[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

kenshire

Xe tăng
Crack là gì và làm sao mình biết cụ? Hnay em làm cháy hai nhát nữa. Vẫn còn khó thật.
Em thấy lớp crema các cụ pha nhìn đẹp chứ của em nó ko ổn.
Chỉnh máy xay thì thông thường setup tnao ra cà ổn ak. Em mua anh chủ hiệu đưa robusta rang

Tay chủ hiệu cũng thâm nho, cụ mới tập rang bằng hot air mà hắn đưa robusta thì hơi khó đẻ rồi. Chắc cụ ko nói rang bằng hot air chăng? Cụ mua vài cân arabica rẻ về tập rang

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Tay chủ hiệu cũng thâm nho, cụ mới tập rang bằng hot air mà hắn đưa robusta thì hơi khó đẻ rồi. Chắc cụ ko nói rang bằng hot air chăng? Cụ mua vài cân arabica rẻ về tập rang
Giờ bấn loạn bấm rang
hbay mẻ mới chua lòm. Em chắc phải chạy qua cụ quang khâm thiên mượn cái nguồn 3000 chứ em rang hóng lỗ tai ko thấy nó nổ tí gì. Với mua lại a rang chứ ro ko ổn thì lại để đó cụ ạ

dayaolang

Xe buýt
Giờ bấn loạn bấm rang

hbay mẻ mới chua lòm. Em chắc phải chạy qua cụ quang khâm thiên mượn cái nguồn 3000 chứ em rang hóng lỗ tai ko thấy nó nổ tí gì. Với mua lại a rang chứ ro ko ổn thì lại để đó cụ ạ
SR540 mà nguồn dưới 3000 không vào crack được. Arabica cũng không vào được, Robusta lại càng không, cụ ạ.

largo_kent

Xe tăng
Cà sáng chưa các cụ bô lão ơi, khi nào các cụ uống hết cân thì hú em quay lại nhớ, chứ cứ ở đây uống cốc với cân theo các cụ là em nằm sofa dài dài :((

Anita Emi

Xe điện
Giờ bấn loạn bấm rang

Cụ cứ bình tĩnh, chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai... ;))

Chúc cụ sớm đến ngày vinh quang. Khi cụ lên đỉnh thì cũng là lúc vực sâu mở ra trước mắt :))

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ cứ bình tĩnh, chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai... ;))

Chúc cụ sớm đến ngày vinh quang. Khi cụ lên đỉnh thì cũng là lúc vực sâu mở ra trước mắt :))
Còn cái "Vực cốc tách thìa" nữa Cụ nhề!!! :P :D

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com

Hình như đầu em muốn con gg pro có thể định mức đo cafe pha thay vì căng mồm đếm một đến 30 bác ạ

haolq

Xe tăng
Cà phê do Trời sinh ra thì cứ thế mà dùng ! Hạt cây muốn làm giống cho mùa sau thì thu hái xong phải "Phơi khô - Quạt sạch" . Hạt cà qua chế biến bằng cách nào đó trước khi rang đều làm giảm đi sự nguyên bản vốn có của nó, đã trải qua rất nhiều mẫu được chế biến và cả có giải thưởng , giá cao ... nhưng em kết luận lại là : Đừng bao giờ dùng hạt qua chế biến ở VN nếu muốn tìm đến hương vị nguyên bản của nó !
Phê quá ... Sau khi làm 3 shot 8,5g Cà phê Mít (Coffee Liberia & Excelsa ) liên tiếp thấy thăng hoa hẳn vì lần đầu mới gặp được cà Việt Nam ( Nguồn gốc nhập ngoại) mà có hương vị thơm - ngon như vậy , nên có vài dòng Rì-vêu tới các cụ . Ngon - Thơm mà hàm lượng cafein nó lại thấp -> Uống được nhiều !
Mời các cụ xem tiếp Clip sau phần quảng cáo cho nó "liền mạch"

Skoda_Favorit

Xe container
Cà phê do Trời sinh ra thì cứ thế mà dùng ! Hạt cây muốn làm giống cho mùa sau thì thu hái xong phải "Phơi khô - Quạt sạch" . Hạt cà qua chế biến bằng cách nào đó trước khi rang đều làm giảm đi sự nguyên bản vốn có của nó, đã trải qua rất nhiều mẫu được chế biến và cả có giải thưởng , giá cao ... nhưng em kết luận lại là : Đừng bao giờ dùng hạt qua chế biến ở VN nếu muốn tìm đến hương vị nguyên bản của nó !
Phê quá ... Sau khi làm 3 shot 8,5g Cà phê Mít (Coffee Liberia & Excelsa ) liên tiếp thấy thăng hoa hẳn vì lần đầu mới gặp được cà Việt Nam ( Nguồn gốc nhập ngoại) mà có hương vị thơm - ngon như vậy , nên có vài dòng Rì-vêu tới các cụ . Ngon - Thơm mà hàm lượng cafein nó lại thấp -> Uống được nhiều !
Dòng chảy mượt mà nhưng crema có vẻ kém hơn các shots trước Cụ đã show nhỉ :-? ? Nguồn gốc cà này như Cụ nói là VN nhưng lại được chế biến ở NN? Cụ nói rõ hơn nhé!
BTW clip của Cụ lại gây sốt La Pavoni mất thôi;)! Phê nhất là tiếng nước cafe chiết xuất ra trong không gian tĩnh lặng:), khác hẳn pha máy kiểu gì tiếng máy bơm cũng gầm gừ cùng!!!:D

haolq

Xe tăng
Dòng chảy mượt mà nhưng crema có vẻ kém hơn các shots trước Cụ đã show nhỉ :-? ? Nguồn gốc cà này như Cụ nói là VN nhưng lại được chế biến ở NN? Cụ nói rõ hơn nhé!
BTW clip của Cụ lại gây sốt La Pavoni mất thôi;)! Phê nhất là tiếng nước cafe chiết xuất ra trong không gian tĩnh lặng:), khác hẳn pha máy kiểu gì tiếng máy bơm cũng gầm gừ cùng!!!:D
Không phải cụ ! Trồng - Thu hái và phơi ở VN .

Skoda_Favorit

Xe container
Em mời cả nhà tách cà chiều!

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ xem comment của các bạn Tây:
- "This machine is absolutely stunning to look at but more importantly if treated with the love and respect like any good Italian Machine should ( including their cars !) this machine makes the best coffee EVER. I love that it is manual and the quality of the coffee is a direct result of the effort and technique you use and not just a push of a button.. Yes .. like an Alfa Romeo.. it's temperamental, it's sensitive but all that fades away when you enjoy the whole experience of not only drinking the coffee but making it.. I've perfected my process and while it may take a little longer to prepare my 2 coffees every morning, it taks a whole lot less clean up than my previous Jura Semi Automatic which required regular and complicated time consuming cleaning..
I've got my method worked out now pretty well but am still suprised by it's idiosyncracies and still make an occasional failure of a coffee but each time it teaches me more.
I find it very very hard to enjoy a coffee I buy now .. I'd rather wait till I get home and make my own
La Pavoni.. you're simply the best.. "

- "Superb espresso coffee, great looking machine, love the manual aspect (no buttons, coffee done by feel rather than programming)"

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
"La Pavoni ..............nó thất thường, nó nhạy cảm nhưng tất cả những điều đó sẽ mất dần/biến mất khi bạn được tận hưởng toàn bộ trải nghiệm không chỉ mỗi uống cà phê mà còn cả việc pha nó (cafe) ..." :P
"không có nút bấm, pha cà phê được thực hiện theo tâm trạng/cảm nhận chứ không phải lập trình sẵn (nhàm)";)

Trạng thái
Thớt đang đóng