C230 hay E 200

mercedes fan

Xe hơi
Uh đúng, em quên mất chi tiết nhỏ nhưng rất quan trọng này, đi E200 phải lái 2 tay, cụ nào mà quen lái 1 tay xoay xoay như quạt trần thì đảm bảo về tay mỏi nhừ như đi ... cắt tóc gội đầu :))
hít hít,cái này sáng nay có lẽ sướg quá nên e cũg chẳng để ý,mà do xe xịn quá nên cứ chăm chăm cả 2 tay.ĐÚng là đạp hết ga thi không vọt bằng C230 nhưg mà bù lại e thấy nó êm và đầm xe hơn nhiu đấy.

mercedes fan

Xe hơi
mình đang đi Civic thôi. Thời điểm đầu năm 2008 đó là cả 1 sự cố gắng nhớn của 2 vợ chồng rùi :)
Mec C là hợp với thanh niên rồi. Còn máu nữa thì mua E Class cũng Ok. Nhưng thật sự là đi E Class thanh niên xuống xe nhìn cứ như lái xe ý. Hay đóng bộ ngon lành comple chuẩn thì hẵng sài (y)
theo ý cụ thì có lẽ e lên lấy 230 thôi, e chẳg mấy khi đóng bộ cả,không hợp với tíh cách lắm.Mà các cụ đã có gia đìh cho e hỏi câu hơi ngu va lạc đề tí: cuộc sôg các cụ khi chưa có vợ va sau khi có vợ( vợ cả ây) có khác nhau nhìu không ah? e hỏi thế la bởi vì e mới chia tay e người yêu cũg chỉ vì nó cứ muốn phải lâu dài,chuyện cưới xin ra sao. e sợ quá nên thôi luôn,:'(:'(.
Ah,cám ơn tất cả các bác đã giúp e nhé,e thật sự thấy cảm đông sự nhiet tìh của các bác lắm(b)(b)(c)

maximo

Xe tải
C230 tất nhiên là kém hơn E 2010. Còn nếu so sánh với E200 hiện tại thì E200 hiện tại chưa chắc đã bằng đâu. E thì hơn C thật nhưng là tương đương về đời xe. Mua E200 vào thời điểm này đi sau một năm nưã thấy rất chán vì kiểu gì cũng là xe đời cũ.

Primera

Xe tăng
Mình thấy các bạn khổ vì lăn tăn chuyện ngồi E thì giống lái xe !!! Sao mà vất vả thế, bỏ tiền tỉ ra lại cứ sợ thằng bỏ mẹ nào đấy ngoài đường nó đánh giá, thế thì mất sướng !

mình chạy E280 toàn mặc cuần đùi đi giép tông, thằng nào giám kười mình mình nhe răng kười lại :)):)):))

hi_lander_6052

Xe buýt
Mình thấy các bạn khổ vì lăn tăn chuyện ngồi E thì giống lái xe !!! Sao mà vất vả thế, bỏ tiền tỉ ra lại cứ sợ thằng bỏ mẹ nào đấy ngoài đường nó đánh giá, thế thì mất sướng !

mình chạy E280 toàn mặc cuần đùi đi giép tông, thằng nào giám kười mình mình nhe răng kười lại :)):)):))
E cũng thích phong cách đó,quần đùi,dép tông,áo 3 lỗ lái mec E:21::21::21:

ddbin

Xe tải

:41::41: quá chuẩn luôn! đôi khi khoai lang ta hay sợ người khác oánh giá, mặc kệ người ta nhìn đi xem nào, việc ta ta làm, miễn ko phương hại tới họ, 4B cũng chỉ là một phương tiện đi lại, người Việt đôi khi lạ thật!
:102:

ducthinhauto

Xe máy
4 bánh hàng hiệu là đồ trang sức đắt giá chứ kụ, ta hay tây đều vậy, không thể nói đơn giản là phương tiện đi lại được, xe đẹp có ích trong nhiều sự vụ lắm.
Còn có nhiều hìu, đi xe đẹp thì mặc quần thủng đít cũng ô kề, e chẳng quan tâm.:21:

lau chua lai xe

Xe máy
Mình mua xe là để cho mình đi, vì những nhu cầu của mình chứ, chẳng nhẽ lại đi khoe xe với thiên hạ hay sao mà có cụ lại sợ người ta cười mình giống thằng lái xe. Họ cười bên ngoài, chứ trong lòng họ đang khóc thì sao? (chẳng hạn khóc vì không có xe ý). Ngoài ra thì mới để ý tới khía cạnh tài chính có cho phép chơi xe cao cấp như vậy không, tính năng vận hành thế nào, độ bề và tính tiện lợi của xe cũng như so sánh điều kiện hạ tầng để tậu xe thôi.
Lăn tăn cái chuyện giống hay không giống ông lái xe thì quả là kỳ lạ. Có lẽ chỉ có ở VN mới có suy nghĩ kiểu tiểu nông này mà thôi.

maximo

Xe tải
:41::41: quá chuẩn luôn! đôi khi khoai lang ta hay sợ người khác oánh giá, mặc kệ người ta nhìn đi xem nào, việc ta ta làm, miễn ko phương hại tới họ, 4B cũng chỉ là một phương tiện đi lại, người Việt đôi khi lạ thật!
:102:
Vì ở VN tài sản đó là quá lớn và dân còn nghèo, tây nó giầu nó thể hiện bằng, phi cơ, du thuyền mà bác.

Galaxy

Xe hơi
Múc E 200 đi Bác ạ! mua rùi Bác mới thấy là lựa chon đúng (b)

HuyTrinh

Xe tải
tình hình là cụ bà nhà em chuẩn bị đổi lấy C. chỉ lấy C thôi. vì nhà em cho đc em C vào vừa. còn em E thì hơi to. cho em hỏi cái là trong 3 em C thì emm nào có màu trắng ạ. cả nhà em bây giờ mệt màu đen lắm rồi. 2 em đen rồi. bây giờ muốn làm 1 em trắng đi cho khác. thanks các bác ạ.

boom_boom

Xe tải
theo ý cụ thì có lẽ e lên lấy 230 thôi, e chẳg mấy khi đóng bộ cả,không hợp với tíh cách lắm.Mà các cụ đã có gia đìh cho e hỏi câu hơi ngu va lạc đề tí: cuộc sôg các cụ khi chưa có vợ va sau khi có vợ( vợ cả ây) có khác nhau nhìu không ah? e hỏi thế la bởi vì e mới chia tay e người yêu cũg chỉ vì nó cứ muốn phải lâu dài,chuyện cưới xin ra sao. e sợ quá nên thôi luôn,:'(:'(.
Ah,cám ơn tất cả các bác đã giúp e nhé,e thật sự thấy cảm đông sự nhiet tìh của các bác lắm(b)(b)(c)
23 tuổi thì chưa tính chuyện lâu dài là đúng rồi :41:
26 27 tuổi trở lên thì mới tính chuyện đó. Lúc đó cũng còn tùy thuộc vào độ ham chơi của kụ :^) Nếu vẫn ham chơi quá thì để tầm 30 hẵng cưới :21:

Sau khi có vợ cả thì mọi chuyện khác nhiều. Nói chung là mỗi người mỗi cảnh. Tớ thì sắp phải ra sống riêng vì các kụ nhà dạo này càng ngày càng khó tính. Săm soi vợ cả của mình hơi nhiều, mà như thế ảnh hưởng nhiều đến hạnh phúc 2 đứa :^)

Còn chuyện chơi bời bạn bè thì cũng tùy vào chú có cai trị được gấu hay ko hay lại để gấu cai quản thì hỏng :)) Quản lý gấu tốt thì chú đi chơi thoải mái, còn nếu yếu thế hơn thì đi cũng ít hơn (y)

Chốt lại là mua C đi cho thể thao và hợp với số đông dân chúng. Chưa làm ăn nhớn hẳn thì ko phải lo, bao giờ có điều kiện thì đổi lên dòng khác là vừa, chứ đi E rồi sau này đổi lên con gì khi mà đã chán xe

BTW: hình như C230 cũng có màu trắng thì phải. Hôm nọ đi đường ngó thấy 1 con C230 màu trắng nhưng ko biết có phải C230 thật hay là C200 thay số lên đời, vì thấy nó cũng có 2 pô :^)

Chỉnh sửa cuối:

HuyTrinh

Xe tải
thế thì chốt lại là em nào có màu trắng hả bác ? cả 3 hay là chi em C200 Avan voi em C 230 avan ?

HuyTrinh

Xe tải
Chắc cụ chủ thớt lấy C230 Ava thôi, ủa mà C200 là Ele chứ cụ TờRinh?
ô hay. em tưởng C200 có elegance voi Avan ma` ? bay gio no chi co`n C200 ele voi C230 Avan a` :(( tien dau ra mua C230 ta :( nếu nhích thêm thì có đáng ko bác ?

kanz_min

Xe tải
rất đáng khi mua C230 ^^ em chẳng bao giờ lựa chọn C200 đâu-trừ dòng đầu tiên có đủ option, chứ về sau cắt tùm lum =.=

mercedes fan

Xe hơi
Chắc cụ chủ thớt lấy C230 Ava thôi, ủa mà C200 là Ele chứ cụ TờRinh?
tối nay ông bà già nhà e tranh luận om tỏi chỉ vì cái vấn đề c230 hay E 200 này.Lấy thi lấy cho e vi các cụ đã có e Altis rùi,cơ mà ông bô thì chê E200 máy yếu,đag đi chết máy giua đường:)),còn bà bô thì kêu máy móc cũg như nhau thôi,còn muốn khỏe thì sao không mua.....công nông đi cho khoe, mua E200 cho nó rỗng.Người mệt nhất vẫn là e.Tóm lại là trong tuần nay e sẽ đi đặt xe thui,
(c)(c)

mercedes fan

Xe hơi
thế thì chốt lại là em nào có màu trắng hả bác ? cả 3 hay là chi em C200 Avan voi em C 230 avan ?
hình như mau trắng có ca c200 và c230 đấy cụ ah.CÒn cụ bảo cố lấy 230 có đáng ko thi e nghĩ la thật sự đáng đấy cụ ạh,nó khảc rất nhìu so với 200, cu đi thử sẽ thấy ngay thôi
AH,nhân tiện e muốn hỏi các cụ, e200 nó đẳt hơn o điểm gì vậy ah? máy 1.8 của nó có phải la từ c200 chuyển sag ko ah, vi e thay đều la 1,8 kompressor.thak các cụ

sepbu

Xe điện
Em không bít nhiều về xe nhưng đã có vợ nên em xin tư vấn vụ này
Chưa có vợ thì thích đi với xe và người yêu
Có vợ rồi vẫn thích đi với xe và người yêu ... còn vợ thì để ở nhà !
Em khuyên cụ 28t trở nên hẵng nghĩ đến chuyện cưới xin , đang có điều kiện chơi tẹt ga đi ,... cưới rồi lại khổ giống em :)):)):)) chân dài đầy ra đấy mà toàn phải đi với vợ :))