[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skoda_Favorit

Xe container
:)) chả hiểu dạo này em lại thích lệch tông.
Haha lại vỡ cốc rồi!!!:D
Mà cấm phân biệt giới tình hoặc miệt thị người ít râu trên này nhé vì các mợ hoặc các cụ ít râu chả nhẽ uống cà cho thơm tóc? >:)
Nice day!

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Em thử phát giống các cụ xui, tiện tay trốn làm, qua vườn quay một đường dao bản thân tự thấy là khá đẹp và điệu nghệ hạ thằng này xuống cùng với cốc cà:D. Uống coffee mà hương dậy mùi chuối!

Brazil Chapada vị cực đậm chúc các cụ niceday như thường lệ ạ.:x

Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Tìm được cao thủ rồi, cụ Studer giúp em đê, em vodka mời cụ trc. Tạ ơn cụ 😁
Em không dám hứa trước , nhưng nếu bí quá thì cụ cứ mang máy qua em , búa tạ , kìm cá sấu , cưa lọng... em đầy đủ để giải phẫu , nếu không được thì nhờ mấy cụ khác ra tay ;;) Ảnh minh họa dưới đây là máy pha Classic đang được xử lý từ bên trời Tây đưa về trước khi đưa vào sử dụng ạ

Dòng máy rang SR540 này nếu là phiên bản đầu thì chất lượng ko ổn định lắm , lỗi quạt tụt , kẹt , mòn cổ bạc moto , chết cầu diot , chết oppo ... em gặp cả rồi . Hy vọng đời sau này nó fix lỗi sẽ tốt hơn . Tuy vậy rang trên nó ta kiểm soát được profile tốt hơn vì có chỉ báo nhiệt và các mức điều chỉnh khá nhuyễn , điều mà SR500 ra đời trước ,không có . Tương tự như vậy việc bình chọn và sử dụng máy xay thấy các cụ bàn nhiều , riêng em thì luôn lấy chất lượng ( hương vị ) của máy xay làm mục tiêu tối thượng , sau đó nó phải cho phép chỉnh vô cấp cỡ xay theo ý muốn ( Stepless Adjustment ) không phải dạng Step Adjustment ... các thứ khác như êm , ít đọng cà , bắn cà ...với em chỉ là những yếu tố bổ sung , vì chúng ta đi tìm ngọc không vết là rất khó và đắt đỏ . Nếu phần đầu mà không ưng ý thì em không bàn đến mấy cái sau làm chi nữa cho nó đỡ mệt
Bá cáo :D

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Em không dám hứa trước , nhưng nếu bí quá thì cụ cứ mang máy qua em , búa tạ , kìm cá sấu , cưa lọng... em đầy đủ để giải phẫu , nếu không được thì nhờ mấy cụ khác ra tay ;;) Ảnh minh họa dưới đây là máy pha Classic đang được xử lý từ bên trời Tây đưa về trước khi đưa vào sử dụng ạ

Dòng máy rang SR540 này nếu là phiên bản đầu thì chất lượng ko ổn định lắm , lỗi quạt tụt , kẹt , mòn cổ bạc moto , chết cầu diot , chết oppo ... em gặp cả rồi . Hy vọng đời sau này nó fix lỗi sẽ tốt hơn . Tuy vậy rang trên nó ta kiểm soát được profile tốt hơn vì có chỉ báo nhiệt và các mức điều chỉnh khá nhuyễn , điều mà SR500 ra đời trước ,không có . Tương tự như vậy việc bình chọn và sử dụng máy xay thấy các cụ bàn nhiều , riêng em thì luôn lấy chất lượng ( hương vị ) của máy xay làm mục tiêu tối thượng , sau đó nó phải cho phép chỉnh vô cấp cỡ xay theo ý muốn ( Stepless Adjustment ) không phải dạng Step Adjustment ... các thứ khác như êm , ít đọng cà , bắn cà ...với em chỉ là những yếu tố bổ sung , vì chúng ta đi tìm ngọc không vết là rất khó và đắt đỏ . Nếu phần đầu mà không ưng ý thì em không bàn đến mấy cái sau làm chi nữa cho nó đỡ mệt
Vàng chóe trông quen quen!;)

Studer

Xe tăng
Vàng chóe trông quen quen!;)
Vâng cụ , dòng này đời ơ kìa ( 1998) , làm rất đẹp , mạ vàng khắp nơi , tất cả còn nguyên bản , vận hành bình thường chứng tỏ đời xưa họ làm rất kỹ , em kê lên kệ mà long lanh cả một góc nhà , đẹp lắm , thị thơm chỉ ngửi chứ không ăn ạ

cuckhoai

Xe tăng

Cụ cậy cho em cái logo nhé. :D

Gcar

Xe container
đang lò dò uống cà phê bằng mắt trên mạng với ngân sách dưới 10 triệu. Nghe bọn Tây nó bảo máy giá rẻ thì hiệu gì cũng vậy quan trọng là cái cối xay! Em tìm được cái cối xay Timemore Slim giá 2tr2 lưỡi nghiền phủ titan dự kiến là cái rẻ nhất xay tốt được bột nhuyễn cho espresso! Nên tạm để đây cho cụ nào đang tìm hiểu hoặc có ý kiến góp ý! Và trước khi mua máy pha thì chắc em thử cái aeropress fake giá 600k trước! :D

Skoda_Favorit

Xe container
đang lò dò uống cà phê bằng mắt trên mạng với ngân sách dưới 10 triệu. Nghe bọn Tây nó bảo máy giá rẻ thì hiệu gì cũng vậy quan trọng là cái cối xay! Em tìm được cái cối xay Timemore Slim giá 2tr2 lưỡi nghiền phủ titan dự kiến là cái rẻ nhất xay tốt được bột nhuyễn cho espresso! Nên tạm để đây cho cụ nào đang tìm hiểu hoặc có ý kiến góp ý! Và trước khi mua máy pha thì chắc em thử cái aeropress fake giá 600k trước! :D
10 củ khoai thì mua khéo được bộ Xay Pha huyền thoại rồi (Cụ sang Thớt máy pha cà đọc) chứ mua cái cối xay tay tận hơn 2 củ thì hơi phí nếu Cụ ít di chuyển xa nhà! Cụ "thử" thế sau để phí đi!

Gcar

Xe container
10 củ khoai thì mua khéo được bộ Xay Pha huyền thoại rồi (Cụ sang Thớt máy pha cà đọc) chứ mua cái cối xay tay tận hơn 2 củ thì hơi phí nếu Cụ ít di chuyển xa nhà! Cụ "thử" thế sau để phí đi!
10 củ là chặn cao để mua máy pha thôi cụ ơi, tính mua máy espresso trong khoảng đó chứ đang nhắm mấy cái máy 4-6tr thôi, còn máy xay là phát sinh ngoài dự kiến hoàn toàn mới do ngộ độc trên mạng!😞

funfun98

Đi bộ
cối xay dưới 2tr mà hay di chuyển thì nên mua con slim, nếu muốn mua 1 lần them em cụ nên mua con mazzer cũ tầm 8-9tr, còn máy pha khi nào có tiền thì mua mới sau.

thanhvd

Xe tăng
Bạn em dùng con Timemore C2 giá 1,6tr xay ra bột rất đẹp, pha espresso rất ổn. Thời gian quay tay tầm 60-70”/shot. Nếu chỉ 1 người uống thì cũng đủ.
Em còn định mua thêm máy ép Flair kết hợp con máy xay tay này nữa, vừa trưng bày, vừa mang đi khi cần, cũng nhã phết.

funfun98

Đi bộ
Bạn em dùng con Timemore C2 giá 1,6tr xay ra bột rất đẹp, pha espresso rất ổn. Thời gian quay tay tầm 60-70”/shot. Nếu chỉ 1 người uống thì cũng đủ.
Em còn định mua thêm máy ép Flair kết hợp con máy xay tay này nữa, vừa trưng bày, vừa mang đi khi cần, cũng nhã phết.
à con C2 trên lazada đang bán 850k em thấy khá ổn đó cụ, nói chung mấy con này mà dùng cho pha máy em thấy ko ổn lắm, chất lượng hạt trung bình

Gcar

Xe container
Có cái clip youtube so sánh các loại timemore, thì con C2 xay các loại khác tốt hơn trừ loại cực mịn cho espresso thì phải loại cao giá Slim trở lên, hoặc là cố thì phải xay mất 3 phút 1 ly.

Tốn tiền cho máy xay quá nên ngoài espresso mình cũng sẽ mua đồ rẻ về thử các pha kiểu khác, như pour over, bằng cái lọc inox này chỉ khoảng 100k, cộng với cái bình cổ ngỗng 150k!

Gcar

Xe container
à con C2 trên lazada đang bán 850k em thấy khá ổn đó cụ, nói chung mấy con này mà dùng cho pha máy em thấy ko ổn lắm, chất lượng hạt trung bình
Con trên lazada đó mình nghi là đồ fake quá, hình ảnh trong quảng cáo không giống Slim chổ khác, Và nó ghi là Slim nhưng lại quá rẻ không giống giá của Slim. Thôi máy xay thì chơi đồ thật cho chắc ăn! Có 2 chổ trên Shoppee bán ở VN.

funfun98

Đi bộ
Con trên lazada đó mình nghi là đồ fake quá, hình ảnh trong quảng cáo không giống Slim chổ khác, Và nó ghi là Slim nhưng lại quá rẻ không giống giá của Slim. Thôi máy xay thì chơi đồ thật cho chắc ăn! Có 2 chổ trên Shoppee bán ở VN.
slim khác con c2 mà cụ, ko hiểu sao giá con c2 tốt vậy, slim thì oder bên tq tầm 1,9-2tr rồi

Gcar

Xe container
Thêm tí đồ chơi cho các cụ có máy giá rẻ.
Các máy cho gia đình thường đi kèm với bộ lọc "áp lực" kín, có đáy. Cà phê sẽ được hòa trộn vào nhau trước khi chảy ra cho nên nó sẽ có ít bọt hơn, nhưng bảo đảm chất lượng cuối cùng tốt, cho dù dùng máy xay rẻ tiền.

Nếu không thích kiểu trên, muốn nhiều bọt hơn thì các cụ có thể mua bộ lọc thay thế có lỗ như phin, nó gọi là "bộ lọc không đáy" (tiếng Anh là non pressured), khoảng 250 ngàn không cán, 400 ngàn có cán gỗ. Nhưng lúc đó phải có tay nghề và phải có máy xay tốt nhé.

xebo

Xe bò ! ©
Trạng thái
Thớt đang đóng