Các bác cần cảnh giác khi để xe trong siêu thị !

timeout

Xe điện
Chắc một cửa nào hoặc cốp xe của cụ chưa đóng chặt rồi, thế thì có khóa bằng remote mới không được. Nhà cháu có lần đi BigC, bà xã cất đồ rồi đóng cốp không chặt, cả nhà đi ăn một hồi quay lại lên xe chạy mà thấy đèn báo cửa mở vẫn sáng, kiểm tra lại mới biết cốp mới đóng hờ. Hú vía là chưa bị mất mát cái gì như cụ.

dtl

Xe đạp
hôm qua đọc lại báo CAND thấy nói đến vụ mở xe bằng bóng tennis, rồi mất con mẹc ở thanh xuân... hix cứ gọi là potay.com

esc09

Xe đạp
Em cũng nông dân nên khóa xong em kéo thử 4 phát cho 4 cửa luôn.
Làm như cụ là chắc cú nhất. Những khi đỗ ở những nơi không thật an tâm em cũng làm thế, mặc cho mấy chú bảo vệ nhìn như người ngoài hành tinh!

DuongNV

Xe buýt
Chia buồn với cụ nhưng cháu dự là xe cụ chưa khóa, có thể cụ bấm rồi nhưng vì lý do gì đấy khoa chưa làm việc. Cháu thì cứ bấm khóa xong là giật cửa một phát cho nó chắc ăn.

PICKUP

Xe tải
Một vài vị trí nhạy cảm có thể khiến tác dụng của khóa điều khiển từ xa mất tác dụng (bấm nhưng cửa vấn không khóa), chỗ Cụ để xe là 1 ví dụ. Cái cần cảnh giác ở đây là việc kiểm tra kỹ trước khi rời khỏi xe xem đã khóa cửa hay chưa chứ không phải ngồi đoán mò xem công đoạn nào trong cái quá trình mất đồ của Cụ là nguyên nhân.

TranHa

Xe máy
Chắc là quên không khóa cửa rôi nhiều khi không chú ý đâu bạn ơi , đừng đổ hết lỗi cho bảo vệ .

dtl

Xe đạp
Úi em đâu có đổi lỗi cho bảo vệ, mà tức vì thái độ của họ thôi, khi lên tầng 2 trình báo mất cắp nó làm ngay cho một câu, tại sao xe anh lại mất trộm, điên quá chửi cho 1 trận. nếu tao biết tao hỏi mày làm éo gì , việc khai báo ở đây là để kiểm tra an ninh kamera, thì nó lại quay ngược lại hỏi mình ???. xuống tầng 1 nó cũng chẳng lập cho cái biên bản nào ??? lại đổ cho bọn Cty bảo vệ trường giang trong giữ xe... nghĩ bụng qua gặp bọn nó cũng như nhau thôi....ạ

Okane

Xe container
E thì chơi cái kiểu hơi lạ đời: bấm chốt khóa bên trong khi mọi người xuống hết, sau đó mới mở cửa xuống và chốt phát cuối bằng tay, lúc đó mới bấm smartkey - nguyên nhân:

- E hay quên;

- Khóa bấm 2 lần mới đóng;

- Sensor của khóa bị yếu, nhiều khi đứng cách xe 1 mét, ấn mấy phát lòng vòng mới khóa cửa được;

- Cửa bên lái khóa bị hỏng - do bị mô tơ hay cái quái j đấy liên quan đến ổ khóa....

Thành ra hành xử kiểu khóa cửa cũng giống hệt nông dân như mợ nào ở trên đã nói.

Kết quả: chưa mất trộm bao giờ, may wa :))

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Hic. Chia buồn với cụ. Cụ có thông tin rất tốt. Như thế có nghĩa là trong Big C có hạm đội biệt kích rồi. Dù có khóa hay ko cũng sẽ bị để y. Hàng trăm xe ko may rơi vào xe cụ thì thật là đáng buồn. Có cụ quên ko khóa cũng ko mất. Mà cụ thì khóa rồi mà vẫn mất. Đúng là cái niễn.

slaz8

Xe ba gác
đúng là trường hợp hiếm, cụ thử KT lại hệ thống khóa xem sao?, BT khi 1 cửa chưa đóng chặt thì không khóa được. (cụ có sơ hở lúc nào chăng?, ý cháu là công việc của cụ làm về cái gì mà trộm chỉ lấy có mỗi giấy tờ?)

SPL

Xe container
Nhiều nơi như ở viện sản C ấy ợ, bấm khiển mà xe có khóa đâu, chui vào xe bấm thì lại khóa, ra ngoài đứng cạnh xe lại không khóa. Đành mở cửa lái dí vào trong xe khóa rồi khóa nốt cửa lái sau vậy.

Lovestory1008

Xe tăng
Hơi bị bức xúc.............
Hôm nay em với bà xã đi BigC bằng con Yaris bản 2010. khi đậu ở bãi xe trong cửa chính siêu thị , em chắc chắn 100% là khi ra khỏi xe đã khóa cửa điện từ xa, vậy mà vào được 15'-20' quay ra mặt hớn hở vì mua được con cặp da giá mềm.....
thì hỡi ôi........xe em bị lục tung tóe hết, và tình hình là mất 1 số tài sản, và giấy tờ, trong khi đó xe không bị đập kính . hay cạy cửa
Quả thật em cũng hơi choáng....... em có làm việc với an ninh siêu thị thì nhận được câu trả lời là hành lý trong xe các chú phải tự bảo quản, nếu giá trị dưới 300k thì phải gửi ở tù đồ, còn trên 300k thì miễn gửi, và điều đáng tiếc là các chú không làm bất cứ 1 động thái nào giúp em. hix tiền mất tật mang em ra mấy bác CA phường thì nhận được câu trả lời là trường hợp hiếm gặp , hix giờ em biết kêu ai ??? Nay mạn phép kêu với các bác để các bác cẩn thận hơn khi đi siêu thị BigC. và cũng đừng để đồ hay giấy tờ quan trọng trong xe khi mà không có thằng nào trông giữ xe.
Xe Yaris Nhập phải ko bác ?
Em dự là xe của bác bị lỗi hệ thống khóa rồi.
Giống con Yaris của bà già em cũng như vậy.
Tức là lúc khóa . Một số cửa nó ko khóa đâu !
mà phải kiểm tra bằng tay,. ( Cả 4 cửa xem đã khóa chưa )
Em phải mang lên hãng thay .
Lát gửi hình nó cho các bác xem .

vietran

Xe ba gác
Thằng hàng xóm cũ nhà em lái xe cho xếp cũng mấy lần cuỗm được đồ ở xe quên khóa cửa hoặc hạ kính
Nó hay phải ngồi trên xe đợi sếp nên khi xe đỗ cạnh quên khóa là nó tìm cách chôm luôn
Thế nên khi có thể là em thường ko đỗ cạnh xe có lái ngồi trong

elmi

Xe tải
Chắc là xe cụ chưa khóa roài. Cháu là cháu lông rân nên bấm rì mốt xong cháu vẫn phải giật cái cửa một cái nữa cho yên tâm. Chia buồn với cụ chủ

lemdao

Xe buýt
Em cũng mỗi lúc bấm rì mót xong phải lấy tay mở cửa lại xem đã khóa chưa. Thời buổi này người khôn của hiếm nên cứ cẩn thận là hơn các cụ ợ.

letuannha

Xe tăng
Cảm ơn Cụ đã phổ biết để anh em biết còn phòng chống!

cuong_ngoc

Xe tải
[FONT=&quot]Nhà cháu bức xúc quá nên lại tìm vào thớt này để xả cho chuẩn và cũng cảnh báo thêm cho các cụ nữa, có thể đây là chiêu mới của bọn trộm (Cháu mới vào diễn đàn nên chưa biết lập thớt ntn, chỉ chủ yếu đọc kinh nghiệm của các cụ).
Trưa hôm qua cháu đi Metro Thăng Long chờ mọi người xuống hết cháu ngồi trong xe bấm nút chốt cửa, sau đó cháu xuống xe, khoá cửa bằng rì mốt, kiểm tra lại đàng hoàng (cái này cháu học các cụ trên off). Vậy mà lúc ra xe thì trời ạ, xe cháu bị bọn nó bẩy, cậy toe toét cốp bên ghế phụ, tung cả cái để chốt cốp (kh biết cháu gọi thế có đúng kh?). Cháu kiểm tra cả 4 cửa đều kh có dấu vết gì, nhưng chắc bọn nó chỉ tìm tiền nên cháu không mất gì cả. Trong cốp cháu để bảo hiểm, sổ đăng kiểm, sổ bảo hành của xe. Cháu cũng chả vào báo bảo vệ làm gì bởi có gặp bọn nó chỉ tổ mất thời gian, rước thêm cục tức vào người nên cháu về luôn. Nhìn xe cháu trông thảm hại lắm, sáng nay cháu vào hãng hỏi cách xử lý thì họ bảo nếu muốn chỉ có cách thay hết mặt taplo thôi, mất gần 10 củ, còn cái hộp thì bằng nhựa và chỉ xước phía bên trong thì không cần thay. Xe cháu mới mua tháng 11-2010, I30 CW. Cháu có ảnh nhưng mà chẳng biết đưa lên bằng cách nào, cháu không thạo món này lắm... Các cụ chú ý và cẩn thận nhé.
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em nghĩ là hôm đấy bác chủ đen thật, bác chắc chắn gặp đúng giờ làm việc của đội soi và móc. Nó thấy xe bác mới, đoán tâm tý của các bác xe mới là chưa hiểu xe nên nó rình. May cho chúng nó là bác chủ lại khóa chưa đúng bài (hoặc khóa lỗi) mà bác quên kiểm tra lại nên đội đó được con cá sộp. Bác chủ sau đó lại đi gặp mấy ông bảo vệ rồi CAP, mà hôm đó lại toàn là các ông thuộc diện "cầu thủ hậu vệ" nên các ông ấy thấy bóng là đá đi luôn. Ai dại gì mà ông quả bóng bác chuyền. Chết.
Thôi bác chủ ạ, lần sau bác đi các siêu thị, bãi gửi xe nên có thêm hành động kiểm tra cửa xe trước khi rời gót, xem ngày giờ xuất phát và nếu cần lắp thêm quả camara trên xe nữa nhé.

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Bác chủ cũng lưu ý, có một số khu vực remote của xe ko làm việc, như Metro... mà có thớt đã từng trao đổi nhé.