Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

xecatco

Xe tải
cụ chạy được mấy năm rồi.theo em thì khi cụ chạy tốc độ cao hạn chế âm côn để đỡ òa ga,di trên 80km/h thì đừng mở kính,kiểm tra cân áp suất lốp cho chuẩn.chạy đúng ga đúng số.và quan trọng nữa là cụ vệ sinh lọc gió sạch...nhiều lắm nói chung dấy là kinh nghiệm của em

lanph2

Xe buýt
Xe Nubira II của em đi trong phố Hà Nội thì em đo thế này "Cứ đổ 300K thì đi được 90km, khoảng 14l/ 100km"
Còn hôm em đi Lạng Sơn, đường đẹp Cầu Thanh Trì, vít đi vít về là khoảng 8l/100km

Các bác có thấy nó lệch nhau nhiều không? ăn uống như vậy có Phàm quá ko ạ?

xeruabo2

Xe điện
Xe Nubira II của em đi trong phố Hà Nội thì em đo thế này "Cứ đổ 300K thì đi được 90km, khoảng 14l/ 100km"
Còn hôm em đi Lạng Sơn, đường đẹp Cầu Thanh Trì, vít đi vít về là khoảng 8l/100km
Các bác có thấy nó lệch nhau nhiều không? ăn uống như vậy có Phàm quá ko ạ?
Chạy Nu giống như chạy xe cub50 ngày xưa í . Các cụ chạy điềm đạm , hạn chế ép ga/ ép số , dừng đèn đỏ tăng tốc từ từ ,hạn chế phanh nhiều, khi vượt nhất thiết phải về số , chịu khó thay đổi số liên tục theo tốc độ xe cho phù hợp . E chạy trong phố chưa đến 10l , chạy đường hỗn hợp <8l . Camry/BMV vưỡn cho ăn khói như thường :)).

tatthoi

Xe hơi
Chào cụ forester.sld
Cụ đạp phanh mà như quả bóng sịt hơi phải không ạ. cụ kiểm tra lại tổng phanh nhé. Không thay cupben cụ ạ. mất 100K là ok. còn thay cả tông phanh mới thì em không biết giá. chúc cụ mau chữa khỏi bệnh cho em nó.

anhpho1hn

Xe đạp
Các cụ cho hỏi >.Em co con lanos ls doi 2001 , em mua hơn năm rồi chạy em không chê gì . nhưng có 1 điều em thắc mắc là xe không có đèn báo hết xăng là sao vậy ? hay dong ls không có ? em đã để hết sạch xăng mà vẫn không thấy bao ? lạ !

forester.sld

Xe hơi
Chào cụ forester.sld
Cụ đạp phanh mà như quả bóng sịt hơi phải không ạ. cụ kiểm tra lại tổng phanh nhé. Không thay cupben cụ ạ. mất 100K là ok. còn thay cả tông phanh mới thì em không biết giá. chúc cụ mau chữa khỏi bệnh cho em nó.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.

Nhưng lạ thật mấy hôm nay đi lại chả sao cả, mọi việc lại bình thường cho dù em chưa xử lý gì hết. Chả hiểu tại sao.

Mr.Lex

Xe buýt
Chạy Nu giống như chạy xe cub50 ngày xưa í . Các cụ chạy điềm đạm , hạn chế ép ga/ ép số , dừng đèn đỏ tăng tốc từ từ ,hạn chế phanh nhiều, khi vượt nhất thiết phải về số , chịu khó thay đổi số liên tục theo tốc độ xe cho phù hợp . E chạy trong phố chưa đến 10l , chạy đường hỗn hợp <8l . Camry/BMV vưỡn cho ăn khói như thường :)).
Xe cụ ăn như vậy thì tiết kiệm quá!

Luot song

Xe tải
Các cụ cho hỏi >.Em co con lanos ls doi 2001 , em mua hơn năm rồi chạy em không chê gì . nhưng có 1 điều em thắc mắc là xe không có đèn báo hết xăng là sao vậy ? hay dong ls không có ? em đã để hết sạch xăng mà vẫn không thấy bao ? lạ !
Đèn báo hết xăng chẳng quan trọng lắm đâu cụ ạ. Cụ đi quen rồi thì có thể áng chừng kim xăng xuống đến vị trí nào là gần hết thì đổ là vừa. Xe em hình như cái đèn đấy nó cũng ngỏm củ tỏi từ bao giờ, nhưng em nhìn đồng hồi nó quen rồi nên cũng chẳng cần đến cái đèn đấy :)

Taihoatu

Xe lăn
Báo cáo các cụ, Sáng hôm qua em mang xe xuống nhà máy kiểm tra mấy thứ (do hôm T5 em về quê thấy máy hơi bị rung). Thợ kiểm tra và phát hiện máy số 4 lúc hoạt động, lúc không. Kiểm tra tiếp và phán chết béc phun số 4, nhưng khi nhổ cả 4 cái kim phun lên để kiểm tra thì ko chết cái nào. Và cuối cùng nguyên nhân là: Do chuột nó *** vào cái kẹp giữ béc phun làm nó bị han gỉ dẫn đến kẹp không chặt, gioăng đầu béc bị lão hoá nên áp suất phun kém. Sau khi vệ sinh sạch sẽ, thay gioăng lắp lại máy lại chạy êm ru, tổng thiệt hại: 132k (cho 2 cái gioăng - lấy một chiếc dự phòng vì sợ hết, Công thay).

phucloc8899

Xe container
Báo cáo các cụ, Sáng hôm qua em mang xe xuống nhà máy kiểm tra mấy thứ (do hôm T5 em về quê thấy máy hơi bị rung). Thợ kiểm tra và phát hiện máy số 4 lúc hoạt động, lúc không. Kiểm tra tiếp và phán chết béc phun số 4, nhưng khi nhổ cả 4 cái kim phun lên để kiểm tra thì ko chết cái nào. Và cuối cùng nguyên nhân là: Do chuột nó *** vào cái kẹp giữ béc phun làm nó bị han gỉ dẫn đến kẹp không chặt, gioăng đầu béc bị lão hoá nên áp suất phun kém. Sau khi vệ sinh sạch sẽ, thay gioăng lắp lại máy lại chạy êm ru, tổng thiệt hại: 132k (cho 2 cái gioăng - lấy một chiếc dự phòng vì sợ hết, Công thay).
Gioăng này kụ quen mấy anh làm điều hòa xin 1 cái lắp cũng được mừ@-)

Taihoatu

Xe lăn
Gioăng này kụ quen mấy anh làm điều hòa xin 1 cái lắp cũng được mừ@-)
Em có biết đâu, thấy thợ hãng bảo phải đúng gioăng NÙ 1.6. Nếu không vẫn bị hở, áp suất phun kém, nên máy vẫn bị rung. Thợ còn bảo em cất cái này đi đề phòng nhà máy hết.

Luot song

Xe tải
Xe em máy cũng có vẻ kêu to, không hiểu là có vấn đề gì không các cụ nhỉ hay là xe Nubira nó thế em cũng chả bít nữa :(

Taihoatu

Xe lăn
Xe em máy cũng có vẻ kêu to, không hiểu là có vấn đề gì không các cụ nhỉ hay là xe Nubira nó thế em cũng chả bít nữa :(
Máy kêu to là do con đội cụ ợ. Em em nó cũng bị kêu nhưng chỉ một lúc là hết. nếu thay thì cái này hơi đắt 300k/con x 8 con là 2,4 trđ . Xe em họ bảo máy êm như thế thì thay làm gì vì nó chẳng ảnh hưởng gì mấy. Để chạy đến 8 vạn thay đai cam thì xử lý luôn. mà xe em bây giờ mới có 6,7 vạn chắc còn lâu mới phải thay.

phucloc8899

Xe container
Kụ taihoatu nói đúng đó kụ ạ!
Máy kêu to là do con đội cụ ợ. Em em nó cũng bị kêu nhưng chỉ một lúc là hết. nếu thay thì cái này hơi đắt 300k/con x 8 con là 2,4 trđ . Xe em họ bảo máy êm như thế thì thay làm gì vì nó chẳng ảnh hưởng gì mấy. Để chạy đến 8 vạn thay đai cam thì xử lý luôn. mà xe em bây giờ mới có 6,7 vạn chắc còn lâu mới phải thay.
Họ có thay lẻ ko kụ nhỉ hay bắt thay cả bộ thì phí mấy con còn ngon kụ nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Kụ taihoatu nói đúng đó kụ ạ!

Họ có thay lẻ ko kụ nhỉ hay bắt thay cả bộ thì phí mấy con còn ngon kụ nhỉ?
Họ bảo thay lẻ cũng được, nhưng nó sẽ không đồng đều, ảnh hưởng đến cam kiếc gì đấy. Nhưng nói chung nếu không thay thì cứ để thế mà đi cũng chẳng làm sao, trừ khi máy rung giật mà tại nó mới phải xử lý. Còn nếu thay thì nên thay hết. Thợ hãng cũng khuyên em ở thời gian này cứ hỏng cái gì sửa cái đó, đừng dỡ tung ra bảo dưỡng linh tinh có khi mắc thêm bệnh

haipm82

Xe tải
em chưa có xe nhưng có đcj tham gia hội ko? chiếc xe mà em đang ngắm cũng la nubira 2 ,nếu có một ngay đẹp trời em sẽ kết hôn với em ý

haipm82

Xe tải
các cụ cho em hỏi hội các nula còn hoạt động ko vậy?

Taihoatu

Xe lăn

HieuPride03

Xe tăng
thú thực với các cụ là trước đây em cũng có thành kiến với 2 dòng xe này lắm, nhưng vừa rồi đi tìm mua xe cho ông anh cuối cùng cũng mua lanos vì đúng tiêu chí: ngon - bổ - rẻ. Bây giờ lại có cảm tình với em lanos này nghê. Chúc hội ngày càng phát triển nhé.