[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

DrGiang

Xe buýt
Chắc em tập trung phân khúc E61 ! Khách hàng sử dụng nó toàn các bố 'Tay To" , thay thế lại chỉ có mấy cái Ron Cao su , em nghĩ chỉ tiền TIP không cũng ngon rồi ! Khỏi cần tính tiền vật tư. =))
Ko tranh được mấy cụ này rồi, e chuyển nghề tương lai thôi.
Bắc coa Kiều Phong, Nam có Mộ Dung rồi, làm gì còn chỗ kiếm ăn nữa. Hic

haolq

Xe tăng
Cụ vốn to, trẻ khỏe thì phải đi BUÔN chứ , sửa lắt nhắt để mấy ông già ...chúng em lo .

kenshire

Xe tăng
Sự tình cờ dẫn đường em được gặp Cụ haolq tại tư gia! Mê bộ dàn máy của cụ ấy quá! Cà pha ra cũng ngon ơi là ngon! Tks sự hiếu khách của Cụ!
Cụ lại lạc vào tận Sài gòn để uống máy rồi. Em mà biết cụ vào nhà cụ Hảo thì đã nhờ thó mấy cái cốc thuỷ tinh rồi :((. Cụ bay ngay về HN để cuối tuần còn uống con Rocket nữa nhé.
Nam Bắc có 2 cụ sửa máy rồi, e tính đi buôn cà, cụ có tính nước nào khác nữa không?

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ lại lạc vào tận Sài gòn để uống máy rồi. Em mà biết cụ vào nhà cụ Hảo thì đã nhờ thó mấy cái cốc thuỷ tinh rồi :((. Cụ bay ngay về HN để cuối tuần còn uống con Rocket nữa nhé.

Nam Bắc có 2 cụ sửa máy rồi, e tính đi buôn cà, cụ có tính nước nào khác nữa không?
Hoàn cảnh đưa đẩy Anh có công chuyện ở Q.7 nên không thể không tới nhà cụ ấy được trừ khi cụ ấy không mời >:D< ! Mà nhà cụ ấy lại cực nhiệt tình =D>nên Anh cũng đội nắng mò đến và thật toại nguyện>:)! Mê một trong những con máy của cụ ấy rồi!!!8->:-?
Chú đi buôn cà để Anh đi buôn cốc, tách, thìa!=))=))=))=))

thanhvd

Xe tăng
Hoàn cảnh đưa đẩy Anh có công chuyện ở Q.7 nên không thể không tới nhà cụ ấy được trừ khi cụ ấy không mời >:D< ! Mà nhà cụ ấy lại cực nhiệt tình =D>nên Anh cũng đội nắng mò đến và thật toại nguyện>:)! Mê một trong những con máy của cụ ấy rồi!!!8->:-?
Nghe như sắp có cuộc đào thoát từ Gaggia sang e61 à anh? Thay cả 1 dàn thì ác àng ạc.

Skoda_Favorit

Xe container
Nghe như sắp có cuộc đào thoát từ Gaggia sang e61 à anh? Thay cả 1 dàn thì ác àng ạc.
Từ từ đã chú8-}! Phải như các nước XHCN là phải có thời kỳ quá độ 8-xmới lên CNCS được! Mà thời ký quá độ này mới là mông lung!!!:((=))=))=))

Mr.star

Xe tải
Các anh để dành cho em mảng bán máy rang tự chế nhé, em còn lâu mới về hưu nhưng em chịu khó làm buổi tối:x

DrGiang

Xe buýt

Em đi buôn thuốc chữa trào ngược dạ dày thực quản cho mấy ông nghiện, trong đó có nghiện cà phê, nghiện rượu bia. He.

DrGiang

Xe buýt
Các anh để dành cho em mảng bán máy rang tự chế nhé, em còn lâu mới về hưu nhưng em chịu khó làm buổi tối:x
cụ có sản phẩm đầu tay chưa?
Ah, nhân tiện cụ nào rảnh kỹ thuật, chế cái doserless cho mazzer giúp anh em, vì em thấy nhiều cụ mua mazzer nhưng ko có cái đó.
E ủng hộ 1 chiếc ah.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cần máy đếm tiền ới em nha :)) :)) :))

Mr.star

Xe tải
cụ có sản phẩm đầu tay chưa?
Ah, nhân tiện cụ nào rảnh kỹ thuật, chế cái doserless cho mazzer giúp anh em, vì em thấy nhiều cụ mua mazzer nhưng ko có cái đó.
E ủng hộ 1 chiếc ah.
Em post rồi đó bác, chắc bác không để ý

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
haha thấy nhiều cụ ấp ủ mộng khởi nghiệp cà tuổi xế chiều quá, làm em nhớ đến 1 câu chuyện cách đây 2-3 năm, lúc đó lang thang sáng sớm ở Vancouver CAN vào 1 quán 1 cặp vợ chồng TQ, quán thì vắng mà hai vc quét dọn phục vụ rất chăm chỉ.
Em lân la hỏi thăm thì mới biết 2 vc nó vừa bán hết tài sản ở TQ và sang định cư và mua lại quán cà. Hai vc nó bảo là chúng tao đang "sống những ngày tháng tươi đẹp nhất" =))
Câu chuyện đến đây là hết ah.

vubangbk_cap

Xe hơi
các cụ có cụ nào đam mê món cold brew không? uống không bị gắt như cafe phin của ta

thanhvd

Xe tăng
Từ từ đã chú8-}! Phải như các nước XHCN là phải có thời kỳ quá độ 8-xmới lên CNCS được! Mà thời ký quá độ này mới là mông lung!!!:((=))=))=))
Em tưởng cương lĩnh đã vạch dõ thời kỳ quá độ là Rancilio Silvia rồi chứ ạ😀😀

hong7cong

Xe buýt
haha thấy nhiều cụ ấp ủ mộng khởi nghiệp cà tuổi xế chiều quá, làm em nhớ đến 1 câu chuyện cách đây 2-3 năm, lúc đó lang thang sáng sớm ở Vancouver CAN vào 1 quán 1 cặp vợ chồng TQ, quán thì vắng mà hai vc quét dọn phục vụ rất chăm chỉ.
Em lân la hỏi thăm thì mới biết 2 vc nó vừa bán hết tài sản ở TQ và sang định cư và mua lại quán cà. Hai vc nó bảo là chúng tao đang "sống những ngày tháng tươi đẹp nhất" =))
Câu chuyện đến đây là hết ah.
Kể ra thì chắc cụ cười em chết mất. Em cũng ấp ủ “khởi nghiệp” khi về hưu với món này.

Hiện đang có mỗi một khách thường xuyên là gấu già nhà em. Nhưng từ ngày thấy gấu không đi ăn sáng, cafe ngoài mà chăm chỉ chuẩn bị đò sáng để uống cà em pha là em vẫn thấy mình đang ... đúng hướng :)

Studer

Xe tăng
Em tưởng cương lĩnh đã vạch dõ thời kỳ quá độ là Rancilio Silvia rồi chứ ạ😀😀
Không phải cụ ạ L-)
theo quan sát thì em thấy khi chuyển sang pha máy , mọi người đều nhắm đến Gaggia , nó có những ưu điểm nhất định về giá đầu tư và chất lượng đem lại , điều này mọi người đều đã nói rất nhiều
Nấc thang tiếp theo của tiến hóa là các phương trời khác :D, cuộc chơi này không nên chơi theo phong trào mà cần thỏa mãn nhu cầu cá nhân và điều kiện thực tế của riêng mình , bây giờ mới là lúc cần đến là bản sắc riêng . Em biết có những tay chơi chả thiếu gì tiền , nhưng khi đầu tư một hệ thống nghe nhìn trong nhà cũng chỉ chơi bộ hết sức bình thường , với họ thế đã là đủ . Trong khi một số người khác điều kiện kinh tế không bằng , nhưng vẫn cố gắng để sở hữu bằng được hệ thống khủng hơn nhiều , đam mê của họ thật mãnh liệt . Chả có gì lạ cả , việc này là phổ biến , mỗi người một vẻ nó mới phong phú và hấp dẫn
Dòng E61 rất đẹp và bề thế , đắt tiền , chất lượng thuộc đỉnh cao và là đích nhắm của nhiều người . Mơ ước nhưng không đủ tầm với nên CNCS của em là nàng Miss Silvia thôi , thế cũng là đã đủ rồi ;;)
Nàng Silvia đã được gắn PID , đang hoạt động đây các cụ

Bá cáo :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng