Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

phucloc8899

Xe container
Báo cáo các cụ, cuộc đời lại tươi đẹp khi phải trả 3M.

Sáng nay em đã xuống hãng, kiểm tra chưa đầy 10s bác thợ nói hỏng mô bin, lấy cái mới ra thay vào chạy êm ru luôn. Chỉ có điều thay đồ trong hãng đắt quá, em không biết giá ngoài thị trường nhưng em nghĩ chắc là đắt hơn, nhưng được cái yên tâm. Vậy coi như bỏ tiền ra mua sự yên tâm vậy.

Cảm ơn các cụ đã quan tậm ah!
Chúc mừng cụ đã chữa được cho V2 khoẻ lại như xưa(b)

Luot song

Xe tải
Các cụ có biết ở khu vực Phạm Văn Đồng có gara nào đủ tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ (phù hợp với anh em Danula ;))) không ợ? Giới thiệu cho em với!

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Đi súc rửa két nước và thay nước làm mát mới đi cụ, chắc ko đến nỗi nghiêm trọng đâu, chắc cặn nhiều nó nghẽn ở đâu đó (nếu cụ ko vệ sinh ngay cặn nó to, sẽ bị tắc đó).
Cụ ơi, két thì e mới thay có 1 năm, còn vụ súc rửa thì cũng vừa làm lại toàn bộ mà. Ko biết sao thế cụ nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn

Sáng nay em đã xuống hãng, kiểm tra chưa đầy 10s bác thợ nói hỏng mô bin, lấy cái mới ra thay vào chạy êm ru luôn. Chỉ có điều thay đồ trong hãng đắt quá, em không biết giá ngoài thị trường nhưng em nghĩ chắc là đắt hơn, nhưng được cái yên tâm. Vậy coi như bỏ tiền ra mua sự yên tâm vậy.

Chúc mừng cụ đã tìm ra bệnh của xe. Mobin này giá nó thế đấy, Giá ngoài thị trường hàng chính hãng của Dw bác màu báo giá cho em cách đây 3 năm cũng 1,8 củ rồi. Còn hàng trôi nổi thì nhiều, nhưng hàng trôi nổi lắp vào hay bị nổi đèn check, dễ tèo hộp đen lắm.

Kensg

Xe đạp
Cảm ơn cụ quan tâm, em đã lấy xe chiều nay và giờ đây thì đang buồn vui lẫn lộn.

Vui vì đã xử lý xong vụ mọt gầm, một số chỗ đã phủ thêm sơn chống gỉ.

Buồn vì khi ngồi lên xe cảm giác máy khác hẳn so với ngày thường, buông chân côn một chút là vòng tua máy giảm xuống, xe cứ giật giật rất khó chịu. Nhìn đồng hồ thấy họ đi gần 50km, thắc mắc họ bảo test xe?????????????
Điên lắm nhưng chẳng biết làm thế nào, nhờ chỗ bạn của người quen mà, đành ngậm ngùi thôi.

Các cụ thương em thì khuyên em xem nên làm thế nào bấy giờ (để xe ngon như trước ấy ạ)!

cảm ơn các cụ!
Nhà cháu đã từng bị y như cụ, giao xe cho Gara, cụ chủ giao cho mấy anh thợ phọt phẹt, ko có tinh thần trách nhiệm....
Cuối cùng người khổ vẫn là mình , vừa bực mình, vừa tốn tiền, mất thời gian....

forester.sld

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã quan tâm!

Giờ thì em mới thấy ô tô lắm bệnh hơn ... xe đạp. Nhưng trị đúng bệnh của nó thì lại ngon lành ngay. Em thấy thay môbin mới máy nổ êm hơn, đi cảm thấy ngọt hơn.

Xe em còn một bệnh nữa mà chưa xử lý được, đó là hệ thống phanh (cái này nguy hiểm phết đấy nhỉ, cụ nào ... đi trước em thì cẩn thận đấy nhé). Thi thoảng dẫm chân phanh thấy hụt đi (cảm giác như nhấn vào quả bóng bị xì hơi vậy), bỏ nhanh ra và đạp lại thì lại OK. Ở hãng họ bảo phải thay cái "tổng phanh", nhưng hôm đó chưa có hàng, hẹn xuống sau. Các cụ bắt bệnh giúp em vụ này với!

Nhà cháu đã từng bị y như cụ, giao xe cho Gara, cụ chủ giao cho mấy anh thợ phọt phẹt, ko có tinh thần trách nhiệm....
Cuối cùng người khổ vẫn là mình , vừa bực mình, vừa tốn tiền, mất thời gian....
Cũng còn tuỳ thôi cụ ạ, nhưng em nhìn xe thấy 50km thì em choáng thật, ngồi lại vào xe cứ có cảm giác không phải xe của mình vậy, đúng là có bực mình.

Kensg

Xe đạp

Giờ thì em mới thấy ô tô lắm bệnh hơn ... xe đạp. Nhưng trị đúng bệnh của nó thì lại ngon lành ngay. Em thấy thay môbin mới máy nổ êm hơn, đi cảm thấy ngọt hơn.

Xe em còn một bệnh nữa mà chưa xử lý được, đó là hệ thống phanh (cái này nguy hiểm phết đấy nhỉ, cụ nào ... đi trước em thì cẩn thận đấy nhé). Thi thoảng dẫm chân phanh thấy hụt đi (cảm giác như nhấn vào quả bóng bị xì hơi vậy), bỏ nhanh ra và đạp lại thì lại OK. Ở hãng họ bảo phải thay cái "tổng phanh", nhưng hôm đó chưa có hàng, hẹn xuống sau. Các cụ bắt bệnh giúp em vụ này với!
.
Khổ cái, làm như cái xe nó không muốn chia tay cái gara hay sao í cụ ạ. Để yên đi ko sao,vẫn ngon lành cành đào, mà cứ hễ không vừa ý gì, đụng vào cái này, là y như rằng phát sinh 1 cái thứ gì đó liên quan, hoặc xung quanh khu vực đó ..rồi dây chuyền luôn.... (kiểu như thợ tháo - ráp ẩu, hoặc thay,chỉnh sửa cái mới mà không quan tâm sự phù hợp , đồng đều các bộ phận khác...)

Cái vụ phanh , trước đi con xe còi, bình xăng con thì xe chạy, đứng, nổ - tắt gì phanh nó cũng ăn. Giờ đổi cái xe phun xăng( em ko rõ có phải nguyên lý nó vậy ko) , cứ phải nổ máy thì phanh và các bộ phận khác mới có tác dụng ( ví dụ trợ lực). nghĩ dại, đang chạy xe hết xăng hay bị sao, tự nhiên tắt máy--> phanh không hoạt động thì sao xử lý cụ? ( thắng tay thấy không khả thi)

Taihoatu

Xe lăn

Cũng còn tuỳ thôi cụ ạ, nhưng em nhìn xe thấy 50km thì em choáng thật, ngồi lại vào xe cứ có cảm giác không phải xe của mình vậy, đúng là có bực mình.

Cái vụ phanh này cụ thử thay dầu phanh đi, dầu để lâu ngày không khí nó lọt vào, hoặc dầu đã kém chất lượng thì nó cũng bị như vậy. Khi thay dầu phanh cụ bảo thợ họ xả e kỹ và kiểm tra hết các cupen xem có bị rò gỉ gì không. có khi lại hết bệnh

xecatco

Xe tải
em có em nobita 2002 mà chạy an khoảng 8,2 lit thì có nhiều không hả các cụ????

Taihoatu

Xe lăn
em có em nobita 2002 mà chạy an khoảng 8,2 lit thì có nhiều không hả các cụ????
Cụ đo thế nào được 8,2L đấy cụ, so với gì chứ: 8,2L/ giờ hay /100km hay ......?????

xecatco

Xe tải
thi nói thế là cụ hiểu chứ.em đổ đầy bình rồi đi 300km rồi về lại đổ đầy lấy số tiền chia ra thì bằng 8.2 lit/100km

Thể Phan

Đi bộ
xe của bác ăn 8.2L/100km là ổn rồi cụ ah. còn cụ ở trên có đề cập đến phanh và trợ lực lái mất tác dụng khi chết máy. vấn đề này là đúng zin cụ à. các dòng xe dùng tay lái trợ lưc dầu thì khi nổ máy bơm dầu mới hoạt động, tay lái mới nhẹ đc. còn phanh cũng gần tương tự, khác ở chỗ phanh dùng thêm bầu trợ lực hơi, khi nổ máy mới có hơi hút, lúc đó bầu trợ lực phanh mới hoạt động ----> chân phanh mới có cảm giác nhẹ và ăn chết. nhưng thế hệ xe mới bây giờ đang dần chuyển qua lái điện, dùng mô-tơ chứ ko dùng bơm dầu nữa nên chỉ cần bật khóa ON là lái đã có trợ lực rồi. còn phanh đã chuyển dần sang hệ thống phanh ABS cũng dùng Mô-tơ điện luôn, nhưng có dòng vẫn kết hợp vs Bầu trợ lực hơi, có dòng thì bỏ hẳn trợ lực hơi.

Thể Phan

Đi bộ
vấn đề phanh của bác Taihoatu thì đúng là do tổng phanh( tổng phanh trên và tổng phanh dưới). cúp-pen phanh bị mòn hoặc xi-lanh phanh lâu ngày bị bào mòn, dẫn đến hiện tượng tụ áp suất dầu, bác nên đến gara để kiểm tra và thay thế.

Mr.Lex

Xe buýt

Em cũng toàn đánh vào hãng nhưng không thay đồ của hãng mà toàn thay đồ của mấy thằng em chúng nó thửa được hik hik

Mr.Lex

Xe buýt
thi nói thế là cụ hiểu chứ.em đổ đầy bình rồi đi 300km rồi về lại đổ đầy lấy số tiền chia ra thì bằng 8.2 lit/100km
Xe cụ đi thế là ổn rồi. Ko hiểu sao mà xe em đi hỗn hợp vẫn cứ phải 10l/100km. Các cụ tư vấn cho em làm cách nào để tiết kiệm nhiên liệu với ạ!