[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Qua nhiều lần pha em thấy: Chiết xuất chậm mà dòng chảy nhỏ, đen, trong, crema kém, nước cà phê rớt xuống làm nổi bọt... thì sẽ có hiện tượng như cụ nói , chiết xuất chậm dòng chảy nỏ, đặc, sệt, có cảm giác như keo bồng bềnh em thấy hương vị ngon nhất .
Vấn đề là cụ có dùng van chỉnh áp flow profile trong shot huyền thoại này ko?

kenshire

Xe tăng
Em thì lại đoán cái ông gì ởthớt bên kia đang ám chỉ cụ ấy là con buôn đấy. :)
Kệ đi a, năm ngoái, e mua 2 con mới cứng ship về cũng chỉ 10,x. 1 con màu hiếm thì giá cao hơn vài trăm. Như lão cuckhoai (cực khoái) nói, chỉ dc vài ngày thôi, bản chất vẫn lòi ra. Vào thớt cho thư thái thì toàn chơi trò lập lờ câu chữ, chán bỏ mịa.
Trời mưa nên e tập vẽ latte art, chủ đề halloween, mời các huynh cùng thưởng lãm

haolq

Xe tăng
Vấn đề là cụ có dùng van chỉnh áp flow profile trong shot huyền thoại này ko?
Không cụ ạ, đây là pha trên cái Vibiemme Domobar Junior HX bơm rung , chỉ có xay và nén thông thường thôi . Nhưng nói chung máy E61 phải mất 1-2 shot đầu dòng chảy không được đẹp, từ shot thứ 3 trở đi dòng cháy của máy nó ổn định sẽ đẹp hơn, và nó cũng phụ thuộc cỡ xay, nén từng shot nữa cụ ạ.

langtoilangtoi

Xe điện
Em có cu em ít chém gió trên này muóna pass lại Breville huyền thoại còn rất mới, đầy đủ hộp! Cụ mợ nào cần nhắn IB em kết nối cho! Test thoải mái!

Em post hộ và chắc ai đó sẽ có cớ bảo Em đi buôn!
"Mình đi đấu đấy
Đi.....buôn máy xay pha!"
:))
Em tưởng bác giữ lại để so sánh với máy bác mới sắm đã chứ, cứ bán mua thế này thì thảo nào có cụ tưởng bác buôn máy. Tuy nhiên, nghiêm túc mà nói, khi cộng đồng anh em đủ lớn thì các cụ lại có lợi, chứ nghĩ đến phải ship tận bển về cũng mỏi.

Skoda_Favorit

Xe container
Em thì lại đoán cái ông gì ởthớt bên kia đang ám chỉ cụ ấy là con buôn đấy. :)
Em đi "buôn" mà! :D
Đối với kẻ nhỏ nhen thì luôn nghĩ Tiêu cực!>:D< Thực ra cũng là nỗi khổ của họ! Đúng như Cụ có lần nói là trên này toàn ông đầu có sỏi, ăn sắt ị ra xà beng đợi đấy mà vặt được các ông ấy!:))
Mà Cụ thử show bộ cốc tách của Cụ mà theo em Cụ là số 2 thì ai dám vỗ ngực là số 1! Rồi Cụ lại bị kháy buôn cốc tách!>:)
còn em Pavoni đâu cụ, còn mấy em 20k 1 đêm ấy!. Hic.
Cứ từ Chú em!
Đi đâu mà vội mà vàng
Mà vấp phải đá mà quàng phải dây!

Kệ đi a, năm ngoái, e mua 2 con mới cứng ship về cũng chỉ 10,x. 1 con màu hiếm thì giá cao hơn vài trăm. Như lão cuckhoai (cực khoái) nói, chỉ dc vài ngày thôi, bản chất vẫn lòi ra. Vào thớt cho thư thái thì toàn chơi trò lập lờ câu chữ, chán bỏ mịa.
Trời mưa nên e tập vẽ latte art, chủ đề halloween, mời các huynh cùng thưởng lãm
Nhà chú nuôi Pitpull à? :))
Em tưởng bác giữ lại để so sánh với máy bác mới sắm đã chứ, cứ bán mua thế này thì thảo nào có cụ tưởng bác buôn máy. Tuy nhiên, nghiêm túc mà nói, khi cộng đồng anh em đủ lớn thì các cụ lại có lợi, chứ nghĩ đến phải ship tận bển về cũng mỏi.
Đấy! Chú cũng nghĩ là của Anh!>:) Đã bảo rao hộ vì thấy nhiều cụ vẫn săn "huyền thoại" này! Thôi mai Anh trả cái cho chủ nó!:))

atd77

Xe tải
Thời tiết đẹp thế này các bác bật máy pha cà thôi còn bàn với bạc gì nữa, cùng lắm thì đêm nay nóng ruột ngang ăn khoai là cùng :))

hong7cong

Xe buýt
Thời tiết đẹp thế này các bác bật máy pha cà thôi còn bàn với bạc gì nữa, cùng lắm thì đêm nay nóng ruột ngang ăn khoai là cùng :))
Em phải vô like cái ly Coalport cái, cái ly trắng kiểu cổ điển này là must have các cụ nhỉ 😍

Studer

Xe tăng
Em thấy hội uống cốc đông hơn uống máy và tiền cho cốc chưa chắc đã thua tiền cho máy :(
Các cụ cứ giấu diếm , áo gấm đi đêm làm dề , khổ thế , em có gì , làm gì , thích gì thì đã sâu hết cho các cụ xem . Mua máy về mà không dám khoe , sướng không dám rên cực lắm
Mà ngẫm nghĩ , uống espresso mà không có máy thì uống vào mắt , nhưng máy móc tuỳ đối tượng , có ông uống cà bằng mắt , tập toẹ pha ra chỉ để show hình thì chơi đến Gaggia đã là xa xỉ , quá mỹ mãn , không thì Delonghi cũng quá tốt rồi , thậm chí máy xay chỉ cần lọc cọc quay tay thì crema nó vẫn nuột , ăn nhau là cái kỹ năng lâu ngày tu luyện rồi nó cũng ra , ngu gì mua máy đắt hơn =)) . Tranh khôn hết phần thiên hạ
Các cụ nói đúng , một khi cái tâm nó không sáng , suy nghĩ bệnh hoạn , hẹp hòi , đố kỵ , ganh nhau với cả đàn bà , không đáng để nói chuyện
Do vậy , các cụ chả nên bận tâm , cứ tập trung vào đam mê của mình mà theo đuổi , đừng cố quá là được , em không mặn nồng uống cốc tách lắm , nhưng uống máy hoặc phụ kiện là khoái . Các cụ thông cảm , ...he he
Bá cáo :D

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng
Chuẩn bị sang mùa lạnh rồi, dẹp mấy cái cốc mỏng tang đê các cụ. Có cụ nào thích cốc Loveramics thì lập nhòm mua chung đê. :D

Chỉnh sửa cuối:

hong7cong

Xe buýt
Em thấy hội uống cốc đông hơn uống máy và tiền cho cốc chưa chắc đã thua tiền cho máy :(
Các cụ cứ giấu diếm , áo gấm đi đêm làm dề , khổ thế , em có gì , làm gì , thích gì thì đã sâu hết cho các cụ xem . Mua máy về mà không dám khoe , sướng không dám rên cực lắm
Mà ngẫm nghĩ , uống espresso mà không có máy thì uống vào mắt , nhưng máy móc tuỳ đối tượng , có ông uống cà bằng mắt , tập toẹ pha ra chỉ để show hình thì chơi đến Gaggia đã là xa xỉ , quá mỹ mãn , không thì Delonghi cũng quá tốt rồi , thậm chí máy xay chỉ cần lọc cọc quay tay thì crema nó vẫn nuột , ăn nhau là cái kỹ năng lâu ngày tu luyện rồi nó cũng ra , ngu gì mua máy đắt hơn =)) . Tranh khôn hết phần thiên hạ
Các cụ nói đúng , một khi cái tâm nó không sáng , suy nghĩ bệnh hoạn , hẹp hòi , đố kỵ , ganh nhau với cả đàn bà , không đáng để nói chuyện
Do vậy , các cụ chả nên bận tâm , cứ tập trung vào đam mê của mình mà theo đuổi , đừng cố quá là được , em không mặn nồng uống cốc tách lắm , nhưng uống máy hoặc phụ kiện là khoái . Các cụ thông cảm , ...he he
Cái hội âm thầm và vip nhất theo em là hội “uống cà” cụ ah 😜

Mua máy, mua cốc tưởng là ghê nhưng đó là đầu tư một lần. Bỏ tiền ra để nhập về cà xịn, specialty về uống hàng ngày mới là ... đại gia

Em search qua mấy loại các cụ hay nêu tên, uống hàng ngày như Geisha, JBM, thấy mức giá mà vẫn đang dụi mắt, tưởng đọc nhầm đây hehe

Chỉnh sửa cuối:

Cokhongtien

Xe hơi
Em toàn thấy các cụ show máy xay, máy pha, cốc, chén... có một thứ khá quan trọng ít thấy các cụ chia sẻ đó chính là nguyên liệu chính cà xanh nhỉ .

Studer

Xe tăng
Em toàn thấy các cụ show máy xay, máy pha, cốc, chén... có một thứ khá quan trọng ít thấy các cụ chia sẻ đó chính là nguyên liệu chính cà xanh nhỉ .
Cà xanh là hoạt động thường kỳ cụ ơi , mua máy mua cốc về không phải để ngắm đâu mà để chế biến và đựng cà đó ạ . Cái hoạt động này nó lại hơi âm thầm nhưng rất đều đặn và không công khai trên thớt , các cụ ấy sắp đến mùa vụ là lại phìm nhau mua chung cả đấy . Việc này để tránh làm nhiễu loạn thì trường cà thế giới đó ạ , lo xa lắm vì toàn những người sống có trách nhiệm ợ =))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái hội âm thầm và vip nhất theo em là hội “uống cà” cụ ah 😜

Mua máy, mua cốc tưởng là ghê nhưng đó là đầu tư một lần. Bỏ tiền ra để nhập về cà xịn, specialty về uống hàng ngày mới là ... đại gia

Em search qua mấy loại các cụ hay nêu tên, uống hàng ngày như Geisha, JBM, thấy mức giá mà vẫn đang dụi mắt, tưởng đọc nhầm đây hehe
Cụ nói thế thì trên này toàn đại gia hết. Cụ nào cũng bú cà Gesha, JBM, Panama hịn hàng ngày cụ ạ. Có cụ còn tích trữ vài yến cà xanh trong nhà.

hong7cong

Xe buýt
Cụ nói thế thì trên này toàn đại gia hết. Cụ nào cũng bú cà Gesha, JBM, Panama hịn hàng ngày cụ ạ. Có cụ còn tích trữ vài yến cà xanh trong nhà.
Em vẫn băn khoăn sao giá cà xanh mắc thế. Giờ thì hết thắc mắc rồi. Cám ơn cụ 😛

kenshire

Xe tăng
Em nhìn giá của JBM, Geisha là e choáng, dc cái đọc tên nó lên là cứ soang soảng choang choảng, nghe nó sang hết cả miệng. Cụ nào em ko biết, em hàng ngày uống cà Sidamo G4 125k/kg. Uống thế cho quen, khổ cho quen, đến lúc được may mắn thử JBM còn biết nó quý trọng :D

cuckhoai

Xe tăng
Em nhìn giá của JBM, Geisha là e choáng, dc cái đọc tên nó lên là cứ soang soảng choang choảng, nghe nó sang hết cả miệng. Cụ nào em ko biết, em hàng ngày uống cà Sidamo G4 125k/kg. Uống thế cho quen, khổ cho quen, đến lúc được may mắn thử JBM còn biết nó quý trọng :D
Riêng đọc tên mấy loại cà các cụ nói em đã thấy mỏi miệng rồi, uống sao được nữa. Em là em cứ người Việt dùng hàng Việt. Cứ cà Cầu Đất rang sẵn em xơi, vừa dễ đọc dễ hiểu lại dân giã. =)) =)) =))

Cokhongtien

Xe hơi
Cà xanh là hoạt động thường kỳ cụ ơi , mua máy mua cốc về không phải để ngắm đâu mà để chế biến và đựng cà đó ạ . Cái hoạt động này nó lại hơi âm thầm nhưng rất đều đặn và không công khai trên thớt , các cụ ấy sắp đến mùa vụ là lại phìm nhau mua chung cả đấy . Việc này để tránh làm nhiễu loạn thì trường cà thế giới đó ạ , lo xa lắm vì toàn những người sống có trách nhiệm ợ =))
Cụ cho em join với 😊 thi thoảng em mới mua về rang uống thôi chứ mua lẻ ngoài hơi khó mà nếu mua nhiều về uống cả năm ko hết. Em thề, em hứa em đảm bảo chỉ mua về uống chứ ko làm nhiễu loạn thị trường cà đâu ợ 🤣🤣🤣.

haolq

Xe tăng
Riêng đọc tên mấy loại cà các cụ nói em đã thấy mỏi miệng rồi, uống sao được nữa. Em là em cứ người Việt dùng hàng Việt. Cứ cà Cầu Đất rang sẵn em xơi, vừa dễ đọc dễ hiểu lại dân giã. =)) =)) =))
Cũng vì cái vụ đọc tên cà này mà em bị lão chồng em bán cà nó ghen ! Em bán cà thì khúc nào khúc nấy căng tròn như Ro Cu-li , Ông chồng thì như cà hái xanh , phơi lên hạt thụt hết cả vào trong vỏ, bố này ngồi phòng máy lạnh canh vợ qua cửa kiếng , mỗi lần em đi mua cà về rang, em bán cà lại toét miệng hỏi " Anh mua c..à ...n..à...o..." Em gọn lỏn "RO" vì tiết kiệm thời gian để còn đảo..mắt ! Xách bịch cà lên xe chạy chưa được 500m thì em bán cà điện thoại gọi giật lại "Anh quay lại nóii giúp em một tiếng, chồng em nói anh ấy để ý, cứ mỗi lần anh đến mua cà là anh lại 'Chu" cái mỏ ra muốn ...hôn gió em !!! ??? Em đơ hết cả ra, rõ ràng mình đến nhà nó nó mỗi chữ 'RO'' mà sao chồng nó lại nghĩ vậy ... Tạt xe vệ đường, em lẩm bẩm đọc lại mấy lần xem mình có sai gì không 'RO''...'RO''..'RO'' ...Ơ...Thôi chết em rồi ! Mỗi lần em nói 'RO'' là cái mỏ em nó "Chu" ra , nên lão chồng đó ghen .... Thế này chắc em phải chuyển sang uống "Arabica" thôi... không thì có ngày phải đem cà vào trong bệnh viện pha uống !

Trạng thái
Thớt đang đóng