[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kevin_N

Xe máy
Chiều nay of với các cụ bay ngay mẻ Panama rang đêm qua >:D<>:D<>:D< Các Cụ dậy phải đi mới biết đường, e thấm phải vác mồm đi mới biết cà ngon máy dở. Đến giờ e ngồi lại em vẫn hình dung ra được hương, vị cốc cà pha từ máy của cụ Kevin_N như thế nào. Dạo này e lại hay phấn khởi như cụ atd77, hay rừng rực cụ atd77 ạ, hay e mãn kinh nhỉ, E lại lôi cà ra rang.
Vẫn cùng quốc gia, vẫn mùi mía ngọt lừ khi rang, nhưng loại cà này lại cho ra hương vị khác hẳn cà rang đêm qua. Không hổ danh 1 loại cà nên có trong tủ
:)):))
Em xin gửi lời cảm ơn tới bác kenshire vì mẻ Panama Elida em được thưởng thức cùng bác và hoàn toàn đồng ý đây là 1 trong những loại cà có nên có trong Coffee bean list (ít nhất là em :D). Sáng nay trước khi ra khỏi nhà em đã làm 1 shot 9g và thực sự Wake up với hương vị quá ổn của nó.
Btw em gửi thêm chút tham khảo để anh em ta khẳng định việc Home coffee giúp tiết kiệm chi phí ra sao :D so sánh trên giá cả trung bình của thị trường cà phê

Mr.star

Xe tải
Vâng chính xác cụ ạ , nghề chơi cứ phải tăng cường lê la , uống ké , chém gió thì mới vỡ ra nhiều điều . Nếu đóng cửa tự sướng thì bầu trời quá lắm cũng chỉ to bằng miệng giếng ngoài bờ ao nhà em
Hôm đó em cũng góp vui , mang gà nhà đi đá , các cụ xem nhé

khi đi.jpg

Khi về thì tình hình không tốt lắm , gần chết ạ

Khi về.jpg

Bá cáo :D
Em lại cứ tưởng như truyện kiếm hiệp cơ, muốn trở thành cao thủ phải đóng cửa luyện công. Chứ bây giờ đang yếu mà đòi hành tẩu giang hồ thì không cẩn thận lại tẩu hỏa nhập ma như chơi, như các bác hay nói là uống bằng mồm người khác ấy :D.

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Đừng buồn cụ ơi , vẫn còn phong độ lắm , sau đó em đã hiệu chỉnh thông số rồi , bây chừ bắt nạt được em nó khó hơn nhiều
Em sốt hết cả ruột mong về để "lần đầu làm chuyện ấy" với em nó sau khi được Cụ vá víu thẩm mỹ cũng như căn chỉnh lại! Chắc phê lắm:x! Giờ cứ phải hài lòng với món "quay tay" này:D! Mời Cụ và cccm:

Em sống ảo chút để dối già!:P>:)

kenshire

Xe tăng
Em sốt hết cả ruột mong về để "lần đầu làm chuyện ấy" với em nó sau khi được Cụ vá víu thẩm mỹ cũng như căn chỉnh lại! Chắc phê lắm:x! Giờ cứ phải hài lòng với món "quay tay" này:D! Mời Cụ và cccm:

Em sống ảo chút để dối già!:P>:)
cụ tốn kha khá chỗ của vali để mang mấy thứ này theo nhỉ? Bình Báo chí Pháp sẽ gọn nhẹ hơn. Anyway, cụ ngồi uống ở đây liệu có nắng quá không? Lúc nào rảnh cụ chụp quả ảnh cụ đang thư thái trong bể bơi, 1 tay cầm cốc cà uống nhé ;;) ;;)

haolq

Xe tăng
Vibiemme Junior HX - Máy rất ngon các cụ ạ ! Giá máy cũ khá ổn trên Ebay so với các dòng E61 khác, trên Ebay Đức hay có.
Nhưng hiếm ở Việt Nam
Mời các cụ xem 1 shot em pha 12 g Ethiopia Yirgacheffe

Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Em lại cứ tưởng như truyện kiếm hiệp cơ, muốn trở thành cao thủ phải đóng cửa luyện công. Chứ bây giờ đang yếu mà đòi hành tẩu giang hồ thì không cẩn thận lại tẩu hỏa nhập ma như chơi, như các bác hay nói là uống bằng mồm người khác ấy :D.
Em nó danh giá lắm đó cụ nhé , được ấp từ lò của một hãng nổi tiếng , hãng này có bộ phận nghiên kiu và phát triển rất mạnh, trong suốt hơn 4 năm chỉ có nhiệm vụ nghĩ cách nhựa hoá và thành công trong việc rút bớt các chi tiết mà trước đó đã từng nghiên cứu mà máy vẫn chạy được . Mãi đến năm ngoái mới chữa thẹn bằng việc đưa ra phiên bản mới ... giống cũ gọi là dòng pờ rồ đấy

Mr.star

Xe tải
Em nó danh giá lắm đó cụ nhé , được ấp từ lò của một hãng nổi tiếng , hãng này có bộ phận nghiên kiu và phát triển rất mạnh, trong suốt hơn 4 năm chỉ có nhiệm vụ nghĩ cách nhựa hoá và thành công trong việc rút bớt các chi tiết mà trước đó đã từng nghiên cứu mà máy vẫn chạy được . Mãi đến năm ngoái mới chữa thẹn bằng việc đưa ra phiên bản mới ... giống cũ gọi là dòng pờ rồ đấy
Thế nên em nó mới cần qua bàn tay phù thủy của bác chứ :)

orijo911

Xe tải
Vibiemme Junior HX - Máy rất ngon các cụ ạ ! Giá máy cũ khá ổn trên Ebay so với các dòng E61 khác, trên Ebay Đức hay có.
Nhưng hiếm ở Việt Nam
Mời các cụ xem 1 shot em pha 12 g Ethiopia Yirgacheffe
Cụ san và nén giỏi nhỉ, dùng tay pha bottomless mà không tóe loe tí nào :D

haolq

Xe tăng
Cụ xay mịn hơn thông thường một tý, nén chặt tay và cà rang đậm chút là dòng chảy dẻo vì crema nó nhiều , thêm nữa kéo dài thêm preinfusion dài >15s để cà ngấm đều nước trước khi chiết xuất .

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Cụ xay mịn hơn thông thường một tý, nén chặt tay và cà rang đậm chút là dòng chảy dẻo vì crema nó nhiều , thêm nữa kéo dài thêm preinfusion dài >15s để cà ngấm đều nước trước khi chiết xuất .
Thêm 1 TIP nữa là cà hạt em để ngăn đá, lấy ra xay pha ngay luôn sẽ cho Crema và dòng chảy ổn định, dẻo so với cà hạt để hộp kín ở ngoài môi trường .

NextOne

Xe hơi
Thêm 1 TIP nữa là cà hạt em để ngăn đá, lấy ra xay pha ngay luôn sẽ cho Crema và dòng chảy ổn định, dẻo so với cà hạt để hộp kín ở ngoài môi trường .
Cà rang cho túi nilon bỏ ngăn đá, khi xay mới bỏ ra à cụ

haolq

Xe tăng
Cà rang cho túi nilon bỏ ngăn đá, khi xay mới bỏ ra à cụ
Đùng rồi cụ, rang ra để nguội, chia nhỏ cho vào túi zip , bóp nhẹ cho không khí đi ra khỏi túi rồi cho vào ngăn đá là OK, cụ cứ thử rang 1 mẻ 60-70g , chia đôi để nửa ở ngoài nửa ở trông ngăn đá, sáng hôm sau lấy cả 2 ra cùng pha , test hương vị 2 loại cùng lúc để có kết quả chính xác. Cụ nhớ Test cần phải so sánh đồng thời 2 shot cho 2 loại cất trữ cùng nhau mới chuẩn . Cà cất ngăn đá lấy ra xay pha ngay ! Ko cần để nguội gì cả !

Skoda_Favorit

Xe container
Đùng rồi cụ, rang ra để nguội, chia nhỏ cho vào túi zip , bóp nhẹ cho không khí đi ra khỏi túi rồi cho vào ngăn đá là OK, cụ cứ thử rang 1 mẻ 60-70g , chia đôi để nửa ở ngoài nửa ở trông ngăn đá, sáng hôm sau lấy cả 2 ra cùng pha , test hương vị 2 loại cùng lúc để có kết quả chính xác. Cụ nhớ Test cần phải so sánh đồng thời 2 shot cho 2 loại cất trữ cùng nhau mới chuẩn . Cà cất ngăn đá lấy ra xay pha ngay ! Ko cần để nguội gì cả !
Cà rang xong để bao lâu thì cất ngăn đá đc Cụ? Phát minh này có vẻ hay!

haolq

Xe tăng
Cà rang xong để bao lâu thì cất ngăn đá đc Cụ? Phát minh này có vẻ hay!
Em rang xong để nguội khoảng 30 phút sau rang là em cất vào ngay .
Cụ xem 2 shot thằng em nó pha bán take away cất trữ cà theo cách của em , đây là em mới hướng dẫn nó pha có 1 buổi
Được cái nó "Điếc không sợ súng" nên cứ pha ầm ầm, thế mà lại ngon, Cream ra dày khủng hoảng, người uống rất OK về hương vị, 100% Ro Dilinh - Lâm Đồng, hình chụp pha shot 12g

shot 1.jpg
shot 2.jpg
!

Skoda_Favorit

Xe container
Em rang xong để nguội khoảng 30 phút sau rang là em cất vào ngay .
Cụ xem 2 shot thằng em nó pha bán take away cất trữ cà theo cách của em , đây là em mới hướng dẫn nó pha có 1 buổi
Được cái nó "Điếc không sợ súng" nên cứ pha ầm ầm, thế mà lại ngon, Cream ra dày khủng hoảng, người uống rất OK về hương vị, 100% Ro Dilinh - Lâm Đồng, hình chụp pha shot 12g

shot 1.jpg
shot 2.jpg
!
Vâng để e thử 1 lần xem sao!
Con máy này là Expobar 2 groupheads nhỉ?

orijo911

Xe tải
thanks cụ, để tối về em thử :D

haolq

Xe tăng
Có 4 cái Eureka Silenzio màu đỏ, đen ,vàng mới 100% nhập Italia giá 7,5tr không bảo hành, 9tr bảo hành 1 năm . Các cụ cần thì gộp vào để mua được giá như trên .
Giá rẻ hơn cả mua trên Ebay tại USA,Đức ...

Trạng thái
Thớt đang đóng