Các bác cần cảnh giác khi để xe trong siêu thị !

dtl

Xe đạp
Hơi bị bức xúc.............
Hôm nay em với bà xã đi BigC bằng con Yaris bản 2010. khi đậu ở bãi xe trong cửa chính siêu thị , em chắc chắn 100% là khi ra khỏi xe đã khóa cửa điện từ xa, vậy mà vào được 15'-20' quay ra mặt hớn hở vì mua được con cặp da giá mềm.....
thì hỡi ôi........xe em bị lục tung tóe hết, và tình hình là mất 1 số tài sản, và giấy tờ, trong khi đó xe không bị đập kính . hay cạy cửa
Quả thật em cũng hơi choáng....... em có làm việc với an ninh siêu thị thì nhận được câu trả lời là hành lý trong xe các chú phải tự bảo quản, nếu giá trị dưới 300k thì phải gửi ở tù đồ, còn trên 300k thì miễn gửi, và điều đáng tiếc là các chú không làm bất cứ 1 động thái nào giúp em. hix tiền mất tật mang em ra mấy bác CA phường thì nhận được câu trả lời là trường hợp hiếm gặp , hix giờ em biết kêu ai ??? Nay mạn phép kêu với các bác để các bác cẩn thận hơn khi đi siêu thị BigC. và cũng đừng để đồ hay giấy tờ quan trọng trong xe khi mà không có thằng nào trông giữ xe.

anz2000

Xe hơi
Khóa rồi mà vẫn bị lục, ko bị phá khóa thì cũng khó hiểu đấy nhỉ?

simplazavn

Xe buýt
Vụ này khó hiểu. Cũng chưa dám trách bảo vệ BigC.

dtl

Xe đạp
dạ em chỉ cầm 1 chìa thôi ạ,vì vậy ra khỏi xe đóng cửa là bản năng của em, Nêu hôm nay em để chìa sơ cua trong xe, thì chắc chạy bộ về nhà rồi, âu cũng là cái ........niễn, viết ra để các bác nâng cao cảnh giác không để đồ quan trọng trong xe ở bất cứ đâu chứ không riêng siêu thị. vì đập kính, cạy cửa, hoặc mất như kiểu của em đều là mất mát.và tốn khá nhiều time để làm lại giấy tờ.

min khờ

Xe tải
dạ em chỉ cầm 1 chìa thôi ạ,vì vậy ra khỏi xe đóng cửa là bản năng của em, Nêu hôm nay em để chìa sơ cua trong xe, thì chắc chạy bộ về nhà rồi, âu cũng là cái ........niễn, viết ra để các bác nâng cao cảnh giác không để đồ quan trọng trong xe ở bất cứ đâu chứ không riêng siêu thị. vì đập kính, cạy cửa, hoặc mất như kiểu của em đều là mất mát.và tốn khá nhiều time để làm lại giấy tờ.
chia buồn cụ chủ, cám ơn cụ về thông tin, e cũng hay đi Big C ạ, em vừa ủn cụ phát rùi đấy (b)

Nấm mỡ

Xe điện
Bảo vệ thì làm sao biết ai là chủ xe nếu trộm mở cửa đàng hoàng, chui vào trong xe lục đồ.
Nhà cháu thấy tình huống này chỉ có cửa quên khóa hoặc cửa bị mở bằng một thứ tương đương rì-mọt - mở bằng chìa chắc hú ầm lên dồi. Hay là lại có vụ rình để copy mã của rì-mọt dư thiên hạ vưỡn bẩu :^)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em dự là chìa khóa remote của bác có vấn đề nên cửa chưa khóa !

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu chỉ sợ khi đi vào siêu thị, cụ đóng chưa hết các cửa nên bấm khóa điện mà cửa vẫn không khóa được. Khi bấm khóa điện thì cụ có nhìn thấy các đèn nháy chưa vậy. Nếu đèn nháy thì cửa mới được khóa còn nếu 1 trong các cửa đóng chưa chặt thì cụ có bấm đèn vẫn không nháy và khóa điện vô hiệu. Nhà cháu nghi là cụ rơi vào trường hợp này. Gấu nhà cháu 1 lần cứ kêu là bấm khóa điện mãi mà chẳng thấy khóa được. Nhà cháu ra thì thấy cánh cửa sau bên phụ đóng chưa chặt nên khóa điện bị vô hiệu. Trường hợp khóa cửa rồi mà vẫn bị mất cắp trong khi không phá khóa thì nhà cháu hơi nghi ngờ.

lmtuan

Xe tăng
Cụ xem lại đi chứ em nghĩ cụ quên khóa cửa đấy. Vợ 2 của em có bữa cũng làm giá nhấn nút khóa cửa trên tay nắm cũng chả kêu, phải ấn phát thứ 2 mới được. May là em để ý chứ ko thôi vội vàng mà chạy luôn thì cũng mệt roài :-ss Bởi vậy em thấy nhiều cụ cứ khóa xe xong là thử mở 1 phát. Hồi xưa cứ cười bảo sao mà cẩn văn thận thế nhưng đúng là ai chưa bị chưa thấm :|

Rickyman

Xe điện
Em thấy một số xe nếu đóng cửa chưa hết, các cụ bấm remote thì còi kêu để báo hiệu. Chắc là phải chế thêm phải không ạ?

lmtuan

Xe tăng
Em thấy một số xe nếu đóng cửa chưa hết, các cụ bấm remote thì còi kêu để báo hiệu. Chắc là phải chế thêm phải không ạ?
Cái đó là chức năng của xe mà cụ. Đóng chưa hết cửa trên taplo sẽ báo và khi bấm khóa cửa nó sẽ kêu e e nghe chói tai nhắm. Nhưng tình huống của cụ chủ thì em dự là khác :D

Hoang Khoi

Xe buýt
e thấy hầu hết các remote xịn bấm lần 1: nháy đèn!, bấm lần 2: kêu pim một phát.
- Trước e từng quên khoá cửa, may ko có chú nào ra mở thử nhưng từ đó về sau cứ bấm khóa xong e kéo tay nắm cửa 1 cái là chắc cú luôn!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Yaris nếu cụ đã khóa cửa rồi mà có người khác mở cửa (không phải dùng remote cụ đã khóa) thì báo động nó chả hú ầm lên ấy chứ nhỉ?

Em nghĩ cụ quên hoặc chưa khóa cửa thôi. Nhưng mà, nếu cụ chưa khóa cửa thật mà vẫn có ông mở cửa lục đồ chứng tỏ có 1 nhóm chuyên rình mò ở đây rồi. Phải đề cao cảnh giác hơn nữa.

longmd

Xe tải
Nếu có vụ khóa cửa rồi vẫn bị trộm thì khủng thật.
Cháu choáng quá ạ.
Xe cháu cứ khóa là cụp gương vào nên chỉ cần nhìn gương chiếu hậu cụp vào là yên tâm.

wall

Xe tăng
Em có thói quen tốt khi khóa cửa xong em cứ thử lại phát cho chắc, vì nhiều khi em toàn để laptop các thứ có giá trị trên xe :D

2Bdream4B

Xe tải
Gửi đồ còn mất kụ à.
Gấu nhà em vào siêu thị Metro trên đường Phạm Văn Đồng mua hàng, cuộn cái găng tay chống nắng + khẩu trang vào trong cái áo chống nắng cho vào túi rồi gửi đồ. Lúc đi ra thì găng tay + khẩu trang còn => cái áo chống nắng thì bốc hơi. giá trị không đáng kể nhưng thái độ của nhân viên gửi đồ thì chán lắm. nhờ họ tìm lại trong tủ đồ thì họ nói chắc chắn là ko có rơi trong tủ, rồi đổ lỗi cho gấu nhà em làm rơi ở đâu đó. Haizzz !!!

leprowind

Xe buýt
Gửi xe như BigC The Garden còn yên tâm phần nào chứ để như BigC Thăng Long em thấy hơi ghê.

minhanh

Đi bộ
Một cửa nào đấy của cụ chắc chưa đóng chặt nên khi bấm khóa bằng remote nó sẽ không nháy đèn xi nhan (nếu quan sát bằng mắt). Nên kiểm tra bằng tay mỗi lần khóa cửa!

Vietkid

Xe điện
Em chẳng hiểu sao phải cảnh giác khi để xe trong siêu thị, khóa xe mà không kiểm tra sau khi khóa thì để đâu chẳng thế, mất hay không mất đồ chỉ là hên xui.
Cơ bản nhất là phải nhìn xem đèn có nháy không khi khóa, khóa xong thử mở cửa có được không, còn lại đúng là hên xui.