ :D (b)
- Cụ Remover cái CMC trên máy của cụ đi ai lại để em nó nhắc thía dùng Security USB được roài cái các chương trình diệt virus làm giề nặng máy lắm (mất 20% năng lực chíp đới ợ) theo em cụ nên đóng băng ổ C:/ là đc rồi lại lành.

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Chí phải, chí phải...ai mà biết ma ăn lúc nào nhể=P~
Chỉ cần đánh dấu được các điểm cắm biển báo vào, ra khu đông dân cư và biển hạn chế tốc độ là tốt lắm rồi cụ à, còn trương tuần bắn hay chụp thì đó là việc của họ mình đã tuân thủ đúng pháp luật và luật GTĐB thì nếu trương tuần bắt láo, bắn mồm thì cho nó về quê chăn vịt luôn. Nhà cháu cũng không ủng hộ các cụ đối phó ! mong các cụ lượng thứ.

maybaygiay11

Đi bộ
Em cũng vừa update cho em NaviS của em lên VietMap X8 3D xong chạy thử thấy ngon lành cụ thích thì PM cho em theo Mail: thanhha8791@yahoo.com em hướng dẫn đầy đủ hoặc gặp em em copy cho
Dưng bản 6/2011 của cụ là bản mới rồi đới trên mạng mới có bản 3/2011 thui, khéo em lại phải copy của cụ ấy chớ :))
OK bác! E sẽ liên lạc. CÓ GPS công nhận tiện!

gooddriver

Xe hơi
Các địa phuơng có địa điểm kinh doanh du lịch mà để xxx yêu nghề thái quá thì í à cóa chóa nóa thèm đến. Tam Đảo đã buồn như ... hải đảo mà còn gây ức chế du khách thì cứ đả đảo, tẩy chay nhở?

chuacobanglai

Xe hơi
Sáng mai đi Hà Giang kể có thông tin vị trí bắn thì tốt quá.
để tiện lợi OF mà bổ sung thêm cái thẻ nhúng wikimap thì tốt quá.

thule6

Xe điện
Nhà cháu đang dùng em NaviS và đã chuyển đổi giới tính cho em nó từ Papago sang chạy VietMap X8, đã test thử chạy ngon nành cành đào, nay bây giờ cháu muốn update tọa độ các biển báo hạn chế tốc độ trên các cung đường, khi có dữ liệu tọa độ rồi thì làm thế nào để import vào VietMap ạ. Cái thư mục Navi của VietMap X8 nó thế này ạ:

Cụ nào có cao kiến gì xin chỉ giáo, hoặc chỉ cho cháu biết cái định dạng dữ liệu mà VietMap X8 dùng để đọc tọa độ khi đến gần điểm đánh dấu để cháu vào sửa hòng giúp các cụ khác cùng cộng đồng lái xe chú ý biển báo hạn chế tốc độ, góp phần hạn chế tình trạng mãi lộ của trương tuần.
Mong các cụ chung tay góp sức để tạo nên 1 bản đồ biển báo của OF ta.
Cảm ơn các cụ đã đọc ạ!

Otxanh09

Xe đạp
A ha! Tìm thấy rồi! Hôm rồi tớ đi vòng vòng và đang ghi lại tọa độ cắm biển hạn chế và hết hạn chế cho bạn. Nhưng là tọa độ địa lý kiểu kinh độ vĩ độ ghi được qua thiết bị thu GPS ấy, có xài được không để tới gửi và sẽ ghi lại bất kỳ nơi nào tớ đi qua? Chứ bài viết của bạn đưa ra các con số dạng file gì đó tơ chả hiểu. Nhân đây cũng góp ý với bạn là ghi đưa vào Vietmap cũng chỉ nên để câu nhắc nhở là bắt đầu/hết hạn chế tốc độ thôi chứ. Vì biết được là đi huơng nào đâu. Còn biển thì mình thấy là chiều này cắm hạn chế thì chiều kia là hết hạn chế và ngược lại đấy.

Chỉnh sửa cuối: