[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

chukienden

Xe buýt
lỗi của 4b có thể xem là trong tình huống hoảng loạn nên bỏ chạy, mịe ko bỏ chạy để bọn ''Hổ báo'' đêm hôm quây vào thì bỏ mie. sai là sau đấy không ra trình cáo xxx thôi. 4b bị 2b đâm vào ko làm chủ tay lái thế nào nhỉ?..luật của mình có mỗi lỗi này có thể áp dụng cho bất kể 1 ai. Lỗi 2b là vựot đèn đỏ ko làm chủ đc tay lái đâm vào oto...heheheh xxx muốn bênh ai thì nói người đó ko làm chủ đc tay lái

suviblue

Đi bộ
Đúng là dừng lại cũng dở, mà bỏ chạy lại còn dở hơn.

bangpt

Xe tải
Nếu mà bác 4B để nguyên hiện trường thì cái video kia sẽ chả bao giờ được tung lên cả, bọn báo chí sẽ viết là xe điên, và hậu quả thì cũng chả khác bây giờ là bao nhiêu !
Chuẩn

David Pham

Xe buýt
Hôm nay đã xác định chính xác xe ở đâu, loại gì, biển số, người lái, đơn bị công tác... mà chỉ "vận động ra trình báo" chứng tỏ xxx cũng hiểu là hok dễ nhằn rồi. Cho dù đám lá cải có vẻ định dọn đường dư luận vu cho 4b đâm 2b nhưng ngặt cái VOV anh # lại sớm tung clip lập thành tích mới khó chứ:)
các báo mạng lớn vẫn chưa thấy đăng tải gì, khả năng 4b cũng là thành phần ra cái gì phết đấy

K_80A

Xe điện
khổ thân bác 4b... nhưng âu đây cũng là một bài học về xử lý tình huống khi gặp tai nạn giao thông cho nhiều người...

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

newdrive

Xe tải
Hội OF có dự định gì về vụ kiện của nhà cụ 4b đen đủi nói trên không nhỉ?

Mục đích:

- Xóa bỏ tệ nạn khi có va chạm giao thông thì cứ xe to là phải đền xe bé, không cần biết đúng sai.

- Dạy dỗ mấy thằng ít chữ, thiếu lương tâm lại mượn danh nhà báo - phóng viên chuyên rình mò bẻ cong sự thật hòng vu khống, hãm hại người vô tội.

- Đòi lại công bằng cho xã hội khi mà vẫn có một số bộ phận các cán bộ quản lý hành pháp chuyên môn yếu, năng lực kém đến độ còn không thể đếm và phân biệt nổi giữa ngã ba và ngã tư, ấy là chưa nói còn nhiều ngã... khác!

Nhà cháu xin ủng hộ.
Ôtfun không lên tiếng thì hơi phí ạ, đây là tời điểm để tiêu chí của OF mình di vào thực tế ạ. Em cũng xin ủng hộ một tay.
Nhân tiện em cũng đề nghị các cụ nhà mình nên đầu tư qua camera hành trình để phòng thân ở cái xã ội loạn lạc như hiẹn nay (vnxhcn)

Laixebk

Xe tăng
Vụ này xử lý khéo thì được. Nhưng mà bác Altis này số quá đen, đã chèn người rồi thì thôi lại chèn đúng xxx.

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Nếu mà bác 4B để nguyên hiện trường thì cái video kia sẽ chả bao giờ được tung lên cả, bọn báo chí sẽ viết là xe điên, và hậu quả thì cũng chả khác bây giờ là bao nhiêu !
Làm người tốt khó thật...chia buồn với 4b

nguyenducdung

Xe buýt
LS mà như thế này thì ai dám mướn nó chứ!!! m!a cho thằng LS kia đi xe ra đường to^ng vào đâu đó ch!'t m!a nó đi!!!!

toanthangcs

Xe điện
Quả này bác chủ xe bị đánh hội đồng cho phòi tiền ra đây. Đúng - Sai không cần biết, giam xe, giam người đã. Có gì là ghê gớm đâu, "nghiệp vụ" là đi đến các garage xem xe nào của hãng TOY, màu đen bị va quệt đưa vào sửa ngày gần đây nhất. Nếu nạn nhân vi phạm Luật Giao thông vượt đèn đỏ-đâm vào ô tô (chứ không phải ô tô đâm vào) không là xxx thì cơ quan chức năng coi như không biết, thậm chí còn phạt thêm nếu không chết.

Chỉnh sửa cuối:

chicubi

Xe tải
Thằng luật sư phát biểu như mứt

Vova

Xe container
Vấn đề không phải là 4 bánh vô tội hoàn toàn, mà là ở chỗ các phương tiện thông tin đại chúng có dấu hiệu lập lờ đánh lận con đen, đem hết tội đổ lên đầu người lái ô tô, trong khi đó - người lái xe máy, đường đường là công an, phóng nhanh vượt đèn đỏ, không có mbh, thực chất là người gây ra tai nạn, thì báo chí lại lờ tịt. Trong đa số bài em đọc trên báo mạng, chủ yếu chỉ tập trung viết về ô tô gây tai nạn rồi bỏ chạy. Riêng chuyện viết như thế đã là sai về mặt bản chất. Ở đây người gây tai nạn là xe máy, lỗi của ô tô là không dừng lại để cấp cứu thủ phạm - em nhấn mạnh là thủ phạm chứ không phải là nạn nhân. Không hiểu báo chí và các cơ quan thẩm quyền nghĩ gì, thời đại internet, dân cũng khác dạo xưa, nói 1 chỉ biết 1, nói 2 là nghe 2. Chưa kể lòng tin trong dân thì đang bị xói mòn. Chuyện rõ ràng như thế mà không làm công bằng, minh bạch thì hại đủ đường :( .

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
À cái vụ đó thằng xxx nó được trắng án vì vụ đâm ban đầu nhẹ ko đáng kể nên ko cần dừng lại và sau khi thấy dân đuổi thì "hoảng loạn" đâm tiếp chết người ta và sau đó lại "hoảng loạn tập 2" để phới thẳng 2km trước khi bị chặn lại b-(
Thế mới biết tiền VN mất giá nhưng lương tâm mấy thằng hành luật còn mất giá hơn mấy lần
Nếu đặt ra tình huống tay Ls Thơm này đứng tên bào chữa cho tay CA đâm người, bỏ chạy, đâm chết người tiếp thì chẳng hiểu nó sẽ uốn 3 tấc lưỡi cú diều của nó như thế nào nhỉ ???

silentman

Xe máy
Em đồng ý với cụ, nhiều cụ có vẻ cực đoan khi bênh 4b chằm chặp. Nhưng em sửa của cụ 1 chữ chỗ đỏ đỏ là: mạng người rất quan trọng. Ai đã từng ốm thập tử nhất sinh, liệt giường liệt chiếu mới thấy cái sự sống nó thế nào.
Em lại phải mong bác vào ở cái trường hợp của bác Altis này để xem bác có hay được như bác nói ko

fuxe

Xe container
Con nhợn này phải không cụ :-?
Luật sư Nguyễn Ánh Thơm

Cụ nào úp sọt cái đt cho nó khỏi ủn ỉn :@)
em đọc cái bài báo này xong bực không chịu được!
nhất là đoạn này!

đời có những thằng nguy hiểm như thế này sao?

cheprong

Xe tải
Em đồng quan điểm lỗi sai là của 2B - Tuy rằng thương tiếc cho người xấu số nhưng phải rõ ràng trách nhiệm
Xem clip thấy rõ 2B vượt đèn đỏ, k đội mũ đã đâm vào xe 4B sau đó văng lên rồi lại va vào xe 4B
Ở đây lỗi hoàn toàn thuộc 2B - Xét đúng luật thì 2B phải bồi thường thiệt hại vật chất cao 4B
Bác 4 B bị lỗi không đưa người đi cấp cứu - và không đến cơ quan cảnh sát trình báo sau khi gây lai nạn