Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

lenguyenvu

Xe máy
vấn đề xe tải thì xin lỗi bác nhé, bác tìm lại còm của em ở thớt này hay hỏi lại chính bác COOLPIX xem, em nghiêng về xe nào, trong khi bác ấy luôn cho xe isuzu là chuẩn thì em một mực bênh hd, vì em chay xe tải khá nhiều rồi, giờ để phục vụ cho làm ăn nhà em cũng mới có thêm 2 chú tải hyundai luôn? bác không rõ thì đừng chém bậy bạ, muốn cãi nhau thì tìm hiểu đối thủ trước đi :P, còn xe tải của TOY bác ra đường ngắm mấy con xe HINO ý nhé :P
kia 3s á? bác lên hà giang nhà em đi, có em mời bác 1 trận nhậu tưng bừng, không có thì em xử bác tại trận nhé? bốc phét quen mồm rồi chăng? không biết thì im đi cho xong, trước em có đi xe HÀN đấy, là HD SONATA, có ai mà không biết em vào đây chém nhau tưng bừng SONATA và CAMRY hay SANTAFE và FORTUNER chứ :)) chứ em chưa bao giờ bênh TOY chê hãng khác đâu nhé ;)
ai khinh ai trước, bác bảo em dân quê sợ tốn tiền cơ mà :P LAND nó ăn lắm nhưng nó phục vụ em, đi sướng mông, và công việc của em cần nó, ok, cái chính là em nuôi được nó là được, chưa kể xe TOY trên em cũng dễ sửa, gara bạn em sửa được tuốt nên em chả ngại, nhưng với mer bmw thì bó tay, muốn sửa lại nhọc công về thủ đô, 1 minh chứng cho sự hiểu biết rất cao siêu của bác đấy :))
Thôi kô cãi với bác nữa.

Hoa Vinh

Xe tải
Công nhận đi con K3 đang hot thế mà bị chê là trẻ trâu thì cũng a cay thật! Có hoạ là gỗ đá mới bình tĩnh được, huống hồ lại gặp toàn mấy ông sale bênh Toy chằm chặp @-)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Công nhận đi con K3 đang hot thế mà bị chê là trẻ trâu thì cũng a cay thật! Có hoạ là gỗ đá mới bình tĩnh được, huống hồ lại gặp toàn mấy ông sale bênh Toy chằm chặp @-)
Kụ mới đi Tiên Yên về ợ, hehe

Chôm Chĩa

Xe điện
vấn đề xe tải thì xin lỗi bác nhé, bác tìm lại còm của em ở thớt này hay hỏi lại chính bác COOLPIX xem, em nghiêng về xe nào, trong khi bác ấy luôn cho xe isuzu là chuẩn thì em một mực bênh hd, vì em chay xe tải khá nhiều rồi, giờ để phục vụ cho làm ăn nhà em cũng mới có thêm 2 chú tải hyundai luôn? bác không rõ thì đừng chém bậy bạ, muốn cãi nhau thì tìm hiểu đối thủ trước đi :P, còn xe tải của TOY bác ra đường ngắm mấy con xe HINO ý nhé :P
kia 3s á? bác lên hà giang nhà em đi, có em mời bác 1 trận nhậu tưng bừng, không có thì em xử bác tại trận nhé? bốc phét quen mồm rồi chăng? không biết thì im đi cho xong, trước em có đi xe HÀN đấy, là HD SONATA, có ai mà không biết em vào đây chém nhau tưng bừng SONATA và CAMRY hay SANTAFE và FORTUNER chứ :)) chứ em chưa bao giờ bênh TOY chê hãng khác đâu nhé ;)
ai khinh ai trước, bác bảo em dân quê sợ tốn tiền cơ mà :P LAND nó ăn lắm nhưng nó phục vụ em, đi sướng mông, và công việc của em cần nó, ok, cái chính là em nuôi được nó là được, chưa kể xe TOY trên em cũng dễ sửa, gara bạn em sửa được tuốt nên em chả ngại, nhưng với mer bmw thì bó tay, muốn sửa lại nhọc công về thủ đô, 1 minh chứng cho sự hiểu biết rất cao siêu của bác đấy :))
Giờ cụ chuyển sang ủng hộ (hay bênh vực) To cũng được mà. Các cụ Toy véo cằm ngay. Cụ không chuyển bằng lời thì hành động cũng đã chỉ rõ rồi. Danh chính thì ngôn mới thuận cụ à. Điểm lại em thấy nhiều người cũng chuyển từ xe Hàn sang Toy rồi chê xe Hàn (cụ Lưu, cụ Isuzu,...) chứ chả phải chuyện gì mới mẻ cả.
Sông có lúc, người có khúc mà được tiếng trung thực:D

otoviet611

Xe hơi
K3 , Vios Không cùng phân khúc bác à... Về độ lành thì Vios ăn đứt K3 bác à.

fantome524292

Xe buýt
Subaru đi hay phết đấy kụ, hồi năm 1998 -2001 iem chạy subaru legacy của VMC khá ngon. Song hồi đó giá cả hợp lý, còn bây h thì định giá cao quá.
thật ra ít subaru chạy nên không có tiếng mấy, chứ xe subaru em nghĩ chả thua Toy, mà cũng chả thua Honda hay Nissan đâu
giá thì chát thật:-L

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Chính ông đọc mà kô hiểu.Tôi hỏi giờ ông đi Brz và toy 86 hai cửa cái nào đẳng cấp hơn.tôi đag nói là giá trị thươg hiệu.toy thì có cổ phần ở industry chứ có gì.nhiêu hãng xe trung quốc vẫn mua của châu âu .kô có nghĩa xe đó của trug quốc,suv vàcuv khác nhau cái liền khối và kô liền khối chứ gì.tôi chỉ nhầm.forester phân khúc rav4 thui.mini coutry man nhiều người vẫn cho là suv đó thôi.con tôi.kô đi k3.tôi đi xe máy.vi nó bền và lành hơn con vios taxi chỏng đẻ nhiều.
Nói như ông là mec nó dễ hư lắm dễ hư hơn toy của ông nên ông chọn toy đó mà,Ông khinh người thì có người khinh ông thôi,êch ngồi giếng thì mới xem thường người khác.ai nói ông tôi đi k3.khoe mẻ như ông thì tôi đang đi Bugati có ai biết.con land chắc nuốt xăng phải biết.kinh tế gì.xe hư ông lặn xuông hà nội sửa,chứ kia 3s ở tỉnh nào kô có.
Cai nào kinh tế hơn chắc ông rõ nhất.ông củng như nhiều toy khác.đi xe toy nên chê bai xe khác,kĩ sư và thiết kế của họ.thê giới còn khen họ chứ ông là j mà chê xe hàn.no mà tệ thế sao nó cứ phát triển ầm ầm.nơi nào kô có kia va huyndai ,chưa kể xe tải.xe khách giường nằm kia hd đầy đường,chắc họ dại hơn ông nên mới mua hàn xẻng gì nữa.sao kô thấy xe chất lương cao ,xe tải toyota,sao ở việt nam toàn là huyndai kia kô kìa ,xe họ chở khách.1 tháng họ đi bằng cả năm ông đi.xe toàn cất sợ muỗi đốt mà kô bền mới lạ.
Mình thích K3 hơn Vios (xác nhận lại comment ở mấy trang đầu của mình nhé)

Còn bạn trẻ lenguyenvu thì nên đọc sách nhiều, nếu ko có thì google nhiều vào nhé, chứ đã bảo ban bạn học tập thêm mà bạn vẫn gân cổ lên thể hiện cái hạn chế về thông tin

- Về giá trị thương hiệu (nhiều yếu tố tạo ra cái gọi là thương hiệu): Toyota lớn hơn Subaru nhiều lần (nhắc lại cho bạn trẻ hiểu để đừng gân cổ lên cãi nữa), chỉ có mỗi bạn nói là Subaru thương hiệu lớn hơn Toyota thôi (rồi bạn lấy cái ví dụ vớ vẩn - chắc giá trị thương hiệu của bạn là cái cảm giác lái xe). Còn nếu không biết thì mình gửi bạn cái link này để xem thôi, chứ chả cần đọc để xem người ta tổng kết thế nào về GIÁ TRỊ THƯƠNG HIỆU của các hãng xe hơi trên thế giới, xem thử xem giá trị thương hiệu Toy và Subaru nó ra sao: http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/nhung-thuong-hieu-oto-dat-gia-nhat-the-gioi-2834711.html

- Về vấn đề xe khách và xe tải: Thằng HD là thằng tập đoàn đa ngành nghề, đa dạng sản phẩm nên nó có xe tải, xe khách, xe con... còn thằng Toy thì phần lớn sau này chỉ tập trung vào consumer car là chính (mình cứ để nguyên tiếng Anh). Còn trước đây nó vẫn có xe khách đấy thôi, bạn trẻ chắc chả biết cái Coaster là cái mẹ gì đâu nhỉ? Còn về xe tải thì nó mua con mẹ nó gần hết hãng Hino rồi, mà bạn có biết cái hãng xe tải Hino ko đấy? Hay chi biết mỗi xe tải HD?

Nói chung là trao đổi trên tinh thần học hỏi thôi, nhưng đã ko biết rõ thì đừng phát biểu liều và có chê bai người khác thì nên nhẹ nhàng một chút, chứ bạn trẻ viết còn không có rõ ràng, chấm phẩy lộn tùng phèo, ngôn ngữ cụt lủn.....rồi nặng lời chê bai người khác thì tưởng là hay à?

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
xin lỗi ông nhé.tôi sử dụng note3 nên trả lời có dấu hơi lâu,vì vậy mà kô có dấu.Tôi mới đỏ đèn,nhung xe tôi đã mua từ 10 năm trước,lúc đó tôi mua con subaru wagon 1997.đẳng cấp gấp mấy camry lúc đó.mới bán lại.duoc 180.xe thì hư lên hư xuống.xe nhật cai nổi gì.các xe bình dân kô có xe nao tôi chưa lái.nên nhân xét.xe toy giá quá cao.ở nước ngoai.opition cua toy.còn nhiều hơn camry ở viêt nam .chăng hiểu về viet nam tui sell nó lừa kiểu gì mà ai cũng toy.với honda.xe xấu.opition cắt hết.đừng có nói xe hàn nhiều opition.ma chinh toy o nuoc ngoai cũng nhiều opition.chứ kô thi ai ma mua.theo ttoi là ai thích xe gì mua xe đó.các bac kko có cái đầu con mắt để phân biêt a.đừng nghe ai noi j?hãy lái và cảm nhận.nhat với hàn thì là xe rẻ tiền cả thôi.có gj hơn nhau.nhung xe hàn dẹp hơn.opition nhiều .hiên đai.nên tôi thích.
Opition là cái quái gì hả bạn trẻ? Bạn đúng là mới bi bô mà chém gió thành thần nhỉ? Bạn chém như này mình ko tin là năm 1997 bạn đã mua được xe đâu, vì những người năm 1997 đã mua được xe giờ thì cũng phải 40 tuổi trở lên rồi, và những người như vậy thì chả ai lại ăn nói như bạn, cũng như viết sai chính tả loạn cả lên =))

Thôi, tắt điện thoại đi, ngồi vào bàn học đi bạn trẻ nhé

Còn nếu bạn bảo bạn mua xe năm 1997, rồi mới vừa bán được 180 (nghìn hay triệu ko rõ) rồi xe nào bình dân bạn cũng lái rồi là mình tin chắc 100% bạn nổ banh xác, phải phong bạn là thánh nổ mới đúng. Xe bình dân có bao nhiêu loại mà bạn đều lái hết rồi, ạ bạn trẻ luôn

Chôm Chĩa

Xe điện
Đã thế còn gọi cụ Otohagiang là "ông nội", nhẽ ra phải gọi là "ông ngoại" mới chuẩn. Biết đâu được cưỡi E400 AMG có phải hơn Merc C không?:D

Tuanaltis2009

Xe buýt
xe nào đi mà chẳng đc, nhưng có tiền mua và dám chơi không thôi.
chứ tièn ít mà cứ đòi hít xe thơm lấy đâu ra.
mỗi hãng xe có cái hay riêng. mình đang đi toy nhưng có đk là cũng lên xe đức hay hàn đi đấy, chỉ tội ít tiền thôi

chơi xe sang thì chấp nhận đầu tư tốn kém và mất giá kha khá lúc bán.
nhưng bù lại đc cái sướng thì ko ai bằng
còn ít tiền đi xe nhật giữ giá mà bền. mỗi tội ko đc sang thôi.
còn đi so sánh mấy xe kia với nhau nó ko cùng phân khúc so sánh làm sao đc
có mà nói cả ngày cũng ko hết.

Luu Lehong

Xe container
Giờ cụ chuyển sang ủng hộ (hay bênh vực) To cũng được mà. Các cụ Toy véo cằm ngay. Cụ không chuyển bằng lời thì hành động cũng đã chỉ rõ rồi. Danh chính thì ngôn mới thuận cụ à. Điểm lại em thấy nhiều người cũng chuyển từ xe Hàn sang Toy rồi chê xe Hàn (cụ Lưu, cụ Isuzu,...) chứ chả phải chuyện gì mới mẻ cả.
Em đi nhiều xe của gia đình, họ hàng và nhất là của bạn bè, từ những trải nghiệm và được nghe nhiều nên khi trao đổi tranh luận có nói lại những những nhược điểm của xe Hàn do mọi người cùng tổng kết đánh giá để cùng biết, chứ bản thân em chưa bao giờ bỏ tiền mua xe hàn cho mình. :D
Em chỉ dùng xe làm phương tiện và cũng ko muốn mình làm chuột bạch :-bd

Đã thế còn gọi cụ Otohagiang là "ông nội", nhẽ ra phải gọi là "ông ngoại" mới chuẩn. Biết đâu được cưỡi E400 AMG có phải hơn Merc C không?:D
Bác Otohagiang biết đâu giờ lại là sale Toy ý chứ :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em đi nhiều xe của gia đình, họ hàng và nhất là của bạn bè, từ những trải nghiệm và được nghe nhiều nên khi trao đổi tranh luận có nói lại những những nhược điểm của xe Hàn do mọi người cùng tổng kết đánh giá để cùng biết, chứ bản thân em chưa bao giờ bỏ tiền mua xe hàn cho mình. :D
Em chỉ dùng xe làm phương tiện và cũng ko muốn mình làm chuột bạch :-bd

Bác Otohagiang biết đâu giờ lại là sale Toy ý chứ :D
bác cao nguyên đá đang ân hận vì trót nói nhiều :))

otohagiang

Xe container
bác cao nguyên đá đang ân hận vì trót nói nhiều :))
ân hận gì đâu, em cũng đang mong được làm sales TOY cho dễ kiếm bát cháo qua ngày đây :P

vấn đề là bây giờ bảo em chê xe HÀN thì rất dễ, nhưng sợ lại chê không đúng chỗ thì lại dở ẹc bác ạ :P

Chỉnh sửa cuối:

lenguyenvu

Xe máy
Mình thích K3 hơn Vios (xác nhận lại comment ở mấy trang đầu của mình nhé)

Còn bạn trẻ lenguyenvu thì nên đọc sách nhiều, nếu ko có thì google nhiều vào nhé, chứ đã bảo ban bạn học tập thêm mà bạn vẫn gân cổ lên thể hiện cái hạn chế về thông tin

- Về giá trị thương hiệu (nhiều yếu tố tạo ra cái gọi là thương hiệu): Toyota lớn hơn Subaru nhiều lần (nhắc lại cho bạn trẻ hiểu để đừng gân cổ lên cãi nữa), chỉ có mỗi bạn nói là Subaru thương hiệu lớn hơn Toyota thôi (rồi bạn lấy cái ví dụ vớ vẩn - chắc giá trị thương hiệu của bạn là cái cảm giác lái xe). Còn nếu không biết thì mình gửi bạn cái link này để xem thôi, chứ chả cần đọc để xem người ta tổng kết thế nào về GIÁ TRỊ THƯƠNG HIỆU của các hãng xe hơi trên thế giới, xem thử xem giá trị thương hiệu Toy và Subaru nó ra sao: http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/nhung-thuong-hieu-oto-dat-gia-nhat-the-gioi-2834711.html

- Về vấn đề xe khách và xe tải: Thằng HD là thằng tập đoàn đa ngành nghề, đa dạng sản phẩm nên nó có xe tải, xe khách, xe con... còn thằng Toy thì phần lớn sau này chỉ tập trung vào consumer car là chính (mình cứ để nguyên tiếng Anh). Còn trước đây nó vẫn có xe khách đấy thôi, bạn trẻ chắc chả biết cái Coaster là cái mẹ gì đâu nhỉ? Còn về xe tải thì nó mua con mẹ nó gần hết hãng Hino rồi, mà bạn có biết cái hãng xe tải Hino ko đấy? Hay chi biết mỗi xe tải HD?

Nói chung là trao đổi trên tinh thần học hỏi thôi, nhưng đã ko biết rõ thì đừng phát biểu liều và có chê bai người khác thì nên nhẹ nhàng một chút, chứ bạn trẻ viết còn không có rõ ràng, chấm phẩy lộn tùng phèo, ngôn ngữ cụt lủn.....rồi nặng lời chê bai người khác thì tưởng là hay à?
Ông cũng kô hiểu tôi nói gì.tôi nói là đẳng cấp thương hiệu.nghe rõ nha,nhin vào đánh giá giá trị thương hiệu toy cao hơn cả mec và bmw.kô lẽ ông đi toy giá trị và đẳng cấp hơn xe đức à.Xe hino thì tôi thừa biết.nhưng ông đếm được nhiêu chiếc trên đường ,chưng tỏ kô đáng quan tâm.tôi đưa minh chứng để chứng tỏ.xe huyndai hàn xẻng rất bền.môt động cơ chạy đường dài liên tục.kô bền thì thôi ,xe ôtô con đa số chạy lòng vòng trong phố.cafe,nhâu nhẹt có người sợ muỗi cắn có gì đâu mà toy bền hơn xe hàn một định kiến vớ vẩn cùng phân khúc giá thì cao hơn họ.

otohagiang

Xe container
em nghĩ bác FORMD nên chuồn trước kẻo cãi lại ông này 1 tí là đau đầu nhức óc thì khổ nhắm :(

1.6gli

Xe container
Đúng là dân quê.đi ôtô mà sợ tốn tiền.sơ hư.ông là người tộc à.nơi đó có điện kô biết....subaru mà ông nói đi như toy.thi....ông cũng kô biết gì về xe như tôi.
Cụ đừng chê, coi thường đồng bào dân tộc ít người. Cùng là người Việt cụ ạ. Trên em khá nhiều đại gia người dân tộc nhưng trình độ văn hoá, khả năng làm kinh tế ối cụ người kinh chạy đỏ mít còn chả kịp đấy cụ ạ.

chjnhcoi

Xe hơi
Các cụ gửi còm men vui nhỉ. Em thì thấy mỗi người 1 sở thích khác nhau nên cũng khó nói.

lenguyenvu

Xe máy
Opition là cái qu.xe gii gì hả bạn trẻ? Bạn đúng là mới bi bô mà chém gió thành thần nhỉ? Bạn chém như này mình ko tin là năm 1997 bạn đã mua được xe đâu, vì những người năm 1997 đã mua được xe giờ thì cũng phải 40 tuổi trở lên rồi, và những người như vậy thì chả ai lại ăn nói như bạn, cũng như viết sai chính tả loạn cả lên =))

Thôi, tắt điện thoại đi, ngồi vào bàn học đi bạn trẻ nhé

Còn nếu bạn bảo bạn mua xe năm 1997, rồi mới vừa bán được 180 (nghìn hay triệu ko rõ) rồi xe nào bình dân bạn cũng lái rồi là mình tin chắc 100% bạn nổ banh xác, phải phong bạn là thánh nổ mới đúng. Xe bình dân có bao nhiêu loại mà bạn đều lái hết rồi, ạ bạn trẻ luôn
ông tin hay kô kệ xác ông.tôi cũng kô giàu lên cũng kô nghèo đi,êch ngồi đáy giếng cả lủ.dân ăn tục nói phét.biêt đếch gì xe mà to còi

otohagiang

Xe container
Cụ đừng chê, coi thường đồng bào dân tộc ít người. Cùng là người Việt cụ ạ. Trên em khá nhiều đại gia người dân tộc nhưng trình độ văn hoá, khả năng làm kinh tế ối cụ người kinh chạy đỏ mít còn chả kịp đấy cụ ạ.
theo em thấy văn hoá như thế thì không nên chấp bác ạ ;)