[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

xebo

Xe bò ! ©
Tình hình là có một số cụ muốn chuyển khoản trước. Theo em thì thế này.

Cố gắng qua được nhà em lấy hàng thì tốt. Nếu không em chia hộ rồi các cụ pm em địa chỉ em gọi ship COD, ck trước ship trốn mất chẳng hạn lại khổ em.

Riêng cụ ở trong Tphcm ck trước được ạ, em sẽ gửi bưu điện vào.
Để em qua nhà cụ cho tiện, thường khi nào cụ có nhà vậy ?

haolq

Xe tăng
Em báo cáo các cụ,

Có 2 options.

1. Các cụ qua nhà em lấy hàng cân kẹo chia luôn ( Cụ nào có túi, hộp mang theo cho bảo đảm...không vội ) và gửi em tiền mặt theo bảng em gửi. Nhà em đoạn Cầu Giấy gần trường cấp 3 Yên Hòa, mật thư cho em gửi địa chỉ.
2. Cụ nào không có time, hoặc không ở Hà nội. Em sẽ gửi ra cho các cụ, tiền ship các cụ chịu, cũng pm cho em địa chỉ và sdt và ck cho em.
3. Các cụ và em rang, xay, pha uống cố gắng review trên này về những loại cà đã mua để những người chưa uống biết giúp thớt đúng tiêu chí để hội thêm xôm.

Hàng về rồi ạ và chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!
View attachment 5363166
Hàng của cụ xách tay hay sao mà đi nhanh vậy ?

Bemagauvn

Xe điện
Để em qua nhà cụ cho tiện, thường khi nào cụ có nhà vậy ?
Qua lúc nào cũng được ạ, em không có nhà cũng có người khác ạ. Có chỗ để ô tô thoải mái nhé các cụ đừng ngại.

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Cũng một mợ bán mà em qua mua giống các cụ, nhưng may em không Ro, Ro không chồng em ý lại đuổi chạy không kịp.

Em qua cứ A A A... thế xong mợ ý ra đưa hàng:D
Em bán cà mới nhắn tin cho em, lão chồng đó chiều nay thấy cụ " A .. A ..A " là nó lại tức tối ghen với cô vợ " Cô phải cảnh giác với cái tay mua cà mới xuất hiện ; Mua cà mà lại đi khoe răng khểnh , tôi có cả cặp răng khểnh còn chưa dám khoe đây !!!!

Chikamin

Xe tải
1kg các cụ dùng trong bao lâu nhỉ? Thấy các cụ í ới làm em cũng muốn mua 1 ít cho gấu thử. Chứ tối nào cũng viện lý do buồn ngủ, em là em bực mình lắm rồi.

haolq

Xe tăng
1kg các cụ dùng trong bao lâu nhỉ? Thấy các cụ í ới làm em cũng muốn mua 1 ít cho gấu thử. Chứ tối nào cũng viện lý do buồn ngủ, em là em bực mình lắm rồi.
Robusta 100% pha với sữa Ông Thọ cụ ạ. Uống vào là tỉnh như sáo !

haolq

Xe tăng
Cụ chia em nửa cân nhá!
Cụ Tự rang hay cần loại rang sẵn ? Nếu cụ tự rang được em tặng cụ nửa cân luôn ! Nếu cần cà rang sẵn thì em sẽ tặng cụ 250g . Cà Ro của em gây nghiện nên cụ cứ dùng thoải mái !

Cụ Tự rang hay cần loại rang sẵn ? Nếu cụ tự rang được em tặng cụ nửa cân luôn ! Nếu cần cà rang sẵn thì em sẽ tặng cụ 250g . Cà Ro của em gây nghiện nên cụ cứ dùng thoải mái !
Em muốn mua uống thử, cụ cho em thông tin liên lạc nhé

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

haolq

Xe tăng
Em muốn mua uống thử, cụ cho em thông tin liên lạc nhé
Thôi để em tặng luôn, em ko bán cà rang đâu, do chỉ chuyên uống Ro nên nhà có sẵn hạt xanh, em lại có lò rang Hót-e mỗi mẻ ra được 500g thành phẩm ! Để em rang một mẻ tặng 2 cụ, cụ nhắn địa chỉ, rang xong em gửi !

hong7cong

Xe buýt
Em báo cáo các cụ,

Có 2 options.

1. Các cụ qua nhà em lấy hàng cân kẹo chia luôn ( Cụ nào có túi, hộp mang theo cho bảo đảm...không vội ) và gửi em tiền mặt theo bảng em gửi. Nhà em đoạn Cầu Giấy gần trường cấp 3 Yên Hòa, mật thư cho em gửi địa chỉ.
2. Cụ nào không có time, hoặc không ở Hà nội. Em sẽ gửi ra cho các cụ, tiền ship các cụ chịu, cũng pm cho em địa chỉ và sdt và ck cho em.
3. Các cụ và em rang, xay, pha uống cố gắng review trên này về những loại cà đã mua để những người chưa uống biết giúp thớt đúng tiêu chí để hội thêm xôm.

Hàng về rồi ạ và chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!
View attachment 5363166

Hehe, hoá ra em lại là người nhanh chân nhất. Em đã kịp qua nhận cà và được cụ chủ tặng thêm mấy gói Gaggia nữa 🥰

Cám ơn cụ đã rất nhiệt tình đứng ra. Tối em sẽ rang cả hai loại để thử và báo cáo lại nhé 💪👍🍺

Studer

Xe tăng
Dấn phát cho thớt lên 200 tầng :))
Hôm rồi , moi được cục này trong máy , thực chất nó là một cục làm mềm nước , phia trong đựng hạt trao đổi Cation , bên Tây hay mua về để lắp vào đầu hút , thả vào tank chứa nước của máy pha , nước hút qua cục này sẽ được làm mềm , hương vị cà tốt mà không lo đóng cặn boiler
Do dung tích nhỏ , sau khoảng 25-30 lít nước là phải thay mới vì hạt mất tác dụng, cũng khá tốn kém . Có cách là mua hạt làm mềm về thay dần , tuy nhiên cái cục này lại bị gắn kín nên không thể tháo ra thay hạt dễ dàng . Cuối tuần , lập thu , em đang xem cách để bổ nó ra thay hạt mới

Bá cáo :D

Chỉnh sửa cuối:

uman

Xe tăng
Dấn phát cho thớt lên 200 tầng :))
Hôm rồi , moi được cục này trong máy , thực chất nó là một cục làm mềm nước , phia trong đựng hạt trao đổi Cation , bên Tây hay mua về để lắp vào đầu hút , thả vào tank chứa nước của máy pha , nước hút qua cục này sẽ được làm mềm , hương vị cà tốt mà không lo đóng cặn boiler
Do dung tích nhỏ , sau khoảng 25-30 lít nước là phải thay mới vì hạt mất tác dụng, cũng khá tốn kém . Có cách là mua hạt làm mềm về thay dần , tuy nhiên cái cục này lại bị gắn kín nên không thể tháo ra thay hạt dễ dàng . Cuối tuần , lập thu , em đang xem cách để bổ nó ra thay hạt mới

Bá cáo :D
Cụ chả cần tốn công thế đâu ạ!
Chỉ cần lấy nước lọc qua máy lọc RO (hầu như nhà nào cũng dùng, vì nước máy không sạch, nhất là nhiều cặn oxit sắt) đổ vào thùng chứa nước của máy pha cà phê mà dùng.

Chuyện vui. Muối ăn cũng dùng để làm mềm nước. Thực chất là dùng ion Na+ có tính tích cực hóa học hơn để thay vào ion Ca2+ trong carbonate calcium. Các cụ sinh hoạt với nhau trong thớt máy rửa bát đều biết và chia nhau các bao muối 25 kg. Làm em nhớ lại chuyện có anh chàng tán nhạt, nhưng để vừa lòng người đẹp trêu mình, đã giả vờ suốt đời uống cà phê với muối. Thật là tiện lợi, một công đôi đường, vừa làm mềm nước, vừa làm mềm lòng gấu. (Em vẫn chưa biết giải trình với gấu nhà ra sao đây về bộ gear mới thuổng! :( )

largo_kent

Xe tăng
Ôi em vào muộn ko kịp mua cà ké cùng các cụ rồi :(

Bemagauvn

Xe điện
Vâng, em cũng nhận được từ tối mấy cụ sms vì bận nên hụt.

Em xin lỗi vì đã không để được time lâu hơn, phần vì cuối tuần, phần vì để lâu các cụ mua cũng nóng lòng...

Vậy nên các cụ đợi review và em nghĩ sẽ có đợt khác mua chung, các cụ lưu ý ạ. Em mong không chỉ có về máy móc kỹ thuật mà phần nào cũng có đóng góp để mục tiêu của hội caphe luôn tốt đẹp.

Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ !

Bemagauvn

Xe điện
Em hóng rì viu cà mới của các cụ
Nếu review tốt thì em nghĩ nên có những lần mua chung như này, vừa nhanh, tiện giá cũng lại rẻ hơn mình mua nước ngoài.
Em cũng sẽ cố gắng để các cụ mua chung không phải chịu tiền ship hoặc ship rẻ nhất có thể!

Trạng thái
Thớt đang đóng