C250 Mer hay Camry nhập Mỹ?

Merc C

Xe tải
Với 300 triệu trong nửa năm , em có thể tận hưởng cuộc sống sướng hơn cụ nhiều ạ .

Tinh thần dân chơi của cụ phục thật , quê em , người ta gọi là .... thì chết chứ bệnh tật gì .
Ối, thế nửa năm chạy cái E200 cầy ra con Cây Meng thì người ta gọi là....bệnh gì hả cụ. Túm lại đời ** le lắm, tùy mỗi cách sống thôi cụ ạ. Với riêng e 300tr e chỉ hưởng thụ cs 1 ngày thôi, bỏ 5tr đi ăn tối lẽng mẹng với bồ, tôm hùm có thắp nến, 45tr mua cho gấu cái túi, 250tr e gửi tíc kiệm....1 tháng lồi ra gần 3 quả đóng tiền chợ búa in tơ lét ạ(b)

Audi A8

Xe hơi
Nếu mà C250 và Cam 3.5 thì nhà em chọn Cam nhé. Rất rõ ràng ko thể chối cãi là vì Merz C bé hơn Cam. Với em thì Xe to, máy khoẻ, an toàn, giá rẻ là tiêu chí hàng đầu.
Nhưng nếu là Merz E280 thì thôi Cam 35 ko chơi nữa nhé. Đơn giản vì nếu 2 xe to bằng nhau thì con nào hiệu gấu hơn thì em múc. Vì ai cũng phải công nhận là E class gấu hơn hẳn Cam
Mọi So sánh đều tương đối thôi, các cụ mổ xẻ chi li quá, ko đi đến đâu cả vì rõ ràng ai cũng đều có chủ ý của mình rồi. Chắc chắn là sẽ ko có ai thay đổi lập trường của mình sau khi đọc xong thớt này cả, nên đừng cố lấn at nhau làm gì.
Thay vì thế, hãy kể những điểm tốt của nhau ra đi, vui hơn chứ!(b)
Thế mua xe buýt mà đi bác ợ, nó còn có cả logo Mẹc nữa đấy.

M&M

Xe điện
Ối, thế nửa năm chạy cái E200 cầy ra con Cây Meng thì người ta gọi là....bệnh gì hả cụ. Túm lại đời ** le lắm, tùy mỗi cách sống thôi cụ ạ. Với riêng e 300tr e chỉ hưởng thụ cs 1 ngày thôi, bỏ 5tr đi ăn tối lẽng mẹng với bồ, tôm hùm có thắp nến, 45tr mua cho gấu cái túi, 250tr e gửi tíc kiệm....1 tháng lồi ra gần 3 quả đóng tiền chợ búa in tơ lét ạ
Ôi em ngưỡng mộ cụ quá. Xe mẹc e200 cầy được cây meng ạ. Công nhận số cụ son thật mua được cái xe đẹp lại biết suy nghĩ biết làm thay cả chủ thì nhất rồi còn gì :21:
Cụ thử kể cái Tida nhà cụ nó hơn Mer C cái gì vậy? Em nhìn đã thấy hơn Mer C ở cái phanh tang trống bánh sau. Mer C làm gì có cái này cụ nhỉ? :)):)):))
Em hỏi khí không phải cụ mua xe để ngồi hay cụ mua xe cho thằng khác ngồi rồi cụ chạy theo nhìn cái tang trống :)):)):)):)). So như cụ thì hóa ra con mec cụ hâm mộ gần gấp đôi xe em đi mà chỉ hơn co 2 cái tang trống thôi àhh :)):)):)).
@Các cụ hâm mộ mec C: Xe mec công nhận là đẳng cấp. Nhưng em nghĩ mec C là đẳng cấp của bình dân, còn Cam thì là bình dân trong giới đẳng cấp. Tóm lại em nghĩ là như thế ạh :6:

Chỉnh sửa cuối:

plan

Xe tải
C250 ko đủ tuổi so với CAM đâu. Nhiều bác biết thừa là CAM là chủ tịch hội NDVN nhưng vẫn cứ máu chiến tại vì túm lại là xiền ko có nên cứ thích so sánh như kiểu ng tiêu dùng thông thái. Nghèo nhưng lại dậy ng giầu cách tiêu tiền... E nói thật, những người đi Benley, RR, Posche họ cũng chẳng quan tâm xem cái gọi là "cho lành". Túm lại, xiền có bao nhiêu thì chơi loại đó, quanh quẩn e nghĩ vẫn là Cam cho lành thôi các bác ợ... E nghĩ đi xe Lu lành nhất :))

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Với 300 triệu trong nửa năm , em có thể tận hưởng cuộc sống sướng hơn cụ nhiều ạ .

Tinh thần dân chơi của cụ phục thật , quê em , người ta gọi là .... thì chết chứ bệnh tật gì .
Đang chìm chìm rồi nhà Râu lại đào lên. Em có 300 củ em táng VNM hết lúc 2xx. hê hê.

Lại trở về Mer với Cam cho thú.

Em có 2 xếp, 1 ông đi Cam chán, muốn mua xe mới, cân nhắc Mer và Cam xong, lại về Cam, lý do là Cam lành hơn + không muốn hoành quá.

Còn 1 ông khác, đi 2 đời Cam, sau đó mua xe cho cả nhà toàn Mer, 3 cái, 1 SUV, 1 A, 1 cái j em dek nhớ.

Thế nên khi tiền nó không phải là vấn đề thì câu chuyện chỉ là sở thik. Còn thương hiệu thì khỏi phải nói nữa nhé. :))

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Hê hê máy bay em để chở khách làm ăn kiếm xèng, dở hơi lại mang ra đua với mấy ông rỗi việc làm gì! Thực tế tí đê.

Đã là ếch thì chỉ ngồi đáy giếng được thôi, có test xong thì cũng vẫn đáy giếng thôi mà. Kiến thức là vô tận, đòi cái gì cũng biết thì là hoang tưởng. Em đã nói rồi, dựa trên thực tế sử dụng của em thì thấy CamLE vọt hơn. Em sử dụng kiểu của người bình thường, dùng để đi lại hàng ngày, chả bao giờ phải cố chứng tỏ với ai hết á. Dĩ nhiên, nếu có chơi thì chưa chắc C200 của bác đã ăn được em đâu. Nói chung không nên nói trước cái gì, vì khi đua ngoài cái xe thì còn trình độ lái, còn kinh nghiệm v.v.
Bác nên giữ cái cảm nhận của bác để làm của riêng ! Đã tư vấn thì nên chính xác ...lúc cần chứng minh thì lại cái lọ cái chai :)):)):))

Speedvn

Xe tải
Sao các bác vẫn cứ cố làm 1 việc không tưởng là áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác để thay đổi chủ kiến nhỉ. Đi xe là cảm tính, nó gắn với rất nhiều thứ khác chứ không thể nào 1+1=2 được. Em thấy ở trên có vài bác nó chí lý đấy, sẽ chẳng ai đọc xong thớt này sẽ bán Cam mua Mec hoặc ngược lại đâu. Xe nào mình đang đi là nhất và Chê xe của người khác đi là việc tối kỵ

Mc230

Xe hơi
"Nhưng em nghĩ mec C là đẳng cấp của bình dân, còn Cam thì là bình dân trong ..."
Hình như cụ nói ngược thì phải???

M&M

Xe điện
"Nhưng em nghĩ mec C là đẳng cấp của bình dân, còn Cam thì là bình dân trong ..."
Hình như cụ nói ngược thì phải???
He he e không nhầm đâu ạh.
Nếu đúng dòng xe của nó thì phải so Cam với Mec E mơi đúng thứ hạng, nhưng so CAM vơi MEC E thì lại không thể đú được, thế nên em mới nói như rứa :P

Vekeu

Xe tải
Rõ quá, có bác Né xụt là con ma nhà họ Mec đã kết luận thế rồi còn gì.
Xe nào cũng ko có lỗi gì hết, được sx ra để phục vụ, nếu có lỗi gì thì là do chủ xe thôi ạ.

power

Xe tải
Chủ đề xe nào vọt thì dẫn đến xe nào đẳng cấp hơn.
Đúng là các Bác đi MER rỗi hơi quá, cần gì phải chứng minh một điều mà cả thế giới nó đã thừa nhận xe nào là đẳng cấp, chỉ ở mỗi hội NDVN mới có suy nghĩ tự sướng.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Hay quá, em cũng đang cần tham khảo vụ này để quyết một em.

Không hiểu ý cụ chủ thớt C250 Mer có phải là xe Mẹc của Tây Đức không?

Còn Cam nhập Mỹ chắc chắn không phải xe Mỹ rồi.

Xe Mỹ thì còn so được với xe Đức còn không thì không cần nói.

Em nhìn thằng bạn em đi xe Mẹc loại có cái logo to tướng ở mũi (chắc đời mới), trông nể hơn hẳn ông sếp em đi Camry

Có đủ tiền em sẽ mua BIM hoặc MEC thôi, bình dân của nó cũng được cái logo rồi :21:

vni6688

Xe đạp
Các cụ cứ khen Mec C250 đẳng cấp hơn Calm em thấy fun vãi, vì giống như so sánh con chuột đồng với con chuột cống:)):))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thế mua xe buýt mà đi bác ợ, nó còn có cả logo Mẹc nữa đấy.
Kính bác Audi A8, tưởng bác là thứ dzữ nên dùng cái nick yêu ghê. Bác có biết con xe bus có logo Trời Đất Nước ở mũi giá cuả nó là bao nhiêu không mà bác nghĩ nó to và rẻ? Bác không nói gì thì em vẫn nghĩ bác là sảnh sỏi đới! (b)

buggy

Xe tăng
Theo em Cam & C-class thỏa mãn các nhu cầu khác nhau. Cho nên giá nó có xấp xỉ nhau thì có người chọn Cam, người thì chọn C-class. Chứ nếu 1 ông hơn hẳn ông kia thì ông còn lại đóng cửa dẹp tiệm ah???

Em sẽ mua Cam nếu đó là chiếc xe đầu tiên em mua & xe đó phục vụ cả nhà chứ ko riêng em.

Em sẽ mua Merc nếu em có thể cảm nhận dc cảm giác vào cua 100km/h, lưng dính vào ghế khi tăng ga & xe đó chỉ phục vụ cho riêng em.

Nếu bac chủ thớt băn khoăn giữa hai em bác chỉ cần lấy tờ giấy ra liệt kê các nhu cầu của mình & cho điểm xem em nào điểm cao hơn, là múc.

Em đang đi làm bằng Camry & đi chơi bằng Merc.

Lucky

Xe tăng
Mua con merc mà đi. E mua con Cam Mỹ bây h chết dở ra đường cứ sợ dính chân ga,hỏng hệ thống phanh, lái xe mà căng thẳng hết cả đầu chả nhẽ vứt xe đấy

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em thấy mez mà là dòng E,S là thích nhất, chứ dòng C thì cam hay mez theo suy nghĩ của em thì tương đối thôi ah, hôm trước đi đường nhìn thấy em mez E200 đời 95 như kụ NEUXUS thấy đẹp ghê, em gửi luôn hình đây.

buggy

Xe tăng
Em định lấy em Camry nhập nhưng chiều nay vừa chiêm ngưỡng em C250 thấy yêu quá. Cụ nào đi C250 rồi cho em vài nhận xét và vài lời khuyên nhé . Đa ta các cụ trước nhé
Đã yêu là cưới, còn lăn tăn là chưa yêu :))

chapidreams

Xe đạp
Em chọn một phiếu cho C250 CGI của Mẹc

Thực ra mọi sự so sánh đều khập khiễng nhưng em thấy C250 nhỉnh hơn
- Kiểu dáng C250 đẹp hơn
- Thuơng hiệu Mẹc với Toyota cái nào cao hơn hở bác?
- C250 dẫn động cầu sau còn Cam dẫn động cầu trước
- C250 dùng máy công nghệ mới CGI( phun nhiên liệu trực tiếp làm tiết kiệm nhiên liệu và tăng công suất động cơ
- C250 là xe công nghệ xanh bảo vệ môi trường tốt hơn
- Đèn của C250 là BI-XENON có cảm biến và tự động bật đèn gầm khi vào cua
- C250 cảm giác lái chắc chắn hơn Cam cái này thì bác phải đi thử mới biết đc
Em chọn C250
Còn tùy bác chọn xe nhé:41: