Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

longchjnsu

Xe buýt
Dạo này ốm đau dặt dẹo quá cụ ợ. Nằm bẹp suốt chả đi đc đâu 8-x
Cụ nằm bẹp thế có gõ được phím ko? Các cụ tổ chức đường sữa cho cụ sóng nhỉ :)

tbn_ph2003

Đi bộ
Em chào các cụ. Tình hình mấy hôm vừa rồi mưa bão đổ bộ vào, em Nu làm việc vất vả quá. Hôm CN vừa rồi, em đang đi bỗng nhiên tay lái cứ bị lệch lệch. Dừng xe lại nhảy ra ngó thì xong cái lốp trước bên lái. May mà lúc đó lại ở gần cái gara, thế là sắm luôn cho em nó bộ lốp mới, hiệu BIRD...gì gì đó, hết 3 củ.
Chắc là em phải sắm bộ phụ kiện cần thiết đề phòng mấy cái trường hợp bất đắc dĩ này.
Các bác có kinh nghiệm mua sắm hướng dẫn em với. Cần mua những gì phục vụ cho em nó các bác nhỉ??

titazunzun

Xe tải
Em chào các cụ. Tình hình mấy hôm vừa rồi mưa bão đổ bộ vào, em Nu làm việc vất vả quá. Hôm CN vừa rồi, em đang đi bỗng nhiên tay lái cứ bị lệch lệch. Dừng xe lại nhảy ra ngó thì xong cái lốp trước bên lái. May mà lúc đó lại ở gần cái gara, thế là sắm luôn cho em nó bộ lốp mới, hiệu BIRD...gì gì đó, hết 3 củ.
Chắc là em phải sắm bộ phụ kiện cần thiết đề phòng mấy cái trường hợp bất đắc dĩ này.
Các bác có kinh nghiệm mua sắm hướng dẫn em với. Cần mua những gì phục vụ cho em nó các bác nhỉ??
cụ nổ lốp hay thủng lốp ợ?nghe thấy lạ quá.
nếu để thay lốp trên đường thì cụ cần mua kích (dùng kích dầu cho nhàn), cờ lê trợ lực, lốp dự phòng.
Mà cụ làm 1 bộ 4 lốp hay 2 lốp mà rẻ vậy?có phải Bridgestone ko ạ?em Nu nhà em dùng 2 lốp này đằng sau. Đằng trước làm 2 em Michelin :)

tbn_ph2003

Đi bộ
cụ nổ lốp hay thủng lốp ợ?nghe thấy lạ quá.
nếu để thay lốp trên đường thì cụ cần mua kích (dùng kích dầu cho nhàn), cờ lê trợ lực, lốp dự phòng.
Mà cụ làm 1 bộ 4 lốp hay 2 lốp mà rẻ vậy?có phải Bridgestone ko ạ?em Nu nhà em dùng 2 lốp này đằng sau. Đằng trước làm 2 em Michelin :)
Thủng lộp cụ ạ. Lốp cũng mòn nhiều rồi. Lúc tháo ra thấy phía bên trong vỏ lốp thấy rất nhiều cám. Ông ở gara bảo do chạy xe non hơi nên lốp bị bào nhiều.
Giá 3 củ là của 2 lốp thôi, đúng là Bridgestone. Made in Thailand cụ ạ..Mấy cái thứ cụ nêu trên giá cả thề nào cụ? mua loại nào thì được? Có cần sắm thêm cái gì nữa không cụ?

Luot song

Xe tải
ĐỂ thay bánh thì chỉ cần 1 cái kích và 1 cái tròng mở ốc là xong, cẩn thận nữa cụ thêm cáp tuýp nước trợ lực. Cẩn thận nữa cụ thêm cái bơm chân, nếu chỉ thủng do đinh thông thường thì cứ bơm lên vẫn chạy được mấy chục km, đủ để tìm chỗ vá (đỡ phải tự thay)

Taihoatu

Xe lăn
Trước em lăp 1 cặp gầm cho NU II ngoài Gara, 1 đôi mới cả đèn cón 550K thui mà cụ - chắc bây giờ còn rẻ hơn thui/
Không có ý định chia tay em nó nữa à cụ? dạo này em bận quá, hơn tuần rồi ko động đến xe. cuối tuần này lại Mỹ Đình nắng gió đi các cụ?

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Thủng lộp cụ ạ. Lốp cũng mòn nhiều rồi. Lúc tháo ra thấy phía bên trong vỏ lốp thấy rất nhiều cám. Ông ở gara bảo do chạy xe non hơi nên lốp bị bào nhiều.
Giá 3 củ là của 2 lốp thôi, đúng là Bridgestone. Made in Thailand cụ ạ..Mấy cái thứ cụ nêu trên giá cả thề nào cụ? mua loại nào thì được? Có cần sắm thêm cái gì nữa không cụ?
bridgestone trước e thay củng1,5củ/quả.nhưng lốp này có vẻ dở,e mới lắp đó mà giờ nó đả sìn fía bên hông to bằng ngón tay rồi!còn tuýp 19,kích ren cơ vs lốp sơcua là có sẳn theo xe mà cụ,sao fải mua?còn bơm thì cụ mua cái bơm máy cắm điện ở tẩu thuốc tầm 650k là xài nhàn thân luôn!

tbn_ph2003

Đi bộ
bridgestone trước e thay củng1,5củ/quả.nhưng lốp này có vẻ dở,e mới lắp đó mà giờ nó đả sìn fía bên hông to bằng ngón tay rồi!còn tuýp 19,kích ren cơ vs lốp sơcua là có sẳn theo xe mà cụ,sao fải mua?còn bơm thì cụ mua cái bơm máy cắm điện ở tẩu thuốc tầm 650k là xài nhàn thân luôn!
***, mấy cái tuýp, kích của em nó bị luộc lúc nào không biết. Chắc tại mấy hôm em để em nó ở Gara. Mấy cái sơ cua này ngót ngét cũng vài củ các cụ nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Năm ngoái em vừa vứt cái lốp sơ cua theo xe, còn mới nguyên chưa lăn bánh một cái nào, nhưng vì nó lâu quá rồi nên em vứt. hình như là lốp hankok thì phải. em nghĩ Nu mình chạy lốp Mit là ổn nhất, đỡ ồn hơn giá cả cũng vừa phải.

cuccucukd

Xe tăng
***, mấy cái tuýp, kích của em nó bị luộc lúc nào không biết. Chắc tại mấy hôm em để em nó ở Gara. Mấy cái sơ cua này ngót ngét cũng vài củ các cụ nhỉ?
Mấy cái đó cụ để trong cốp ai lấy được. Chắc mất lâu rồi. Kích xe tầm 250k. Tuýp chữ L + khẩu 19 tầm 50k. Vành sơ cua chưa đến 1 củ, kiếm thêm quả lốp cũ sơ cua nữa khoảng 150k nữa. Hết...

lanph2

Xe buýt
Nhờ các cụ chia sẻ kinh nghiệm, để chống Mưa + Rửa Xe Nước lọt qua Cốp sau xe, xuống khoang chưa Bánh Phụ
Lâu ngày RỈ sét, ảnh hưởng mọt đến vỏ xe khu vực này. Cụ nào có cao kiến gì không ạ?

Xe em thì hay để dưới mái che, nhưng hôm trước Bão em lại vứt xe bên ngoài - Sáng ra thấy Cốp có tí ướt nên hỏi các cụ cho biện pháp phòng chống Rỉ phần đựng lốp phụ.

lanph2

Xe buýt
Không có ý định chia tay em nó nữa à cụ? dạo này em bận quá, hơn tuần rồi ko động đến xe. cuối tuần này lại Mỹ Đình nắng gió đi các cụ?
Cuối tuần này, anh em Nhà DANULA rảnh rỗi - Lên Mỹ Đình làm cốc Bia chém Gió chém Bão tí các cụ nhé.

tbn_ph2003

Đi bộ
Mấy cái đó cụ để trong cốp ai lấy được. Chắc mất lâu rồi. Kích xe tầm 250k. Tuýp chữ L + khẩu 19 tầm 50k. Vành sơ cua chưa đến 1 củ, kiếm thêm quả lốp cũ sơ cua nữa khoảng 150k nữa. Hết...
Cũng chắc tại em để chìa khóa xe lại trong xe ở Gara nên không biết thế nào nữa. Cảm ơn cụ nhé. Mai em đi sắm..

Taihoatu

Xe lăn
Nhờ các cụ chia sẻ kinh nghiệm, để chống Mưa + Rửa Xe Nước lọt qua Cốp sau xe, xuống khoang chưa Bánh Phụ
Lâu ngày RỈ sét, ảnh hưởng mọt đến vỏ xe khu vực này. Cụ nào có cao kiến gì không ạ?

Xe em thì hay để dưới mái che, nhưng hôm trước Bão em lại vứt xe bên ngoài - Sáng ra thấy Cốp có tí ướt nên hỏi các cụ cho biện pháp phòng chống Rỉ phần đựng lốp phụ.
Nước lọt vào cốp thì chỉ có mấy nguyên nhân:
- Các rãnh thoát nước quanh miệng cốp bị bùn đất bám cao gây tràn qua gioăng nắp cốp (hoặc gioăng nắp cốp bị nứt, thủng chỗ nào dẫn đến dò nước vào cốp) - Nếu vào đường này thì sàn và nỉ sàn sẽ ướt một tí.
- Vào qua đường đèn hậu, do gioăng cao su bắt ống kém - làm lại là xong
- Vào qua đường ăn ten hoặc khoan vít để lắp đồ.
- Vào qua đường mang cá thoát hơi ở 2 bên hông (nhưng nước vào kiểu này phải mưa thật to và đi nhanh làm nước bắn lên mới vào được.
- Một hay một vài cái nút chỗ chỗ khoang chứa bánh dự phòng bị bung ra hoặc nứt.
Cách kiểm tra: Cụ kiểm tra xem các nút thoát nước dưới sàn đã kín chưa, lột hết nỉ thành cốp ra xem đường nước xuống từ đâu (vì khi khô nó sẽ để lại vệt) - rồi xử lý thôi. Hoặc cụ chui vào trong cốp đậy nắp lại và tìm chỗ nào có ánh sáng vậy.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Năm ngoái em vừa vứt cái lốp sơ cua theo xe, còn mới nguyên chưa lăn bánh một cái nào, nhưng vì nó lâu quá rồi nên em vứt. hình như là lốp hankok thì phải. em nghĩ Nu mình chạy lốp Mit là ổn nhất, đỡ ồn hơn giá cả cũng vừa phải.
vứt là đúng rồi cụ ak!năm ngoái e củng đang chạy cái Hankook talong đang cao thế mà nó nổ phát do phía bên hông nó làm mỏng! Michelin thì nói gì nửa cụ!hình như loại đó đắt nhất nhì rồi đó 1,7-1,9củ/quả mà chất lượng thì miển bàn! Ah mà cụ hướng dẩn cụ lanph2 xử lý nước vào cốp e cứ có liên tưởng fải vào hang hổ mới bắt đc hổ con ý!khưakhưa!

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Cuối tuần này, anh em Nhà DANULA rảnh rỗi - Lên Mỹ Đình làm cốc Bia chém Gió chém Bão tí các cụ nhé.
Thứ 7 em có cái lịch cưới bạn công ty. Các cụ định tổ chức lúc nào ạ?

taychoiso1

Xe tải
Chiều khoảng 5h30 - 6h chiều em có thể tham gia được ạ, các cụ cứ tổ chức đi.

Luot song

Xe tải

Chắc gioăng cốp cụ hở rồi, chứ xe em rửa xe hoặc để ngoài mưa thoải mái chẳng bao giờ nước vào. Cụ gỡ cái giăng ra rồi mang ra chợ giời bảo nó cắt cho một cái y hệt, chắc chỉ hơn 100k là có cái gioăng mới ngọt lịm!

mr.dth

Xe hơi
các cụ ơi cho em hỏi,em muốn thay cái đầu CD thì lên dùng loại nào thì ổn hả cụ,em đang định tìm mua đầu zin theo xe của LAX EX ,HOẶC GENTRA,nhưng ko biết có vừa ko

Orbit

Xe đạp
các cụ ơi cho em hỏi,em muốn thay cái đầu CD thì lên dùng loại nào thì ổn hả cụ,em đang định tìm mua đầu zin theo xe của LAX EX ,HOẶC GENTRA,nhưng ko biết có vừa ko
Cụ mua cái được máy cái zin này là tốt rồi, nhưng chỉ có CD thôi, Cụ chơi luôn cái của Kenwoo 1 din ấy nghe hay lắm. Ko thì làm cái 2 din Kovan như em ấy giá chỉ có 2,4 củ thôi