[Funland] CA giỏi thế - Vụ cướp Sacombank

Su Đình

Xe tăng
Mấy cụ offer này nghĩ ra các kịch bản gây án đã giỏi, nghĩ ra các cách phá án cũng tài, mà có mấy thằng Phục với Long mà mãi ko xử lý được, thi thoảng lại lòi ra thớt bị lừa, hihi. Thế mới thấy gây án hay phá án trên phím dễ hơn thực tế nhiều lần 🤣

dovanhiep

Xe hơi
CA VN mà ở bên Mỹ điều tra vụ xả súng chắc cũng nhanh phá án lắm. 😀

BKG

Xe tăng
Xem clip ấn tượng quá. Hay hơn film!

cha biet chi

Xe điện
Em lại nghĩ do tội phạm yếu kém về chuyên môn.

biển xanh06

Xe điện
Nếu có nút chuông nối trực tiếp với công an phường thì liệu các chú có ra ngay ko nhỉ, em đoán phải 30 phút sau các chú có mặt.

Nếu có nút chuông nối trực tiếp với công an phường thì liệu các chú có ra ngay ko nhỉ, em đoán phải 30 phút sau các chú có mặt.
CA phường chưa đủ 'tầm' để làm việc này, em nghĩ vậy ạ

suzu37

Xe container
...
Bỏ qua vụ filter mí bts đê các cụ.

Em có câu hỏi sáng chủ nhật đây, mời các cụ thảo luận: người áo cam ở mép cổng, xuất hiện ở giây thứ 21 đến 25 là nam hay nữ dzậy?

biển xanh06

Xe điện
CA phường chưa đủ 'tầm' để làm việc này, em nghĩ vậy ạ
Các vụ cướp ngân hàng chủ yếu do mắc nợ nên làm liều chứ ít đội chuyên nghiệp nên công an phường cũng có nghiệp vụ nếu có mặt kịp thời có nhiều phương án tiếp cận. Vấn đề là các chú có làm hay ko thôi.

Các vụ cướp ngân hàng chủ yếu do mắc nợ nên làm liều chứ ít đội chuyên nghiệp nên công an phường cũng có nghiệp vụ nếu có mặt kịp thời có nhiều phương án tiếp cận. Vấn đề là các chú có làm hay ko thôi.
Mỗi phường có 2-3 CS tổ hình sự thôi cụ, 'nhà' cũng bao việc :D

medison

Xe tải
Bỏ qua vụ filter mí bts đê các cụ.

Em có câu hỏi sáng chủ nhật đây, mời các cụ thảo luận: người áo cam ở mép cổng, xuất hiện ở giây thứ 21 đến 25 là nam hay nữ dzậy?
nữ đấy, mà nó hung hăng hơn nam, chắc nợ nhiều

HI_CLASS

Xe điện
Cụ Hưng trung tá đầu hói, xem ảnh bắt ku Mỹ ở sân bay lại cứ tưởng FBI bắt phạm bên tây

• Vodka
Reactions: BKG

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chắc các chuyên gia tâm lý tội phạm phải học lại khi đọc còm của cụ.
Thật khâm phục độ bình tĩnh, sáng suốt của cụ khi cướp từ ngân hàng này, chạy sang ngân hàng khác...xếp số đến lượt nộp tiền vào tk, rồi lại chuyển số tiền đó vào tk forex...rồi từ đó mua bitcoin =))
...
Thú thật, em ko còn gì để nói nữa =))
Chui vào mấy cái bank cả huyện khách như Tech với Vietcombank đợi cả tiếng chưa đến lượt khéo cụ ấy rút súng ra đẩy nhanh thủ tục :))

Brothers

Xe hơi
Chắc các chuyên gia tâm lý tội phạm phải học lại khi đọc còm của cụ.
Thật khâm phục độ bình tĩnh, sáng suốt của cụ khi cướp từ ngân hàng này, chạy sang ngân hàng khác...xếp số đến lượt nộp tiền vào tk, rồi lại chuyển số tiền đó vào tk forex...rồi từ đó mua bitcoin =))
...
Thú thật, em ko còn gì để nói nữa =))
Chuyện bt mà cụ. Dưới chân đèn bao giờ cũng là nơi tối nhất ;))

haipvg

Xe tăng
Nếu đã thành quy định bấm nút kết nối với CA thì không có chuyện chậm trễ, tuỳ tiện vậy đâu. Bằng chứng rõ ràng về việc chậm trễ không thể chối được. Nhất là khi đã lắp thì sẽ có diễn tập định kỳ.

kienvinh

Xe lăn
Nếu em mượn 1 tài khoản ngân hàng chính chủ của ai đó, vào ngân hàng ép nhân viên đi lệnh chuyển khoản 10t vào số tk đó (đi lệnh theo kiểu nhận tiền mặt chuyển vào tk), đi lệnh thành công có 1 bạn online thanh toán mua Bitcoin toàn bộ luôn. Rồi em rút chạy ra sân bay xuất cảnh luôn liệu khả thi không các cụ?
Ý này thú vị phết, để tôi biên lại cho rõ ràng hơn.

Tài khoản chuyển tiền đi: là tài khoản của đại gia nào đó tại ngân hàng này, có hàng chục tỷ trong đó.

Tài khoản nhận: là tài khoản giả mạo như những tài khoản chúng dùng để lừa đảo mua đơn hàng ăn phần trăm, chơi chứng khoán quốc tế, forex đấy. Những người bị lừa dạng này tố cáo đến công an suốt mà có bắt được tên nào bao giờ đâu.

Vì sao chuyển được: gí súng vào đầu giao dịch viên và giám sát viên duyệt lệnh.

Tiền vào tài khoản nhận trong vài giây. Mua bitcoin hay thứ gì tương tự được không? Có mấy bác trề môi chu mỏ ra có ý: tưởng mua bitcoin mà dễ à, nhưng các bác ấy không cung cấp được lý lẽ gì hơn. Thôi thế này vậy: mua vàng, mua đô. Hàng vàng bán vàng, bán đô giờ nhận chuyển khoản cả. Một tên đồng phạm trực sẵn ở hàng vàng, khi ting ting phát là chuyển khoản cho hàng vàng luôn, cầm vàng và đô tẩu thoát ngay.

minhhai_police

Xe điện
Ý này thú vị phết, để tôi biên lại cho rõ ràng hơn.

Tài khoản chuyển tiền đi: là tài khoản của đại gia nào đó tại ngân hàng này, có hàng chục tỷ trong đó.

Tài khoản nhận: là tài khoản giả mạo như những tài khoản chúng dùng để lừa đảo mua đơn hàng ăn phần trăm, chơi chứng khoán quốc tế, forex đấy. Những người bị lừa dạng này tố cáo đến công an suốt mà có bắt được tên nào bao giờ đâu.

Vì sao chuyển được: gí súng vào đầu giao dịch viên và giám sát viên duyệt lệnh.

Tiền vào tài khoản nhận trong vài giây. Mua bitcoin hay thứ gì tương tự được không? Có mấy bác trề môi chu mỏ ra có ý: tưởng mua bitcoin mà dễ à, nhưng các bác ấy không cung cấp được lý lẽ gì hơn. Thôi thế này vậy: mua vàng, mua đô. Hàng vàng bán vàng, bán đô giờ nhận chuyển khoản cả. Một tên đồng phạm trực sẵn ở hàng vàng, khi ting ting phát là chuyển khoản cho hàng vàng luôn, cầm vàng và đô tẩu thoát ngay.
Chuẩn ý em, cái bút toán nghiệp vụ chuyển tiền kia có thể là bút toán nộp tiền mặt vào tài khoản (làm gì có tiền mặt), ép nhập con số khống cho giao dịch khống.