[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

quyennc

Xe tăng
Sáng nay em đã gọi cho hót nai, họ gửi mẫu tờ khai yêu cầu bồi thường cho em rồi, và cho em địa chỉ gửi vô tận Sài Gòn. Em sẽ cập nhật thông tin từng ngày cho các bác.
em cũng hóng vụ này. nhưng bác nhớ alo cho thằng bán hàng cho bác ấy, bác cứ nói nó hướng dẫn khai, nếu ko bác nói là ko bao giờ mua của nó nữa. em chúc bác thuận buồn suôi gió

vothuong888

Xe hơi
Kiểu gì dân ta cũng thiệt thoai

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Vậy là bây giờ bác mới được khai để làm bảo hiểm ! Muộn còn hơn không !
vothuong888 nói:
Kiểu gì dân ta cũng thiệt thoai
Hic, em mới xem lại mẫu đơn yêu cầu bồi thường của Li, trên đó thông báo đại khái là: không được thay thế hay sửa chữa xe bị thiệt hai khi chưa được sự nhất trí của Li, ngoại trừ đã có thỏa thuận trước bằng văn bản. Khổ chủ em lấy xe đi sửa mất rồi! Tóm lại là kiểu gì em cũng mắc!

Giờ em đâm ra sợ câu cú quá!

Chỉnh sửa cuối:

concopdenmitsu

Xe hơi
Vậy thì khó hi vọng rùi cụ ơi....Cái Bẫy Của Li quá lớn. Cụ bị dúi xuống cái hố sâu này ngay từ đầu rùi....Sợ thật...

quyennc

Xe tăng
Hic, em mới xem lại mẫu đơn yêu cầu bồi thường của Li, trên đó thông báo đại khái là: không được thay thế hay sửa chữa xe bị thiệt hai khi chưa được sự nhất trí của Li, ngoại trừ đã có thỏa thuận trước bằng văn bản. Khổ chủ em lấy xe đi sửa mất rồi! Tóm lại là kiểu gì em cũng mắc!

Giờ em đâm ra sợ câu cú quá!
úi. cụ sửa rồi thì nó từ chối 100% cụ ạ. em chia buồn với cụ.
sau vụ việc em tổng kết như sau
1- khi tai nạn cụ ko hỏi rõ quy trình và ko đc hướng dẫn khai cho chuẩn
2- cụ quá vội vàng sửa mà ko để nó giám định thiệt hại
3- cũng là cốt yêu: cụ hiền quá, để nó bắt nạt
chia buồn với cụ lần nữa

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
úi. cụ sửa rồi thì nó từ chối 100% cụ ạ. em chia buồn với cụ.
sau vụ việc em tổng kết như sau
1- khi tai nạn cụ ko hỏi rõ quy trình và ko đc hướng dẫn khai cho chuẩn
2- cụ quá vội vàng sửa mà ko để nó giám định thiệt hại
3- cũng là cốt yêu: cụ hiền quá, để nó bắt nạt
chia buồn với cụ lần nữa
Sau khi nhận thông báo từ chối bồi thường em tự sửa chứ chả lẽ để đấy! Còn thẩm định thì gara liên kết họ thẩm định rồi ạ. Em cũng sửa ở chính gara đó mà.

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
Sau khi nhận thông báo từ chối bồi thường em tự sửa chứ chả lẽ để đấy! Còn thẩm định thì gara liên kết họ thẩm định rồi ạ.
thế thì lại là 1 vấn đề khác nhé. bác có ảnh giám định là ok rồi. bác cứ tiến hành đi, em lại hóng tin bác

ngheowa

Xe tải
Chít thậ em cũng dùng BH này nhưng không để ý

concopdenmitsu

Xe hơi
Vậy mà em chẳng hiểu Liberty nó nổi tiếng theo nghĩa nào nữa....

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Kiểu gì bác chủ thớt cũng khổ ! Em thấy cái ảnh này bên OS , có bác nào biết vụ này là vụ nào không ?

nguồn: http://www.otofun.net/threads/369068-cac-bac-da-mua-bh-liberty-chu-y/page34

Em vừa nhờ anh Google xem lại về bảo hiểm của họ , thấy có nhiều chuyện phải xem lại khi mua bảo hiểm ,và thấy một bác có nick là small Baby bên webtretho hình như cũng giống trường hợp bác smallriver nhưng bị vào năm ngoái . Hehe các bác rút kinh nghiệm đừng lấy nick có chữ small nhé , em thấy giống nhau .
Ặc, chắc em phải đổi nick thành HugeRiver thôi!

concopdenmitsu nói:
Vậy mà em chẳng hiểu Liberty nó nổi tiếng theo nghĩa nào nữa....
Chiết khấu cao cho các đại lý bán xe. Ngày trước khi em mua xe các em sale ca ngợi Li lắm, nào là xe bị gì được cứu hộ, chả cần biên bản công an cứ đưa xe về đại lý là bọn em lo, bọn em tự giám định rồi sửa chữa bao giờ xong là anh chỉ việc lấy xe về.... Hôm vừa rồi đi về em cầm cái thông báo từ chối BT đặt trước mặt giám đốc và nói: PR cho Li lắm vào, kết quả đây này!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Theo link của bác, em đọc và không nhịn được cười với cái này: ""không chú ý quan sát”cũng là lỗi vi phạm giao thông. Căn cứ vào đó, Liberty đã giữ nguyên quyết định từ chối bồi thường."
Như vậy thêm một lưu ý cho các bác đang sử dụng BH của Li khi xe bị thiệt hại nặng, vì đây hầu như là câu cửa miệng của CAGT trong thông báo tai nạn. Ôi mệt quá, chắc em từ bỏ Li thôi dù được hay không được bồi thường!

NGUYEN T

Xe máy
Em bây giờ tình ngay lý gian! Bên CSGT không ngờ có vụ này liền táng luôn là quá tốc độ để em được đền, còn call cho em bảo hồ sơ ngon rồi nhé! Để em xin khai lại xem họ nói sao. Còn tiền thì em xác định mất, cho nhẹ cái đầu.
Nếu xxxx là của bên bác(theo ý bác trên đây).Bác có thể làm việc với họ,để ra được cái bằng chứng bác vượt quá tốc độ cho phép.Khi họ không có bằng chứng bác vượt quá tốc độ cho phép,rõ ràng họ phải hủy cái công văn gửi cho Li kia.
Vì bác chưa chính thức yêu cầu bồi thường,nên em thấy các cửa binh đều có lý và chí tình,để bác nhậ được bồi thường.
Chỉ và chỉ có thể,nếu có uẩn khúc gì đó mà bác không nêu ra đây.Thì mới không thực hiện được điều đó mà thôi.
Em xin chấm dứt góp ý ở đây.Mong bác toại nguyện.
Em thấy nhièu ý kiến trong này chỉ mang tính cách xả stress và chửi bới.
Đã là luật thì ta cứ theo luật và (đồng thời) lách luật mà làm.Bác quen Công An,bên Li bác chưa tiến hàng yêu cầu bồi thường.Vì vậy,chẳng có gì khó để xử lý.Một khi bác không yêu tiền.

Chỉnh sửa cuối:

bachlongviet

Xe hơi
Em vừa tìm thấy rất nhiều thông tin về bảo hiểm của Li , có nhiều trường hợp bị từ chối và bức xúc còn hơn bác nhiều , nhưng chả thấy ăn thua gì thì phải ? Em thấy bác này còn mệt hơn bác chủ thớt nhiều : http://phapluattp.vn/20111219111451713p0c1027/giai-quyet-tranh-chap-bang-to-roi.htm

Quả này bác chủ thớt mệt đây !
Em nghĩ cụ chủ thớt nên nói chuyện lại với bên Li, cung cấp các giấy tờ cần thiết và phù hợp chắc sẽ được thanh toán bồi thường thôi mà. Quan trọng là án tại hồ sơ (chủ xe phải cung cấp biên bản tai nạn cho công ty bảo hiểm) vậy bác chủ cứ cung cấp cho bên Li cái biên bản là bác chủ không bị vi phạm an toàn giao thông. (con chó chạy qua, giật mình đánh quá tay lái nên xe mới bị thế, lúc đó bác chủ không "thông báo tai nạn" cho bên Li nhé vì lúc tỉnh dậy bác ấy đang nằm trên giường bệnh rồi cơ mà)
Nhưng mà em hơi thắc mắc là hôm trước bác chủ lại đưa ra được cái "số hồ sơ tai nạn" ????

SmallRiver

Xe điện
bachlongviet nói:
Em nghĩ cụ chủ thớt nên nói chuyện lại với bên Li, cung cấp các giấy tờ cần thiết và phù hợp chắc sẽ được thanh toán bồi thường thôi mà. Quan trọng là án tại hồ sơ (chủ xe phải cung cấp biên bản tai nạn cho công ty bảo hiểm) vậy bác chủ cứ cung cấp cho bên Li cái biên bản là bác chủ không bị vi phạm an toàn giao thông. (con chó chạy qua, giật mình đánh quá tay lái nên xe mới bị thế, lúc đó bác chủ không "thông báo tai nạn" cho bên Li nhé vì lúc tỉnh dậy bác ấy đang nằm trên giường bệnh rồi cơ mà)
Nhưng mà em hơi thắc mắc là hôm trước bác chủ lại đưa ra được cái "số hồ sơ tai nạn" ????
"Số hồ sơ tai nạn" là sao ạ? Hôm CA làm BB, em có nói họ sao cho em thêm 1 bản và gửi về cho em, còn em phải tĩnh dưỡng để lấy lại tinh thần sau vụ chết hụt, em bị chứng suy nhược cơ năng sau tai nạn mà. Chính vì thế nên có bác hỏi tại sao cả tháng mà em chưa làm đơn yêu cầu bồi thường đấy ạ. À giờ em mới nhớ, em có mua thêm bảo hiểm tự nguyện cho người ngồi trên xe của Li, để em lấy chứng từ hóa đơn... thanh toán luôn thể!

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em hóng hớt vừa dow cái đơn yêu cầu Bồi thường do LIBERTY soạn sẵn và nhận thấy Mình ghi yêu cầu cũng chết mà ký cũng không xong. Thực tình em thấy LIBERTY chốt đầu, chốt đuôi.8-x
Cụ nên ghi nội dung phải chặt chẽ may ra thương lượng được.
Mặt khác, em thấy dân mình ký HĐ bảo hiểm LIBERTY dựa vào tình cảm nhiều và thường bỏ qua nội dung chi tiết (đa số là bất lợi cho người tiêu dùng); Vì vậy Cần đưa ra những thông báo rộng rãi đến đến phương tiện truyền thông về người tham gia bảo hiểm cần lưu ý hơn trước khi ký hơp đồng tham gia bảo hiểm. Và phải xem xét toàn diện .......@-)

SmallRiver

Xe điện
khumui nói:
Em hóng hớt vừa dow cái đơn yêu cầu Bồi thường do LIBERTY soạn sẵn và nhận thấy Mình ghi yêu cầu cũng chết mà ký cũng không xong. Thực tình em thấy LIBERTY chốt đầu, chốt đuôi.8-x
Mặt khác, em thấy dân mình ký HĐ bảo hiểm LIBERTY dựa vào tình cảm nhiều và thường bỏ qua nội dung chi tiết (đa số là bất lợi cho người tiêu dùng); Vì vậy Cần đưa ra những thông báo rộng rãi đến đến phương tiện truyền thông về người tham gia bảo hiểm cần lưu ý hơn trước khi ký hơp đồng tham gia bảo hiểm. Và phải xem xét toàn diện .......@-)
Bác dọa em phỏng? Theo bác thì họ chốt ở những cái gì ạ?

ZARA

Xe tải
Cái này em thấy đúng, riêng AFCA - Hội chống gian lận thương mại và bảo vệ người tiêu dùng TPHCM đã lên tiếng và dự định sẽ "xem lại các điều khoản trong hợp đồng của Liberty có phù hợp với luật pháp VN và đưa ra những thông báo rộng rãi đến đến phương tiện truyền thông về người tham gia bảo hiểm cần lưu ý hơn trước khi ký hơp đồng tham gia bảo hiểm."

Nguồn: http://www.otosaigon.com/forum/Bảo-hiểm-Liberty-từ-chối-bồi-thường-em-có-nên-khiếu-nại-không-m4918124-p4.aspx

conco4mat

Xe tăng
Bút sa..gà chết, quan trọng là cảnh báo cho những người...chưa chết.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Bác dọa em phỏng? Theo bác thì họ chốt ở những cái gì ạ?
Giá như lúc ký hợp đồng mua bảo hiểm mà họ trưng cái mẫu yêu cầu bồi thường này ra thì em dám chấc đến 60% khách mua chạy mất dép, 40% còn lại mua theo tình cảm. Em chỉ nghe ngóng, chả dọa được ai, nhưng đúng thì thôi!

SmallRiver

Xe điện
khumui nói:
Giá như lúc ký hợp đồng mua bảo hiểm mà họ trưng cái mẫu yêu cầu bồi thường này ra thì em dám chấc đến 60% khách mua chạy mất dép, 40% còn lại mua theo tình cảm. Em chỉ nghe ngóng, chả dọa được ai, nhưng đúng thì thôi!
Em thấy nó bình thường mà bác.