Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Luot song

Xe tải
Lâu lâu chưa gặp các cụ, nhớ các cụ quá :o3

blueMT

Đi bộ
Ở thân máy có lỗ và được bịt nắp bằng nhôm. Nước chảy ra từ vị trí giữa thân máy và nhôm đó. Do lâu ngày nên nhôm bị ô xi hóa nên mới bị.em ko biết cái nắp nhôm đó có bán hay ko. Hay là đi tiện một cái khác rồi ép vào. Hoặc cắt một mặt bích bằng sắt rồi hàn đồng vào.(vì thân máy bằng gang nên ko hàn hơi hoặc hàn điện được do giãn lở ) các bác góp ý giúp em nhé. 0983 997 195
Cái đó gọi là đồng tiền máy. Khi làm máy đây là vị trí để đưa tuyp vào vặn xong rồi họ đóng đồng tiền bịt lại. Đồng tiền là vật liệu bằng nhôm, bác có thể hỏi nơi bán phụ tùng có lẽ có hoặc bác đem bảo gara thay đồng tiền khác.
Trước kia em có con xe cũng bị như bác nhưng nhẹ nên không thấy chảy vì tỉn ra là bị khô ngay do máy nóng. Đen đến thợ nó chạy đi mua 4 cái về đóng lại là xong, không nhiều tiền đâu.

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Em đang dở tay thay vòng bi xe. Chắc chiều mới xong các cụ ạ. Em hẹn sáng nay mà ko đến được rồi :(

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Khoảng 3h30 e có mặt nhé
cụ đả mua giúp e cái vè chắn bùn đó chưa ah?nhờ cụ mua hộ e để e lấy cái curoa thay xem phai do nó chùng quá dẩn tới trợ lực lúc nặng lúc nhẹ k ah?các cụ ơi xe e hôm nay đi số 2 gần như k vào đc nửa trong khi các số khác vô ngọt ngào là do cái gì ợ?vô cửa số2 thì nó thành số4.cụ nào biết bị gì thì cho e ít ảnh vs ạh.

Taihoatu

Xe lăn
cụ đả mua giúp e cái vè chắn bùn đó chưa ah?nhờ cụ mua hộ e để e lấy cái curoa thay xem phai do nó chùng quá dẩn tới trợ lực lúc nặng lúc nhẹ k ah?các cụ ơi xe e hôm nay đi số 2 gần như k vào đc nửa trong khi các số khác vô ngọt ngào là do cái gì ợ?vô cửa số2 thì nó thành số4.cụ nào biết bị gì thì cho e ít ảnh vs ạh.
Thành thật xin lỗi cụ, đợt này nhà e có việc ở ninh bình nên e chưa tìm đc ạ, hôm nay mới rảnh một chút, hay cụ cho e địa chỉ, tên nhà xe để e gửi trước cái curoa cho cụ, còn cái kia e kiếm sau.

Longnnk

Đi bộ
Lỗi này đơn giản lắm cụ ạ,e đã khắc phục đc triệt để,xe cụ bị lệch cốt đẩy chuyển số,cụ chỉ cần nới ra rồi chỉnh lại cho đúng là đc cụ ạ

Longnnk

Đi bộ
Số củ e là 0976769696 cụ orbit,e trả lơii thư của cụ mà k đc,khuya quá k tiện gọi cho cụ đc ạ

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Thành thật xin lỗi cụ, đợt này nhà e có việc ở ninh bình nên e chưa tìm đc ạ, hôm nay mới rảnh một chút, hay cụ cho e địa chỉ, tên nhà xe để e gửi trước cái curoa cho cụ, còn cái kia e kiếm sau.
k sao đâu cụ ah!e thấy đợt này cụ k cmt là biết cụ đang bận việc rồi nên e k hỏi,hôm qua thấy cụ onl e mới làm phiền cụ đấy chứ.cái vè đấy bửa e hỏi nơi Mast có đấy cụ ah! Còn đ/c nhà xe để e hỏi lại đả,e chỉ biết là nhà xe Hưng Long nằm trên đg Trần Khát Chân thôi.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Lỗi này đơn giản lắm cụ ạ,e đã khắc phục đc triệt để,xe cụ bị lệch cốt đẩy chuyển số,cụ chỉ cần nới ra rồi chỉnh lại cho đúng là đc cụ ạ
cốt đẩy chuyển số đấy nằm chổ nào hả cụ?và nới con ốc nào,dùng cờlê mấy để nới chỉnh cụ có thể nói rõ hơn or cho e xin ít ảnh đc k ah?

Longnnk

Đi bộ
cốt đẩy chuyển số đấy nằm chổ nào hả cụ?và nới con ốc nào,dùng cờlê mấy để nới chỉnh cụ có thể nói rõ hơn or cho e xin ít ảnh đc k ah?
Dùng cờlê 12,phía dưới bình dầu phanh,cụ nhờ ai vào sang số,cụ cứ lần theo cái trục cần số là sẽ thấy ngay,nới lỏng ốc,xong cụ vào số 3 hoặc 4,giữ nguyên số,cụ đẩy nhẹ cần số sang phải 1 tí,xong cụ xiết ốc lại,nhớ là chỉ nhích 1 tí thôi nhé,chứ nhiều là k vao dc số 5 hoặc vào số 1 nó vào lun số de

blueMT

Đi bộ
Sáng nay em đến Gara kiểm tra dây curoa cam xem còn tốt không thì gặp 1 bác đi NubiraII Đời 2002 đã chế bù ga được 5 năm giá chỉ 1 triệu.
Cách làm:
Mua cục bù ga của toyota gắng vào (hình 1 ngoài cùng bên phải phía dưới ton nắp capo, các bác zoom sẽ thấy chữ Toyota, đầy trái của cục bù ga thấy 2 cude màu trắng là ống hút gió và cấp gió cho động cơ), lấy nguồn của bù ga nubira cấp, lấy gió từ bầu lọc (hình 2, cái cude gắng vào hộp lọc gió đấy, trên nút nhựa màu xanh) và đưa gió vào bằng cách mổ ống thêm T vào (hình 3, ngay đầu có 3 ống nối vào bằng cái T, ống cấp của bù ga là ống giữa)
Hình 1.

Hình 2

Hình 3

Chỉnh sửa cuối: