Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

forester.sld

Xe hơi
Cụ muốn đẹp thì ra Tuấn Sài Gòn ở phố Nhà Hỏa chuyên phục chế biển xe cũ thành đẹp kính cong như biển mới, nhưng cụ này có thương hiệu rồi nên giá cũng hơi mắc. Tùy độ máu cụ quyết định thôi. Còn nếu nhu cầu cụ vừa phải thì chỉ cần nắn phẳng lại, đi đứng cẩn thận đừng để va huých nhiều là được rồi (Chủ yếu là cái biển trước hay bị cong vênh, chứ biển sau gắn sát vào cốp xe rồi nên ít khi bị cong).
Còn có 1 cách nữa là cụ làm thủ tục chuyển luôn sang tên cụ, ra biển 5 số luôn và đương nhiên là biển mới kinh cong xịn xìn xin lun.
Cảm ơn cụ! Em chỉ định nắn cho phẳng lại thôi chứ không thay biển đâu ạ.
Em định đi cắt 2 tấm mica dày một chút, ép biển vào giữa và lắp vào cho nó máu, không biết ý kiến các cụ thế nào!

Nu nhà em đời 2000, em mua xe cũ đi 2 năm nay còn chưa bị nằm đường lần nào nữa là vợ cụ trẻ hơn thì sợ gì.
Cảm ơn cụ đã động viên, vậy là em cũng yên tâm phần nào ạ!

forester.sld

Xe hơi
Có em đây, đợt này cũng rảnh rỗi rồi. Lúc nãy đọc bên box bán xe thấy nhiều cụ chê Nu quá, nhưng báo cáo các cụ là 2 ngày cuối tuần vừa rồi em về quê, xe đi đủ tải 5 người vẫn chạy ngon lành, còn xăng cộ thì cũng chẳng mấy gần 30 lít xăng cho 450 cây chuối cả đi lẫn về, xe vẫn khỏe, leo dốc trong rừng cúc phương ầm ầm

Sao ăn uống khiêm tốn thế hả cụ. Không biết xe em thế nào, em chưa có dịp đo thử.

forester.sld

Xe hơi
Em có ý định đi đánh bóng xe, xin các cụ cho lời khuyên ạ.

n62

Xe tải

Tarnum

Xe hơi
Em đi về quê Ninh Bình, vòng vèo cả Nam Định gần 300km mất tầm 500k xăng => tầm 8l/100km. Trong thành phố thì cao hơn là chắc rồi

Taihoatu

Xe lăn
Sao ăn uống khiêm tốn thế hả cụ. Không biết xe em thế nào, em chưa có dịp đo thử.
Em cũng có để ý đâu, Sáng hôm em đi, em đổ 700K đầy bình xăng, Sau khi đi về em đi rửa xe tiện thể đổ đầy bình xăng ở cây xăng Sông Hồng thì 730k đầy tràn cả ra ngoài một ít, số cây chuối đi được theo đồng hồ đo là 442km.

phucloc8899

Xe container
Em cũng có để ý đâu, Sáng hôm em đi, em đổ 700K đầy bình xăng, Sau khi đi về em đi rửa xe tiện thể đổ đầy bình xăng ở cây xăng Sông Hồng thì 730k đầy tràn cả ra ngoài một ít, số cây chuối đi được theo đồng hồ đo là 442km.
Cụ với cụ sóng đã off chui buổi nào chưa đã định lịch NB thế nào,em hóng các cụ suốt:P

Luot song

Xe tải
Bọn em chưa off cụ ạ, đợt này bận quá ~X(

Luot song

Xe tải

forester.sld

Xe hơi
Cho em hỏi ngu tí ạ!
Kính các cụ!

Các cụ cho em hỏi ngu tí. Giả sử biển số của mình quá cũ kỹ mờ thậm chí gãy hỏng sau nhiều năm sử dụng, giờ mình muốn đổi một cái mới (vẫn giữ nguyên số cũ, và tất nhiên là mọi giấy tờ như cũ) thì làm thế nào ạ. Dạ, loại biển 4 số ấy các cụ ạ.

Đa tạ các cụ!
http://www.otofun.net/threads/354299-hoi-ve-doi-bien-so-xe-giu-nguyen-so-ay-a?p=8992915#post8992915

Chỉnh sửa cuối:

Luot song

Xe tải
Thớt chìm sâu quá, em ủn lên phát

Taihoatu

Xe lăn
Đúng là chìm sâu thật, Các cụ vào tranh luận đi chứ nhỉ

n62

Xe tải
Em ủn cho thớt lên đầu nhé !

forester.sld

Xe hơi
Các cụ để em ủn thớt cho ạ!

Hôm trước em vừa bị vụ này, có hỏi cụ n62 rồi, nhân tiện vào đây tường trình để các cụ cho ý kiến ạ!

Chả là lúc cho xe vào bãi, đỗ gọn gàng chuẩn bị tắt máy thì chả hiểu vặn vẹo thế nào (hình như ấn vào nút điều khiển từ xa) mà tự dưng người thì vẫn ngồi trong xe, máy thì vừa tắt mà còi báo động kêu inh ỏi, rút chìa khóa ra em phải bấm unlock nó mới hết kêu. Nhưng mà không thể xoay được vô lăng (không phải do tắt máy nó nặng đâu ạ, mà cảm giá như là bị khóa lại ấy ạ). Em ấn chìa khóa định bụng nổ máy lại xem có vấn đề gì không thì không tài nào xoay được chìa khóa cả, vặn ngược vặn xuôi đều không được. Luống cuống một lúc hết bấm lock, rồi unlock, rồi lại vặn vặn rồi may quá mở được, cũng chẳng biết tại sao nữa.

Các cụ khám giúp xem nguyên nhân là gì ạ!

Nhân tiện đây cho em hỏi chút, nút bấm điều khiển trên chìa khóa bị nứt làm đôi, giờ em phải làm sao đây ạ, cái đó có thay được không ạ.

n62

Xe tải

Hôm trước em vừa bị vụ này, có hỏi cụ n62 rồi, nhân tiện vào đây tường trình để các cụ cho ý kiến ạ!

Chả là lúc cho xe vào bãi, đỗ gọn gàng chuẩn bị tắt máy thì chả hiểu vặn vẹo thế nào (hình như ấn vào nút điều khiển từ xa) mà tự dưng người thì vẫn ngồi trong xe, máy thì vừa tắt mà còi báo động kêu inh ỏi, rút chìa khóa ra em phải bấm unlock nó mới hết kêu. Nhưng mà không thể xoay được vô lăng (không phải do tắt máy nó nặng đâu ạ, mà cảm giá như là bị khóa lại ấy ạ). Em ấn chìa khóa định bụng nổ máy lại xem có vấn đề gì không thì không tài nào xoay được chìa khóa cả, vặn ngược vặn xuôi đều không được. Luống cuống một lúc hết bấm lock, rồi unlock, rồi lại vặn vặn rồi may quá mở được, cũng chẳng biết tại sao nữa.

Nhân tiện đây cho em hỏi chút, nút bấm điều khiển trên chìa khóa bị nứt làm đôi, giờ em phải làm sao đây ạ, cái đó có thay được không ạ.
Cụ tham khảo cái này nhé !
http://vnexpress.net/comment/2010/05/3ba15327/
Còn trên diễn đàn cũng có cụ thử nghiệm:
http://www.otofun.net/threads/43304-hoi-cac-bac-ve-tat-may-danh-vo-lang-khoa-cung
http://www.otofun.net/threads/125304-i-30-vo-lang-bi-khoa-cung
Cái nút bấm nó nứt có khi gắn tý keo vào ! hihihi.....

Chỉnh sửa cuối:

Luot song

Xe tải

Em có lần cũng bị như cụ. Nguyên nhân là do tắt chìa khóa rồi nhưng vẫn đánh lái, có lúc làm thế thì không sao, nhưng có lúc sẽ làm cho vô lăng bị kẹt (em đoán thế vì cũng từng bị mà cũng từng chứng kiến có người khác cũng từng bị thế). Khi đó cả vô lăng cũng không đánh được và chìa khóa cũng rất khó xoay. Lần trước em bị em cũng phải loay hoay mãi mới xoay được chìa khóa, khi mở được khóa điện rồi thì mọi thứ lại OK.
Kinh nghiệm: Không được đánh vô lăng khi đã tắt khóa điện.