Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

lamtaccaobang

Xe máy
Hôm nào cụ tet thử xem thế nào. Xe cụ mà ăn 7l là hãng nó đón đi làm kỹ thuật thì toi đấy

Taihoatu

Xe lăn
Chưa co time để tet nhưng thấy nổ êm hơn hẳn, vòng tua cũng jam xuống khỏang 850 ah@@@@@
Bệnh đề dai cũng hết luôn (nhưng mjh cũng vệ sinh luôn buzi em nó, nhiều nhớt nằm ở ngoài buzi quá đi mất)
Ối, cái vụ nhớt nhiều ngoài bugi cụ đi thay ngay cho em gioăng nắp dàn cò đi nhá (gioăng xịn nhá). Nhớt nó xuống thêm tí nữa là tèo bugi, đứt dây cao áp và chết mobin đấy

Taihoatu

Xe lăn
Hôm nào cụ tet thử xem thế nào. Xe cụ mà ăn 7l là hãng nó đón đi làm kỹ thuật thì toi đấy
Đường trường xe e nó cũng chỉ ăn thế thôi ạ, còn đường hn có lần e thử đo khoảng 13l/100km

lamtaccaobang

Xe máy
Xe cụ ngon đấy. Hôm nọ minh đi cao bằng thaí nguyên v2 uống 10l/ 100km xe đủ người. V2 nó uống ghê quá mà ko biết làm như nào

Orbit

Xe đạp
Để đến CN này này em nghỉ cũng sẽ tự mình mổ cái cục nhôm ra vệ sinh thử xem sao có khi bệnh khó nổ lại hết thì tuyệt cú mèo có gì cụ nào làm rồi cho ít kinh nghiệm nhé!
Các Cụ cứ mạnh dạn làm đi... dể lắm.

Orbit

Xe đạp
Chưa co time để tet nhưng thấy nổ êm hơn hẳn, vòng tua cũng jam xuống khỏang 850 ah@@@@@
Bệnh đề dai cũng hết luôn (nhưng mjh cũng vệ sinh luôn buzi em nó, nhiều nhớt nằm ở ngoài buzi quá đi mất)
Nhìn cái cục nhôm của bác sao nó khô ráo thế nhỉ, cái của em nó có nhiều nhớt lắm, nó ướt nhẹp à.
Không biết vậy có bị làm sao ko nữa, với lại xe em thấy nó hao nước quá.
Các Cụ chỉ giáo em thêm ạ

Các Cụ truy tìm giúp em cái ty thăm nhớt zin với

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Các cụ nhà ta có cụ nào đã kinh qua tháo lắp bi lap nubira chưa ạ? Mong các cụ chỉ giáo

longchjnsu

Xe buýt
Cái này em chưa nghiên cứu Cụ ạ. Với lại hôm trước Cụ đi kiểm tra cái xe, thợ nó bao sao rồi Cụ?
Lúc đầu thợ bảo lốp ko cân. E đi cân lốp xong thì vẫn bị. Thợ bảo thay các bi mayo là khỏi. Ko biết mình có thể tự thay dc ko? E vừa làm chuyến HN - Nghệ an :)

lamtaccaobang

Xe máy
Đã có cụ nào tự thay giảm sóc nu 2 chưa. e đang định mua về tự thay

Chỉnh sửa cuối:

concun

Xe đạp
E cung hưởng ứng. 2 ngày nghỉ làm thử xem thế nào
Mà chủ nhật này em phải đi công tác mất rồi, chán quá vỡ mất kế hoạch thôi để tuần sau vậy cụ ở nhà mà làm trước có kinh nghiệm gì thông tin cho anh em cùng làm với nhé, còn vụ nóng máy khó nổ em đang tính là hôm nào về hãng kiểm tra thử xem có được không có cụ nào biết hãng Dawo nó nằm ở đâu xin các cụ địa chỉ với, chứ không cho thợ nó phá nát xe của mình ra mất, các cụ cho ý kiến.

cuccucukd

Xe tăng
Mà chủ nhật này em phải đi công tác mất rồi, chán quá vỡ mất kế hoạch thôi để tuần sau vậy cụ ở nhà mà làm trước có kinh nghiệm gì thông tin cho anh em cùng làm với nhé, còn vụ nóng máy khó nổ em đang tính là hôm nào về hãng kiểm tra thử xem có được không có cụ nào biết hãng Dawo nó nằm ở đâu xin các cụ địa chỉ với, chứ không cho thợ nó phá nát xe của mình ra mất, các cụ cho ý kiến.
cụ chịu khó đem theo xô đá lạnh đi. khi nào máy nóng cụ dội vào cho máy lạnh. đề xoẹt phát lại ăn ngay

duongtiendung

Đi bộ
Xe cụ ngon đấy. Hôm nọ minh đi cao bằng thaí nguyên v2 uống 10l/ 100km xe đủ người. V2 nó uống ghê quá mà ko biết làm như nào
sạc,các cụ đi đứng kiểu gì vậy nhỉ.cứ ga thốc ga tháo thì tốn xăng là phải.cứ điềm đạm ga từ từ thôi.em nó vốn dĩ ưa nhẹ nhàng mà,cứ phập tới bến chẳng hao xăng.em đangchạy em nó nè.lúc đầu thì chưa có kinh nghiệm về bệnh òa ga,nhưng khi em di bơm ga và bảo dưỡng lại toàn bộ hệ thống máy lạnh,hết 1tr2.đảm bảo đi thoát xe hơn nhiều,máy êm,và giảm hẳn bệnh òa ga.di phê phai biết.nói chung đi xe là phải chăm xe thì mới ngon dc.xe em dang có người trả 230tr đó.em với ông già đi giữ gìn lắm.30 năm lái xe của ông cụ nên cũng nhìu kinh nghiệm.em là thợ sơn nên chăm chút e nó ghê.mỗi tội em ko mở gara.bởi vì em đang công tác tại nhà máy oto veam.nên toàn tự săm đồ làm 1 mình thui à.kinh nghiệm của em là của bền tại người.nên bảo dưỡng xe định ky theo năm,hoặc tháng.ok

longchjnsu

Xe buýt
sạc,các cụ đi đứng kiểu gì vậy nhỉ.cứ ga thốc ga tháo thì tốn xăng là phải.cứ điềm đạm ga từ từ thôi.em nó vốn dĩ ưa nhẹ nhàng mà,cứ phập tới bến chẳng hao xăng.em đangchạy em nó nè.lúc đầu thì chưa có kinh nghiệm về bệnh òa ga,nhưng khi em di bơm ga và bảo dưỡng lại toàn bộ hệ thống máy lạnh,hết 1tr2.đảm bảo đi thoát xe hơn nhiều,máy êm,và giảm hẳn bệnh òa ga.di phê phai biết.nói chung đi xe là phải chăm xe thì mới ngon dc.xe em dang có người trả 230tr đó.em với ông già đi giữ gìn lắm.30 năm lái xe của ông cụ nên cũng nhìu kinh nghiệm.em là thợ sơn nên chăm chút e nó ghê.mỗi tội em ko mở gara.bởi vì em đang công tác tại nhà máy oto veam.nên toàn tự săm đồ làm 1 mình thui à.kinh nghiệm của em là của bền tại người.nên bảo dưỡng xe định ky theo năm,hoặc tháng.ok
Cảm ơn cụ. Cụ có thể up hình e nó lên cho mọi người xem dc ko?

lamtaccaobang

Xe máy
Xe cụ duongtiendung ngon nhỉ. Nhưng quãng đường cụ đi như nào. Quãng đường e đi có đến 1/3 là leo đèo toàn fai đi số 2&3. Cụ fán xem như nào

longchjnsu

Xe buýt
Em chào các CỤ ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Ngày OFF nhà LUNA sắp tới rồi, mà trời mưa gió thế này với nhiều cụ không sắp xếp đi được 2 ngày. Nên em đề xuất các cụ cùng Cụ Luot Song, xem có nên đổi nội dung Off sang "Off 1 ngày tại vùng nào quoanh quoanh Hà Nội" Ví dụ: Hồ Đại Nải, Thiên Đường Bảo Sơn, Câu Cá, Thịt Trâu, ....
Em có ý kiến như vậy các cụ cho ý kiến với ạ, để cụ Luot Song xem xét thảo luận thế nào ạ.

Cảm ơn các cụ ạ! Kính các cụ làm chén cho nó nóng người ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tình hình thế nào các cụ ơi. Ko thu xếp được tam đảo thì ta hẹn nhau ở Mỹ Đình