[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

conco4mat

Xe tăng
Em cũng không hiểu sao muốn thanh lý sớm hợp đồng lại phải tìm bác bán hàng , hôm nay em bận chưa ra xe tìm được cái card của bác bán hàng , chiều mai em sẽ ra xe tìm . Em hỏi các bác : Thế cái trụ sở của Li đóng ở đấy để làm gì ? để thu tiền thôi à ?

Hãng khác rõ ràng hơn của Li , còn của Li thì trừu tượng quá ? Mọi khi chả bao giờ em đọc cả .
Chắc chắn trong file của Bác do Li lưu trử không những có tên số đei65n thoại và chữ ký của người bán- làm hồ sơ; họ không muốn đưa ra thôi.
Bác yêu cầu lấy ra hồ sơ của bác thì chắn chắn có trong đó.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Cụ chủ, tìm đựoc số đt của bên sales cho cụ thì đưa lên đây nhé. Hóa ra cụ mua tận Nghệ An cơ à, thảo nào sales không chuyên nghiệp, từ sự không chuyên nghiệp của sales đó em dự cụ gọi ngay máy hotline nên họ chốt sổ rồi, dù sao bảo hiểm chỉ muốn thu không bao giờ phải chi.

SmallRiver

Xe điện
khumui nói:
Cụ chủ, tìm đựoc số đt của bên sales cho cụ thì đưa lên đây nhé. Hóa ra cụ mua tận Nghệ An cơ à, thảo nào sales không chuyên nghiệp, từ sự không chuyên nghiệp của sales đó em dự cụ gọi ngay máy hotline nên họ chốt sổ rồi, dù sao bảo hiểm chỉ muốn thu không bao giờ phải chi.
Em mua qua đại lý bán xe, nhưng khi bị thì ở gần Hà Nội nên bộ phận ở HN tiếp quản. Giá mà đưa về quê em thì mọi việc đã xong! Cụ có muốn biết người được phân công vụ này không, em PM cho cụ để lần sau có gặp hắn mà tránh nhé!

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Em chả có ý ném đá gì đâu bác ạ, nhưng em xin phép có ý kiến thế này:
1. Cụ phải tự xem lại mình về việc điều khiển phương tiện trong trạng thái buồn ngủ của cụ!
2. Nếu em là bảo hiểm, em sẽ nói như thế này, cụ buồn ngủ, sức khỏe không đảm bảo nhưng cụ vẫn "cố ý điều khiển phương tiện", cụ mà nói cụ chỉ vô ý lên xe, vô ý nổ máy, vô ý lái xe đi thì ... em chịu!
Thưa cụ, việc ra đường cũng là một rủi ro mà ai cũng biết, vậy thì việc "cố ý đi ra đường" có được quy vào việc cố ý như cụ nói không ạ ?
Hơn nữa, tất cả lái xe có ai tỉnh táo 100% khi lái xe không, ai chả có lúc hơi mệt mỏi, thậm chí cảm thấy hơi buồn ngủ tí chút, nhưng có phải vì thế mà tất cả phải dừng xe không ? Dĩ nhiên là không, vì còn tùy vào mức độ mệt mỏi và cảm giác buồn ngủ, nếu nhiều thì mới nên dừng xe chứ. Không có một quy định hay hướng dẫn nào của Luật hay của Li nói rằng mệt và buồn ngủ thế nào thì phải/nên dừng xe, cho nên việc quy kết cụ chủ thớt thấy buồn ngủ mà vẫn lái xe là cố ý thì chỉ là bao biện.
Không ai đánh đổi tính mạng, và tài sản trị giá nhiều trăm triệu đồng để lấy mấy chục triệu bảo hiểu, vì thế khẳng định là không ai cố ý cả .

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Khi nào xe cũ, hư, cố ý phá để đổi/thay đồ mới tì có thể nghĩ đến cố ý. Xe mới ai mà cố ý phá để thành đồ hư??

truong70

Xe tải
Em mua qua đại lý bán xe, nhưng khi bị thì ở gần Hà Nội nên bộ phận ở HN tiếp quản. Giá mà đưa về quê em thì mọi việc đã xong! Cụ có muốn biết người được phân công vụ này không, em PM cho cụ để lần sau có gặp hắn mà tránh nhé!
Theo dõi mấy ngày nay mình thấy cụ cứ công khai tên và số đt các nhân viên Li liên quan đế sự vụ này để anh em tránh: chú sale, chú giám định,....
Đang định đợi hết bảo hiềm để chui vào Li kiểu này chắc không dám nữa.

SmallRiver

Xe điện
Thưa cụ, việc ra đường cũng là một rủi ro mà ai cũng biết, vậy thì việc "cố ý đi ra đường" có được quy vào việc cố ý như cụ nói không ạ ?
Hơn nữa, tất cả lái xe có ai tỉnh táo 100% khi lái xe không, ai chả có lúc hơi mệt mỏi, thậm chí cảm thấy hơi buồn ngủ tí chút, nhưng có phải vì thế mà tất cả phải dừng xe không ? Dĩ nhiên là không, vì còn tùy vào mức độ mệt mỏi và cảm giác buồn ngủ, nếu nhiều thì mới nên dừng xe chứ. Không có một quy định hay hướng dẫn nào của Luật hay của Li nói rằng mệt và buồn ngủ thế nào thì phải/nên dừng xe, cho nên việc quy kết cụ chủ thớt thấy buồn ngủ mà vẫn lái xe là cố ý thì chỉ là bao biện.
Không ai đánh đổi tính mạng, và tài sản trị giá nhiều trăm triệu đồng để lấy mấy chục triệu bảo hiểu, vì thế khẳng định là không ai cố ý cả .
Em nhất trí với bác, lúc đấy mình đi theo ông bà luôn (dại mồm), chắc họ vẫn cho là cố ý đấy bác!

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Thuỷ kích ấy hả?

Tại em không còn đường nào để đi, thế mà có cha đi xe gầm cao lao lên phía trước làm sóng nước nó vỗ vào xe của em, trùm qua cả nắp capô trước lên tận kính lái. Sau đó xe em khực khực đi được 1 đoạn rồi chết máy hẳn. Đây này, lá với rẻ nó còn dính vào đây chưa đi mất.

Em đã tắt ngay máy và rút chìa khoá bỏ túi quần, rồi gọi kíu hộ. Sau đó nữa thì nhiều xe nữa cũng đi qua, Nước liên tục vỗ sóng vào xe em.

Nhớ chụp cho em cái hình trước khi bảo hiểm đến nhá.

ericfang8

Xe hơi
nói chung là bảo hiểm "chuyên nghiêp" nhất trong mấy vụ sước sơn thôi các bác, còn đâu dính đến va chạm thiệt hại lớn thì phải xem xét đặc biệt cẩn thận chứ

ZARA

Xe tải
Tình hình thế nào rồi bác chủ, update lên cho anh em biết với

SmallRiver

Xe điện
Có một điều em thấy rất bức xúc là biên bản công an GT không nói em vi phạm luật giao thông, nhưng sau đó vài tuần lại thòi ra cái thông báo nói rằng em vi phạm. Vậy cái thông báo này nó có thay thế được cái biên bản làn đầu không ạ?

economist

Xe tải
Cụ phải post 2 cái thông báo lên anh em mới chém được, chứ có biết lần 1 xxx nó thông báo thế nào đâu mà anh em kết luận được cái thông báo lần 2 có thay thế được không. Theo suy luận của em thì lần 1 xxx có cái thông báo là ghi nhận cụ bị tai nạn; sau đó cái thông báo lần 2 mới bảo cụ vị phạm nên mới bị tai nạn như vậy thì cũng chẳng có mâu thuẫn. Em nghĩ cụ nên làm cái đơn theo hướng dẫn có mrs lệ, chắc là Liberty cũng thấy hơi khoai vụ này vì các cụ trên of nhà mình chém kinh và phản ứng dữ dội quá nên mới bảo cụ làm cái công văn đề nghị thẩm định lạil.
Có một điều em thấy rất bức xúc là biên bản công an GT không nói em vi phạm luật giao thông, nhưng sau đó vài tuần lại thòi ra cái thông báo nói rằng em vi phạm. Vậy cái thông báo này nó có thay thế được cái biên bản làn đầu không ạ?

hilux14p

Xe buýt
bác nào bán li vào cho cháu hỏi tí ,tỉ dụ xe cháu đi không vi phạm gì bị thằng sau húc vào *** thì ai đền ,tỉ như cháu ko chạy quá tốc độ nhưng giật mình húc vào dít xxe trước thì có được bh ko?hay cả 2 trường hợp trên bh li đều ko bh nhỉ

SmallRiver

Xe điện
hilux14p nói:
bác nào bán li vào cho cháu hỏi tí ,tỉ dụ xe cháu đi không vi phạm gì bị thằng sau húc vào *** thì ai đền ,tỉ như cháu ko chạy quá tốc độ nhưng giật mình húc vào dít xxe trước thì có được bh ko?hay cả 2 trường hợp trên bh li đều ko bh nhỉ
Em đang là nạn nhân của vụ này nên em trả lới dùm Li nhé: cụ đúng thì thằng sau húc mít cụ nó đền, cụ đi sai (không giữ đúng khoảng cách theo qui định) húc mít thằng khác thì BHTNDS của cụ đền cho người ta, còn thân vỏ xe cụ thì cụ tự xử nhé.

concopdenmitsu

Xe hơi
Tình hình thế nào rồi cụ chủ thớt ơi? Cụ đã xong hồ sơ chưa để làm việc lại với Li....

hilux14p

Xe buýt
Như vậy là kiểu gì mình cũng móm , vậy mai em xin phép các bác em té trước cho nó lành , đỡ phải cãi nhau như bác về vô ý hay cố ý , mai có bác nào đi thanh lý hợp đồng sớm với em không ?
thế thì mua bh nào để mình ko may bị rủi ro để được hỗ trợ,e rất băn khoăn trước e mua li 1 cụ trong of kí ,giờ sắp hết hạn chả lẽ lại

SmallRiver

Xe điện
Tình hình thế nào rồi cụ chủ thớt ơi? Cụ đã xong hồ sơ chưa để làm việc lại với Li....
Em đã làm đơn xin thẩm định lại và gửi cho Li, đang chờ xem họ giả nhời ra răng!

thế thì mua bh nào để mình ko may bị rủi ro để được hỗ trợ,e rất băn khoăn trước e mua li 1 cụ trong of kí ,giờ sắp hết hạn chả lẽ lại
Rút kinh nghiệm và tránh vướng phải những vấn đề không lường trước được, cụ nên call một vòng các loại bảo hiểm đọc và nghiên cứu các điều khoản loại trừ, giảm trừ của họ, anh nào những điều khoản này càng ít thì càng tốt. Em không khuyên cụ bỏ Li vì đó là quyền lựa chọn của cụ. Chỉ có điều khi xảy ra cớ sự anh em mình đâm chém nhau còn mấy anh mắt xanh mũi lõ thì cười thầm!

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
Khi KH mua bảo hiểm vật chất của Li nếu xảy ra va chạm thì dù KH của Li sai hay đúng so với bên thứ 3 (k vi phạm luật giao thông) thì Li ưu tiên bảo hiểm cho KH của mình trước rồi dùng thế quyền để đòi bên thứ 3 (nếu bên thứ 3 sai) tất nhiên KH cũng hợp tác với bảo hiểm để đòi bên thứ 3.

vanhai0850

Xe tăng
Đây là lỗi khai của cụ ah. Li nó bắt có biên bản CSGT là đúng vì khi gọi lên đường dây nóng cụ lại bảo là có CSGT thì nó bắt là đúng.
Kinh nghiệm của em nhé, em cũng lần đầu bị và đòi quyền lợi bảo hiểm của em.
Em bị đâm vào mít xe ở Vinh lúc 4h sáng. Em để cho thằng cu em làm việc với 2 bên và XXX. Em gọi đến đường dây nóng của Li báo là giờ này, ngày này, tại ngõ này (em nghía xung quanh luôn có cái ngõ nào vừa xe đi lọt là được) tại trời tối, tao quay đầu xe không nhìn thấy được phía sau nên tao ủi hỏng mít xe, ngõ nhỏ lắm tường nhô ra thụt vào nên tao bị xước quanh xe luôn. Đường dây nóng Ok, anh định mang vào Gara nào, anh có làm luôn ở Vinh ko? Mình bảo cho anh vào Honda Mỹ Đình. Hôm sau em ra vào HD Mỹ Đình khai đúng như thế, bọn ở đấy chụp ảnh luôn, ngày sau thay mới luôn cho em ba đờ sốc sau luôn và là những vết xước nhỏ tiện thể làm luôn.
Bọn Li nó bẩu là nếu xước xung quanh không làm được 1 lần, ít nhất phải 2 lần, 2 biên bản mới được. Thế là em khai vào ngõ nhỏ, quay đầu nên xước lung tung, 1 lần là xong.

Sent from my iPad using Forum Runner
E thấy cụ khai chuẩn. Tốt nhất nếu có tai nạn lớn nên call cho sale bảo hiểm (nếu mua bảo hiểm ở gara thì nên hỏi sale bảo hiểm nào quản lý hợp đồng ) để được hướng dẫn vì sale là người đứng ra để đảm bảo quyền lợi cho KH và công ty