[Funland] Các bác cho em xin ít kinh nghiệm trước khi đi thi bằng B2 ạ

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ku em cùng cty mới trượt hôm đầu tuần, lỗi bỏ bài hàng đinh, ku cậu tưởng đè vào hàng đinh rồi nên cứ thẳng lái, hết bài cái nó báo lỗi bỏ bài cho xuống luôn, về cứ cãi em cứ tưởng ...., ngồi đấy mà mơ mới tưởng.
Chả có kn gì, nếu thấy yếu tâm lý chưa đủ tự tin thì cứ chịu khó bỏ tiền, bỏ thời gian lên tập xe chip cho quen đi, bình thường 2-3 buổi thì cụ cứ 5-7 buổi cho em, lúc đấy nhắm mắt cũng đi được thì chả bao giờ sợ trượt.
Đi ra ngoài rồi ;))

hackspeed

Xe lăn
Kinh nghiệm của em chia sẻ với cụ:
1. Lý thuyết: đáp án nào đúng thì chọn.
2. Sa hình: đi đúng bài, không chết máy, không tụt dốc, không dừng quá vạch, không vượt đèn đỏ, không leo vỉa

:D
Cụ còn thiếu là ko đc đứng đực 1 chỗ :))

thinhtd

Xe container
Xin chào các bác, em sắp thi bằng b2 ô tô. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm e đi thi cho đỡ run ạ :D
Em mới thi xong và được 80/100 cụ ạ. Không biết cụ thi ở đâu, nhưng kinh nghiệm của em là trên sân thi cụ nhớ các mẹo canh là được. Khi tập thì nhớ đi hết 2 chuồng của hai bài ghép để còn nhớ chỗ canh. Còn đâu cứ thoải mái mà đi.
Em bị trừ 5 điểm dừng đề pa, 5 điểm qua vệt bánh xe, nhưng bị hẳn 10 điểm vì cái dừng khẩn cấp. Hôm thi còi báo dừng khẩn cấp nó nghe khác với xe chip hôm tập, nó kêu em dừng và bật đèn rồi, nhưng lại thấy tiếng cảnh báo nó vọng, lại nghĩ nó ở xe khác kêu thế là tắt đèn đi. :))
À quên, có bài kết thúc phải bật xi nhan. Cụ nhớ giữ cái cần, không lỡ đánh lái nó tắt lại mất điểm. Hôm em thi có bà đưa chồng đi thi, vào phòng chờ kêu như chết cha chết mẹ vì ông chồng còn 80 điểm, nhưng về bị nhẩy cái xi nhan thế là toạch. :))

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Ku em cùng cty mới trượt hôm đầu tuần, lỗi bỏ bài hàng đinh, ku cậu tưởng đè vào hàng đinh rồi nên cứ thẳng lái, hết bài cái nó báo lỗi bỏ bài cho xuống luôn, về cứ cãi em cứ tưởng ...., ngồi đấy mà mơ mới tưởng.
Chả có kn gì, nếu thấy yếu tâm lý chưa đủ tự tin thì cứ chịu khó bỏ tiền, bỏ thời gian lên tập xe chip cho quen đi, bình thường 2-3 buổi thì cụ cứ 5-7 buổi cho em, lúc đấy nhắm mắt cũng đi được thì chả bao giờ sợ trượt.
Em nhớ đợt đi thi cũng nhiều cụ mợ thi lần 2 lần 3 nói chuyện là lúc tập ngon thế, mà tập sa hình rất nhiều buổi, toàn 95 với 100 ngon ơ, mà vào thi lại tạch, toàn là do tâm lý cả, trèo lên xe lúc thi đã tim đập loạn cmn nhịp rồi thì sao mà bình tĩnh để cái đầu nó điều khiển cái chân mượt mà được :D

xedaprach

Xe điện
Em nhớ đợt đi thi cũng nhiều cụ mợ thi lần 2 lần 3 nói chuyện là lúc tập ngon thế, mà tập sa hình rất nhiều buổi, toàn 95 với 100 ngon ơ, mà vào thi lại tạch, toàn là do tâm lý cả, trèo lên xe lúc thi đã tim đập loạn cmn nhịp rồi thì sao mà bình tĩnh để cái đầu nó điều khiển cái chân mượt mà được :D
Vâng cụ, nghe giang hồ đồn thổi là tỉ lệ thi đỗ bằng mỗi đợt thi là khoảng 60%, tổng cả lần 1, 2, 3...

sontung89

Xe tăng
em chỉ sợ cái đề pa bị bẫy thôi :D
Nếu cụ ko chọn xe cho tiền thì rất có thể bị đòn tâm lý, cho ngồi trên xe đợi lâu ko cho xuất phát ngay và ăn xe côn mòn thì khả năng trượt khá cao nếu ko vững.
Nếu đã vững tâm rồi thì đến bài đề pa cụ cứ đạp to cả ga và phanh giúp em, nhả côn từ từ xe rung thật mạnh thì từ từ nhả ra khỏi chân phanh, nhớ là ga vẫn đạp to, có thể xe sẽ chồm lên tí nhưng ko sao cụ vẫn an toàn vì qua đề pa.
Qua đề pa thì đèn đỏ đầu tiên nếu gặp thì cứ mạnh dạn vượt cho em, bì trừ có 5 điểm mà làm mình mạnh mẽ hơn hẳn

TOLOTALA

Xe tải
E thì trước hôm đi cũng ra sân thi thuê xe chip tập lái, 350k/1h + bồi dưỡng giáo viên 100k. E thuê 2h hết 800k mà chỉ lái được khoảng 5 vòng quanh sân, vì đông xe quá. Tới hôm đi thi thì đi từ nhà từ 4h sáng, sang đến sớm để thuê thêm 1h tập tiếp, lúc lái xe chip em toàn trượt vì quá giờ. E nói thật với các cụ chứ cái thi lái xe này run hơn thi đại học nhiều.
Lý thuyết em thuộc làu làu, e chỉ thi B1 thôi mà lý thuyết em làm đỗ cả bằng E, thế mà hôm thi tay em run tới mức e phải cầm hay tay mới rê được con chuột vào đáp án, chỉ sợ run quá lại chọn sai. Làm hết 30 câu mà ko dám click vào phần kết thúc, sau nhấn nút kết thúc mà nó báo 30 điểm mà ngồi vẫn run bắn, mà ko phải mỗi mình em, em thấy ai cũng kêu thế. Thi lý thuyết thế mà trượt hơi nhiều đấy cụ ạ, có đứa thi mấy lần ko đỗ. Lúc ngồi chờ thi sa hình nhìn người ta thi trượt nhiều lại càng run, có đứa vừa trèo lên xe cái loa đã đọc thi trượt, giám sát đã chạy ra đòi xe rồi.
Hôm em thi bên sân Yên Viên ko cho chọn xe, được xe nào lên xe đấy. Lúc thi e cũng mất 5 điểm bài khởi hành ngang dốc và bài qua hàng đinh. Bài hàng đinh lúc tập và lái xe chip e chưa bao giờ mất điểm, thế mà lúc thi chả hiểu sao ai cũng bị mất điểm ở đấy. Lúc về đến bài ghép ngang e còn 90 điểm, lúc đó có 2 xe đang ghép chưa xong, e sợ hết giờ nên ko chờ mà phi thẳng vào chuồng trên cùng, ko có nhiều đường căn xe lên vào chuồng cứ chéo ngeo cả xe, E loay hoay chán xe nó cũng vuông góc nhưng nó ko nhận bài, cứ ra ra vào vào di đi di lại, sau sợ hết giờ lên e đi ra, cứ nghĩ thôi mình toi rồi, toạch rồi. Tới lúc lái ra khỏi chuồng ngang nó báo trừ 5 điểm mà mừng hú, ( lúc trả xe cho giám sát viên, ông ấy bảo đứng từ xa nhìn thấy xe vuông góc thế mà sao cứ thấy loay hoay mãi ko ra khỏi chuồng đi, còn ít điểm à?). Còn bài rẽ phải qua đèn đỏ và về đích mà em vừa đi vừa giữ xi nhan cho chắc cú. Về đến nơi loa thông báo chúc mừng xe số 19 đã hoàn thành mà ko tin vào tai mình nữa. Người cứ như đi trên mây ấy các cụ ạ. Thi đường trường gần như đỗ 100%, ko áp lực như thi hai bài trên.

Cavoi01

Xe tải
Xin chào các bác, em sắp thi bằng b2 ô tô. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm e đi thi cho đỡ run ạ :D
Trăm hay không bằng tay quen, với những nghề lao động tay chân cần phải thực hành nhiều(thật nhiều nếu có thể). Thực hành nhiều thì quen tay, quen chân, quen địa hình . Thuần thục rồi thi chỉ là làm lại những bài tập thôi.

Cavoi01

Xe tải
Trong giai đoạn lấy bằng và thời gian mới có bằng thì nên chịu khó học kỹ luật và học hỏi xử lý tình huống trên đường. Nó sẽ định hình cách lái sau này

thinhtd

Xe container
Em lên xe tập toàn phi lung tung, chứ chẳng quan trọng phải đúng. Đi cho nó thạo thao tác côn phanh trên xe. Tập xe chip hai buổi, tối thứ 2 đi toàn 90 - 95, mà thi được có 80 =))

thinhtd

Xe container
E thì trước hôm đi cũng ra sân thi thuê xe chip tập lái, 350k/1h + bồi dưỡng giáo viên 100k. E thuê 2h hết 800k mà chỉ lái được khoảng 5 vòng quanh sân, vì đông xe quá. Tới hôm đi thi thì đi từ nhà từ 4h sáng, sang đến sớm để thuê thêm 1h tập tiếp, lúc lái xe chip em toàn trượt vì quá giờ. E nói thật với các cụ chứ cái thi lái xe này run hơn thi đại học nhiều.
Lý thuyết em thuộc làu làu, e chỉ thi B1 thôi mà lý thuyết em làm đỗ cả bằng E, thế mà hôm thi tay em run tới mức e phải cầm hay tay mới rê được con chuột vào đáp án, chỉ sợ run quá lại chọn sai. Làm hết 30 câu mà ko dám click vào phần kết thúc, sau nhấn nút kết thúc mà nó báo 30 điểm mà ngồi vẫn run bắn, mà ko phải mỗi mình em, em thấy ai cũng kêu thế. Thi lý thuyết thế mà trượt hơi nhiều đấy cụ ạ, có đứa thi mấy lần ko đỗ. Lúc ngồi chờ thi sa hình nhìn người ta thi trượt nhiều lại càng run, có đứa vừa trèo lên xe cái loa đã đọc thi trượt, giám sát đã chạy ra đòi xe rồi.
Hôm em thi bên sân Yên Viên ko cho chọn xe, được xe nào lên xe đấy. Lúc thi e cũng mất 5 điểm bài khởi hành ngang dốc và bài qua hàng đinh. Bài hàng đinh lúc tập và lái xe chip e chưa bao giờ mất điểm, thế mà lúc thi chả hiểu sao ai cũng bị mất điểm ở đấy. Lúc về đến bài ghép ngang e còn 90 điểm, lúc đó có 2 xe đang ghép chưa xong, e sợ hết giờ nên ko chờ mà phi thẳng vào chuồng trên cùng, ko có nhiều đường căn xe lên vào chuồng cứ chéo ngeo cả xe, E loay hoay chán xe nó cũng vuông góc nhưng nó ko nhận bài, cứ ra ra vào vào di đi di lại, sau sợ hết giờ lên e đi ra, cứ nghĩ thôi mình toi rồi, toạch rồi. Tới lúc lái ra khỏi chuồng ngang nó báo trừ 5 điểm mà mừng hú, ( lúc trả xe cho giám sát viên, ông ấy bảo đứng từ xa nhìn thấy xe vuông góc thế mà sao cứ thấy loay hoay mãi ko ra khỏi chuồng đi, còn ít điểm à?). Còn bài rẽ phải qua đèn đỏ và về đích mà em vừa đi vừa giữ xi nhan cho chắc cú. Về đến nơi loa thông báo chúc mừng xe số 19 đã hoàn thành mà ko tin vào tai mình nữa. Người cứ như đi trên mây ấy các cụ ạ. Thi đường trường gần như đỗ 100%, ko áp lực như thi hai bài trên.
Đội đi học cùng em ông nào cũng hỏi nhau tập thấy xe nào ngon, để mai đi thi thì đặt. Em thì cứ kệ, ông ngủ cùng lại với em ở trường thi chọn được xe nhưng trượt luôn từ bài đề pa. :))
Em lên nhận xe là nhả côn xem xe nó thế nào, ông xếp xe chạy theo vẫy bắt dừng lại. Xong cũng chẳng thấy nói gì, em tự bắt đầu bài thi thôi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đề pa thì cứ ga to lên rồi nhả côn từ từ thôi, vào chuồng thì oánh lái chết. Cứ từ từ mà làm, thi thì dính tâm lý là chính

Ối Giời Ơi

Xe tăng
e cũng phải thi 3 lần mới lấy đc xong cái bằng. Lúc tập toàn 95-100 , khi thi thì run quá lên trượt

TOLOTALA

Xe tải
Cụ còn thiếu là ko đc đứng đực 1 chỗ :))
Cái hôm em đi thi e cũng bị một đoạn đứng đực một chỗ, chả hiểu sao. Lúc chờ đèn đỏ thì được thầy dạy dặn là nhìn khi nào còn khoảng 5 giây thì từ từ nhả phanh và đi dần, thế mà chả hiểu sao đến lúc chờ đèn đỏ đầu tiên e cứ đứng đực, lúc đèn nhảy xanh mãi rồi em mới chợt tỉnh, e vội dí ga cho cho nó chạy vọt qua, ko nhanh thì cũng bị trừ điểm ở chỗ đó.

Đào Huy

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã chia sẻ

Sent from SM-N960U via OTOFUN

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Mẹo như sau
- Cụ tập kỹ Sa hình
- Các bài nào hay mắc lỗi thì học chữa lỗi, như ghép ngang ghép dọc, 1 phát ăn ngay thì ngon, còn nếu nó xa quá hoặc gần vạch quá thì tiến lên xử lý như nào, học thuộc lòng, lúc cuống lo áp dụng nhanh
- Trước hôm thi, em đi 1 xe thấy ngon, e đăng ký xe đó, e là nữ ngồi hơi khó, e nhét sẵn áo mưa sau ghế, để hôm sau e lôi ra kê chỗ mông ngồi, và cho tiền để hôm sau được đi xe đó. Yếu tố này rất quan trọng, vì mình đi xe quen là vững tâm lắm. Vì lắm xe lởm thực sự
- E lo đái ra quần, giáo sư còn lo nữa mà, trc giờ thi toàn đi tè, ko ăn đc gì, thi 1 phát ăn ngay. Chúc cụ may mắn!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

vanhai78

Xe hơi
Nên bó ít tiền để chọn xe ngon, thi sẽ đỡ hơn.