Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Orbit

Xe đạp
Cụ Orbit mà vác được thì cụ vác luôn cả xe đi, đồ gì về nhà cũng tiêu thụ được hết mà,
Cụ chụp cho em ngắm cái bộ đèn gầm xenon để em chế được ko ạ?
Cụ chịu khó chờ em đến qua tuần nha, em cưới lại vợ 2 rồi độ lại chụp gửi Cụ xem... Hi hi hi

manhla

Xe đạp
Hello các cụ! em đang ly thân thử thách 2 bánh, muốn li dị V2 Lanos 2002 ạ! Cần tìm chồng mới! :) dây thép em kochintamchin 696kotamhai ạ!

lanph2

Xe buýt
"Đã uống rượu là không lái xe - không lái xe khi đã uống rượu"

Cái này có khó không các cụ nhà mình ơi?

titazunzun

Xe tải
"Đã uống rượu là không lái xe - không lái xe khi đã uống rượu"

Cái này có khó không các cụ nhà mình ơi?
cái này em vừa định làm bài tuyên dương XXX Quảng Ninh. Số là hôm thứ 6 em về quê thanh minh, đi tối nên 21h30 mới về đến gần cầu Bãi Cháy. Đang đi ngon thì thấy XXX vợt mấy chú đằng trước, chắc mẩm bảo: "cứ vượt tao đi, bắn tốc độ cmnr :D" chưa kịp cười xong thì mình cũng bị giơ cạp nong chỉ vào trong. Rất bình tĩnh thì được các XXX bảo "mời anh vào kiểm tra nồng độ cồn"
Em chả uống bia rượu j khi lái xe nên vô tư, các chú í rất lịch sự, mời thổi và mời em đi sau khi hỏi "anh về thanh minh ở Đèo Bụt à (địa danh nổi tiếng ở QN)?"
Em thì ủng hộ: bia rượu thì khỏi lái xe :D

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
hôm 5/4 vừa rồi cụ Sóng hay có cụ nào ở nhà ta đại diện Mod Box đi tham gia trao giải chiếc xe yêu thích k ợ? E thấy các cụ ý làm xôm và hay phết! Chắc sang năm phải đề cử(+ứng cử) Nubira mất các cụ ạh! :)))

longchjnsu

Xe buýt
hôm 5/4 vừa rồi cụ Sóng hay có cụ nào ở nhà ta đại diện Mod Box đi tham gia trao giải chiếc xe yêu thích k ợ? E thấy các cụ ý làm xôm và hay phết! Chắc sang năm phải đề cử(+ứng cử) Nubira mất các cụ ạh! :)))
Hi. Đề cử lên dòng "siêu xe" cụ Tuan Dat Nguyen ạ

longchjnsu

Xe buýt

Taihoatu

Xe lăn
Hi các cụ, em vừa trên núi về hôm qua.
Chiều thứ 4 này anh em ta cà phê chém gió tí nhể

longchjnsu

Xe buýt

Luot song

Xe tải
30/4 các cụ có chương trình gì không?

xeruabo2

Xe điện
Vâng ạ. Đợt 30-4 tới em qua cụ nhé :)
Ô sờ kê , cụ qua cứ a nhô cho em .
Báo cáo các cụ : Chả là em có kế hoạch thay cho v2 bộ đai cam trong tháng này nên có tham khảo vài chỗ bán hàng . Qua đó , em thấy chỗ cu em (bạn học của em trai em) ở NG.Công Trứ báo giá có vẻ hợp lí nhất . Giá này còn rẻ hơn cả chỗ cụ Màu chút ít .Cụ thể : Đai cam zin 800k / rẻ 350k ; Bi tăng zin 820/rẻ 350 ; bi tì 230k . Em định chọn theo tư vấn của cu em là: đai cam rẻ 350k + bi tăng zin 820k + bi tì230k rồi mang ra gara thay . Em muốn xin ý kiến các cụ về cái đai cam theo cu em tư vấn thì đai cam thay thế tuy rẻ hơn chính hãng rất nhiều nhưng rất đảm bảo và nó đã bán ra chủ yếu là loại này . Vậy có nên tiết kiệm 450k không ạ ?
PS : Em cũng mới mua cục bù ga mới zin giá 600k ạ .

longchjnsu

Xe buýt
Cụ lanph2, Kimchinam, taychoiso1, vuducthinh1981,kia_pride confirm đi chơi đền Hùng chủ nhật tuần này không ạ?

blueMT

Đi bộ
Kính thưa các các Trưởng lão của DaNuLa.
Dạo này em đi công tác liên tục nên không online diễn đàn được mong các bác thông cảm và có tý việc xin hỏi các bác có kinh nghiệm về con Nubira II đời 2003, như sau:
- Xe em trước nay đi bình thường, nhích bốc, đi lợi xăng nhưng vừa rồi em thay lọc gió, vệ sinh bù ga và Bugi, lúc vệ sinh bù ga em có đẩy ra đẩy vào kim bù ga lúc vệ sinh sau đó lắp vào nhưng có thể vị trí kim bù ga thay đổi so với lúc tháo ra. Nay xe em có hiện tượng ép ga khi tăng tốc đột ngột hoặc chưa trả số kịp khi máy yếu là máy khực khực rất khó chịu như thể thiếu xăng vậy. Do chay chưa hết bình xăng nên không rõ có phải xăng không.
Xin hỏi các Trưởng lão DANULA như thế nếu không phải xăng bẩn thì do nguyên nhân gì và khắc phục như thế nào?
Nhân đây nếu bác nào rãnh ngày thứ 2 (14/4) em mời ly cà phê tại Thủ đô ( Khu vực ĐH Quốc Gia) vì cuối tuần em ra Hà Nội lo công tác chuẩn bị nhân sự Đại hội.

Taihoatu

Xe lăn
Ô sờ kê , cụ qua cứ a nhô cho em .
Báo cáo các cụ : Chả là em có kế hoạch thay cho v2 bộ đai cam trong tháng này nên có tham khảo vài chỗ bán hàng . Qua đó , em thấy chỗ cu em (bạn học của em trai em) ở NG.Công Trứ báo giá có vẻ hợp lí nhất . Giá này còn rẻ hơn cả chỗ cụ Màu chút ít .Cụ thể : Đai cam zin 800k / rẻ 350k ; Bi tăng zin 820/rẻ 350 ; bi tì 230k . Em định chọn theo tư vấn của cu em là: đai cam rẻ 350k + bi tăng zin 820k + bi tì230k rồi mang ra gara thay . Em muốn xin ý kiến các cụ về cái đai cam theo cu em tư vấn thì đai cam thay thế tuy rẻ hơn chính hãng rất nhiều nhưng rất đảm bảo và nó đã bán ra chủ yếu là loại này . Vậy có nên tiết kiệm 450k không ạ ?
PS : Em cũng mới mua cục bù ga mới zin giá 600k ạ .
,

Em góp ý cụ tý: Đai cam em khuyên cụ mua hàng zin (Hàng GM hoặc hàng DW), còn bi tăng và bi tì mua hàng của hãng DW với giá 350k và 230k là được. Còn hàng ngoài không rõ nguồn gốc em khuyên cụ thôi, ngoài ra cụ nên kiểm tra cái bi tăng máy phát, điều hòa xem kém chưa. nếu cần thì cũng phải thay thôi. cái này hàng DW cũng 500k đới (còn nếu muốn rẻ nữa thì chỉ thay mỗi vòng bi quay thôi - em không chơi kiểu này). Sau đó mang ra gara ngoài mà thay, công cán cỡ khoảng 350k, tùy nơi. Thay cái này cũng đơn giản vì trên bánh răng nó có dấu căn cam cả rồi.

Taihoatu

Xe lăn
Kính thưa các các Trưởng lão của DaNuLa.
Dạo này em đi công tác liên tục nên không online diễn đàn được mong các bác thông cảm và có tý việc xin hỏi các bác có kinh nghiệm về con Nubira II đời 2003, như sau:
- Xe em trước nay đi bình thường, nhích bốc, đi lợi xăng nhưng vừa rồi em thay lọc gió, vệ sinh bù ga và Bugi, lúc vệ sinh bù ga em có đẩy ra đẩy vào kim bù ga lúc vệ sinh sau đó lắp vào nhưng có thể vị trí kim bù ga thay đổi so với lúc tháo ra. Nay xe em có hiện tượng ép ga khi tăng tốc đột ngột hoặc chưa trả số kịp khi máy yếu là máy khực khực rất khó chịu như thể thiếu xăng vậy. Do chay chưa hết bình xăng nên không rõ có phải xăng không.
Xin hỏi các Trưởng lão DANULA như thế nếu không phải xăng bẩn thì do nguyên nhân gì và khắc phục như thế nào?
Nhân đây nếu bác nào rãnh ngày thứ 2 (14/4) em mời ly cà phê tại Thủ đô ( Khu vực ĐH Quốc Gia) vì cuối tuần em ra Hà Nội lo công tác chuẩn bị nhân sự Đại hội.
Cái kim bù ga bản thân nó cũng nhích ra nhích vào nên chẳng ảnh hưởng gì đâu, còn cái việc khực khực kia nó sảy ra trùng hợp nên cụ cảm thấy thế thôi. (nhắc cụ lần sau khi vệ sinh kim bù ga thì: một là rút cọc âm bình ắc quy (làm kiểu này sẽ phải set lại đài, đồng hồ) hoặc sau khi lắp lại kim bù ga cụ bật tắt chìa khóa điện khoảng 5 lần cho nó nhớ vị trí là được).
Còn hiện tượng khực khực. Cụ thử để nổ không tải, bật nắm capo lên xem máy nó có bị rung không? có hiện tượng gì bất thường không?

Caysoikho

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi chút ah. cái hộp dầu gần lọc gió là dầu dùng cho cái gì ah, khi đến vạch Min thì mình tra thêm dầu gì vào ah.
2 cái quạt của dàn lạnh bình thường không bật điều hòa thì nó có chạy khog ah. Các bác chỉ giáo giúp e với ah.