Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

Blackfish

Xe tăng
xin lỗi ông nhé.tôi sử dụng note3 nên trả lời có dấu hơi lâu,vì vậy mà kô có dấu.Tôi mới đỏ đèn,nhung xe tôi đã mua từ 10 năm trước,lúc đó tôi mua con subaru wagon 1997.đẳng cấp gấp mấy camry lúc đó.mới bán lại.duoc 180.xe thì hư lên hư xuống.xe nhật cai nổi gì.các xe bình dân kô có xe nao tôi chưa lái.nên nhân xét.xe toy giá quá cao.ở nước ngoai.opition cua toy.còn nhiều hơn camry ở viêt nam .chăng hiểu về viet nam tui sell nó lừa kiểu gì mà ai cũng toy.với honda.xe xấu.opition cắt hết.đừng có nói xe hàn nhiều opition.ma chinh toy o nuoc ngoai cũng nhiều opition.chứ kô thi ai ma mua.theo ttoi là ai thích xe gì mua xe đó.các bac kko có cái đầu con mắt để phân biêt a.đừng nghe ai noi j?hãy lái và cảm nhận.nhat với hàn thì là xe rẻ tiền cả thôi.có gj hơn nhau.nhung xe hàn dẹp hơn.opition nhiều .hiên đai.nên tôi thích.
Diệu ngon mà thiếu bạn hiền là không thành tiệc được dồi, em cũng vào xin chén góp vui :D
Các cụ xay hay xao bảo bạn ấy chẻ trâu , cũng thâm niên số má phết đ ái chứ :))

Luu Lehong

Xe container
Mà mấy chú này như con tây lai cả, chẳng phải người V nên mở miệng là chê dân V ngồi đáy giếng :-??
Diệu ngon mà thiếu bạn hiền là không thành tiệc được dồi, em cũng vào xin chén góp vui :D
Các cụ xay hay xao bảo bạn ấy chẻ trâu , cũng thâm niên số má phết đ ái chứ :))
Thế hệ 9x, 20k mà bố đã cho tiền để mua K3 là khá rồi! Thời trước như em với các bác đang đi học để có cái xe đạp hay ra trường có cái ba bét nhè, cub 81 mà đi thì còn phải đổ nhiều mồ hôi lắm!
Rượu đang sẵn lại có mồi ngon, ae càng vui :D

lenguyenvu

Xe máy
formd;16801041.Này bạn trẻ ơi nói:
Chính ông đọc mà kô hiểu.Tôi hỏi giờ ông đi Brz và toy 86 hai cửa cái nào đẳng cấp hơn.tôi đag nói là giá trị thươg hiệu.toy thì có cổ phần ở industry chứ có gì.nhiêu hãng xe trung quốc vẫn mua của châu âu .kô có nghĩa xe đó của trug quốc,suv vàcuv khác nhau cái liền khối và kô liền khối chứ gì.tôi chỉ nhầm.forester phân khúc rav4 thui.mini coutry man nhiều người vẫn cho là suv đó thôi.con tôi.kô đi k3.tôi đi xe máy.vi nó bền và lành hơn con vios taxi chỏng đẻ nhiều.

otohagiang

Xe container
nếu 2 con xe đi như nhau, mọi thứ như nhau trừ cái logo khác nhau thì các bác mua con xe nào? con rẻ hơn hay con đắt hơn đến vài trăm củ?
là em thì vài trăm củ đó để dành làm ăn còn hơn không thì độ đẽo là được, thậm chí là bỏ ít tiền ra mua mệ nó cái logo con kia lắp vào, cũng chả ai biết đấy là đâu, còn lại ăn chơi phè phớn tẹt ga :))
chưa kể thương hiệu subaru ở mình hiện vẫn chưa có nhiều người biết đến lắm

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Chính ông đọc mà kô hiểu.Tôi hỏi giờ ông đi Brz và toy 86 hai cửa cái nào đẳng cấp hơn.tôi đag nói là giá trị thươg hiệu.toy thì có cổ phần ở industry chứ có gì.nhiêu hãng xe trung quốc vẫn mua của châu âu .kô có nghĩa xe đó của trug quốc,suv vàcuv khác nhau cái liền khối và kô liền khối chứ gì.tôi chỉ nhầm.forester phân khúc rav4 thui.mini coutry man nhiều người vẫn cho là suv đó thôi.con tôi.kô đi k3.tôi đi xe máy.vi nó bền và lành hơn con vios taxi chỏng đẻ nhiều.
Kụ cm bằng điện thoại hay sao mà liền một mạch thế, iem ra sức đọc mãi mới hiểu, hehe

lenguyenvu

Xe máy
nếu 2 con xe đi như nhau, mọi thứ như nhau trừ cái logo khác nhau thì các bác mua con xe nào? con rẻ hơn hay con đắt hơn đến vài trăm củ?
là em thì vài trăm củ đó để dành làm ăn còn hơn không thì độ đẽo là được, thậm chí là bỏ ít tiền ra mua mệ nó cái logo con kia lắp vào, cũng chả ai biết đấy là đâu, còn lại ăn chơi phè phớn tẹt ga :))
chưa kể thương hiệu subaru ở mình hiện vẫn chưa có nhiều người biết đến lắm
Đúng là dân quê.đi ôtô mà sợ tốn tiền.sơ hư.ông là người tộc à.nơi đó có điện kô biết....subaru mà ông nói đi như toy.thi....ông cũng kô biết gì về xe như tôi.

otohagiang

Xe container
Đúng là dân quê.đi ôtô mà sợ tốn tiền.sơ hư.ông là người tộc à.nơi đó có điện kô biết....subaru mà ông nói đi như toy.thi....ông cũng kô biết gì về xe như tôi.
thứ nhất, em là dân quê, gốc em ở Bắc Giang, nơi em lớn lên và trưởng thành, gây dựng cơ nghiệp là cao nguyên đá Hà Giang
thứ 2, quê em thỉnh thoảng mới bị cắt điện 1-2 tiếng, còn đỡ hơn thủ đô Hà Lội
thứ 3, tìm hiểu xem SUBARU BRZ với TOY 86 nó giống nhau như nào nhé ;) biết hãy nói không thì ngậm lại cho nó lành
thứ 4, em chưa thừa tiền để mua 1 con xe chạy không sợ hỏng hóc, em đi bản nhiều lắm, 1 con xe hay hỏng thỉnh thoảng nằm giữa đường có nên mua trong thời điểm kinh tế khó khăn này không nhỉ?
thứ 5, bác thì kinh rồi, đi xe không sợ tốn tiền và không sợ hỏng :P thế mà vẫn đi xe HÀN :))
thứ 6: nhà em có 2 con xe rất rất cỏ so với K3 nhà bác là LAND CRUISER của em và CAMRY của vợ em, nói là hưởng thụ thì hơi quá đáng nhưng em chưa thấy bao giờ 2 con xe này đi không sướng cả và chạy còn chả phải lo nó hỏng nữa chứ, ổ ôi sướng thế cơ mà :P, tiền mua MER AMG cao cấp thì em chưa có, nhưng nhắm cỡ con MER E400 AMG thì em hoàn toàn cân được thậm chí là S400 nhưng đủ tiền là 1 chuyện, còn đủ thứ đau đầu đằng sau cái mua được ấy, nên em chưa dám liều mình chơi xe ĐỨC đâu
còn chuyện hiểu về xe như nào thì có các bác trong này đánh giá chứ bác chưa đủ tầm bình loạn về em đâu, thật đấy, nên tốt nhất bác tìm 1 chỗ nào đó tĩnh tâm nghiên cứu thêm nữa đi :)

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Box này ngày càng vui...bó tay với Vios vs K3, giờ sang cả Subaru và Mini, Jaguar.... Không biết đến xe gì thì hết :))

X-trails

Xe cút kít
Box này ngày càng vui...bó tay với Vios vs K3, giờ sang cả Subaru và Mini, Jaguar.... Không biết đến xe gì thì hết :))
Subaru đi hay phết đấy kụ, hồi năm 1998 -2001 iem chạy subaru legacy của VMC khá ngon. Song hồi đó giá cả hợp lý, còn bây h thì định giá cao quá.

tienaka88

Xe hơi
Website
www.htauto.com.vn
Đối với người sử dụng xe để chơi thì khuyên bác lên sài K3 nhiều tính năng tiện ích, còn bác muốn kinh doanh như taxi hay dùng xe để làm dịch vụ thì Vios là số 1.

coolpix8700

Xe ngựa
Đối với người sử dụng xe để chơi thì khuyên bác lên sài K3 nhiều tính năng tiện ích, còn bác muốn kinh doanh như taxi hay dùng xe để làm dịch vụ thì Vios là số 1.
Ý bác là cái "thiếu ra"?
Chỉ các "thiếu ra" mới có phụ huynh cấp tiền để đi chơi chứ thời buổi này ai muốn có tiền chả phải bò ra mà kiếm!!!

Hoa Vinh

Xe tải
Chưa bàn về các tính năng, hiệu quả 2 con này nhưng phải nói một khi đã chơi K3 nó làm chủ xe tự tin lên hẳn các cụ nhể :D

X-trails

Xe cút kít
Chưa bàn về các tính năng, hiệu quả 2 con này nhưng phải nói một khi đã chơi K3 nó làm chủ xe tự tin lên hẳn các cụ nhể :D
Cái này thì nó phụ thuộc vào chủ nhân, nếu chủ nhân coi K3 là thời thượng và đánh giá hơn Vios thì đương nhiên chủ nhân sẽ tự tin hơn. Còn vẫn coi K3 là thời thượng, lựa chọn nó song lại k tự tin thì chắc hẳn đang tự ti. hehe

lenguyenvu

Xe máy
otohagiang.16804921 nói:
thứ nhất, em là dân quê, gốc em ở Bắc Giang, nơi em lớn lên và trưởng thành, gây dựng cơ nghiệp là cao nguyên đá Hà Giang
thứ 2, quê em thỉnh thoảng mới bị cắt điện 1-2 tiếng, còn đỡ hơn thủ đô Hà Lội
thứ 3, tìm hiểu xem SUBARU BRZ với TOY 86 nó giống nhau như nào nhé ;) biết hãy nói không thì ngậm lại cho nó lành
thứ 4, em chưa thừa tiền để mua 1 con xe chạy không sợ hỏng hóc, em đi bản nhiều lắm, 1 con xe hay hỏng thỉnh thoảng nằm giữa đường có nên mua trong thời điểm kinh tế khó khăn này không nhỉ?
thứ 5, bác thì kinh rồi, đi xe không sợ tốn tiền và không sợ hỏng :P thế mà vẫn đi xe HÀN :))
thứ 6: nhà em có 2 con xe rất rất cỏ so với K3 nhà bác là LAND CRUISER của em và CAMRY của vợ em, nói là hưởng thụ thì hơi quá đáng nhưng em chưa thấy bao giờ 2 con xe này đi không sướng cả và chạy còn chả phải lo nó hỏng nữa chứ, ổ ôi sướng thế cơ mà :P, tiền mua MER AMG cao cấp thì em chưa có, nhưng nhắm cỡ con MER E400 AMG thì em hoàn toàn cân được thậm chí là S400 nhưng đủ tiền là 1 chuyện, còn đủ thứ đau đầu đằng sau cái mua được ấy, nên em chưa dám liều mình chơi xe ĐỨC đâu
còn chuyện hiểu về xe như nào thì có các bác trong này đánh giá chứ bác chưa đủ tầm bình loạn về em đâu, thật đấy, nên tốt nhất bác tìm 1 chỗ nào đó tĩnh tâm nghiên cứu thêm nữa đi :)
Nói như ông là mec nó dễ hư lắm dễ hư hơn toy của ông nên ông chọn toy đó mà,Ông khinh người thì có người khinh ông thôi,êch ngồi giếng thì mới xem thường người khác.ai nói ông tôi đi k3.khoe mẻ như ông thì tôi đang đi Bugati có ai biết.con land chắc nuốt xăng phải biết.kinh tế gì.xe hư ông lặn xuông hà nội sửa,chứ kia 3s ở tỉnh nào kô có.
Cai nào kinh tế hơn chắc ông rõ nhất.ông củng như nhiều toy khác.đi xe toy nên chê bai xe khác,kĩ sư và thiết kế của họ.thê giới còn khen họ chứ ông là j mà chê xe hàn.no mà tệ thế sao nó cứ phát triển ầm ầm.nơi nào kô có kia va huyndai ,chưa kể xe tải.xe khách giường nằm kia hd đầy đường,chắc họ dại hơn ông nên mới mua hàn xẻng gì nữa.sao kô thấy xe chất lương cao ,xe tải toyota,sao ở việt nam toàn là huyndai kia kô kìa ,xe họ chở khách.1 tháng họ đi bằng cả năm ông đi.xe toàn cất sợ muỗi đốt mà kô bền mới lạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanaltis2009

Xe buýt
Ko biết các bác nhiều tiền nghĩ sao. Nhưng cơ quan em, mọi người mua xe đều theo quan điểm.
Khoan hãy bàn về giá cả,( Nhiều ng thừa khả năng mua đc cả mec đấy ah)
Thứ nhất là ăn chắc mặc bền
Thứ hai là hiệu quả kinh tế ( xe càng ăn ít xăng càng tốt) thời buổi kinh tế khó khăn mà.
Cuối cùng là giá trị sau khi dùng và muốn bán lên đời, xe càng giữ giá càng tốt.
Thế nên xe nhật là đáp ứng đủ hết các yêu cầu trên.

coolpix8700

Xe ngựa
Đấy là ở cơ quan bác mọi người vẫn mới coi cái ô tô là phương tiện đi lại, chỉ di chuyển trong thành phố hôm nào không có ô tô vác xe máy đến cơ quan cũng chẳng sao cả. Còn tụi em khi coi nó là phương tiện phụ vụ công việc, không có ô tô nếu biết trước thuê xe không sao, nhưng nó sổ mũi dọc đường có khi thành tai họa thì mấy tiêu chí đầu của bác như ăn chắc mặc bền - hay nói nôm na là luôn được đi đến nơi về đến chốn là tiêu chí hàng đầu. Cái xe chỉ chạy 5 năm hay hơn một chút là trong sổ sách bị khấu hao sạch, nên "giữ giá" cũng không được để ý, nhưng cũng lại vì nó dù đã bị khấu hao rồi nhưng dùng tiếp vẫn còn rất tốt (còn lâu mới hỏng - người mua lại không phải đầu tư thay thế nhiều ) nên "giữ giá" lại là một hệ quả tất nhiên!
Nhiều người phỉ báng tiêu chí giữ giá. Chắc chắn chẳng ai, kể cả người có rất nhiều tiền, bỏ nhiều tiền mua 1 đống sắt, mua được hôm trước hôm sau đã phải tiễn nó lên Thái Nguyên, hay 1 cái xe chỉ được coi là hạng khá nhưng sẽ lại phải bỏ thêm rất nhiều tiền để nó chạy được -> giữ giá chỉ là cách nhìn hay lựa chọn của 1 cái xe "bền"!

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Nói như ông là mec nó dễ hư lắm dễ hư hơn toy của ông nên ông chọn toy đó mà,Ông khinh người thì có người khinh ông thôi,êch ngồi giếng thì mới xem thường người khác.ai nói ông tôi đi k3.khoe mẻ như ông thì tôi đang đi Bugati có ai biết.con land chắc nuốt xăng phải biết.kinh tế gì.xe hư ông lặn xuông hà nội sửa,chứ kia 3s ở tỉnh nào kô có.
Cai nào kinh tế hơn chắc ông rõ nhất.ông củng như nhiều toy khác.đi xe toy nên chê bai xe khác,kĩ sư và thiết kế của họ.thê giới còn khen họ chứ ông là j mà chê xe hàn.no mà tệ thế sao nó cứ phát triển ầm ầm.nơi nào kô có kia va huyndai ,chưa kể xe tải.xe khách giường nằm kia hd đầy đường,chắc họ dại hơn ông nên mới mua hàn xẻng gì nữa.sao kô thấy xe chất lương cao ,xe tải toyota,sao ở việt nam toàn là huyndai kia kô kìa ,xe họ chở khách.1 tháng họ đi bằng cả năm ông đi.xe toàn cất sợ muỗi đốt mà kô bền mới lạ.
vấn đề xe tải thì xin lỗi bác nhé, bác tìm lại còm của em ở thớt này hay hỏi lại chính bác COOLPIX xem, em nghiêng về xe nào, trong khi bác ấy luôn cho xe isuzu là chuẩn thì em một mực bênh hd, vì em chay xe tải khá nhiều rồi, giờ để phục vụ cho làm ăn nhà em cũng mới có thêm 2 chú tải hyundai luôn? bác không rõ thì đừng chém bậy bạ, muốn cãi nhau thì tìm hiểu đối thủ trước đi :P, còn xe tải của TOY bác ra đường ngắm mấy con xe HINO ý nhé :P
kia 3s á? bác lên hà giang nhà em đi, có em mời bác 1 trận nhậu tưng bừng, không có thì em xử bác tại trận nhé? bốc phét quen mồm rồi chăng? không biết thì im đi cho xong, trước em có đi xe HÀN đấy, là HD SONATA, có ai mà không biết em vào đây chém nhau tưng bừng SONATA và CAMRY hay SANTAFE và FORTUNER chứ :)) chứ em chưa bao giờ bênh TOY chê hãng khác đâu nhé ;)
ai khinh ai trước, bác bảo em dân quê sợ tốn tiền cơ mà :P LAND nó ăn lắm nhưng nó phục vụ em, đi sướng mông, và công việc của em cần nó, ok, cái chính là em nuôi được nó là được, chưa kể xe TOY trên em cũng dễ sửa, gara bạn em sửa được tuốt nên em chả ngại, nhưng với mer bmw thì bó tay, muốn sửa lại nhọc công về thủ đô, 1 minh chứng cho sự hiểu biết rất cao siêu của bác đấy :))