Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

longchjnsu

Xe buýt
Kính chào các cụ, lại cuối tuần rồi, chiều mai lại offline thư giãn tí ạ. Địa chỉ vẫn như cũ số 2 Nguyễn Khánh Toàn ạ. Cụ luotsong voi cụ longchinsu cho ý kiến ạ.
Có lẽ phải ngoài 17h các cụ ạ

Escape98

Xe tải
Kính chào các cụ, lại cuối tuần rồi, chiều mai lại offline thư giãn tí ạ. Địa chỉ vẫn như cũ số 2 Nguyễn Khánh Toàn ạ. Cụ luotsong voi cụ longchinsu cho ý kiến ạ.
E thấy chữ ký của cụ là dạy lái xe ,Đợt tới E cũng lấy xe của E để dạy cho đứa E học lái rùi cho nó đi thi,cụ cho E hỏi ờ Hà Nội có những sân nào mà mính vào tự tập lái được vậy ?Cụ cho E xin địa chỉ được không để E dẫn đứa E vào tập ,E xin xảm ơn cụ nhiều nhà !

Luot song

Xe tải
Ý tưởng cụ rất hay, nhưng tuần này em phải đón con chưa chắc ra với các cụ được. Các cụ cứ giao lưu nhé :)

taychoiso1

Xe tải
E thấy chữ ký của cụ là dạy lái xe ,Đợt tới E cũng lấy xe của E để dạy cho đứa E học lái rùi cho nó đi thi,cụ cho E hỏi ờ Hà Nội có những sân nào mà mính vào tự tập lái được vậy ?Cụ cho E xin địa chỉ được không để E dẫn đứa E vào tập ,E xin xảm ơn cụ nhiều nhà !
Cụ đi gần cuối đường lê văn lương kéo dài, bên tay phải có khu đô thị họ đã quy hoạch đường xá rồi, không có người, cụ cho vào đấy là tập ổn nhất. Nếu cụ cho học sa hình thì cụ nên vào bãi sát hạch của Ngọc Hà ở Chèm đây là sân sát hạch để thi vào thuê sân mất 100k/ 1 buổi sáng hoặc 40k/h, cuối đường Phạm Văn Đồng đi theo đường Tân Xuân rồi rẽ trái đi dọc bờ đê Xã Liên Mạc Huyện Từ Liêm. Nếu gần hơn cụ ra bãi tập Bãi số 10 Phạm Hùng – HN (Đối diện TT hội nghị quốc gia) nhưng chỗ này chỉ để tập thôi không phải sân sát hạch. Cụ đừng có cho tập ở Nam Trung Yên nhé thanh tra nó tuần ở đó nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Luot song

Xe tải
Cụ đi gần cuối đường lê văn lương kéo dài, bên tay phải có khu đô thị họ đã quy hoạch đường xá rồi, không có người, cụ cho vào đấy là tập ổn nhất. Nếu cụ cho học sa hình thì cụ nên vào bãi sát hạch của Ngọc Hà ở Chèm đây là sân sát hạch để thi vào thuê sân mất 100k/ 1 buổi sáng hoặc 40k/h, cuối đường Phạm Văn Đồng đi theo đường Tân Xuân rồi rẽ trái đi dọc bờ đê Xã Liên Mạc Huyện Từ Liêm. Nếu gần hơn cụ ra bãi tập Bãi số 10 Phạm Hùng – HN (Đối diện TT hội nghị quốc gia) nhưng chỗ này chỉ để tập thôi không phải sân sát hạch. Cụ đừng có cho tập ở Nam Trung Yên nhé thanh tra nó tuần ở đó nhiều lắm.
Xe vào sân tập có bắt buộc phải là xe có phanh phụ không hả cụ?

longchjnsu

Xe buýt
Hôm nay mới đi cân lốp với cụ taychoiso1. 40K/lốp --> Vẫn chưa hết bệnh kêu o o o o o o o :(

longchjnsu

Xe buýt
Hiện tại đã có 3 cụ đăng ký gồm:
1. Luot song
2. Longchinsu
3. Taychoiso1
........
Mời các cụ tiếp tục vào đăng ký để anh em lên danh sách sớm
Các cụ cập nhật danh sách cái nhỉ?

concun

Xe đạp
Xe của Cụ lại bệnh cũ tái phát à... Chắc Cụ phải xem cái bơm xăng rồi...

Sẵn tiện báo cáo các Cụ là sau khi em vệ sinh nguyên cái cục nhôm hút gió, giờ xe em đi trong nội thành Sì Gòn chỉ mất có 7 lít/100km thôi đấy ạ, em test 1 tuần nay rồi đấy. em chưa test đường trường.
Em no lai tái phát cụ a, em đã thay cả bơm săng, lọc săng dây cao áp rồi, thay cả con cảm biến bù ga mà nó vẫn thế cụ a, thợ vẫn chưa tìm ra là bệnh gì

NubiraII 2003

Đi bộ
Lâu lâu làm tí văn hóa văn nghệ:
DUYÊN TÌNH
(Thể thơ Thất ngôn bát cú Đường luật)

Đơn côi cánh phượng nuối vừng đông
Đỏ thắm màu tim giọt máu nồng
Lả tả mưa rơi nhòa mặt nước
Vi vu gió cuộn nát hư không
Âm u nỗi nhớ vương lên mắt
Quạnh quẽ niềm thương rớt xuống lòng
Quấn quýt dòng đời xoay vạn nẻo
Duyên tình khắc khoải nỗi chờ mong
- Chí Tín -
Hay quá @-)@-)@-)
Cụ nào mắc bệnh này chưa cho em hỏi chút. Hôm trước đưa vk đi khám bênh ở HN đang đi bt tự dưng thấy chân côn nặng hơn bình thường, tưởng hết dầu côn kt thấy vẫn còn, đạp nặng nhưng vẫn ngắt bt, có lúc bàn đạp côn còn không nhả ra đc, phải lấy chân phải hất lên, may mà cũng đến chỗ để nghỉ, sáng đinh đưa ra thợ thì lên xe đạp côn lại nhẹ, thế mới đau chứ, đi đc khoảng 30km lại thấy có hiện tượng côn nặng nhưng k đến mức bàn đạp k nhả ra.
Các cụ nào có kinh nguyệt của bệnh này jup em 1 tay vs, hôm qua em về tháo bảo dưỡng tổng côn trên, dưới kt vẫn thấy bình thường, nhưng chưa đi thử khôg bit thía nào đây.
thanks các cụ cho ý kiến@@@@

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Xe đạp
Em no lai tái phát cụ a, em đã thay cả bơm săng, lọc săng dây cao áp rồi, thay cả con cảm biến bù ga mà nó vẫn thế cụ a, thợ vẫn chưa tìm ra là bệnh gì
Thế Cụ thử làm em yêu khoa hoạc giống em đi, tháo banh cái cục nhôm ra vệ sinh thử xem sao. Thật lòng em cũng bó chíu với nó đấy ạ

Orbit

Xe đạp
Hay quá @-)@-)@-)
Cụ nào mắc bệnh này chưa cho em hỏi chút. Hôm trước đưa vk đi khám bênh ở HN đang đi bt tự dưng thấy chân côn nặng hơn bình thường, tưởng hết dầu côn kt thấy vẫn còn, đạp nặng nhưng vẫn ngắt bt, có lúc bàn đạp côn còn không nhả ra đc, phải lấy chân phải hất lên, may mà cũng đến chỗ để nghỉ, sáng đinh đưa ra thợ thì lên xe đạp côn lại nhẹ, thế mới đau chứ, đi đc khoảng 30km lại thấy có hiện tượng côn nặng nhưng k đến mức bàn đạp k nhả ra.
Các cụ nào có kinh nguyệt của bệnh này jup em 1 tay vs, hôm qua em về tháo bảo dưỡng tổng côn trên, dưới kt vẫn thấy bình thường, nhưng chưa đi thử khôg bit thía nào đây.
Cụ thử kiểm tra lại mấy cái phót của bầu cole coi thế nào!!!

sonltch2000

Xe máy
Hay quá @-)@-)@-)
Cái này em biết cụ ạ, em cũng giống cụ. Em đi thay luôn cái tổng côn hết 500k bây h đi ngon rồi

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Ở chỗ đấy có cái thanh nối (trông như que đũa, 2 đầu bằng nhựa). Cụ thay luôn cái đấy đi, rẻ lắm (hình như chỉ hơn 100k gì đó hay sao, em không nhớ lắm...)
Vâng sự việc e thấy cũng khá đơn giản sao mà thấy khó điều chỉnh. DO đó e lên đây hỏi các cụ xem có cao kiến gì ko vì cái đó là chỉnh thôi

concun

Xe đạp
Thế Cụ thử làm em yêu khoa hoạc giống em đi, tháo banh cái cục nhôm ra vệ sinh thử xem sao. Thật lòng em cũng bó chíu với nó đấy ạ
Em cũng đang định bụng là vệ sinh cái cục nhôm ấy như bác nhưng không biết mình có tự làm được không hay phải mang ra thợ, mà thợ lắm ông tháo ra lại không biết lắp vào chán lắm cụ ạ

titazunzun

Xe tải
Em cũng đang định bụng là vệ sinh cái cục nhôm ấy như bác nhưng không biết mình có tự làm được không hay phải mang ra thợ, mà thợ lắm ông tháo ra lại không biết lắp vào chán lắm cụ ạ
hay là off 1 vụ để cụ Orbit chỉ tay cho quen nhỉ?e cũng hí hoáy :D

Taihoatu

Xe lăn
Tự làm được cụ ạ, tốt nhất là cụ xịt PR7 ra vải mềm sạch rồi lau thôi, đừng xịt trực tiếp vào (chẳng may nó vào cái họng ga ấy là vứt luôn cái cổ hút như cụ nào bên box hỏi đáp xe GM của cụ Tuấn Anh đấy.)