[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bemagauvn

Xe điện
Nhẽ ra hôm nay em review Robusta sẻ cụ Haolq gửi cho uống thử.
Em cũng bla bla như trên chuẩn bị cảm xúc để cảm😑. Nhưng khi uống xong 18gr, tự nhiên mặt nóng bừng, tim đập nhanh, hơi buồn nôn, ợ chua...ngã ngồi ra đằng sau, cảm giác y chang thớt Trải nghiệm Âm phủ, các cụ có thể qua đọc ngoài diễn đàn, em đỡ phải typing.
Đại khái uống Robusta như cụ Hào em bị ngất. Nên chiều mới uống JBM cho hoàn hồn với có bài review. Chứ thường em hay review buổi sáng, nhịn đói và đi một bài thái cực cho đượm.
Em xin lỗi cụ Haolq không , chịu không review được vụ Robusta, em chịuuuuu... cụ rảnh thì review vì cũng là gu uống của cụ với đại đa số người yêu coffee đất nước mình😭.

Anita Emi

Xe điện
Noon các cụ,
Một ngày nắng cho một điều vui vẻ, em mời các cụ tách espresso JBM ( Jamaica Blue Mountain . Đơn giản vậy thôi 🤣.
Đùa chứ em chọn cà này tại có nhiều cụ mật thư mắng em quá, mấy loại cà đọc tên mệt còn hơi đâu nghĩ chuyện khác.
Em rang cấp độ medium, cấp nhiệt ngay từ đầu và giữ trong khoảng 400 độ F theo gu uống của mình. ( Em cũng lười thử cấp độ khác ).
Các cụ liu í đọc là Cham mai cờ ( chữ Cham đọc được thành Tram càng tốt, đọc xong văng chút nước bọt là hoàn hảo, cho nó sang ạ 😄).

Với 16gr cà em chiết xuất các kiểu con đà điểu nhằm tìm mọi hương vị của loại cà này mang lại.
Với chiết xuất không hổ báo, mịn mượt như da mông cá voi, JBM mang lại hương vị ngọt ngào, body cân bằng tuyệt vời, không gì nổi lên mà quyện với nhau hoàn hảo,

Với chiết xuất hổ báo, hơi chặt hương vị phức tạp và dậy mùi socola, sau em ăn mẹ socola luôn đỡ phải tìm trong cà này. Cái ưng của em là dù siết nhưng dòng chảy vẫn mịn như da bẹn cá sấu mang lại cảm xúc dạt dào không nỡ cắt.

Luôn nằm trong Top l, point cupping cao, đáng để thử, JBM smooth không còn gì để nói khác hẳn đất nước sản xuất ra nó. Âu cũng là cái duyên trời cho của vùng đất đấy.
Không đấm thẳng vào mõm gây choáng váng như loại cà khác, không phảng phất hương vị thiền tông, không chua té đ ái vãi c ứt, không nhang không khói nhưng riêng biệt vô địch. Cân bằng vô cùng!
Cá nhân em, JBM là loại ngon nhất.
Quên, em chúc các cụ niceday!😁
Hình như cụ Bemagauvn bán nick cho người khác hay sao?

Còn đâu chàng trai bẽn lẽn ngượng ngùng dễ thương e lệ nấp sau tách cà và bàn phím ngày xưa?

Bây giờ là người đàn ông ngực mông chi chít hình xăm bản đồ thế giới đánh dấu các vùng trồng cà chi tiết đến cấp xã, miệng phun hoa sen toàn tiếng thổ dân Ichuga Gathiururuco Elida estate lasmatus panama families canberry dark fruits natural slow wash avoid sun- demi kochoa umbala... tay cầm tay pha xịt ra đủ thứ da hổ da báo da cá sấu.

Cụ làm em sợ rồi đấy :((

Trình cụ chém cao nhưng đọc nó cứ trúc trắc, cụ thêm mấy từ kiểu "In closing" "additional", hay làm bài thơ nữa cho nó uyển chuyển
Thôi cụ, để anh em còn có chỗ chui ra chui vào =))

thangpres

Xe buýt
Nhẽ ra hôm nay em review Robusta sẻ cụ Haolq gửi cho uống thử.
Em cũng bla bla như trên chuẩn bị cảm xúc để cảm😑. Nhưng khi uống xong 18gr, tự nhiên mặt nóng bừng, tim đập nhanh, hơi buồn nôn, ợ chua...ngã ngồi ra đằng sau, cảm giác y chang thớt Trải nghiệm Âm phủ, các cụ có thể qua đọc ngoài diễn đàn, em đỡ phải typing.
Đại khái uống Robusta như cụ Hào em bị ngất. Nên chiều mới uống JBM cho hoàn hồn với có bài review. Chứ thường em hay review buổi sáng, nhịn đói và đi một bài thái cực cho đượm.
Em xin lỗi cụ Haolq không , chịu không review được vụ Robusta, em chịuuuuu... cụ rảnh thì review vì cũng là gu uống của cụ với đại đa số người yêu coffee đất nước mình😭.
Không hiểu sao em uống 100% Ro mà chẳng xi nhê gì :-". Trước khi được các cụ động viên nhảy hố thì hôm nào làm 2 shot thì cũng khó ngủ với ra quán quen là 100% Ro cũng phê pha phết :D nhưng giờ chắc mất cảm giác rồi 8-}

thangpres

Xe buýt
Hình như cụ Bemagauvn bán nick cho người khác hay sao?

Còn đâu chàng trai bẽn lẽn ngượng ngùng dễ thương e lệ nấp sau tách cà và bàn phím ngày xưa?

Bây giờ là người đàn ông ngực mông chi chít hình xăm bản đồ thế giới đánh dấu các vùng trồng cà chi tiết đến cấp xã, miệng phun hoa sen toàn tiếng thổ dân Ichuga Gathiururuco Elida estate lasmatus panama families canberry dark fruits natural slow wash avoid sun- demi kochoa umbala... tay cầm tay pha xịt ra đủ thứ da hổ da báo da cá sấu.

Cụ làm em sợ rồi đấy :((

Thôi cụ, để anh em còn có chỗ chui ra chui vào =))
Công nhận từ đầu 2021 trở lại thấy cụ Bemagauvn pót bài thấy giọng văn khác hẳn không e thẹn như trước cụ nhỉ. Hay lão ý phê pha nhiều quá đâm ra đổi tính =))

cuckhoai

Xe tăng
Công nhận từ đầu 2021 trở lại thấy cụ Bemagauvn pót bài thấy giọng văn khác hẳn không e thẹn như trước cụ nhỉ. Hay lão ý phê pha nhiều quá đâm ra đổi tính =))
May ông này chỉ phê cà, ông ấy mà mê máy móc phụ kiện thì các cụ xác định bán thận nhá. :D

Bemagauvn

Xe điện
Trước chưa quen😁, em mới giữ ý. Chứ mấy kiểu dư lày cấp 3 em viết suốt😁.

Quyen Kenshin

Xe buýt
e uống cà máy pha sịn mà cchar hợp tẹo nào,máy nhap toàn trăm củ mà pha theo cong thức bọn tây lông,uống nó cứ nhạt pheofpheof ấy chả ăn thua
Hôm trước e mua hộp cà phê nguyên chất 2gtuis về tự pha với đường sữa đúng khẩu vị them đá uông lại thấy ngon hơn hẳn
Chả biết ra sao

cuckhoai

Xe tăng
e uống cà máy pha sịn mà cchar hợp tẹo nào,máy nhap toàn trăm củ mà pha theo cong thức bọn tây lông,uống nó cứ nhạt pheofpheof ấy chả ăn thua
Hôm trước e mua hộp cà phê nguyên chất 2gtuis về tự pha với đường sữa đúng khẩu vị them đá uông lại thấy ngon hơn hẳn
Chả biết ra sao
Ôi trời. Cụ đưa cái máy thổ tả đó cho em, em cung cấp phin nhôm cho cụ cả đời luôn. :D

Cokhongtien

Xe hơi
Em cũng vừa xong thêm 2 máy nữa chỉnh Flow control bàn giao lại cho các khổ chủ theo đúng kế hoạch trước tết , sắp tới chờ các cụ ấy thuần thục các Profiling pha sẽ hóng hậu quả sử dụng 8->
Bá cáo :D
Em cũng dùng dòng máy này, cụ ở chỗ nào HN ạ em nhờ cụ chỉnh giúp ?

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em đang uống phin cafe giờ muốn tìm hiểu mua máy về pha mà mông lung quá các cụ ạ. Em đọc thớt để xem mua máy nào mà mò mãi vẫn chưa thấy hic

Studer

Xe tăng
Em đang uống phin cafe giờ muốn tìm hiểu mua máy về pha mà mông lung quá các cụ ạ. Em đọc thớt để xem mua máy nào mà mò mãi vẫn chưa thấy hic
Tiêu chí của thớt này là ngon , sạch , rẻ , áp dụng cho tất cả những người uống cà tại gia , không ra quán . Như vậy đòi hỏi người dùng phải tự chủ động và biết cách chế biến từ cà xanh ( Rang , Xay , Pha ) để uống cho dù là uống kiểu gì :)
Cụ tìm hiểu về máy pha tức là chuyển gu uống từ pha phin sang pha máy , 2 phương pháp pha chế này khác nhau , cho ta hương vị khác nhau . Nếu cụ thích pha máy hơn thì là lúc bắt đầu tìm hiểu và mua sắm máy pha được rồi
Không có công thức đầu tư nào , máy cụ thể nào đúng cho tất cả mọi người , nó tùy vào đam mê , sở thích và điều kiện kinh tế cho phép . Trên thị trường có các dòng máy pha từ vài triệu đến vài trăm triệu đáp ứng đủ các nhu cầu . Nếu điểm xuất phát chưa có nhiều kinh nghiệm thì đa số sẽ chọn đầu tư các dòng máy pha gia đình bình dân như Delonghi, Giagga , Rancilio , Lelit ... để trải nghiệm , làm vốn giắt lưng để nhảy vọt sau này
Nên tranh thủ lội còm để vỡ thêm nhiều vấn đề mà các cụ đi trước đã trải qua , tự biết tổng kết cái gì cho mình , cụ nhé

Em cũng dùng dòng máy này, cụ ở chỗ nào HN ạ em nhờ cụ chỉnh giúp ?
Nếu cụ thấy thích phương án chế cháo này thì em xin sẵn sàng hỗ trợ , hẹn gặp cụ
Bá cáo :D

oldhand

[Tịch thu bằng lái]

Mời các cụ thớt ly bạc xỉu pha từ cà Columbia Supremo.
Vợ em trước toàn đóng họ cho Runam và Starbuck, dạo này toàn khen em pha bạc xỉu bóp chết Runam và Caramel Machiato Starbuck =))
Thị đã nhận ra sự khác biệt của cà rang medium phức tạp hơn cà rang dark pha bạc xỉu =))

Skoda_Favorit

Xe container

Mời các cụ thớt ly bạc xỉu pha từ cà Columbia Supremo.
Vợ em trước toàn đóng họ cho Runam và Starbuck, dạo này toàn khen em pha bạc xỉu bóp chết Runam và Caramel Machiato Starbuck =))
Thị đã nhận ra sự khác biệt của cà rang medium phức tạp hơn cà rang dark pha bạc xỉu =))
Cụ lên Youtube học pha thêm 1 mấy loại cốc cà kiêu ntn, ví dụ như cafe xoài, trứng,... chắc chắn "Quả Thị" nhà Cụ >:) lại khen nức nở!

DungLego

Xe máy
Highland 1 trong những địa điểm ưu thích của em

Skoda_Favorit

Xe container

funfun98

Đi bộ
Hỡi những ai yêu cốc tách: ;)
Limoges Josephine EMMANUEL THOMAS. 24 KT GOLD
con này nghe tên sang chảnh mà giá rẻ cụ nhể, về vn không biết có đến 1 cụ Hồ không :D

Skoda_Favorit

Xe container
con này nghe tên sang chảnh mà giá rẻ cụ nhể, về vn không biết có đến 1 cụ Hồ không :D
Cụ cứ: (Cộng giá mua + ship ở bển) * tỷ giá (payPal/Thẻ) + (khoảng) 80k-120k ship về nữa là ra cụ Hồ to hay nhỏ! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng