[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

ZARA

Xe tải
Em làm bên LIV, em xin phép các cụ nhé, các cụ đừng ném đá em, vì em cũng là nhân viên thôi. Nếu những lời em nói khiến các cụ bực mình thì cho em xin lỗi nhé!
Về việc này em thấy;
- Thứ nhất: Các cụ nhà mình cứ thấy bảo hiểm nó không bồi thường là lại nói là lừa đảo, rồi BH chạy làng...Bảo hiểm là bồi thường cho những tổn thất xảy ra trong những trường hợp không thể lường trước, bảo hiểm nó quy định rành rành ra là vi phạm luật giao thông sẽ không được bồi thường, vậy mà cụ lại để cho mấy thằng công an nó khai là vi phạm luật giao thông là đi quá tốc độ. Trường hợp này, cụ biết là mình buồn ngủ rồi mà vẫn cố tình lái xe, cái này sẽ là cố tình.
- Thứ hai: Trong điều khoản của LIV ghi rõ ràng những điều khoản loại trừ và phạm vi bảo hiểm, các cụ mua bảo hiểm xong cũng chả đọc, xong rồi lúc gì xảy ra tổn thất mà không được bồi thường lại bảo hãng bảo hiểm là lừa đảo. Vậy các cụ thử đi mua hãng bảo hiểm trong nứoc xem, khi mua BH, nó cho cụ 3 tờ hợp đồng, quy định điều khoản thì chả rõ ràng, có gì xảy ra các cụ cũng chả biết đằng nào mà cãi. với lại BH trong nước nó có đặc điểm đặc trưng đó là: khi mua bảo hiểm các cụ phải thân, quen, thì sau này làm bồi thường nó mới dễ.
Em không phải PG gì đâu, nhưng thực sự là vậy đấy cụ ah, bảo hiểm trong nước nếu các cụ có mối quan hệ từ trước hoặc là khách hàng lớn thì họ sẽ giải quyết bồi thường nhanh, còn nếu không thì phải ký tá giấy tờ rất nhiều, có khách hàng của em kêu khi họ tham gia bảo hiểm trong nước, đi làm bồi thường nhanh thì họ bồi dưỡng giám định ít tiền thì mới ok, còn với LIV các cụ có thân quen thế nào thì cũng không quyết định làm nhanh hay làm chậm, vì LIV làm việc tất cả đều qua hệ thống, khi xảy ra tổn thất Kh gọi hotline thông báo, sau đó bên hotline sẽ hướng dẫn cụ thể.
Trong một số trường hợp, VD như cụ chủ thớt, nếu cụ gọi cho người bán cho cụ trước để hỏi xem cách giải quyết thế nào thì chắc sẽ không ra cơ sự này.
Xin khẳng định với các cụ lần nữa là mọi hãng bảo hiểm nó đều sẽ không bồi thường cho trường hợp vi phạm luật giao thông đâu cụ nhé!

Chạy nhanh không các cụ ném em
Bác này ăn nói hàm hồ quá, đừng gọi các anh công an là thằng và cũng không nên gọi đối thủ là nó #:-s
Mấy anh CAGT bị Li của bác lùa đấy chứ, công văn đi lại vài lần rồi tự ra cái lỗi đấy. Bác chủ chưa ghi lại lời khai và ký vào biên bản yêu cầu bồi thường thì vẫn có thể phải viết 1 bản mới với đầy đủ chữ ký. Trong trường hợp này nếu lỗi vi phạm vượt quá tốc độ do vô ý thì chả hiểu Li còn vin vào đâu để từ chối nữa không :-?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hình như cụ làm kinh doanh chuyên nghiệp, cụ nên học nhanh 1 trường luật nào đó nếu không cụ lại bị lừa giống chủ thớt đó. b-) Thời buổi này cháu thấy kinh doanh người ta lừa nhau nhiều lắm cụ ạ. :))
Giả sử cụ chủ thớt vay ngân hàng, vậy tổn thất đó đựoc tính vào đâu Ngân hàng-Cá nhân? Trong khi đó bảo hiểm từ chối!!. Em phải học Luật thôi, để còn ngó ngàng bảo hiểm Liv

SmallRiver

Xe điện
mrs lệ nói:
Em làm bên LIV, em xin phép các cụ nhé, các cụ đừng ném đá em, vì em cũng là nhân viên thôi. Nếu những lời em nói khiến các cụ bực mình thì cho em xin lỗi nhé!
Về việc này em thấy;
- Thứ nhất: Các cụ nhà mình cứ thấy bảo hiểm nó không bồi thường là lại nói là lừa đảo, rồi BH chạy làng...Bảo hiểm là bồi thường cho những tổn thất xảy ra trong những trường hợp không thể lường trước, bảo hiểm nó quy định rành rành ra là vi phạm luật giao thông sẽ không được bồi thường, vậy mà cụ lại để cho mấy thằng công an nó khai là vi phạm luật giao thông là đi quá tốc độ. Trường hợp này, cụ biết là mình buồn ngủ rồi mà vẫn cố tình lái xe, cái này sẽ là cố tình.
- Thứ hai: Trong điều khoản của LIV ghi rõ ràng những điều khoản loại trừ và phạm vi bảo hiểm, các cụ mua bảo hiểm xong cũng chả đọc, xong rồi lúc gì xảy ra tổn thất mà không được bồi thường lại bảo hãng bảo hiểm là lừa đảo. Vậy các cụ thử đi mua hãng bảo hiểm trong nứoc xem, khi mua BH, nó cho cụ 3 tờ hợp đồng, quy định điều khoản thì chả rõ ràng, có gì xảy ra các cụ cũng chả biết đằng nào mà cãi. với lại BH trong nước nó có đặc điểm đặc trưng đó là: khi mua bảo hiểm các cụ phải thân, quen, thì sau này làm bồi thường nó mới dễ.
Em không phải PG gì đâu, nhưng thực sự là vậy đấy cụ ah, bảo hiểm trong nước nếu các cụ có mối quan hệ từ trước hoặc là khách hàng lớn thì họ sẽ giải quyết bồi thường nhanh, còn nếu không thì phải ký tá giấy tờ rất nhiều, có khách hàng của em kêu khi họ tham gia bảo hiểm trong nước, đi làm bồi thường nhanh thì họ bồi dưỡng giám định ít tiền thì mới ok, còn với LIV các cụ có thân quen thế nào thì cũng không quyết định làm nhanh hay làm chậm, vì LIV làm việc tất cả đều qua hệ thống, khi xảy ra tổn thất Kh gọi hotline thông báo, sau đó bên hotline sẽ hướng dẫn cụ thể.
Trong một số trường hợp, VD như cụ chủ thớt, nếu cụ gọi cho người bán cho cụ trước để hỏi xem cách giải quyết thế nào thì chắc sẽ không ra cơ sự này.
Xin khẳng định với các cụ lần nữa là mọi hãng bảo hiểm nó đều sẽ không bồi thường cho trường hợp vi phạm luật giao thông đâu cụ nhé!

Chạy nhanh không các cụ ném em
- Thứ nhất, em chưa ký bất kỳ 1 tờ giấy nào chứ đừng nói ký khống
- Li đề nghị CA xác định lại cho ra lỗi, em cũng có thể đề nghị giám định lại lần nữa để cho hết lỗi, trả về đúng thực tế đó là em không lỗi.
- Nhân viên giám định của Li có thái độ khó chịu khi em họi điện nhờ tư vấn, gọi khoảng 20 lần mới nghe máy 1 lần và còn bảo em đừng gọi nữa. Ngay từ đầu em đã đặt vấn đề nhờ chú ấy giúp rồi mà....
- Bác không phải chạy, cứ ở lại mà xem anh em phát biểu! Thông cảm cho bác, lẽ thường tình ăn cây nào rào cây ấy thôi (ví dụ vấn đề cháy xe, Li không đền do chập điện còn những hãng khác có thì bác thấy nó được hay không đươc?). Còn em sai thì em chịu nhưng có cảm giác như bị lừa ấy. Cho nên, bài học trong TH của em các bác đừng để mắc phải.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Mua bảo hiểm để đề phòng rủi ro , như thế này thì đề phòng làm gì nữa ?
Tất cả các loại bảo hiểm đều để phòng rủi ro, nhưng nếu thực hiện đúng nguyên tắc thì các hãng bảo hiểm hoặc họ không bán bảo hiểm cho người có nguy cơ rủi ro cao hay nếu có bán thì giá sẽ rất cao. Không chỉ bảo hiểm xe cộ, mà ngay như bảo hiểm sức khoẻ, nhân thọ.... cũng đều như vậy cả!
Bảo hiểm (nào cũng thế) khi người mua trả tiền sẽ được ký vào 1 bản hợp đồng. Người Việt mình quen làm việc theo đường mòn, theo các mối quen biết... và coi như pháp luật là chuyện của người khác. Khi ký tên mình vào một bản hợp đồng thì với bất cứ ai, người trong nước cũng như người ngoài nước cần phải đọc kỹ, đặc biệt với những bản in sẵn có in cả chữ nhỏ, chữ to càng phải đọc kỹ phần họ in nhỏ. Các điều khoản ghi trong hợp đồng là để cả 2 bên phải thực hiện, cả người bán bảo hiểm và người mua. Bên vi phạm sẽ phải chấp nhận bị phạt. Khi gửi tờ hợp đồng (2 bản) họ không bao giờ bắt người mua phải ký ngay, nếu không hiểu có thể nhờ người khác (văn phòng luật sư) tư vấn, không đồng ý có thể không ký (và tất nhiên không trả tiền)!
Trong trường hợp ở đây xxx trả lời như vậy là vô trách nhiệm dù em có viết là biên bản họ có thể ghi như thế nào giúp mình. Em chỉ tự hỏi việc chạy quá tốc độ trước tai nạn có ai làm chứng ngoài lái xe, tại sao lại ghi như vậy vào biên bản. Em xin cam đoan với cái biên bản như vậy kể cả sang các hãng bảo hiểm khác, không 1 ông nào dám ký duyệt để bồi thường cả (giữ cái biên bản ấy trong hồ sơ, người ký duyệt chắc sẽ phải bồi thường lại cho hãng khi bị kiểm tra). Rất thân quen thì họ chỉ ngầm cho phép thay cái biên bản ấy!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
coolpix8700 nói:
Tất cả các loại bảo hiểm đều để phòng rủi ro, nhưng nếu thực hiện đúng nguyên tắc thì các hãng bảo hiểm hoặc họ không bán bảo hiểm cho người có nguy cơ rủi ro cao hay nếu có bán thì giá sẽ rất cao. Không chỉ bảo hiểm xe cộ, mà ngay như bảo hiểm sức khoẻ, nhân thọ.... cũng đều như vậy cả!
Bảo hiểm (nào cũng thế) khi người mua trả tiền sẽ được ký vào 1 bản hợp đồng. Người Việt mình quen làm việc theo đường mòn, theo các mối quen biết... và coi như pháp luật là chuyện của người khác. Khi ký tên mình vào một bản hợp đồng thì với bất cứ ai, người trogn nước cũng như người ngoài nước cần phải đọc kỹ, đặc biệt với nhưng bản in sẵn có in cả chữ nhỏ, chữ to càng phải đọc kỹ phần họ in nhỏ. Các điều khoản ghi trong hợp đồng là để cả 2 bên phải thực hiện, cả người bán bảo hiểm và người mua. Bên vi phạm sẽ phải chấp nhận bị phạt. Khi gửi tờ hợp đồng (2 bản) họ không bao giờ bắt người mua phải ký ngay, nếu không hiểu có thể nhờ người khác (văn phòng luật sư) tư vấn, không đồng ý có thể không ký (và tất nhiên không trả tiền)!
Trong trường hợp ở đây xxx trả lời như vậy là vô trách nhiệm dù em có viêt là biên bản họ có thể ghi như thế nào giúp mình. Em chỉ tự hỏi việc chạy quá tốc độ trước tai nạn có ai làm chứng ngoài lái xe, tại sao lại ghi như vậy vào biên bản. Em xin cam đoan với cái biên bản như vậy kể cả sang các hãng bảo hiểm khác, không 1 ông nào dám ký duyệt để bồi thường cả. Rất thân quen thì họ chỉ ngầm cho phép thay cái biên bản ấy!
Bác nhầm, BH khác được (trừ trường hợp họ mới thay đổi cho bằng Li) . Còn vấn đề ở đây là họ gài mấy ông xxx bác ạ. Để em hỏi xem họ có thể sửa lại được không, vì VN mình hay có trò cái sau phủ nhận cái trước được mà!

Chỉnh sửa cuối:

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
điều khoản mà fix rồi thì cụ làm thế nào được. giờ chỉ có cách là lách cái luật của nó thôi. tốt nhất là quen anh em BH nào thì mua BH đấy.đến khi mình bị họ biết cách lách cho mình.

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc em không nhầm lắm đâu!
Mà có viết như thế cũng để trao đổi để những người chưa mắc phải để ý tránh. Mua bảo hiểm em bị thiệt rất nhiều vì trả bao nhiêu tiền thì cũng chỉ để cuối năm giáp tết sơn tút lại mấy chỗ sước trên thân xe, không cần bảo hiểm thì chỉ mất 1/5 số tiền đóng là quá đủ.
Nhưng ai đoán trước được chữ ngờ và có chọn Li vì em cũng chẳng quen ai làm bảo hiểm mà thấy thủ tục bên này họ làm tương đối nhanh cho các trường hợp nhẹ. Chứ so về giá, chắc Li thuộc loại cao nhất-nhì. Còn bị nặng chắc họ cũng như các hãng khác, chẳng bao giờ nhanh cả (cũng như ở các lĩnh vực khác khi phải phê duyệt 1 hợp đồng lớn chắc cả 2 bên tham gia hợp đồng đều pahari cẩn thận hơn).

hilux14p

Xe buýt
chủ thớt cho e hỏi lại ,cái khoản cháy xe do chập điện li ko bồi thường à,e mua bh li vào cái chính là sợ cháy ,thế mà mấy e cứ cháy e đền mất xe e đền

SmallRiver

Xe điện
hilux14p nói:
chủ thớt cho e hỏi lại ,cái khoản cháy xe do chập điện li ko bồi thường à,e mua bh li vào cái chính là sợ cháy ,thế mà mấy e cứ cháy e đền mất xe e đền
Bác nẻn hỏi lại qua hotline 1800599998 sẽ rõ nhé bác, em đã hỏi đi hỏi lại mấy lần rồi, được giải thích: cháy do chập điện nếu không liên quan đến tai nạn thì không được bồi thường, nó là do NSX hoặc do người dùng tự lắp thêm đồ. Nếu lắp thêm thì phải là chính Hãng, có giấy chứng nhận đủ tiêu chuẩn kt, làm lại hồ sơ và tính giá bổ sung!

CuTiVoDich

Xe điện
Có ông nào xe đang mới tinh mà tự đâm đầu vào tường rồi đi đòi bảo hiểm đâu nhỉ, có phải ai ngồi trên xe cũng thuộc luật nằm lòng và không bao giờ vi phạm luật GT? Đến con người còn đêk biết ngày mai sống chết thế nào nữa là khi tham gia GT, mua BH để nó chia sẻ với mình lúc gặp rủi ro. Trước em thấy bên Liberty nói trong trường hợp xảy ra tai nạn va chạm, nếu mình sai thì Ly đền còn mình đúng thì tự đi mà bắt đền ông đâm vào mình, giá rổ thì chát mặc dù em mua cả năm không làm lần nào mà sang năm cũng chiết khấu ít quá nên em ứ mua nữa, xe cỏ nên mình tự BH vậy:D

Dungha

Xe điện
Nói chung sau 1 năm đầu mua bảo hiểm thì 2 năm vừa rồi em không thèm mua nữa vì lý do sau:
- tai nạn nhẹ chũng nó có giải quyết cho mình. Thủ tục không lằng nhằng lắm. ==> không nộp thì mình lôi tiền tươi đi sửa còn nhanh hơn và ít hơn.
- Tai nạn nặng. CHi phí sửa chữa cao. Nó bùng.==. Bực mình và cay cú. Chờ được vạ thì má đã sưng.
Không mua thì đâm đâu sửa đấy. nát xe thì vứt. người cứ không sao , không đâm vào ai là được. Xe hỏng thì chỉ là của đi thay người mà thôi.

SmallRiver

Xe điện
coolpix8700 nói:
Mà có viết như thế cũng để trao đổi để những người chưa mắc phải để ý tránh. Mua bảo hiểm em bị thiệt rất nhiều vì trả bao nhiêu tiền thì cũng chỉ để cuối năm giáp tết sơn tút lại mấy chỗ sước trên thân xe, không cần bảo hiểm thì chỉ mất 1/5 số tiền đóng là quá đủ.
Nhưng ai đoán trước được chữ ngờ và có chọn Li vì em cũng chẳng quen ai làm bảo hiểm mà thấy thủ tục bên này họ làm tương đối nhanh cho các trường hợp nhẹ. Chứ so về giá, chắc Li thuộc loại cao nhất-nhì. Còn bị nặng chắc họ cũng như các hãng khác, chẳng bao giờ nhanh cả (cũng như ở các lĩnh vực khác khi phải phê duyệt 1 hợp đồng lớn chắc cả 2 bên tham gia hợp đồng đều pahari cẩn thận hơn).
Để em làm đơn đề nghị bên CA xem xét lại, vì trên xe em có camera hành trình, có ghi lại hành trình tốc độ bằng GPS, xem lại thì tốc độ trước khi bị tai nạn đó xe em ở tốc độ 78 km/h, có cả tiếng phanh rít, vì đoạn đường đó có nhiều sỏi và bột đá nên xe không bám đường, xoay ngang và an tọa ở rãnh thoát nước! Bác cho em hỏi: đưa cái clip của camera trip ra liệu CA họ có chịu không ạ?

mrs lệ

Xe đạp
Mua của mợ được chiết khấu bao nhiêu %? Người quen em toàn xui mua của Liv, em cũng chuẩn bị mua bảo hiểm du lịch của Liv cho cả nhà sang tháng đi chơi đây. Em mua bảo hiểm các thứ toàn mua của Liv.

Sent from my iPad using Forum Runner
Cụ cho em xin cái contact nhé hoặc cụ gọi cho em! Các cụ nhà mình cứ yên tâm, em đảm bảo với các cụ là giá em báo là giá tốt nhất trên thị trường.

mrs lệ

Xe đạp
- Thứ nhất, em chưa ký bất kỳ 1 tờ giấy nào chứ đừng nói ký khống
- Li đề nghị CA xác định lại cho ra lỗi, em cũng có thể đề nghị giám định lại lần nữa để cho hết lỗi, trả về đúng thực tế đó là em không lỗi.
- Nhân viên giám định của Li có thái độ khó chịu khi em họi điện nhờ tư vấn, gọi khoảng 20 lần mới nghe máy 1 lần và còn bảo em đừng gọi nữa. Ngay từ đầu em đã đặt vấn đề nhờ chú ấy giúp rồi mà....
- Bác không phải chạy, cứ ở lại mà xem anh em phát biểu! Thông cảm cho bác, lẽ thường tình ăn cây nào rào cây ấy thôi (ví dụ vấn đề cháy xe, Li không đền do chập điện còn những hãng khác có thì bác thấy nó được hay không đươc?). Còn em sai thì em chịu nhưng có cảm giác như bị lừa ấy. Cho nên, bài học trong TH của em các bác đừng để mắc phải.
Em rất hiểu cảm xúc của bác bây giờ,
Bác cho em hỏi, bác gọi điện 20 lần mà LIV không nghe máy, bác gọi cho nhân viên giám định xe hay bác gọi cho tổng đài ah?
Nếu bác gọi cho tổng đài mà 20 lần không nghe máy thì em sẽ phản ánh giúp bác, còn em nói luôn với bác LIV làm việc không giống các công ty bảo hiểm trong nước là khi có sự cố gì lại đi nhờ vả đâu bác ah, bên này làm việc theo chứng cứ thực tế, và qua hệ thống. Các phòng ban trong LIV là tách biệt nhau, mỗi phòng một nhiệm vụ. trường hợp của bác em sẽ hỏi giúp bác xem hướng giải quyết bây giờ thế nào sao cho có lợi nhất cho bác.
- Còn trước hợp bác hỏi là cháy xe do chập điện có được bồi thường không, em xin trả lời bác là:
+Nếu chập điện do lỗi kỹ thuật của NSX sẽ không được bồi thường, vì cái này trách nhiệm thuộc về nhà sản xuất
+ Nếu chập điện do xăng, chuột cắn: đảm bảo các bác là vẫn được bồi thường.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Gọi cho nhân viên viên giám định đấy bác. Đồng ý với bác là Li làm việc với phong cách Mỹ! Nhưng chúng ta đang sống ở VN bác ạ, văn hóa phương đông nó khác với xứ sở cách ta nửa vòng trái đất, trong hoạn nạn nên có tình người, không nên cạn tàu ráo máng (ý em nói nhân viên của họ). Vụ này em không có time để đi đến cùng thôi chứ cái camera strip của em có ghi lại tường tận tốc độ lúc xảy ra tai nạn. Còn tâm trạng của em lúc này ư? Như vừa bị mất cắp thôi bác!

Chỉnh sửa cuối:

Mec180

Xe máy
Hức... E chưa mua nghe cũng kinh nhi

SmallRiver

Xe điện
coolpix8700 nói:
Chắc chắn bác nhầm, cái kiểu biên bản quá tốc độ này em đã có trước đây vài cái rồi ạ, có điều lúc đó BH của hãng khác!
Em còn giữ cái quy định của BV đây:

Còn của Li thì dài lắm, từ từ rồi em post!

Chỉnh sửa cuối:

economist

Xe tải
Bác làm cái văn bản, cần thiết thuê luật sư gửi kèm cái clip cho công an và bảo hiểm Liberty xem nó ý kiến sao.

mrs lệ

Xe đạp
Thứ 2 em đi làm, em sẽ check lại vụ này giúp bác, em cũng không muốn vì vụ này của bác mà LIV mất điểm trên diễn đàn.
Còn bác nói nhân viên của LIV cạn tàu ráo máng, bác không nên vơ đũa cả nắm như vậy. Em là người ngoài cuộc, nhưng chắc chắn em sẽ hỏi rõ ràng vụ này cho bác. Còn vụ này, nếu bác có bằng chứng rõ ràng vậy, thì bác phải đi tới cùng để đòi lại quyền lợi cho mình, bác đừng bỏ cuộc. Bác cho em biết tên nhân viên giám định đó đi, để mai em thử hỏi xem có giúp gì được bác không

hilux14p

Xe buýt
Gọi cho nhân viên viên giám định đấy bác. Đồng ý với bác là Li làm việc với phong cách Mỹ! Nhưng chúng ta đang sống ở VN bác ạ, văn hóa phương đông nó khác với xứ sở cách ta nửa vòng trái đất, trong hoạn nạn nên có tình người, không nên cạn tàu ráo máng (ý em nói nhân viên của họ). Vụ này em không có time để đi đến cùng thôi chứ cái camera strip của em có ghi lại tường tận tốc độ lúc xảy ra tai nạn. Còn tâm trạng của em lúc này ư? Như vừa bị mất cắp thôi bác!
bác bỏ tiền mua bh thì phải đòi quyền lợi chứ,còn việc ca và bh nhầm lẫn thì khiếu lại chứ bác