Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Mr.Lex

Xe buýt
Các cụ hội Nu cho em hỏi tí. Cái khóa điện của em cũ với yếu rồi em đang muốn làm thêm 1 cái mới đồng thời đánh 1 cái khóa cơ phòng thân thì có thể làm ở đâu được ạ?#-o

Taihoatu

Xe lăn
Các cụ hội Nu cho em hỏi tí. Cái khóa điện của em cũ với yếu rồi em đang muốn làm thêm 1 cái mới đồng thời đánh 1 cái khóa cơ phòng thân thì có thể làm ở đâu được ạ?#-o
Có gì đâu, cụ mở cái nắp khóa ra rồi cạy lấy viên phin, lên chợ trời tìm viên to đúng như thế, dòng đúng như thế lắp vào là ngon. Còn chìa sơ cua là chìa cơ nên đánh ở đâu chẳng được.

forester.sld

Xe hơi
Lâu lắm rồi không vào OF, chào các cụ ạ!

Chả biết tin buồn hay vui, em Nubira của em đang ăn dưỡng trong garage, xử lý mọt gầm một chút các cụ ạ.
Em nghe bác thợ nói dòng này không tránh khỏi điều đó, chả biết có đúng không.

Các cụ thử kiểm tra vợ 2 cả các cụ xem sao ạ!

Luot song

Xe tải

Taihoatu

Xe lăn
Lâu lắm rồi không vào OF, chào các cụ ạ!

Chả biết tin buồn hay vui, em Nubira của em đang ăn dưỡng trong garage, xử lý mọt gầm một chút các cụ ạ.
Em nghe bác thợ nói dòng này không tránh khỏi điều đó, chả biết có đúng không.

Các cụ thử kiểm tra vợ 2 cả các cụ xem sao ạ!

Cụ cứ yên tâm đi, cả mec và bim đều mọt gầm hết nhé. vấn đề là lâu hay nhanh thôi. Xe cụ cũng như xe em thôi 10 năm trời rồi mọt là đương nhiên thôi. Nhưng hôm trước em đi kiểm tra dưới nhà máy xe em vẫn còn ngon lém. Gầm ngày trước xếp em có phủ lớp chống gỉ dày cộp nên vẫn ok

forester.sld

Xe hơi
Cảm ơn cụ quan tâm, em đã lấy xe chiều nay và giờ đây thì đang buồn vui lẫn lộn.

Vui vì đã xử lý xong vụ mọt gầm, một số chỗ đã phủ thêm sơn chống gỉ.

Buồn vì khi ngồi lên xe cảm giác máy khác hẳn so với ngày thường, buông chân côn một chút là vòng tua máy giảm xuống, xe cứ giật giật rất khó chịu. Nhìn đồng hồ thấy họ đi gần 50km, thắc mắc họ bảo test xe?????????????
Điên lắm nhưng chẳng biết làm thế nào, nhờ chỗ bạn của người quen mà, đành ngậm ngùi thôi.

Các cụ thương em thì khuyên em xem nên làm thế nào bấy giờ (để xe ngon như trước ấy ạ)!

cảm ơn các cụ!

phucloc8899

Xe container
Cảm ơn cụ quan tâm, em đã lấy xe chiều nay và giờ đây thì đang buồn vui lẫn lộn.

Vui vì đã xử lý xong vụ mọt gầm, một số chỗ đã phủ thêm sơn chống gỉ.

Buồn vì khi ngồi lên xe cảm giác máy khác hẳn so với ngày thường, buông chân côn một chút là vòng tua máy giảm xuống, xe cứ giật giật rất khó chịu. Nhìn đồng hồ thấy họ đi gần 50km, thắc mắc họ bảo test xe?????????????
Điên lắm nhưng chẳng biết làm thế nào, nhờ chỗ bạn của người quen mà, đành ngậm ngùi thôi.

Các cụ thương em thì khuyên em xem nên làm thế nào bấy giờ (để xe ngon như trước ấy ạ)!

cảm ơn các cụ!
Xin chia buồn cùng cụ, cụ liên lạc số 0913321664 gặp A.Tám chủ Gara Năm Tám 69 Nguyễn Khoái gần bến xe Lương Yên.(Cụ bảo bạn của Thế Anh mazda626 Ninh Bình, ko thì cụ cứ đến đó alo chữ ký của em em nói anh ấy giúp kụ)

Taihoatu

Xe lăn
Mỗi sử lý mọt gầm sao phải test xe nhỉ, bố láo quá. Cụ đến chỉ tận mặt chửi vung lên chứ. Đến thời này rồi gara còn làm ăn láo toét như thế, cụ cứ phọt tên gara, địa chỉ lên để cho em còn tránh. Còn mấy cái bệnh mới phát sinh cũng chưa chắc đã phải do họ gây nên vì xe mình cũ rồi. Cụ cứ kiểm tra dần lọc gió, bugi, dây cao áp, cảm biến bù ga xem đã nhá. Mà cái cổ hút cụ đã vệ sinh chưa, nếu hơn năm rồi thì đi vệ sinh đi, chắc bẩn lém. Nó cũng là 1 trong các nguyên nhân đới.

forester.sld

Xe hơi
Cảm ơn các cụ.

Vì thấy máy móc thế nên em bảo chỉnh lại, họ đi vệ sinh cổ hút, buzi, chả thấy nói gì đến cảm biến bù ga, nhưng chả thấy cải thiện gì cả. Bực mình nhưng là chỗ bạn bè làm ăn của ông bạn như em đã nói nên thôi bỏ qua.

Mà cảm biến bù ga là cái nào thế cụ nhỉ, cụ nào post cho tí ảnh lên thì hay quá.

Sáng nay em hì hục chỉnh lại ga ăng ty, chấp nhận để to một chút thì cũng ổn hơn rồi. Nhưng bây giờ bật điều hoà lên máy vẫn giật giật bực mình lắm. Hiện tượng oà ga xảy ra tương đối nhiệt tình.

Các cụ bắt bệnh giúp em nhé, cảm ơn các cụ!

forester.sld

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ, cụ liên lạc số 0913321664 gặp A.Tám chủ Gara Năm Tám 69 Nguyễn Khoái gần bến xe Lương Yên.(Cụ bảo bạn của Thế Anh mazda626 Ninh Bình, ko thì cụ cứ đến đó alo chữ ký của em em nói anh ấy giúp kụ)
Cảm ơn cụ, để hôm nào rảnh em sẽ qua đó ạ, từ nhà em qua đó cũng gần và tiện đường.

Nhân tiện các cụ cho hỏi: Có nên sửa chữa và thay thế đồ tại hãng không? Thay lọc dầu mà không thay dầu có được không ạ? (vì em vừa thay dầu mà quên thay lọc dầu, nay muốn thay).

Taihoatu

Xe lăn
Cảm ơn cụ, để hôm nào rảnh em sẽ qua đó ạ, từ nhà em qua đó cũng gần và tiện đường.

Nhân tiện các cụ cho hỏi: Có nên sửa chữa và thay thế đồ tại hãng không? Thay lọc dầu mà không thay dầu có được không ạ? (vì em vừa thay dầu mà quên thay lọc dầu, nay muốn thay).
Em trả lời cụ: Sửa chữa thì không nên và hãng cũng không sửa chữa. Còn thay đồ thì nên cụ ạ và em mách cụ: Có một số thứ đơn giản mình tự mua về thay được cũng đỡ tốn khá tiền đấy ạ. Ví dụ như bóng đèn hậu em mua về tự thay có 10k đồng - thay ngoài gara 50k, bơm nước rửa kính gara báo 500k, em lên đồng nhân mua loại y chang của Denso 30K về tự thay lấy chạy ngon phe phé. Dây dẫn nước rửa kính hôm đầu bị chuột cắn lên gara nối có 1 đoạn khoảng 20cm bị thịt 150k, lần sau lên chợ trời mua có 15k 1 mét về tự thay lấy. Lọc gió, lọc xăng, bugi, chổi gạt mưa, lọc gió điều hoà mua trên cụ Màu 41A NCT về tự thay lấy cũng đỡ một cơ số tiền.

Taihoatu

Xe lăn
Cảm ơn các cụ.

Vì thấy máy móc thế nên em bảo chỉnh lại, họ đi vệ sinh cổ hút, buzi, chả thấy nói gì đến cảm biến bù ga, nhưng chả thấy cải thiện gì cả. Bực mình nhưng là chỗ bạn bè làm ăn của ông bạn như em đã nói nên thôi bỏ qua.

Mà cảm biến bù ga là cái nào thế cụ nhỉ, cụ nào post cho tí ảnh lên thì hay quá.

Sáng nay em hì hục chỉnh lại ga ăng ty, chấp nhận để to một chút thì cũng ổn hơn rồi. Nhưng bây giờ bật điều hoà lên máy vẫn giật giật bực mình lắm. Hiện tượng oà ga xảy ra tương đối nhiệt tình.

Các cụ bắt bệnh giúp em nhé, cảm ơn các cụ!
Bây giờ cụ kiểm tra bugi, dây cao áp đi - em đang nghi 2 thứ này vì khi thợ kéo ra kéo vào làm dạn dây dẫn đến cấp điện kém. bugi nếu cũ rồi thì thay mới. Cụ cứ phi xuống nhà máy bảo thợ họ lấy bugi mới và dây cao áp mới mà kiểm tra. Kế tiếp mà không khỏi thì kiểm tra đến Môbin, bơm xăng và lọc xăng. Nhưng khả năng nhiều là do bugi hoặc dây cao áp gây ra.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm mới vào, thớt dạo này đông vui quá. Nhân tiện các cụ cho e hỏi về cái nhiệt độ nước làm mát của xe với. Xe của e bị sôi và thường bị hao mất. Xe các cụ có bị sôi nước không ạ??? Đa tạ các cụ nhiều

forester.sld

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, nhưng đúng là bực mình thật, hôm nay chạy mà cứ giật giật điên không chịu nổi.

xeruabo2

Xe điện
Lâu lắm mới vào, thớt dạo này đông vui quá. Nhân tiện các cụ cho e hỏi về cái nhiệt độ nước làm mát của xe với. Xe của e bị sôi và thường bị hao mất. Xe các cụ có bị sôi nước không ạ??? Đa tạ các cụ nhiều
Két nước bẩn , tắc dẫn đến nhanh sôi & hao nước mát . VS là hết !!!!

Taihoatu

Xe lăn
Đi súc rửa két nước và thay nước làm mát mới đi cụ, chắc ko đến nỗi nghiêm trọng đâu, chắc cặn nhiều nó nghẽn ở đâu đó (nếu cụ ko vệ sinh ngay cặn nó to, sẽ bị tắc đó).

forester.sld

Xe hơi
Báo cáo các cụ, cuộc đời lại tươi đẹp khi phải trả 3M.

Sáng nay em đã xuống hãng, kiểm tra chưa đầy 10s bác thợ nói hỏng mô bin, lấy cái mới ra thay vào chạy êm ru luôn. Chỉ có điều thay đồ trong hãng đắt quá, em không biết giá ngoài thị trường nhưng em nghĩ chắc là đắt hơn, nhưng được cái yên tâm. Vậy coi như bỏ tiền ra mua sự yên tâm vậy.

Cảm ơn các cụ đã quan tậm ah!