Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Taihoatu

Xe lăn
Thấy phí sang tên đổi chủ xuống có 2% - chắc sang tên đổi chủ em Nu chắc mất 2, 3 củ là cùng.

Em nhờ các Cụ tư vấn có nên sáng tên đổi chủ cho em nó không? Hay cứ để như thế đi tạm.

Bây giờ sang tên đổi chủ, em lại phải lên nhờ Chủ đời đầu em nó! Cũng ở Hà Nội thôi ạ, nên chắc nhờ Cụ ý vẫn được.

Cụ nào tư vấn giúp em "nên" hay "ko". Nếu Nên thì thủ tục cần làm những cái gì. Em cảm ơn các cụ trong nhà LUNA
.

Hi cụ, em nghĩ chẳng cần phải sang tên đâu, số tiền đó thỉnh thoảng tân trang cho là được rồi. với lại em thích biển 4 số hơn.

longchjnsu

Xe buýt
Thấy phí sang tên đổi chủ xuống có 2% - chắc sang tên đổi chủ em Nu chắc mất 2, 3 củ là cùng.

Em nhờ các Cụ tư vấn có nên sáng tên đổi chủ cho em nó không? Hay cứ để như thế đi tạm.

Bây giờ sang tên đổi chủ, em lại phải lên nhờ Chủ đời đầu em nó! Cũng ở Hà Nội thôi ạ, nên chắc nhờ Cụ ý vẫn được.

Cụ nào tư vấn giúp em "nên" hay "ko". Nếu Nên thì thủ tục cần làm những cái gì. Em cảm ơn các cụ trong nhà LUNA
Làm đi cụ ơi, từ 15/4 áp dụng luật phạt không chính chủ rồi đấy

lanph2

Xe buýt
Làm đi cụ ơi, từ 15/4 áp dụng luật phạt không chính chủ rồi đấy
Vậy nhờ các cụ tư vấn sang tên đổi chủ nhanh thì thủ tục cần đầy đủ giấy tờ gì ạ? Em ngại đi đi về về Hành là Chính lắm!

Đa tạ các cụ tư vấn ạ giúp ạ!

xoe

Xe tải

anhtuan

Xe hơi
Cái rỉ Dầu trợ lực lái, em nghĩ chắc do Thước lái lâu ngày bị nên nó thía hoặc do đường ống dẫn lâu ngày cũng phải kẹp lại. Cái này xử lý làm lại Thước lái, và kiểm tra ống là okie thôi cụ. Giá khoảng 2 củ là ngon lành. Nên thay luôn 2 đầu cao su bọc đầu cho nó ngon lành cành đào luôn.
Nếu cụ ở Hà nội, chạy xe qua chỗ bác MINH - Ngõ 1925 Giải Phóng, đối diện Linh Đàm. Bác Minh này sửa được, giá hợp lý - chuyên sửa cho Taxi đấy ợ!
Anh cháu bảo thay mới tinh là 7 củ. Vơ 2 cháu trước khi cưới cũng bị một tí, chỉnh lại giờ ok rồi

xoe

Xe tải
Anh cháu bảo thay mới tinh là 7 củ. Vơ 2 cháu trước khi cưới cũng bị một tí, chỉnh lại giờ ok rồi
Oái, xế cỏ mà thay 7 củ thì hơi oải.
Nó bảo rà trơn lại, thay 4 phớt + cao su chặn gì gì đó hết 1,5 củ. Nhưng em chưa làm vì đổ dầu vào lái thử mãi mới rỉ 1 giọt, chắc chờ ít nữa, còn xem chỗ nào tin cậy hơn đã. Cái gara này sửa cho em mấy lần, lần nào cũng phải quay lại. Lúc thì thay xong dàn nóng rồi bị hở ống ga, lúc thì sửa đèn táp lô lại chết hết nửa số đèn, và tuột dây mát tắt ngóm cả. Chán.
Vừa rồi làm : rơ le lên kính - 1 bên phụ kính khó lên mà nó bảo thay 5 con rơ le; Phanh thay cupben, chỉnh lại; thay phao xăng; thay khớp răng đề; sơn 2 cánh cửa (chỉ vì bị 1 vệt xước phạm cả 2 cánh); thay nước két màu cam. Tổng hết 3 củ tròn. Các cụ thấy có ổn không?

dancongnghiep

Xe tải
Oái, xế cỏ mà thay 7 củ thì hơi oải.
Nó bảo rà trơn lại, thay 4 phớt + cao su chặn gì gì đó hết 1,5 củ. Nhưng em chưa làm vì đổ dầu vào lái thử mãi mới rỉ 1 giọt, chắc chờ ít nữa, còn xem chỗ nào tin cậy hơn đã. Cái gara này sửa cho em mấy lần, lần nào cũng phải quay lại. Lúc thì thay xong dàn nóng rồi bị hở ống ga, lúc thì sửa đèn táp lô lại chết hết nửa số đèn, và tuột dây mát tắt ngóm cả. Chán.
Vừa rồi làm : rơ le lên kính - 1 bên phụ kính khó lên mà nó bảo thay 5 con rơ le; Phanh thay cupben, chỉnh lại; thay phao xăng; thay khớp răng đề; sơn 2 cánh cửa (chỉ vì bị 1 vệt xước phạm cả 2 cánh); thay nước két màu cam. Tổng hết 3 củ tròn. Các cụ thấy có ổn không?
Sao nước trong két nước cụ thay lại màu cam nhỉ? Nước két gồm nước cất & chất chống đóng cặn màu xanh mà. :-?:-?:-?
À mà xe cụ chảy dầu trợ lực lái có nhiều không? xe em cũng bị rò dầu, 1 tháng phải châm thêm dầu 1 lần :D

Chỉnh sửa cuối:

cuccucukd

Xe tăng
Sao nước trong két nước cụ thay lại màu cam nhỉ? Nước két gồm nước cất & chất chống đóng cặn màu xanh mà. :-?:-?:-?
À mà xe cụ chảy dầu trợ lực lái có nhiều không? xe em cũng bị rò dầu, 1 tháng phải châm thêm dầu 1 lần :D
nước làm mát có hai loại. Màu xanh hoặc màu đỏ cam. Cụ học dh kỹ thuật công nghiệp thái nguyên à. E nhìn nick đoán

dancongnghiep

Xe tải
nước làm mát có hai loại. Màu xanh hoặc màu đỏ cam. Cụ học dh kỹ thuật công nghiệp thái nguyên à. E nhìn nick đoán
Vâng em học ở trường Công nghiệp Thái Nguyên ạ. Cụ cũng học trường này à? :)

xoe

Xe tải
Hình như nước màu cam tốt hơn đấy, nhưng đắt hơn.
Xe tớ rò khi lái đi thôi, dừng không rò. Cũng chả biết tốc đọ rò thế nào, chưa test. Mà chắc lái liên tục cũng nửa tháng lại châm thêm. A mà hình như để hết dầu là toi bơm trợ lực thì phải 8-|

dancongnghiep

Xe tải

Thèm 4 bánh

Xe buýt

cuccucukd

Xe tăng
E thì trước cả 2 cụ hii e k36ib đây ạ, chào các cụ CN.
chào bác tiền bối. Anh em cn mình hoành tráng gớm nhỉ. Đi đâu cũng gặp nhau. Em đang đi xe giống xe thầy Bùi chính Minh và thầy Trần xuân Minh ngày trước vẫn đi. Bây giờ các thầy đi altis rồi

sonltch2000

Xe máy
Các cụ cho em hỏi con nu 2 cứ khi nào máy nóng là chân côn khi ấn nó không nhả mà cứ mắc luôn ạ như vậy là bị sao ạ. Khi máy mát thì lại bình thường ạ

Mr.Lex

Xe buýt

Hi em là em thấy "ko nên" tiền đấy em đầu tư cho vợ em 2 quả Michelin :D

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng đang định mua 2 quả lốp Mit để làm chuyến Đà nẵng xem pháo hoa, cụ biết lốp ở đâu bán giá hợp lý chỉ em phát

lanph2

Xe buýt
Hình như nước màu cam tốt hơn đấy, nhưng đắt hơn.
Xe tớ rò khi lái đi thôi, dừng không rò. Cũng chả biết tốc đọ rò thế nào, chưa test. Mà chắc lái liên tục cũng nửa tháng lại châm thêm. A mà hình như để hết dầu là toi bơm trợ lực thì phải 8-|
Nếu Lái mới bị, thì đúng là con nào mà dò chẳng thía. Nó có áp xuất mới đẩy rò rỉ ra.
Test đúng 2 cái
- Đường ống có bị hở không? kẹp lại
- Thước lái có bị chẩy không? làm lại
Tổng thiệt hại chỉ hơn 2 củ 1 tí. Em nghĩ chẳng cần thay mới, vì xe cùi bắp và làm lại là cũng okie đi được nhiều năm nữa rồi.
Phù hợp với xe cao tuổi :D

lanph2

Xe buýt
Cái này em mù tịt, nó là Lốp gì đấy bác? Tại sao lại chỉ đầu từ 2 quả? mà ko 4 quả cho đều ợ?

Chỉnh sửa cuối: