C230 hay E 200

boom_boom

Xe tải
Em không bít nhiều về xe nhưng đã có vợ nên em xin tư vấn vụ này
Chưa có vợ thì thích đi với xe và người yêu
Có vợ rồi vẫn thích đi với xe và người yêu ... còn vợ thì để ở nhà !
Em khuyên cụ 28t trở nên hẵng nghĩ đến chuyện cưới xin , đang có điều kiện chơi tẹt ga đi ,... cưới rồi lại khổ giống em :)):)):)) chân dài đầy ra đấy mà toàn phải đi với vợ :))

em là em copy đoạn này về báo cho vợ bác :))

mercedes fan

Xe hơi
Em không bít nhiều về xe nhưng đã có vợ nên em xin tư vấn vụ này
Chưa có vợ thì thích đi với xe và người yêu
Có vợ rồi vẫn thích đi với xe và người yêu ... còn vợ thì để ở nhà !
Em khuyên cụ 28t trở nên hẵng nghĩ đến chuyện cưới xin , đang có điều kiện chơi tẹt ga đi ,... cưới rồi lại khổ giống em :)):)):)) chân dài đầy ra đấy mà toàn phải đi với vợ :))
:)):)) e sẽ nghe theo lời bác,30 lấy vợ vẫn ko muộn,cơ mà gái bây giờ nhiều đứa khôn lắm bác ahj.Mà bác viết thế này không sợ vợ cả đọc được ah:21::21:

mercedes fan

Xe hơi
ah,sáng nay e lại phải cugf ông già sang thử cả c230 và e200 rùi,cho ông già đỡ lăn tăn.E quyết định lấy c230 rùi ah,vi e200 em nghĩ có nhugn điểm ko được:
- máy chỉ la 1,8.Tuy 1,8 mihf dùng cũng chẳng hết công suất đựoc nhưng máy của nó la từ chính C200 chuyển sang.Chỉ được cái rộng rãi và nội thất ngon hơn.
-Em nghĩ nếu đã chơi E thi phỉa la E240 hoac E280 nó mới gọi la đẳng cấp.CÒn e200 em thấy nó giống kỉu treo đầu dê bán thịt chó quá.
CHỈ là nhận xét của cá nhân e thui,vì e không bít nhìu,các cụ đưng trách

ht900

Xe buýt
Bác cố đợi sang T4 xem vì C230 sẽ thêm 1 vài đồ chơi nữa thì phải: nhớ ghế phụ, gương chiếu hậu giống E2010 và không biết còn gì nữa không bác cứ hỏi sale cho nó cụ thể.

maximo

Xe tải
ah,sáng nay e lại phải cugf ông già sang thử cả c230 và e200 rùi,cho ông già đỡ lăn tăn.E quyết định lấy c230 rùi ah,vi e200 em nghĩ có nhugn điểm ko được:
- máy chỉ la 1,8.Tuy 1,8 mihf dùng cũng chẳng hết công suất đựoc nhưng máy của nó la từ chính C200 chuyển sang.Chỉ được cái rộng rãi và nội thất ngon hơn.
-Em nghĩ nếu đã chơi E thi phỉa la E240 hoac E280 nó mới gọi la đẳng cấp.CÒn e200 em thấy nó giống kỉu treo đầu dê bán thịt chó quá.
CHỈ là nhận xét của cá nhân e thui,vì e không bít nhìu,các cụ đưng trách
Nói là máy E200 là từ C200 chuyển xuống thì có vẻ không chính xác lắm. Bộ phận phát triển động cơ là tách biệt chứ Mer đâu có sản xuất riêng động cơ cho E hay C. Không chỉ Máy C và E là như nhau mà nhiều dòng khắc của Mer cùng dùng chung một loại động cơ. Máy C200=E200, C280=E280. Nên có mua E280 thì máy vẫn giống C280. Tuy nhiên ở vn chưa có C280. E hơn C về tiện nghi hơn, an toàn hơn (khi đời xe là tương đương). Sắp tới thì không những máy mà nhiều linh kiện khác trên các xe của Mer đều dùng chung tối đa (đây là một chiến lược giảm cost nhưng không giảm chất lượng). Hơn thế nữa Mer và BMW còn có kế hoạch cxung dùng chung các linh kiện với nhau (ưu tiên nhũng linh kiện nằm ở những nơi mà khách hàng khó nhìn thấy). Thế nên đừng băn khoăn là C và E dùng chung máy làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

mercedes fan

Xe hơi
Nói là máy E200 là từ C200 chuyển xuống thì có vẻ không chính xác lắm. Bộ phận phát triển động cơ là tách biệt chứ Mer đâu có sản xuất riêng động cơ cho E hay C. Không chỉ Máy C và E là như nhau mà nhiều dòng khắc của Mer cùng dùng chung một loại động cơ. Máy C200=E200, C280=E280. Nên có mua E280 thì máy vẫn giống C280. Tuy nhiên ở vn chưa có C280. E hơn C về tiện nghi hơn, an toàn hơn (khi đời xe là tương đương). Sắp tới thì không những máy mà nhiều linh kiện khác trên các xe của Mer đều dùng chung tối đa (đây là một chiến lược giảm cost nhưng không giảm chất lượng). Hơn thế nữa Mer và BMW còn có kế hoạch cxung dùng chung các linh kiện với nhau (ưu tiên nhũng linh kiện nằm ở những nơi mà khách hàng khó nhìn thấy). Thế nên đừng băn khoăn là C và E dùng chung máy làm gì.
Vâng,bác nói thế cugx đúng,nhưng mà chênh nhau 20 k chỉ được mỗi cái rộng rãi hơn va tiện hơn thì e không thấy xứng lắm,có le 230 la hợp lý hơn bác nhỉ.Mà bây giờ chọn xe xong rùi lại đến chọn màu,chẳng biết nên lấy màu nào:P:P:P(b)

tdhien

Xe buýt
máu pác chơi quả màu trắng ấy, như hoàng tử luôn, thật đới

kanz_min

Xe tải
màu trắng rồi thay vành AMG màu đen hoặc màu mạ đen(ko biết em diễn tả có đúng ko???) thì cực đẹp ^^, nhìn thể thao chứ bác nói dân chơi e hơi quá ^^

mercedes fan

Xe hơi
màu trắng rồi thay vành AMG màu đen hoặc màu mạ đen(ko biết em diễn tả có đúng ko???) thì cực đẹp ^^, nhìn thể thao chứ bác nói dân chơi e hơi quá ^^
cũg ko hẳn la dân chơi,thế e lại phải cân nhắc vậy,chứ e chưa nghĩ đến truong hop lấy màu trắng,hihi,

Chúc mừng bác tham gia Merc club, bác chọn C cũng đúng sau này còn có cơ hội lên đời.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Màu trắng nhìn ko dân chơi đâu! Màu này rất chất! Màu đen làm cái xe nó nhỏ và ko có gì nổi bật, còn màu xanh bạc thì ko đẹp nữa rồi, nhìn cái xe nó bị mất giá trị hẳn! Cân nhắc đi... nói chân thành đấy! (b)

maximo

Xe tải
Màu nào cũng đẹp tuy nhiên là nó chỉ đẹp khi nó sạch sẽ. Đặc biệt là màu đen, nó sẽ là màu đẹp nhất nếu xe lúc nào cũng được rủa sạch sẽ, không có vết xước và bóng loáng.

mercedes fan

Xe hơi
Màu trắng nhìn ko dân chơi đâu! Màu này rất chất! Màu đen làm cái xe nó nhỏ và ko có gì nổi bật, còn màu xanh bạc thì ko đẹp nữa rồi, nhìn cái xe nó bị mất giá trị hẳn! Cân nhắc đi... nói chân thành đấy! (b)
vâng,cám ơn bác,thế lại phải cân nhắc típ vậy,đihj cuối tuần này qua đặt cọc,nghĩ tu h đến lúc đó :):).Mà sao mua oto em thấy giống đi chọn vợ quá,hết tiêu chí này đến tiêu chí khác,mua xong rùi sẽ lại nghĩ đến xem độ như thế nào nữa chứ,cũng vất nhỉ:102:-*-)(b)

HuyTrinh

Xe tải
vâng,cám ơn bác,thế lại phải cân nhắc típ vậy,đihj cuối tuần này qua đặt cọc,nghĩ tu h đến lúc đó :):).Mà sao mua oto em thấy giống đi chọn vợ quá,hết tiêu chí này đến tiêu chí khác,mua xong rùi sẽ lại nghĩ đến xem độ như thế nào nữa chứ,cũng vất nhỉ:102:-*-)(b)
trắng đi bác ơi... C class đợt này em thấy trắng đẹp nhất. giờ thích mấy xe sang màu trắng quá ! vote 1 phát cho trắng.
hôm vừa rồi có bác nào bảo là sang tháng 4 thằng merc cho ra bản C updated a` ? bác nào đấy confirm hộ em đi.
mà bác merc fan oi, bọn sale của Merc thế nào ? em thấy mấy bác đi mua toy khổ quá. đi mua xe như đi xin í. đã thế lại bị hoạnh họe rồi lót tay lót chân ...

xentoc

Xe buýt
Xin các cụ cho cái giá tốt của E280 với ạ, mí lại salun nào các cụ thấy OK nhất ạ.
Vote cám ơn ngay đấy ạ

sepbu

Xe điện
em kết nhất màu trắng , về nhà sơn lại nắp capo , nóc, body ... thành màu xanh đen...
Chuẩn không cần chỉnh lun ...(b)