Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

titazunzun

Xe tải
thì em bảo cụ sang đó mua bán nó dễ hơn chứ có vấn đề gì đâu mà cụ căng thẳng thế hở
thôi cụ ạ. Cùng nhà DANULA, e cũng xin phép nói luôn là cụ xem mấy bài cụ viết ấy, nào có nhẹ nhàng j cho cam :)

Cụ nào đi qua cũng giải thích giúp em phát cái Chìa Smart Key cho dòng Xe Hàn này (có tương thích cho cả NU) sao đắt thế 4 Củ hơn
http://thanhbinhauto.com/Smart-Key-cho-cac-loai-xe-Han-quoc-2870.htm
Hình như có thêm chức năng chống trộm? Cái này chắc vẫn phải cắm các cụ nhỉ? có nút bấm.
Nhưng có gì đặc biệt mà đắt thế?
Chức năng chính: - Chìa khóa xe gấp được. - Nhận biết tác động ngoại lực. - Khởi động động cơ. - Khóa cửa xe. - Mở cửa xe. - Mở cửa trunk. - Định thời gian làm ấm động cơ. - LPG/Turbo. - Touch key pad: khóa cửa xe bằng số.
có hàng tá thứ nè cụ. E thì chỉ khoái cái foldingkey, cho vào túi quần ko lo bị đâm bục chỉ :D

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Em ạ cụ luôn nhé. E đã tự đá bài sang đó và 4 bánh rồi. Còn nếu có người muốn hỏi, mà hỏi trực tiếp trong nhà Nu thì có j là sai nhỉ? Cụ chỉ nhanh đưa ra lời cay đắng trên toàn 4rum, e chẳng thấy cụ có tí tích cực nào.haiz.
e vốn k muốn trong nhà mất hòa khí nên e nhịn k nói gì!nhưng giờ cụ nói ra thì e củng chêm luôn chứ khi nghe cụ cuccu nói ra câu đó e rất nản,đả là liên quan đến Nu vs La thì vấn đề gì mà chả nói đc ở trên này?lúc Cụ Sóng lập ra có quy định việc k đc buôn bán xe trên này đâu??với cả em hoàn toàn nhất trí vs cụ là cụ Cuccu toàn nói cay đắng,xóc xỉa(e thấy hở tý là cụ bảo ng ta bán xe nhưng bi gjờ muốn bán thì cụ lại bảo đi chổ khác=>thế thì vô hội để làm giề?em hỏi cụ Cuccu)

lanph2

Xe buýt
Chức năng chính: - Chìa khóa xe gấp được. - Nhận biết tác động ngoại lực. - Khởi động động cơ. - Khóa cửa xe. - Mở cửa xe. - Mở cửa trunk. - Định thời gian làm ấm động cơ. - LPG/Turbo. - Touch key pad: khóa cửa xe bằng số.
có hàng tá thứ nè cụ. E thì chỉ khoái cái foldingkey, cho vào túi quần ko lo bị đâm bục chỉ :D
Vâng chắc em hỏi để biết thôi, chứ đầu tư NU già cái chìa gần 5 củ chắc em không đầu tư đâu.
Nhận biết tác động ngoại lực là báo động khi động vào xe hả cụ?
Định thời gian làm ấm động cơ. - LPG/Turbo Hai cái này có tác dụng gì ạ?
Khóa cửa xe bằng số thì chắc cũng có cái phần riêng độ bên ngoài.

Chắc em đi đánh 1 cái này foldingkey + tích hợp Remote

lamtaccaobang

Xe máy
Các cụ nặng lời với nhau quá. A e ta vào đây chủ yếu là giao lưu và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau thôi mà.

Orbit

Xe đạp
Các Cụ cho em hỏi
Xe Nu mình thì vó cái cảm biến oxy ko ạ? Nếu có thì hắn nằm chổ nào ạ? Tại em đang muốn kiểm tra mấy cái cảm biến này

Các Cụ chỉ giúp em với ạ
Cám ơn các Cụ

lanph2

Xe buýt
Các Cụ cho em hỏi
Xe Nu mình thì vó cái cảm biến oxy ko ạ? Nếu có thì hắn nằm chổ nào ạ? Tại em đang muốn kiểm tra mấy cái cảm biến này

Các Cụ chỉ giúp em với ạ
Cám ơn các Cụ
Hình như không có cảm biến Khí Thải/ O2 đâu ạ.
Hôm trước em vào Hãng, hỏi kỹ thuật kiểm tra. MAN ý bảo đời này không có cảm biến khí thải

Orbit

Xe đạp
Hình như không có cảm biến Khí Thải/ O2 đâu ạ.
Hôm trước em vào Hãng, hỏi kỹ thuật kiểm tra. MAN ý bảo đời này không có cảm biến khí thải
Nảy giờ em lên mạng xem thì thấy dòng Nu này có cảm biến O2 và giá bán của nó khoảng 30 đô, rồi có cả cái hình là nó nằm phần trên của ống xã phần gần động cơ đấy ạ. Để em kiểm tra xem sao.

Còn cái cảm biến nằm trên đường ống lấy gió vào là cảm biến gì ạ??

longchjnsu

Xe buýt
Nhờ cụ Long cho em cái hướng dẫn + chi phí cụ thể + địa chỉ sắm
Em muốn độ 1 cái Chìa khóa giống như của cụ, trông rất chắc chắn và đẹp. Em đang chưa có Remote nhá!

Cụ nào đi qua cũng giải thích giúp em phát cái Chìa Smart Key cho dòng Xe Hàn này (có tương thích cho cả NU) sao đắt thế 4 Củ hơn
Hình như có thêm chức năng chống trộm? Cái này chắc vẫn phải cắm các cụ nhỉ? có nút bấm.
Em gửi cụ lan quế phường hình ảnh nhãn hộp nhé. Cụ ra chỗ Nguyễn Công Trứ hỏi mua bộ này, em không nhớ chính xác địa chỉ đâu. giá tiền khoảng 260K. Cụ đánh thêm 2 chìa phụ nữa để chế nhé

thanhsl

Xe tải
Nhờ cụ Long cho em cái hướng dẫn + chi phí cụ thể + địa chỉ sắm
Em muốn độ 1 cái Chìa khóa giống như của cụ, trông rất chắc chắn và đẹp. Em đang chưa có Remote nhá!

Cụ ra chợ trời bán rất nhiều loại khoá liền chìa tích hợp cả remote trên cán chìa, bao gồm cả hộp điều khiển nhiều tính năng như tự chốt cửa, báo động, .... Tuy nhiên cụ đi mua nhớ mang theo chìa của xe để so rãnh chìa không thì không đánh được chìa. Cái chìa cũ cụ để dự phòng cụ ợ

lanph2

Xe buýt
Cụ ra chợ trời bán rất nhiều loại khoá liền chìa tích hợp cả remote trên cán chìa, bao gồm cả hộp điều khiển nhiều tính năng như tự chốt cửa, báo động, .... Tuy nhiên cụ đi mua nhớ mang theo chìa của xe để so rãnh chìa không thì không đánh được chìa. Cái chìa cũ cụ để dự phòng cụ ợ
Cái này mà tự lắp có đơn giản ko cụ, làm thế nào để lắp cái remote đóng mở cửa xe ạh

thanhsl

Xe tải
Cái này mà tự lắp có đơn giản ko cụ, làm thế nào để lắp cái remote đóng mở cửa xe ạh
Mua bộ khoá ra hiệu họ lắp cho, tuy nhiên trong bộ khoá có hướng dẫn lắp rồi nếu cụ biết về điện thì tự lắp cũng được thôi. Theo em cụ mang ra hiệu thợ lắp yên tâm, nhắc thợ lắp cầu chì bảo vedj cụ nhé

longchjnsu

Xe buýt
Em Biết tính cụ lanph hay mày mò lọ mọ :D

titazunzun

Xe tải
Kính các cụ,
Em đã chuyển sang Jolie rồi ạ. Hiện e vẫn đang tiếp tục tìm chồng cho em Nu. Nếu k phải ng quen lấy thì hôm nào đi cà pháo với các cụ, e tặng lại các cụ bóng đèn gầm Bosch (đơn giá lúc em nhặt em nó là 150k) -> tiện e đề xuất luôn là anh em mình nên lập thêm nhánh trao đổi, tặng, và kể cả đồ đạc dành riêng cho em Nu. Như thế ai cần cũng dễ dàng tìm hơn ạ.
Longchjnsu với cụ Tài hoa tử là n đồ lắm :D

longchjnsu

Xe buýt
Kính các cụ,
Em đã chuyển sang Jolie rồi ạ. Hiện e vẫn đang tiếp tục tìm chồng cho em Nu. Nếu k phải ng quen lấy thì hôm nào đi cà pháo với các cụ, e tặng lại các cụ bóng đèn gầm Bosch (đơn giá lúc em nhặt em nó là 150k) -> tiện e đề xuất luôn là anh em mình nên lập thêm nhánh trao đổi, tặng, và kể cả đồ đạc dành riêng cho em Nu. Như thế ai cần cũng dễ dàng tìm hơn ạ.
Cụ zunzun ướm thử đôi gầm vào Nu em xem có đẹp không ạ? :)

lanph2

Xe buýt
Diễn đàn nghe nói bị Hack, die mấy hôm buồn quá các cụ ơi.

lamtaccaobang

Xe máy
Kính các cụ,
Đúng đấy các cụ ạ. Xe e ko có đèn gầm cụ gửi cho e nhé

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Kính các cụ,
cụ nhiều tiền thế? Nu chưa tiển mà đón thêm jolie rồi! :D jolie cụ đời mấy?mắt liếc hay mắt chử nhật ợ?trước e chạy con Pajero V6 3000 công nhận 7chổ cao chạy thoáng,thoải mái nhưng có cái là uống xăng!