Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Lordhell3190

Đi bộ
Website
www.dienmaythienthanh.com
Gia đình em đang cần bán 1 chú, không biết có bác nào cần không ạ... chi tiết thì em mem mới nên spam bài cho đủ 100 bài đã rồi post lên mục bán xe.... các bác thông cảm nhá...

xeruabo2

Xe điện
,

Em góp ý cụ tý: Đai cam em khuyên cụ mua hàng zin (Hàng GM hoặc hàng DW), còn bi tăng và bi tì mua hàng của hãng DW với giá 350k và 230k là được. Còn hàng ngoài không rõ nguồn gốc em khuyên cụ thôi, ngoài ra cụ nên kiểm tra cái bi tăng máy phát, điều hòa xem kém chưa. nếu cần thì cũng phải thay thôi. cái này hàng DW cũng 500k đới (còn nếu muốn rẻ nữa thì chỉ thay mỗi vòng bi quay thôi - em không chơi kiểu này). Sau đó mang ra gara ngoài mà thay, công cán cỡ khoảng 350k, tùy nơi. Thay cái này cũng đơn giản vì trên bánh răng nó có dấu căn cam cả rồi.
Cảm ơn cụ , cho em hỏi thêm khi thay đai cam có bắt buộc phải thay doăng nắp cam/dàn cò không ạ ?

xeruabo2

Xe điện
Các cụ cho e hỏi chút ah. cái hộp dầu gần lọc gió là dầu dùng cho cái gì ah, khi đến vạch Min thì mình tra thêm dầu gì vào ah.
2 cái quạt của dàn lạnh bình thường không bật điều hòa thì nó có chạy khog ah. Các bác chỉ giáo giúp e với ah.
Trợ lực lái ạ . Cụ có thể mua hộp chuyên dụng đổ bóp tay lái hoặc mua lẻ loại dầu thủy lực 46 (dầu đổ ben) bán nhiều ở các cây xăng .

vandatAT

Xe container
hi mọi người, mình là mem mới. Hiện đang cần mua 1 chiếc lanos or nubira giá tầm <=135tr thôi. ưu tiên màu đen. Cũng chưa biết gì về dòng xe này nên hỏi chút luôn:
2 xe đấy giá thấy cũng same same thì nên mua cái nào hơn nhỉ ?
mức tiêu hao nhiên liệu trung bình + phụ tùng thay thế.
Khi mua thì lưu ý những điểm gì ?
Cảm ơn trước nhé!

Orbit

Xe đạp
Gia đình em đang cần bán 1 chú, không biết có bác nào cần không ạ... chi tiết thì em mem mới nên spam bài cho đủ 100 bài đã rồi post lên mục bán xe.... các bác thông cảm nhá...
Cụ bán chú gì? Màu sắc giá cả thế nào?

Orbit

Xe đạp
hi mọi người, mình là mem mới. Hiện đang cần mua 1 chiếc lanos or nubira giá tầm <=135tr thôi. ưu tiên màu đen. Cũng chưa biết gì về dòng xe này nên hỏi chút luôn:
2 xe đấy giá thấy cũng same same thì nên mua cái nào hơn nhỉ ?
mức tiêu hao nhiên liệu trung bình + phụ tùng thay thế.
Khi mua thì lưu ý những điểm gì ?
Cảm ơn trước nhé!
Xe tầm giá này hơi nhão rồi Cụ ạ, mí em này phụ tùng rẻ và nhiều dể tìm, xăng cộ thì tuỳ xe thôi

vandatAT

Xe container
Xe tầm giá này hơi nhão rồi Cụ ạ, mí em này phụ tùng rẻ và nhiều dể tìm, xăng cộ thì tuỳ xe thôi
nói chung mình cần tìm cái nào xăng tầm 8, 9l đường trường và ít hỏng vặt. đi vài năm có đk rồi thay. phụ tùng rẻ, dễ kiếm là ok rồi. còn hơi tã, ồn thì kô vấn đề gì bạn ạ.

Caysoikho

Đi bộ
thế còn 2 cái quạt thí sao ah. nó có chạy khi máy nó nóng khog ah.

Luot song

Xe tải
Kính thưa các các Trưởng lão của DaNuLa.
Dạo này em đi công tác liên tục nên không online diễn đàn được mong các bác thông cảm và có tý việc xin hỏi các bác có kinh nghiệm về con Nubira II đời 2003, như sau:
- Xe em trước nay đi bình thường, nhích bốc, đi lợi xăng nhưng vừa rồi em thay lọc gió, vệ sinh bù ga và Bugi, lúc vệ sinh bù ga em có đẩy ra đẩy vào kim bù ga lúc vệ sinh sau đó lắp vào nhưng có thể vị trí kim bù ga thay đổi so với lúc tháo ra. Nay xe em có hiện tượng ép ga khi tăng tốc đột ngột hoặc chưa trả số kịp khi máy yếu là máy khực khực rất khó chịu như thể thiếu xăng vậy. Do chay chưa hết bình xăng nên không rõ có phải xăng không.
Xin hỏi các Trưởng lão DANULA như thế nếu không phải xăng bẩn thì do nguyên nhân gì và khắc phục như thế nào?
Nhân đây nếu bác nào rãnh ngày thứ 2 (14/4) em mời ly cà phê tại Thủ đô ( Khu vực ĐH Quốc Gia) vì cuối tuần em ra Hà Nội lo công tác chuẩn bị nhân sự Đại hội.
Cụ sắp đại hội gì đới

taychoiso1

Xe tải
Dạo này sáng ra con xe của em sao khó đề nổ thế không biết, bật khóa điện để khoảng 2 phút mới đề dễ. Em đang đoán là do bơm xăng và lọc xăng chắc cần phải thay rùi.

Taihoatu

Xe lăn
Cảm ơn cụ , cho em hỏi thêm khi thay đai cam có bắt buộc phải thay doăng nắp cam/dàn cò không ạ ?
Không cụ ạ, thay đai cam cụ nên thay phớt đầu trục cơ luôn ạ, cái này rẻ có mấy chục nghìn thôi. Còn cái gioăng nắp dàn cam khi nào cụ thấy nó thấm dầu nhiều mà rút tẩu bugi dầu nó rỏ tong tong thì mới phải thay

Taihoatu

Xe lăn
Dạo này sáng ra con xe của em sao khó đề nổ thế không biết, bật khóa điện để khoảng 2 phút mới đề dễ. Em đang đoán là do bơm xăng và lọc xăng chắc cần phải thay rùi.
Cũng có khi là ắc quy yếu thôi cụ ạ

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Đợt này công việc hơi bận nên ít vào. Chúc hội Nu nhà mình ngày nghỉ vui vẻ. Các Cụ mai có tụ tập cafe không ạ. Chưa
Chốt lịch cafe ạ. Cụ taihoatu,lanph,longchinsu,taychoiso1.pieVà cụ lươt song

vuducthinh1981

Xe tải
thế còn 2 cái quạt thí sao ah. nó có chạy khi máy nó nóng khog ah.
Quạt gió làm mát thì hoạt động nhờ Cảm biến nhiệt ạ. Bật điều hòa tất nhiên quạt sẽ chạy, còn không điều hòa thì khi máy nóng đến nhiệt độ nhất định quạt sẽ chạy. Trừ khi cụ đấu trực tiếp thì khởi động là quạt chạy (chế độ này hơi tốn Ắc quy).

vuducthinh1981

Xe tải
Đợt này công việc hơi bận nên ít vào. Chúc hội Nu nhà mình ngày nghỉ vui vẻ. Các Cụ mai có tụ tập cafe không ạ. Chưa
Chốt lịch cafe ạ. Cụ taihoatu,lanph,longchinsu,taychoiso1.pieVà cụ lươt song
Sáng sớm mai em về Nam Định ăn cưới, chiều tối lại lên HN nên ko cà vào chỗ phê của các cụ được rồi ạ!

Caysoikho

Đi bộ
Quạt gió làm mát thì hoạt động nhờ Cảm biến nhiệt ạ. Bật điều hòa tất nhiên quạt sẽ chạy, còn không điều hòa thì khi máy nóng đến nhiệt độ nhất định quạt sẽ chạy. Trừ khi cụ đấu trực tiếp thì khởi động là quạt chạy (chế độ này hơi tốn Ắc quy).
Cám ơn cụ nhièu ah. Con của e nó nóng mà vẫn không thấy chạy. làm thế nào để kiểm tra dc cảm biến ah, và nó nằm chỗ nào vậy ah.
Mong các cụ chỉ giáo giúp e e vói ah.

xeruabo2

Xe điện
Cám ơn cụ nhièu ah. Con của e nó nóng mà vẫn không thấy chạy. làm thế nào để kiểm tra dc cảm biến ah, và nó nằm chỗ nào vậy ah.
Mong các cụ chỉ giáo giúp e e vói ah.
Khi chạy xe cụ để ý cái đồng hồ báo nhiệt nó ổn định ở mức giữa có nghĩa là quạt gió và hệ thống làm mát vẫn hoạt động tốt mà . Nếu hệ thống làm mát trục trặc chỉ trong vòng vài phút chạy xe kim nhiệt báo vạch đỏ ngay .

blueMT

Đi bộ
Cái kim bù ga bản thân nó cũng nhích ra nhích vào nên chẳng ảnh hưởng gì đâu, còn cái việc khực khực kia nó sảy ra trùng hợp nên cụ cảm thấy thế thôi. (nhắc cụ lần sau khi vệ sinh kim bù ga thì: một là rút cọc âm bình ắc quy (làm kiểu này sẽ phải set lại đài, đồng hồ) hoặc sau khi lắp lại kim bù ga cụ bật tắt chìa khóa điện khoảng 5 lần cho nó nhớ vị trí là được).
Còn hiện tượng khực khực. Cụ thử để nổ không tải, bật nắm capo lên xem máy nó có bị rung không? có hiện tượng gì bất thường không?
Cảm ơn cụ, để em tháo cọc bình xem thử như thế nào.