Các bác cần cảnh giác khi để xe trong siêu thị !

tuanzs

Xe container
Chắc chắn là kụ chưa khóa được xe rồi
Có nhiều chỗ khi bấm khóa xe bằng Remote thì bị mất tác dụng, chỗ Big C thì em không biết chứ chỗ cây xăng trên đường HQV em hay mua xăng thì lúc được lúc không nên em toàn cắm chìa vào để khóa khi đổ xăng.
Khi khóa thành công rồi thì chỉ trừ khi có chìa phụ mới mở được xe
Chả nhẽ Vịt đã có tội phạm copy được mã của remote để trộm xe hơi?

shrek_coi

Xe hơi
Có thể cụ chủ khóa rồi nhưng lại vô tình mở ra mà ko biết. Giống trường hợp của em, đỗ xe rồi vào trong nhà ném chìa khóa lên bàn, ông con cầm nghịch nghịch bấm mở khóa mà ko ai biết, mãi lúc sau em ra xe thấy mở mới đoán ra.

Nên trường hợp của cụ chủ thớt có thể là khóa rồi xong nhét chìa khóa vào túi hay cầm ở tay, vô tình chạm vào nút mở khóa mà ko biết.

min khờ

Xe tải
Chắc chắn là kụ chưa khóa được xe rồi
Có nhiều chỗ khi bấm khóa xe bằng Remote thì bị mất tác dụng, chỗ Big C thì em không biết chứ chỗ cây xăng trên đường HQV em hay mua xăng thì lúc được lúc không nên em toàn cắm chìa vào để khóa khi đổ xăng.
Khi khóa thành công rồi thì chỉ trừ khi có chìa phụ mới mở được xe
Chả nhẽ Vịt đã có tội phạm copy được mã của remote để trộm xe hơi?
Em cũng bị một lần như cụ, đỗ xe ở tòa nhà Vinaconex ở Láng Hạ, ra khỏi xe bấm khóa cửa mà chả thấy đèn đóm nháy, chuông kêu bíp gì cả, cứ tưởng chìa hết pin hay hỏng, may là e cũng để ý nên khóa bằng tay lại ko thì cũng toi đời. Sau đó ông bảo vệ ra bảo là ở đây có sóng từ của ca mê da nên ko cái gì điều khiển từ xa được đâu #:-s

co-driver

Xe tải
em nông rân nên thi thoảng bấm rồi cũng chưa yên tâm mấy ,phải kéo thử 1 phát mới đi hehehehehe
hô hô, bác giống em quá, cẩn thận và lắm lúc kéo thử rồi, đi mấy mét lại quay lại kéo thử phat nữa

xe365vn

Xe container
Hơi bị bức xúc.............
Hôm nay em với bà xã đi BigC bằng con Yaris bản 2010. khi đậu ở bãi xe trong cửa chính siêu thị , em chắc chắn 100% là khi ra khỏi xe đã khóa cửa điện từ xa, vậy mà vào được 15'-20' quay ra mặt hớn hở vì mua được con cặp da giá mềm.....
thì hỡi ôi........xe em bị lục tung tóe hết, và tình hình là mất 1 số tài sản, và giấy tờ, trong khi đó xe không bị đập kính . hay cạy cửa
Quả thật em cũng hơi choáng....... em có làm việc với an ninh siêu thị thì nhận được câu trả lời là hành lý trong xe các chú phải tự bảo quản, nếu giá trị dưới 300k thì phải gửi ở tù đồ, còn trên 300k thì miễn gửi, và điều đáng tiếc là các chú không làm bất cứ 1 động thái nào giúp em. hix tiền mất tật mang em ra mấy bác CA phường thì nhận được câu trả lời là trường hợp hiếm gặp , hix giờ em biết kêu ai ??? Nay mạn phép kêu với các bác để các bác cẩn thận hơn khi đi siêu thị BigC. và cũng đừng để đồ hay giấy tờ quan trọng trong xe khi mà không có thằng nào trông giữ xe.
cụ chỉ chắc chắn sau khi ktr tất cả các kính đã kéo lên và kéo tay mở cửa nhé
còn lại ko gì là chắc chắn cả ;)

bellring

Xe buýt
Ơ, em cứ làm kiểu nông dân là khóa xong em kéo thử 1 phát. Nhiều lần em đi được 100m còn quay lại kéo thử. :-$

dtl

Xe đạp
ý kiến của các cụ em thấy cũng hợp lí trong 1 số trường hợp sau.
1/ có thể cửa phụ bên vợ cả em chưa đóng hết, đèn đóm thì em không hay để ý lắm vì nghĩ khoa tư xa là ăn ngay.
2/ Lúc em bước từ xe ra được 3m có 1 thằng mời bọc đệm xe ??? không biết thằng này thế nào.
3/ có thể khoa từ xa bị lỗi lúc đấy.
4/ Số em quá đen.
5/ chắc chắn phải có hẳn 1 phi đội ăn hàng, vì em đi vào đi ra có 15' .
6/ bây h hy vọng tìm gặp được mấy bác ấy để hậu tạ

heroesdaubu

Xe điện
Nếu bác chủ mới sử dụng xe thì quên khóa cửa là chuyện thường. Em có tính cẩn thận cứ bấm khóa xong phải nhìn đèn nháy và thử tay nắm cửa!

Smee april

Xe điện
Nhà cháu chỉ sợ khi đi vào siêu thị, cụ đóng chưa hết các cửa nên bấm khóa điện mà cửa vẫn không khóa được. Khi bấm khóa điện thì cụ có nhìn thấy các đèn nháy chưa vậy. Nếu đèn nháy thì cửa mới được khóa còn nếu 1 trong các cửa đóng chưa chặt thì cụ có bấm đèn vẫn không nháy và khóa điện vô hiệu. Nhà cháu nghi là cụ rơi vào trường hợp này. Gấu nhà cháu 1 lần cứ kêu là bấm khóa điện mãi mà chẳng thấy khóa được. Nhà cháu ra thì thấy cánh cửa sau bên phụ đóng chưa chặt nên khóa điện bị vô hiệu. Trường hợp khóa cửa rồi mà vẫn bị mất cắp trong khi không phá khóa thì nhà cháu hơi nghi ngờ.
Cụ nói phải đấy ạ

LuckyCar

Xe container
Ơ, em cứ làm kiểu nông dân là khóa xong em kéo thử 1 phát. Nhiều lần em đi được 100m còn quay lại kéo thử. :-$
Em cũng nông dân nên khóa xong em kéo thử 4 phát cho 4 cửa luôn.

Mr_Khoi

Xe tăng
Em nghĩ Cụ quyên ko khóa thôi, chứ đã khóa rồi mà nó mở bằng cơ học thì xe nó kêu ầm lên ngay. Xin chia buồn cùng Cụ âu cũng là cái vận đen, của đi thay người Cụ ah

gia doi

Xe điện
Em nghĩ cụ quên chưa khóa cửa nên bị trôm thui

thangbillcut

Xe hơi
Xe cụ có còi báo hiệu mở và khóa không? xe em lắm lúc bấm khóa rồi nhưng thấy nó chưa vào khóa đâu cụ ạ.

yeubonbanh1979

Xe tải
Em nghĩ chắc chắn cụ quên không khóa cửa thôi .Chia buồn cùng cụ .

phuongtv_76

Xe container
Nhà cháu chỉ sợ khi đi vào siêu thị, cụ đóng chưa hết các cửa nên bấm khóa điện mà cửa vẫn không khóa được. Khi bấm khóa điện thì cụ có nhìn thấy các đèn nháy chưa vậy. Nếu đèn nháy thì cửa mới được khóa còn nếu 1 trong các cửa đóng chưa chặt thì cụ có bấm đèn vẫn không nháy và khóa điện vô hiệu. Nhà cháu nghi là cụ rơi vào trường hợp này. Gấu nhà cháu 1 lần cứ kêu là bấm khóa điện mãi mà chẳng thấy khóa được. Nhà cháu ra thì thấy cánh cửa sau bên phụ đóng chưa chặt nên khóa điện bị vô hiệu. Trường hợp khóa cửa rồi mà vẫn bị mất cắp trong khi không phá khóa thì nhà cháu hơi nghi ngờ.
Cụ này nói chuẩn quá, e cũng bị phát như thế này, nhưng ko gây ra hậu quản nghiêm trọng vì đi 1 tẹo e thấy nghi nghi và quay lai đóng lại cửa và khóa

ZAD Viet

Xe điện
Em mà để xe chỗ công cộng em cứ kiểm tra bằng cách kéo cửa thử phát cho nó chắc.
Thực ra xe em chả bao giờ để đồ có giá trị cả. Nhưng có cái Đăng Kiểm, mất cũng rách việc!

chip&moon

Xe tăng
Trước em xuống xe xong nhiều lúc đi một đoạn xong tự nhiên nghi nghi không biết đã khóa chưa, lại phải quay lại bấm phát nữa cho chắc.
Thế là em độ cái gập gương tự động khi khóa cửa chỗ bác Trung già, bây giờ chỉ nhìn cái gương nó gập là mình yên tâm.

vietanh_car

Xe tăng
chia buồn với cụ dạo này BigC lộn xộn quá :-L

30zet

Xe tải
Hơi bị bức xúc.............
Hôm nay em với bà xã đi BigC bằng con Yaris bản 2010. khi đậu ở bãi xe trong cửa chính siêu thị , em chắc chắn 100% là khi ra khỏi xe đã khóa cửa điện từ xa, vậy mà vào được 15'-20' quay ra mặt hớn hở vì mua được con cặp da giá mềm.....
thì hỡi ôi........xe em bị lục tung tóe hết, và tình hình là mất 1 số tài sản, và giấy tờ, trong khi đó xe không bị đập kính . hay cạy cửa
Quả thật em cũng hơi choáng....... em có làm việc với an ninh siêu thị thì nhận được câu trả lời là hành lý trong xe các chú phải tự bảo quản, nếu giá trị dưới 300k thì phải gửi ở tù đồ, còn trên 300k thì miễn gửi, và điều đáng tiếc là các chú không làm bất cứ 1 động thái nào giúp em. hix tiền mất tật mang em ra mấy bác CA phường thì nhận được câu trả lời là trường hợp hiếm gặp , hix giờ em biết kêu ai ??? Nay mạn phép kêu với các bác để các bác cẩn thận hơn khi đi siêu thị BigC. và cũng đừng để đồ hay giấy tờ quan trọng trong xe khi mà không có thằng nào trông giữ xe.
Ác nhỉ? Bác chủ thớt quên khóa hay là có thằng cậy được nhỉ? Trên mạng thấy mở khóa bằng quả bóng tennis...chẳng biết có phải vụ này không

Steven

Xe tăng
Khả năng nhiều là quên khóa, em mấy lần cũng tưởng khóa rồi nhưng ra thấy xe chưa đóng cửa, may không sao.