[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

Thanh Hung

Xe tải
Lỗi này là ở thằng đi xe máy nó vượt đèn đỏ, bác 4B chỉ việc dừng lại rồi đưa nó vào bệnh viện là xong. Tự dưng bỏ chạy thành ra bị quy vào tội vô trách nhiệm :-< Nhưng mà trong hoàn cảnh đấy chắc ai cũng bị hoảng nên dễ có tâm lý bỏ trốn như vậy :(
Thế nhỡ ra ngã tư k có camera ghi hình, ai chả nghĩ xe điên 4B, nói chung trốn cũng dở, dừng lại chưa chắc đã hay

blackpaint

Xe container
ở bất kỳ quốc gia nào, gây tai nạn, bỏ chạy đều có thể bị phạt tù, đặc biệt là đã đâm vào người, mạng người quan trọng phết, dù ;là dân đen, hay xxx.... các kụ 4b trên forum này có vẻ cực đoan.... comment khá nhạy cảm mà không theo luật pháp.
Thưa cụ là cụ cực chuẩn, nhưng trong TH này lái xe 4B có gây tai nạn đâu??? Cụ phải nói là chạy trốn sau khi bị đâm chứ nhỉ??? Đồng ý với cụ là hôm sau nên ra trình báo mọi việc, nhầm nhọt như cụ là nguy hiểm lắm đới. Buồn cho cái xh mà đúng cũng mệt mỏi, sai lại càng mệt, gặp xxx thì vận đen rồi.

Papai207

Xe hơi
1. nếu là người dân thì liệu công an có truy đén thế không
2. liệu không có cái video kia thì toàn thể anh em lại nghĩ có vụ xe điên
ôi việt nam quê hương tôi

Thế nhỡ ra ngã tư k có camera ghi hình, ai chả nghĩ xe điên 4B, nói chung trốn cũng dở, dừng lại chưa chắc đã hay
Quá chuẩn! Em nghĩ vụ này OF phải làm 1 cái gì đó để còn bảo vệ những ng đi 4B chứ, nếu lập hội ủng hộ bác 4B trc XXX em xin tham gia

giangnam03

[Tịch thu bằng lái]
mong cho thằng xxx die cho dễ giải quyết

Aladin8008

Xe tải
Website
mercedes-mienbac.vn
Cũng nhiều tội đấy ạ. Chạy quá tốc độ( theo em dự thế, vì xem clip thì bác 4b phải chạy tầm 65km/h trở lên), gây tai nạn nhưng bỏ chạy. Bỏ chạy rồi lại còn mang xe đi sửa luôn
Bác nói thế này thì làm sang cho 4B quá ạ ! bác ý đi altis chứ có đi ferrari đâu ạ mà quãng đường như thế mà từ 0 lên 65km/h được ạ ! xe có NOS thì may ra....

bmtbuon

Xe tải
Em thì em chia buồn với cả 2 bác 4B,2B, bởi em cũng đã từng đi 2B bị 4B đụng và cũng đã từng lái 4B đụng phải 2B, ở trường hợp nào cũng oải hết các bác ạ. Chỉ có một số thành phần lại "kiếm được" từ những vụ tương tự như thế này các bác nhỉ ( ví dụ như bây giờ bác 4B lo quá lại đi đêm với xxx. Luật sư được nổi tiếng, PV được nhuận bút....)

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xin lỗi cụ đi, chả ai mong đâm vào mạng người để có kinh nghiệm vụ này cả, vụ của cụ nó khác nhiều vụ này. Nhưng em cũng đã từng quệt 1 con cẩu tầm 8-10 kg ở bánh sau mà còn cảm giác rất rõ. Trong vụ này, nếu theo đúng báo chí tả thì không thể nói thằng 4b không biết được. Nó chỉ có tâm chí trong đầu là chạy, chạy và chạy. Rê một cái thân người vài chục kí dưới gầm xe mà còn cố tăng ga thì sao mà ko bít? Các cụ có nhìn sau khi loằng nhoằng, thằng 4b đi bị lệch lái về bên phải không: nó ko cố tình mà do có người ở phía phải làm cho như thế đấy. Chính em đã đâm vào một khúc gỗ, nó kẹt ở bánh phụ mà xe bị nhao lái gần như vậy.
Cái loại lái xe gặp tai nạn chưa biết gì mà đã mất kiểm soát thì tốt nhất là ko nên ngồi sau vô lăng.
Có lẽ em chưa đủ tuổi để nói chuyện với cụ.... xin lỗi cụ nhé.

etran

Xe buýt
Thưa cụ, theo em, nếu xử đúng thì tội 4b không nhỏ đâu ạ, thậm chí không có LS giỏi, có thể ông này còn bị hình sự nữa. Bên 2b sẽ vin vào: anh không bỏ chạy thì nạn nhân đã không bị nặng thế, có khi chỉ bị choáng tí thôi (ai mà biết được lúc đó thế nào). Trên thực tế, 2b bị mài đầu xuống đường, mất cả 1 bên tai và hở sọ, những chấn thương đó đều do bị 4b kéo lê trên đường. Cái này có thể quy cho là cố tình gây thương tích.
Em cũng dự luôn là vụ này sẽ rất lằng nhằng, và có thể sẽ là một vụ điểm. Nhưng kiểu gì 4b cũng sẽ rất thiệt hại. 2b thì vốn đã trả giá đủ rồi. Sau này sẽ có biệt ranh: Lâm cụt (tai).
Em thấy cụ rất chi là thương người.Từ đầu đến giờ vẫn thấy cụ bảo lưu ý kiến của mình và cụ không thông cảm với 4B, cái đó Ok.
Đối với em và nhiều người khác thì chú 2B kia không đáng thương, còn sống được là may phúc ông bà nhà chú ta.
Giả sử nhé, đấy không phải là cái ô tô mà chú ấy lao vào 1 người đi 2B, thì rất có thể người kia đã ra đi hoặc bị nặng hơn chú xxx này rồi.
Thế cho nên em mới nói chú xxx coi trời bằng vung này không đáng thương.
Nhưng người đi 4B bị tai bay vạ gió, dù anh ta đi có đúng hoàn toàn thì dừng lại hay không dừng đều gặp đại họa, chắc chắn là như thế :(
Em nghĩ cụ là người từng trải, hiểu biết, cụ cũng đã tự đặt mình vào hoàn cảnh của người đi 4B,
hoặc nghe một số chuyện tương tự mà các cụ khác ở chính OF này kể... thế mà cụ vẫn chưa thấy bức xúc của đa số mọi người trong vụ này.

Cái đáng bàn ở đây là: vì sao bác 4B này lại chạy trốn??? nguyên nhân sâu xa gì đã khiến người ta hành động như vậy??? hành động đó có thể thông cảm không???

và cái xã hội này, kèm theo những luật lệ củ chuối của nó, phải thay đổi như thế nào để những trường hợp như bác 4B biết mình không sai vẫn yên tâm dừng lại giữ hiện trường, cấp cứu người bị thương"

Cụ có nói đến việc ghép cho 4B tội cố tình gây thương tích, em phản biện như sau, em đã post ở đoạn trước rồi.

Nếu đó là hành vi vô thức thì sao???

4B không nhìn thấy thằng thủ phạm tông xe bay xuống gầm xe mình, vì thực sự lúc đấy trời tối, hoảng loạn vì bị đâm, ngồi trong xe có trông thấy nó bay ra chỗ nào đâu???ngay cả khi biết là có chướng ngại vật dưới gầm xe, thì đó rất có thể là hòn đá, là cái ba đờ sốc bị rơi ra, hay là cái x gì cũng được, vì không nhìn thấy, không biết đấy là người cho nên không phải là hành vi cố ý kiểu như mấy thằng xe công cố ý cho xe lùi lại chẹt chết người ...

Thêm vào nữa là 4B đi đúng đường, đúng luật, có người khác do cố tình vi phạm luật giao thông lao vào mình thì làm chủ tay lái thế kẹc nào? tốc độ sau khi vừa xuất phát đèn đỏ khoảng 10-15 mét như thế nào là cao? bạn nào nói hộ với bạn LS Thơm hộ em cái ;)
Đối với em lỗi bác này là cố ý bỏ trốn khỏi hiện trường tai nạn, kèm theo đó là không cấp cứu người bị thuơng chấm hết .
Có cụ đã trích dẫn điều 202 bộ luật HS như sau, em cho là chưa xác đáng, bởi nhẽ 4B không gây tai nạn

Điều 202 BLHS: Tội vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ.

Điều 202. Tội vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ

1. Người nào điều khiển phương tiện giao thông đường bộ mà vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khoẻ, tài sản của người khác, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến năm năm.
  2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm: a) Không có giấy phép hoặc bằng lái xe theo quy định;b) Trong tình trạng có sử dụng rượu, bia mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá mức quy định hoặc có sử dụng các chất kích thích mạnh khác mà pháp luật cấm sử dụng;c) Gây tai nạn rồi bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm hoặc cố ý không cứu giúp người bị nạn;d) Không chấp hành hiệu lệnh của người đang làm nhiệm vụ điều khiển hoặc hướng dẫn giao thông;đ) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

Chỉnh sửa cuối:

Leganro

Xe máy
Thực ra diễn biến tâm lý của 4b có thể hiểu được. Bình thường sau khi xảy ra, xem lại thì mọi người lên án, nhưng sự việc xảy ra tức thời, do cuống quá, hoảng quá mà bỏ chạy cung có thê hiểu đuọc phần nào..thế mới nên chuyện...haizzzzz
Hoảng loạn thi bỏ xe lại, nguoi chay duoc roi, sau đo gọi cho 113 hoac 115. Đàng nay chay cả xe, hy vọng thoat toi, nhu vay chac chan 4 banh sẽ bị xử nặng.

30L-5543

Xe hơi
Giờ mới thấm lời anh Táo giao thông" Thằng nào vượt đèn đỏ cho đâm chết luôn"
Bác làm e thấy câu này nên đề xuất # treo trước mỗi ngã 3 ngã 4 thì đảm bảo tai nạn ắt sẽ có giảm đấy nhỉ. Đi đăng ký bản quyền câu này đi anh Táo giao thông ơi

anhtho

Xe ngựa
Em thấy cụ rất chi là thương người, cái đó Ok. Đối với em và nhiều người khác thì chú 2B kia không đáng thương, còn sống được là may phúc ông bà nhà chú ta.
Giả sử nhé, đấy không phải là cái ô tô mà chú ấy lao vào 1 người đi 2B, thì rất có thể người kia đã ra đi trước cả chú này rồi :)
Thế cho nên em mới nói chú xxx coi trời bằng vung này không đáng thương.

Cụ có nói đến việc ghép cho 4B tội cố tình gây thương tích, em có đôi điều phản biện như sau, em đã post ở đoạn trước rồi.

Đối với em lỗi bác này là cố ý bỏ trốn khỏi hiện trường tai nạn, kèm theo đó là không cấp cứu người bị thuơng chấm hết .
Có cụ đã trích dẫn điều 202 bộ luật HS như sau, em cho là chưa xác đáng, bởi nhẽ 4B không gây tai nạn
Nó không đơn giản chỉ là ko cấp cứu đâu cụ ơi, rồi còn em còn cụ. Cái lỗi cụ nói nó chỉ ứng với việc ku 2b tự ngã (ko chạm vào cụ) mà cụ lại bỏ đi thôi.
Còn việc cụ ví nó đâm vào 2b, cũng có thể đấy. Nhưng ở cái HN này, cụ thử đi tối tối một tí, 2b với lại 4b vượt đèn đỏ ầm ầm, đó cũng là một lỗi không quá hiếm thấy đâu, chúng ta không nên cứ quy rằng: à thằng này vượt đèn đỏ, cho mày chết. Như thế thì nhiều người chết lắm. Em nói vậy nhưng các cụ đừng cho em là vượt đèn đỏ nhá, không bao giờ.
Em nhắc lại là: lỗi của 4b là cố tình chạy, và càng nặng ở chỗ việc cố tình này lại làm tăng chấn thương cho 2b, thậm chí có thể gây tử vong. Khó cãi lắm.

YRMAC

Xe đạp
xl các cụ em xả tí:
- đạm cà mau, toshiba mấy thằng phóng tinh viên bồi bút nâng bi xxx
- đạm cà mau, toshiba thằng luật sư "thối" bợ *.ít xxx
- 2B xxx đi ẩu ko tèo là còn nhẹ.
- chia buồn với 4B bị tai bay vạ gió

SPL

Xe container
Mịe thằng xxx đi láo vượt đèn đỏ đâm vào xe người ta thế mà giờ bọn xxx với phóng tinh viên nhảy vào đổi trắng thay đen, bó tay.

ISUZU_2007

Xe máy
Hôm nay đã xác định chính xác xe ở đâu, loại gì, biển số, người lái, đơn bị công tác... mà chỉ "vận động ra trình báo" chứng tỏ xxx cũng hiểu là hok dễ nhằn rồi. Cho dù đám lá cải có vẻ định dọn đường dư luận vu cho 4b đâm 2b nhưng ngặt cái VOV anh # lại sớm tung clip lập thành tích mới khó chứ:)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm nay đã xác định chính xác xe ở đâu, loại gì, biển số, người lái, đơn bị công tác... mà chỉ "vận động ra trình báo" chứng tỏ xxx cũng hiểu là hok dễ nhằn rồi. Cho dù đám lá cải có vẻ định dọn đường dư luận vu cho 4b đâm 2b nhưng ngặt cái VOV anh # lại sớm tung clip lập thành tích mới khó chứ:)
Công nhựn! Em cũng đang thắc mắc điều này! Chắc chủ xe 4b cũng là 1 ổng tay to! Hòa cả làng thôi! Thằng sửa xe, thằng sửa người! Vụ việc cấm páo chí nhắc đến nữa! ^#(^

etran

Xe buýt
Nhưng ở cái HN này, cụ thử đi tối tối một tí, 2b với lại 4b vượt đèn đỏ ầm ầm, đó cũng là một lỗi không quá hiếm thấy đâu, chúng ta không nên cứ quy rằng: à thằng này vượt đèn đỏ, cho mày chết. Như thế thì nhiều người chết lắm. Em nói vậy nhưng các cụ đừng cho em là vượt đèn đỏ nhá, không bao giờ.
Cái này thì phải làm đúng như bọn Tây, thằng nào sai thằng đấy chịu, người đi bộ qua đường không tuân thủ đèn, bị ô tô đâm chết còn phải đền hỏng xe cho người đâm vào mình, ở ta đến khi nào có nhiều người chết nữa vì cố tình vượt đèn đỏ giống như chú xxx này thì xã hội mới khá lên được. Em không mong người khác bị chết nhưng sự thực là khi việc giáo dục ý thức còn quá kém, thì phải có những tấm gương to như thế người ta mới biết sợ.

Ở đây có người suy nghĩ rất hay, hi vọng sau vụ này thì những người cố tình vượt đèn đỏ ở HN và VN sẽ bớt hẳn, không phải vì họ chết bớt mà vì họ đã biết sợ :)

http://www.otofun.net/threads/339073-suy-nghi-tu-vu-tai-nan-giao-thong-ngay-13-3?p=8511233#post8511233

xdthienha

Xe điện
Những lúc thế này mới biết tầm quan trọng của camera hành trình các cụ nhỉ.

Người Trời

Xe hơi
bác xe máy nếu còn sống được thì chắc là không bao giờ dám vượt đèn đỏ nữa. Chỉ tiếc là khi biết hối hận thì hậu quả quá lớn.

Clip này nên dùng để giáo dục về ý thức an toàn giao thông.

Chia buồn cả đôi bên.