[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

kenshire

Xe tăng
Cháu có máy rang SR540 nhưng điên áp của Nhật với Mỹ vẫn bị khác nên đang chờ cái đổi áp về mạn dạn rang bằng chảo xin các cụ cho ý kiến ạ,

h
nhìn màu sắc thì cũng ko già quá cụ nhỉ, cụ pha uống thử chưa ?

kenshire

Xe tăng
Sức ảnh hưởng của OTF mạnh quá,từ ngày cụ kenshire phát giá máy Gaggia Classic 6tr, các nhà PP chỉ còn ngồi ngáp ruồi , mấy ông buôn máy vặt từ Ebay về cũng há mồm thở ! Theo em cụ làm con E61 uống cho nó êm giọng ! Từ ngày em uống máy E61 tuyền ngồi một chỗ sai vặt vợ, ko phải động chân động tay gì cả, nhàn rỗi mình phát cáu mà giọng nó mượt quá không thể gắt hơn được !
Giá máy mới cụ đưa lên là rất tốt, duy có điều là làm sao tập hợp dc 20 cụ? nếu buôn thì ko nói. Cụ nhớ nhầm rồi, Classic chưa bao giờ có giá 6tr đâu. Do ảnh hưởng Covid, nên với 6tr kiếm dc con Class D06 hay Twin cũng là tốt rồi. Em hiểu ý a Niva là nhờ cụ kiếm con E61 với giá 5-6tr. Cụ cắt nghĩa hộ e là làm như thế nào mà cụ lại sai vặt dc vợ thế ;;) ;;) ;;)

haolq

Xe tăng
Giá máy mới cụ đưa lên là rất tốt, duy có điều là làm sao tập hợp dc 20 cụ? nếu buôn thì ko nói. Cụ nhớ nhầm rồi, Classic chưa bao giờ có giá 6tr đâu. Do ảnh hưởng Covid, nên với 6tr kiếm dc con Class D06 hay Twin cũng là tốt rồi. Em hiểu ý a Niva là nhờ cụ kiếm con E61 với giá 5-6tr. Cụ cắt nghĩa hộ e là làm như thế nào mà cụ lại sai vặt dc vợ thế ;;) ;;) ;;)
Uống E61 là giọng cụ trở nên ngọt và mượt, êm như ru vậy đó ! "Nói ngọt lọt đến xương" đến cụ ạ, nói gì vợ cũng nghe, sai gì vợ cũng làm, nâng cấp lên máy xay Mazzer lại còn đón ý hỏi em " Sao nhà mình không lấy cái Mazzer mini Electronic cho nó dễ ...xương" ... chụt ...chụt... Thôi em không nói nữa . Lộ hết bí quyết !

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu ăn nhanh cho ông rửa bát hay co chân lên để ông quét nhà, .... cụ cứ mạnh dạn mà hô thôi =)) =)) =))

Skoda_Favorit

Xe container
Kiểu ăn nhanh cho ông rửa bát hay co chân lên để ông quét nhà, .... cụ cứ mạnh dạn mà hô thôi =)) =)) =))
Thiếu nhiều thế?>:D<
- Tắm nhanh cho ông bê đồ cho máy giặt!
- Gọt hoa quả nhanh cho ông đổ vào thùng rác rồi còn đi đổ!
- Lên giường nhanh cho ông trốn xem đá banh!:))
Còn gì nữa kg nhể?:-*

DrGiang

Xe buýt
Các cụ giờ có mốt khoe già, ông lão thế nhỉ!
Ps: em mà khoe ối cụ ngã ngửa, he.
Em có 2 con classic giá 6 củ, các cụ inbox em nhé.
Ps: em fun câu like nhà ựa

kenshire

Xe tăng
Các cụ giờ có mốt khoe già, ông lão thế nhỉ!
Ps: em mà khoe ối cụ ngã ngửa, he.
Em có 2 con classic giá 6 củ, các cụ inbox em nhé.
Ps: em fun câu like nhà ựa
Ngoài các thông tin chia sẻ về sử dụng máy, các loại cà, nhu cầu trao đổi máy móc là tất yếu. Các cụ muốn mua gì có thể post lên để ae chia sẻ nguồn mua. Cụ nào muốn lên đời máy, em nghĩ các cụ post lên đây trước khi post các chỗ khác. Giá cả, bảo hành, bao test rõ ràng cho dễ vào việc.

haolq

Xe tăng
Ngoài các thông tin chia sẻ về sử dụng máy, các loại cà, nhu cầu trao đổi máy móc là tất yếu. Các cụ muốn mua gì có thể post lên để ae chia sẻ nguồn mua. Cụ nào muốn lên đời máy, em nghĩ các cụ post lên đây trước khi post các chỗ khác. Giá cả, bảo hành, bao test rõ ràng cho dễ vào việc.
Em mới lấy cái Expobar Markus Mini cho anh bạn mở quán cafe, vẫn còn mua được 1 máy Mazzer Super Jolly date >2016 giá 9tr đi kèm combo tại cửa hàng cung cấp do ông này có máy xay rồi (Thông thường họ bán khách lẻ là 10tr cho máy Mazzer kiểu này), Máy xay Mazzer hiện họ chưa về hàng nhưng giá này là mua được 1 cái không trầy xước, tháo ra linh kiện nhìn gần như mới . Khi nào lô máy Mazzer về em chụp gửi lên, không biết sao đợt này dân đổ xô mua máy đi bán cà phê ! Chỗ cửa hàng em mua có ngày nó bán gần Bil tiền máy xay, pha cũ !

haolq

Xe tăng
Em cũng muốn kiếm lấy cái máy xay nho nhỏ. :)
Máy xay Breville 820 có các cụ trên này đang muốn bán lại đó cụ, máy đó các cụ ấy ship từ Úc về , mới xay được khoảng 2-3Kg cà, giá chắc cỡ 4tr , cụ rao lên cần mua là có đấy .

uman

Xe tăng
Máy xay Breville 820 có các cụ trên này đang muốn bán lại đó cụ, máy đó các cụ ấy ship từ Úc về , mới xay được khoảng 2-3Kg cà, giá chắc cỡ 4tr , cụ rao lên cần mua là có đấy .
Em nghe cụ, thỏ thẻ cất lời vậy. :) Em ở HN, gia tài mới dừng ở máy cỏ Tiross TS621. Bà xã thì mắng đã đầu 6 đít chơi vơi rồi, cà phê có hại đến tim mạch nên cũng chùn. :D :D

haolq

Xe tăng
Đang có ý định dấn thân Xô Bít, em làm cái Clip giới thiệu về Boiler HX của máy pha cà phê , nhân vụ vệ sinh cái máy mua cho ông bạn mở quán, phần nào chưa chính xác về kỹ thuật các cụ góp ý để sau em còn rút sợi dây... kinh nghiệm .

Chỉnh sửa cuối:

kenshire

Xe tăng
Em mới lấy cái Expobar Markus Mini cho anh bạn mở quán cafe, vẫn còn mua được 1 máy Mazzer Super Jolly date >2016 giá 9tr đi kèm combo tại cửa hàng cung cấp do ông này có máy xay rồi (Thông thường họ bán khách lẻ là 10tr cho máy Mazzer kiểu này), Máy xay Mazzer hiện họ chưa về hàng nhưng giá này là mua được 1 cái không trầy xước, tháo ra linh kiện nhìn gần như mới . Khi nào lô máy Mazzer về em chụp gửi lên, không biết sao đợt này dân đổ xô mua máy đi bán cà phê ! Chỗ cửa hàng em mua có ngày nó bán gần Bil tiền máy xay, pha cũ !
Con này boiler HX à cụ, nhìn expobar xấu ko đỡ được, xấu nhất cái chữ in to tổ bổ trước máy
Em nghe cụ, thỏ thẻ cất lời vậy. :) Em ở HN, gia tài mới dừng ở máy cỏ Tiross TS621. Bà xã thì mắng đã đầu 6 đít chơi vơi rồi, cà phê có hại đến tim mạch nên cũng chùn. :D :D
Cụ uống dòng arbaica, lượng caffein thấp hơn robusta. Cụ cứ ra quán vỉa hè hay quán sang trọng thì dễ bị thuốc mấy loại robusta lắm, uống vào tim đập chân run. Dòng arabica không có các hiện tượng trên, người già cũng uống được. Còn an toàn nữa thì uống dòng ko có cafein. Cụ Kevin_N đang bán máy Breville 820.

hong7cong

Xe buýt
Thấy các cụ giờ lại hoài cổ, tìm về “giá trị xưa” của Gaggia làm em thêm tò mò, đấu lấy cái máy cổ, dòng 1200w.

Cái máy này chủ nhân bỏ kho mấy năm rồi, giờ mới mang thanh lý, em ôm về chắc phải đưa lên đây tìm trợ giúp của các cụ. Mong các cụ hỗ trợ em nhé.

Trước mắt, máy thiếu cốc lọc. chắc em phải đặt thêm. Nhưng cái Portafilter lại không có cái đầu vòi, ko biết loại này như vậy hay phải mua thêm vòi các cụ nhỉ?

Em tìm thì thấy loại vòi đơn và đôi thì toàn lắp vào một lỗ, ko vừa với cái tay này :(

Chỉnh sửa cuối:

Niva1600

Xe tải
Sức ảnh hưởng của OTF mạnh quá, từ khi cụ kenshire phát giá máy Gaggia Classic 6tr, các nhà PP chỉ còn ngồi ngáp ruồi , mấy ông buôn máy vặt từ Ebay về cũng há mồm thở ! Theo em cụ làm con E61 uống cho nó êm giọng ! Từ ngày em uống máy E61 tuyền ngồi một chỗ sai vặt vợ, ko phải động chân động tay gì cả, nhàn rỗi mình phát cáu mà giọng nó mượt quá không thể gắt hơn được !
Cám ơn bác Hào.,
Em đận này hơi yếu yếu, nên muốn tập tạ áh, bác có gợi ý gì hay ho ngoài E61 không?

Niva1600

Xe tải
Thấy các cụ giờ lại hoài cổ, tìm về “giá trị xưa” của Gaggia làm em thêm tò mò, đấu lấy cái máy cổ, dòng 1200w.

Cái máy này chủ nhân bỏ kho mấy năm rồi, giờ mới mang thanh lý, em ôm về chắc phải đưa lên đây tìm trợ giúp của các cụ. Mong các cụ hỗ trợ em nhé.

Trước mắt, máy thiếu cốc lọc. chắc em phải đặt thêm. Nhưng cái Portafilter lại không có cái đầu vòi, ko biết loại này như vậy hay phải mua thêm vòi các cụ nhỉ?

Em tìm thì thấy loại vòi đơn và đôi thì toàn lắp vào một lỗ, ko vừa với cái tay này :(

Em gợi ý như này, bác nghe lọt tai thì làm, mà không lọt tai thì...để nguyên đó mà dùng.,
Bác lấy keo silicon bịt 2 cái lỗ lại, lấy mũi khoan 5-6mm khoan cái lỗ ở giữa...vậy là bác có cái tay cầm vòi đơn rồi.,

Trạng thái
Thớt đang đóng