Các bác cần cảnh giác khi để xe trong siêu thị !

be beo

Xe tăng
hô hô, bác giống em quá, cẩn thận và lắm lúc kéo thử rồi, đi mấy mét lại quay lại kéo thử phat nữa
Cụ này cũng giống iem, :x, thế cho nó chắc, vợ 2 có làm sao, vợ cả nó giết em ngay ợ!

Em Yêu Vợ Em

Xe tải
ở đâu có cộng đồng otofun thì đấy chính là nơi em
khó hiểu quá...e dự là khóa xe cụ có vấn đề chứ e nghĩ ở Vịt mình bọn trộm nó chưa thế phá khóa xe ô tô 1 cách dễ dàng như vậy được.2 nữa là nó cũng không mạo hiểm mở cửa xe cụ khi chưa nhìn thấy gì giá trị trong xe cụ.Em dự là có thằng lưu manh nào đi qua, ngứa tay xong thử mở xe ai ngờ cửa mở ạ! :)

Cuc cu

Xe tải
Lần sau khóa xe xong các cụ cứ chắc ăn ra giật cửa xem khóa chưa

Gaubeo

Xe tăng
HN nhiều Big C lắm không biết cụ chủ mất ở Big C nào. Hôm nọ vợ em để ví trong xe (cố tình để em phải trả tiền mà), em cũng quên khóa cửa ở hàng hải sản, thế mà không mất gì, may quá.

IMEV

Xe tăng
Cảnh báo khu vực Bigc thỉnh thoảng bị phá sóng trước em làm dưới khu này nhiều lần bấm khóa hay mở đều không có tác dụng. Từ đó em có thói quen khóa xong dật thử 1 cửa, hơn hèn nhưng chắc. Trường hợp của cụ chủ thớt thì chắc chắn bị như vậy, và trộm cắp ở đây nó biết lý do đó nên cứ đi dạo 1 vòng kiểu gì hôm nào cũng có cái chén.

scb360

Xe tăng
em thề là cụ có bấm khóa, nhưng chắc phát đó xe không nhận chìa, chứ không bị đập kính, không bị phá cửa xe thì chắc chắn là như vậy rồi, nếu không xe cụ đã tan tành

FTIR

Xe hơi
Cảnh báo khu vực Bigc thỉnh thoảng bị phá sóng trước em làm dưới khu này nhiều lần bấm khóa hay mở đều không có tác dụng. Từ đó em có thói quen khóa xong dật thử 1 cửa, hơn hèn nhưng chắc. Trường hợp của cụ chủ thớt thì chắc chắn bị như vậy, và trộm cắp ở đây nó biết lý do đó nên cứ đi dạo 1 vòng kiểu gì hôm nào cũng có cái chén.
Thấy cụ nói vậy em mới giật mình, mà không biết cái gì phá sóng nhỉ, ở đấy cũng gần cục tần số gì gì đó, chẳng biết ...... là có phải ko nhỉ, thôi lần sau cứ cẩn thận tý các cụ nhỉ.

Cho nên Getz còi nhà em cho qua chỗ cụ Trung Già, làm quả khóa cửa cụp gương. Choách 1 phát, gương gập lại, thế là yên tâm cửa đã khóa, khỏi phải kiểm tra. Chia buồn cùng cụ chủ

luanpro2411

Xe hơi
[video=youtube;CCl_KxGLgOA]http://www.youtube.com/watch?v=CCl_KxGLgOA&feature=player_embedded#at=22[/video]Các bác thử học hỏi cách khóa cửa như Mr Bean nè:))
em nghĩ lần sau bác khóa cửa nên kiểm tra lại kĩ rồi hãy đi.

Giải trí cuối tuần tí, chúc các bác cuối tuần vui vẻ

coolpix8700

Xe ngựa
Em không biết "thợ" Việt Nam như thế nào chứ hồi còn bên Đức, đi chơi đứa bạn em quên chìa khóa trong xe. Mấy ông Di Gan đến, vừa hỏi xong chỉ thỏa thuận chủ xe và những người khác quay mặt đi. Giả bộ quay mặt nhưng đều tò mò quay lại ngay, nhưng cửa cũng đã mở rồi mà chưa thấy được mấy cái ông Di Gan ây mở bằng cách nào!
Báo chí chuyên ngành Đức (cả xe hơi và bảo hiểm) cũng kêu ầm lên là mọi loại báo động chống trộm mới nhất của các hãng nổi tiếng như Mẹc hay BMW... chỉ tác dụng đến tháng thứ 3 khi vừa ra, sau đó đều bị "vô hiệu hóa". Kể cả thiết bị vệ tinh lắp kèm theo xe mà hàng ngày vẫn rất nhiều xe đắt tiền bị "trộm" và chuyển sang Trung Đông, mấy nước Đông Âu cũ bằng tầu hỏa và đường biển qua cảng Hamburg... mà chẳng có "định vị" nào báo cho cả chủ xe lẫn nhà chức trách. Nhân viên bảo hiểm (họ gọi chung là Detektiven) muốn tìm xe lại chỉ có mỗi cách xách laptop lang thang ở các chợ xe của các nước trên!

Chỉnh sửa cuối:

Hamxe

Xe hơi
em nghĩ cụ nên phản ánh với đại lý nơi cụ mua xe ý chứ, bấm khóa rồi mà vẫn bị mất đồ trong khi xe không bị phá khóa hay đập kính.

totorauxom

Xe điện
em mấy lần cứ nghĩ khóa rồi nhưng ra thì kính chưa kéo lên ợ, thôi của đi thay người cụ ạ

doping

Xe tải
nếu không có dấu hiệu của việc cạy cửa hoặc đập phá kính xe thì cụ rất khó chứng minh được là cụ bị trộm cướp.
theo e dự thì do cụ bất cẩn sau khi khóa xe xong ko kiểm tra lại cửa hoặc xe cụ có cửa nào đó bị hỏng. lần sau chú ý cụ nhá

gasthuyquan

Xe tải
xe của em khi bấm khóa cửa nó phải kêu bóp 1 tiếng,kèm theo đèn xi nhan nháy sáng.có lần em bấm khóa mà không nghe thấy tiếng kêu,đi ra kiểm tra lại .hóa ra là cửa phụ đằng sau chưa đóng kín do f1 đóng nhẹ quá.trường hơp của bác e có thể khẳng định là giống em.nhưng công nhận là bác chủ đen thât,thằng kẻ gian nó lại rình mò đúng lúc đó mới đau.chia buồn cùng bác chủ.tât cả mọi người rút kinh nghiệm tránh trường hợp này nhé.

aotim

Xe container
Vào BigC tốt nhất các cụ cứ để xe ở chỗ nhà hàng Legend Bia, 20k mà an tâm vì có người trông, chứ để ngoài nhiều vụ mất gương rồi có giải quyết được đâu. Vụ cụ chủ em dự khóa không tác dụng

pham minh

Xe container
em cẩn thận khóa xong phải kéo thử một cái và đi vòng quanh xe xem kính đã kéo hết lên chưa rồi mới đi vì ngày mới mua có lần không kiểm tra nên kính sau không kéo lên hết do người ngồi sau hạ xuống. bây giờ kính xe em cũng để trong trạng thái khóa luôn

Prius

Xe buýt
Hơi bị bức xúc.............
Hôm nay em với bà xã đi BigC bằng con Yaris bản 2010. khi đậu ở bãi xe trong cửa chính siêu thị , em chắc chắn 100% là khi ra khỏi xe đã khóa cửa điện từ xa, vậy mà vào được 15'-20' quay ra mặt hớn hở vì mua được con cặp da giá mềm.....
thì hỡi ôi........xe em bị lục tung tóe hết, và tình hình là mất 1 số tài sản, và giấy tờ, trong khi đó xe không bị đập kính . hay cạy cửa
Quả thật em cũng hơi choáng....... em có làm việc với an ninh siêu thị thì nhận được câu trả lời là hành lý trong xe các chú phải tự bảo quản, nếu giá trị dưới 300k thì phải gửi ở tù đồ, còn trên 300k thì miễn gửi, và điều đáng tiếc là các chú không làm bất cứ 1 động thái nào giúp em. hix tiền mất tật mang em ra mấy bác CA phường thì nhận được câu trả lời là trường hợp hiếm gặp , hix giờ em biết kêu ai ??? Nay mạn phép kêu với các bác để các bác cẩn thận hơn khi đi siêu thị BigC. và cũng đừng để đồ hay giấy tờ quan trọng trong xe khi mà không có thằng nào trông giữ xe.
99,99% là cụ bấm khóa mà thực ra xe chưa được khóa do nhiễu sóng của hàng rào điện tử phát ra từ thiết bị an ninh của siêu thị. ở các siêu thị lớn, nhiễu sóng điện từ là thường xuyên, có xe rất khó khóa thậm chí xe có trang bị hệ thống khóa thông minh cũng không nổ máy được. Hy vọng lần sau cụ cẩn thận hơn thôi.

Pe_da

Xe đạp
Hic mỗi lần e bấm khóa thì phải kiễm tra lại 1 lần...rồi đi vòng xe coi kiếng lên hết chưa...vậy mà nhiều khi còn hok yên tâm

Chỉnh sửa cuối: