Các bác cho ý kiến về Camry 2.4 và ford Mondeo

GAT

Xe điện
bác ơi camry nội địa thì thân vỏ mỏng và độ chống ồn kém lém pác ah
còn mondeo thì tốn xăng lém
nói chung khó đây hj
hay chuyển mà đi xe nhập khẩu cho lành bác ah
Mông mới thì em sure là xăng cộ ~ Cam 2.4 LD.
Xe nhập thì Cam mẽo mới hơn Cam LD (dưng mờ giá ló cũng hơn nhiều) còn Cam đài loan thì chả hơn qué ghề Cam LD.

30zet

Xe tải
Mon. đi bác?

kokhodau

Xe buýt
Em thấy cam chạy nhan nhản ngoài đường=>hợp thời.

traubovt85

Xe tăng
Mondeo thực ra mà nhìn kỹ thì nó cũng đẹp đó chứ, ko đến nỗi tệ, võ dày, xe chạy cảm giác lại được đánh giá cao hơn Camry.

có điều nội thất nhìn chán quá, cứ như mấy cái taxi ấy hic hic nếu cải tiến về nội thất cho sang trọng lịch sự hơn đồ sộ hơn thì may ra, nhưng mà thằng Cam thì nó có thương hiệu ăn sâu vào tủy người VN nên thằng Mondeo dù có hơn camry cũng khó bán chạy được như Cam, nhìn thằng Hàn Xèng đi, k7 hay k5 của nó đều ăn đứt camry mọi mặt nhưng vẫn phải bó tay trước cái thương hiệu của thằng Cam ở VN đó thôi, dân mình thì bảo thủ khá nhiều nên muốn ăn được Cam thì hơi khó, ai thích thì cứ mua thôi chứ ko nên lăn tăn vì dù sao cam chạy nhiều rồi nhìn cũng chán.

nếu muốn ăn chắc mặc bền cho yên tâm thì mua Cam cũng ko phải là NGU DỐT gì đâu, tùy cách nhìn và cảm nhận nhưng nếu em là người cầm tiền thì sẽ có sự lựa chọn khác thích hợp hơn chứ ko như môt số cụ chỉ biết Cam ( ông già em cũng bảo thủ chỉ biết Cam )

oto16ahn

Xe điện
Cháu thích camry hơn Mondeo,cụ hợp con nào thì múc ợ

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Pót ở box Toy nghĩa là chủ thớt nghiêng về Cam rồi.

Alextran_81

Xe hơi
Hai xe chạy đều lành cả
Cam thì giữ giá
Mon thì cảm giác lái sướng
Nếu có tiền và thích chơi xe thì mua Mon: Đầm, êm, sướng
Nếu kinh tế thì mua Cam: Phổ thông, giữ giá, cảm giác lái bay hơn Mon

GAT

Xe điện
Mondeo thực ra mà nhìn kỹ thì nó cũng đẹp đó chứ, ko đến nỗi tệ, võ dày, xe chạy cảm giác lại được đánh giá cao hơn Camry.

có điều nội thất nhìn chán quá, cứ như mấy cái taxi ấy hic hic nếu cải tiến về nội thất cho sang trọng lịch sự hơn đồ sộ hơn thì may ra, nhưng mà thằng Cam thì nó có thương hiệu ăn sâu vào tủy người VN nên thằng Mondeo dù có hơn camry cũng khó bán chạy được như Cam, nhìn thằng Hàn Xèng đi, k7 hay k5 của nó đều ăn đứt camry mọi mặt nhưng vẫn phải bó tay trước cái thương hiệu của thằng Cam ở VN đó thôi, dân mình thì bảo thủ khá nhiều nên muốn ăn được Cam thì hơi khó, ai thích thì cứ mua thôi chứ ko nên lăn tăn vì dù sao cam chạy nhiều rồi nhìn cũng chán.

nếu muốn ăn chắc mặc bền cho yên tâm thì mua Cam cũng ko phải là NGU DỐT gì đâu, tùy cách nhìn và cảm nhận nhưng nếu em là người cầm tiền thì sẽ có sự lựa chọn khác thích hợp hơn chứ ko như môt số cụ chỉ biết Cam ( ông già em cũng bảo thủ chỉ biết Cam )
Chưa chuẩn và chuẩn !!!

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Em thì chưa sở hữu Mon bao giờ nên không dám bàn luận nhiều. Tuy nhiên từ kinh nghiệm của em, sở hữu Cam trong 1 năm ngoài tiền xăng thì tốn đúng có 450k tiền thay dầu và bảo dưỡng. Xài Cam đầu óc rất nhẹ nhõm vì không sợ hỏng vặt, phụ tùng hay sửa chữa chỗ nào cũng có, giá rẻ. Đồng thời không bao giờ phải lên OF hỏi những câu đại loại như "Tổng hợp các lỗi hay gặp của Camry và cách khắc phục" hay khổ sở chứng minh "Camry ăn xăng, tiếng đồn và sự thật" :)). Thêm 1 điều nữa, khi bán Camry thì trong vòng 2 ngày có 5 bác xông đến xem, không phải là ở nhà em giữa trung tâm HN mà là sang tận Long Biên chỗ em gửi xe, kể cả khi em không có ở đó, rồi 4 bác trả giá để mua ngay. Bán rồi giờ vẫn tiêng tiếc. Tất nhiên để có được những ưu điểm trên thì phải chấp nhận giá cả mua xe cao hơn. Gì cũng có giá của nó cả.

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Bác lại chọc vào tổ của các bác đạo Ford rồi. Mondeo đời mới bán mỗi tháng vài cái cũng bởi danh tiếng của thế hệ trước tạo ra đó thôi.

Em lục lại các thớt nói về Ford ở cả trên OF và OS thì các bác đạo Ford không chửi rủa các ý kiến xác nhận những nhược điểm của mấy nick gạo cội như Noza (thớt nói về lý do tại sao Ford lại bán kém ở VN - lập trên OF hồi đầu năm 2009) và Xedap (thớt về Ford Escape trên OS
Khoảng giữa 2010).

Em thì chưa sở hữu Mon bao giờ nên không dám bàn luận nhiều. Tuy nhiên từ kinh nghiệm của em, sở hữu Cam trong 1 năm ngoài tiền xăng thì tốn đúng có 450k tiền thay dầu và bảo dưỡng. Xài Cam đầu óc rất nhẹ nhõm vì không sợ hỏng vặt, phụ tùng hay sửa chữa chỗ nào cũng có, giá rẻ. Đồng thời không bao giờ phải lên OF hỏi những câu đại loại như "Tổng hợp các lỗi hay gặp của Camry và cách khắc phục" hay khổ sở chứng minh "Camry ăn xăng, tiếng đồn và sự thật" :)). Thêm 1 điều nữa, khi bán Camry thì trong vòng 2 ngày có 5 bác xông đến xem, không phải là ở nhà em giữa trung tâm HN mà là sang tận Long Biên chỗ em gửi xe, kể cả khi em không có ở đó, rồi 4 bác trả giá để mua ngay. Bán rồi giờ vẫn tiêng tiếc. Tất nhiên để có được những ưu điểm trên thì phải chấp nhận giá cả mua xe cao hơn. Gì cũng có giá của nó cả.

Cam thì rất lành nhưng ngồi bồng bềnh lắm. nghe tiếng đóng cửa của cam (trừ cam Mỹ) thấy lạ quá

nguyenducduy

Xe điện
CỤ chủ thớt sang box ford hỏi xem để các cụ đi Ford phân tích ưu nhược điểm của Ford MOn, chứ các cụ đi Cam có thường xuyên được đi Ford đâu mà phân tích được.
Emnghic không nói đến chuyện mua bán, Nhờ các cụ nhà Toy phân tích Cam, Nhờ các cụ nhà Ford phân tích Mon, xong cụ chủ so sánh và quyết định, chứ tư vấn kiểu này sao chuẩn được ợ

GAT

Xe điện
Bác lại chọc vào tổ của các bác đạo Ford rồi. Mondeo đời mới bán mỗi tháng vài cái cũng bởi danh tiếng của thế hệ trước tạo ra đó thôi.

Em lục lại các thớt nói về Ford ở cả trên OF và OS thì các bác đạo Ford không chửi rủa các ý kiến xác nhận những nhược điểm của mấy nick gạo cội như Noza (thớt nói về lý do tại sao Ford lại bán kém ở VN - lập trên OF hồi đầu năm 2009) và Xedap (thớt về Ford Escape trên OS
Khoảng giữa 2010).
Cụ chủ thớt đang hỏi Cam với MON mới 2010 nên chả liên quan qué ghề đến mấy cái thớt cổ xưa và EScape ợ.

chuột 74

Xe điện
e chưa lái cam hay ford nhưng đã ngồi mondeo 2003 và cam ld 2010 thì cảm giác ngồi trong mondeo chắc chắn hơn ngồi cam.cả 2 xe đều do 1 người lái.

Fireball

Xe đạp
kụ mua Mon đê. nhìn Cam chạy đầy đường mãi, Chán !

GAT

Xe điện
Ý kiến của cụ lày bên OS cũng nên tham khảo nè:
Re:Thành công và thất bại đã qua trong chiến lược kinh doanh của Ford ở VN 30 04 2011 20:58:46 (permalink)
Xe dap

Về sản phẩm đã có Focus , Mondeo giống tại Châu Âu : tại sau không lấy những mẫu xe tại Mỹ mà chọn EU để thất bại ???, Sắp tới đến là Fiesta , rồi đến Ranger. Thậm chí Ford đang làm giá phụ tùng còn rẻ hơn cả Toyota Việt Nam : đúng,
Ngoài ra , Về sản phẩm thì Ford VN hay bất kỳ hãng xe nào khác thì điều không can thiệp được vào việc thiết kế : Sai. Xe Ford tại VN không hoàn toàn giống y chang EU mà đã có chọn lọc.
Còn giá, Các bác thấy trong các liên doanh thì Ford định giá sản phầm của mình có giá khá tốt, So với xe cùng chủng loại , phân khúc thì giá xe Ford rẻ hơn từ 5% đến 15% tuỳ theo dòng xe: trước đây xe Ford bị người tiêu dùng hạ xuống 1 bậc nên nhìn vào vẫn thấy đắt.
Trang 1 và trang 2 em đã nói nhiều về thất bại của Ford VN. Giờ đến phần thành công nhé .Sau hơn 10 kinh doanh tại VN, Ford đã biết lắng nghe nhưng chậm hiểu một chút.

Tuy nhiên đã đạt được những thành công nhất định :
1. Tiêu hao nhiên liệu : hiện nay, đa số hết kêu ca xe Ford uống xăng như tây uống bia, same same với Toy rồi.

2. Chất lượng xe tốt: đã được nghiên cứu phù hợp với điều kiện khí hậu, đường ở VN. Nhất là các chi tiết nhựa, không còn dòn, dễ hỏng vặt như trước nữa. Vẫn duy trì xe Ford nổi tiếng với thương hiệu "xe Mỹ" (đầm, chắc, khung sườn "nồi đồng cối đá"
)

3. Phụ tùng thay thế : phụ tùng chính hãng đã rẽ hơn Toy (đối thủ chính). Ford nên công bố rộng rãi điều này trên website (tốt khoe, xấu che
). 1 số món nên bán lẽ, không chơi nguyên cụm nữa là tuyệt.

4. Giá trị sau sử dụng : Qua rối thời mua xe Ford bán lỗ 50g\% giá trị sử dụng sau 05 năm. Không tin nhìn vào giá Focus, laser thì biết.

( Ford VN nhớ trả tiền PR cho em nhe.
)

-----------------
Đứt tay một chút còn đau
Huống chi Nhân – Nghĩa lìa sao cho đành

traubovt85

Xe tăng
có vài cụ cũng hay kêu Mondeo trục trặc hay hư vặt nhưng mà ông bà thông gia bên nhà em có 3 xe, trong đó có Mondeo 2003, màu bạc, chạy đ6e1n giờ vẫn chỉ đổ xăng bảo dưỡng đúng kỳ nên chưa bị hư hỏng gì cả, nhưng có vẻ hơi hao xăng, 18 lít 100km trong phố, máy V6

đời Mondeo mới ra hình như có đông cơ ECO gì đó tiết kiệm xăng và Mã Lực cao lắm mà nhỉ ?

GAT

Xe điện
có vài cụ cũng hay kêu Mondeo trục trặc hay hư vặt nhưng mà ông bà thông gia bên nhà em có 3 xe, trong đó có Mondeo 2003, màu bạc, chạy đ6e1n giờ vẫn chỉ đổ xăng bảo dưỡng đúng kỳ nên chưa bị hư hỏng gì cả, nhưng có vẻ hơi hao xăng, 18 lít 100km trong phố, máy V6

đời Mondeo mới ra hình như có đông cơ ECO gì đó tiết kiệm xăng và Mã Lực cao lắm mà nhỉ ?
Mông mới đường trường 9,5-10l/100km.
Mã lực đủ dùng.