[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

cincin

Xe tải
Ông 4b bị bắt đúng là ngu thì chết, phải hiểu là sau vụ đó thì không một gara nào là không có xxx rình rập. Nghiệp vụ khỉ gì, bị bắt ở đâu nghe còn được, đằng này bắt tại chỗ...sửa xe sau tai nạn. XXX giỏi quá các cụ nhỉ!

MoonMax

Xe điện
Lỗi này là ở thằng đi xe máy nó vượt đèn đỏ, bác 4B chỉ việc dừng lại rồi đưa nó vào bệnh viện là xong. Tự dưng bỏ chạy thành ra bị quy vào tội vô trách nhiệm :-< Nhưng mà trong hoàn cảnh đấy chắc ai cũng bị hoảng nên dễ có tâm lý bỏ trốn như vậy :(
Nếu bác lái 4b biết ở đấy có camera giao thông và sự việc được ghi lại chính xác như trong clip thì bác ấy cũng chả bỏ chạy đâu!!! Đêm hôm mà lại tai bay vạ gió thế ai biết chuyện gì sẽ xaỷ ra khi dừng lại đưa thằng ng.u kia đi viện.

Khốn nạn nhất là bọn báo mạng và xxx bóp méo sự thật, đưa tin và điều tra theo hướng " ô tô phóng nhanh tông vào xe máy".

MoonMax

Xe điện
em đọc cái bài báo này xong bực không chịu được!
nhất là đoạn này!

đời có những thằng nguy hiểm như thế này sao?
Đồng ý với cụ!!!! Thằng Thơm này nó học dốt hay ăn tiền của nhà con bò 2b kia mà nó suy diễn ng.u thế!!

KomatsuD31a

Xe buýt
Bác 4b thế này thì khổ quá. Qua chuyện này em lại nhớ tới lời anh Chí khi tìm giết Bá Kiến "ai cho tao làm người lương thiện, ai cho tao làm người tử tế".

MoonMax

Xe điện
Đời vẫn có những thằng (vẫn được gọi là luật sư) thế này thì VN sao mà tiến lên được. Chỉ có đi thụt lùi về thời nguyên thủy thôi.
Nhân cái vụ này E nghĩ ban điều hành OF có cách nào bảo vệ quyền lợi cho 4B để làm án tiền lệ cho những vụ tương tự sau này, âu cũng là 1 cách giúp những anh em ôm vô lăng chân chính!?
Làm một cái đơn kiến nghị, ae OFer ký vào biện hộ cho bác 4b

Mr.Chem

Xe điện
Em đọc hết 22 trang và cũng xin có vài lời như sau:
1/ Chiến sĩ công an lang thang 1h30 đêm và vi phạm rất nhiều luật, câu hỏi đặt ra là trong mồm anh ấy có rượu không mà chẳng thấy báo chí nào viết hay là cũng bưng bít đi thông tin đấy để xem là một hành động giảm nhẹ. Cái này nếu được xác định cũng là 1 điểm nhẹ tội của 4B.
2/ Hồi trước khi còn là sinh viên em có nghe 1 vụ xe buýt chẹt chết tươi một bé sinh viên trên đường Tây Sơn vào lúc ban ngày ban mặt. Lái xe cũng bỏ chạy và chỉ dừng lại khi dân truy đuổi và chặn xe, nhưng với "bản lĩnh" lâu năm trong nghề lái xe buýt anh ta vẫn quyết ngồi lì trên xe không xuống trình diện....và sau này khi được phỏng vấn thì lý do đơn giản: Sợ dân đánh...hihi, vụ ấy qua nhanh và ko ầm ĩ như vụ này. Phải chăng lần này 4B đã quá đen đuổi khi bị 1 cán bộ công quyền của nhà nước tông phải....tiếp tục theo dõi sẽ rõ nhé các cụ. Em hết!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em nghĩ nên xử nặng tội vượt đèn đỏ, đặc biệt người đi xe 2b lại là người của lực lượng CA rất am hiểu về luật.
Chừng nào ở VN còn kiểu xe to đền xe nhỏ thì còn loạn. đành rằng 4b cần phải xử lý vì tội bỏ người bị tai nạn chạy trốn nhưng:
Hơi lạnh lùng nhưng là sự thật: Chú 2b này chết chẳng oan tý nào

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
bó tay với những kiểu ăn nói thế này, đây là hệ lụy của văn hóa máu lạnh ở TQ tràn sang đấy, mạng người như rẻ rách, đừng động đến nhà ông là được,

các kụ mợ bênh thằng 4b có nghĩ đến việc, cha, ông, bố mẹ anh chị em mình đi 2B (chắc họ hàng nhà kụ không giàu có đến mức tất cả đều đi 4B, cũng phải có lúc đi bộ chứ) bị một thằng 4B đâm vào (dù nó đúng), rồi cố ý đâm cho chết mịe đi, chạy trốn.... Các kụ có tìm thằng đấy ra xử lý không hay ngồi đây bênh vực nó.

Pó tay. Em thề nếu min mod không xóa mấy cái thớt này sớm, dân ngoài vào xem các kụ mợ coment sẽ bảo OP này vô văn hóa và máu lạnh.

Và cái Ộp này sẽ lên báo.
Chắc cụ cũng chẳng biết bọn xxx cũng là những thằng máu rất lạnh khi lợi dụng để kiếm tiền trên xương máu người tai nạn.Cụ nên phản ánh cái vấn đề này cho bọn xxx thì phù hợp hơn.

MoonMax

Xe điện
cụ nghĩ thế nào ý chứ. xe đó làm sao lên 65km khi quãng đường có hơn chục mét.
Cụ ý muốn chứng minh là thằng Thơm luật sư không phải ngu vô đối, mà có đối thủ nặng ký, chính là cụ ý:P

old_man_79

Xe hơi
Nếu bác lái 4b biết ở đấy có camera giao thông và sự việc được ghi lại chính xác như trong clip thì bác ấy cũng chả bỏ chạy đâu!!! Đêm hôm mà lại tai bay vạ gió thế ai biết chuyện gì sẽ xaỷ ra khi dừng lại đưa thằng ng.u kia đi viện.

Khốn nạn nhất là bọn báo mạng và xxx bóp méo sự thật, đưa tin và điều tra theo hướng " ô tô phóng nhanh tông vào xe máy".
Em xin lỗi cụ chứ trong hoàn cảnh đêm hôm, cái xe 2 bánh nó đâm rầm 1 cái vào mình thì đã khiếp rồi chứ làm gì còn suy tính được gì nữa. Có nghĩ cũng nghĩ đó là hội đua xe nó đâm vào mình chứ ai biết là xxx đâm. Đua thì nó có hội, nên té là thượng sách, nếu dừng đồng bọn nó cho vài xiên có phải là ăn đủ ko? Lỗi bác 4 bánh chỉ là ko ra trình diện sớm thôi.

QuangMaybach

Xe điện
Chắc bác lái xe kia tưởng xxx là dân tổ. Sau khi đâm xong sẽ có 1 top khác lên theo. Không chạy thì nát cả người lẫn xe

Khanluado

Xe đạp
Nếu mà bác 4B để nguyên hiện trường thì cái video kia sẽ chả bao giờ được tung lên cả, bọn báo chí sẽ viết là xe điên, và hậu quả thì cũng chả khác bây giờ là bao nhiêu !
Yêu bác thế cơ chứ, chỉ được cái nói....

MoonMax

Xe điện
2B sai, nhưng ở khía cạnh khác, 4B rồ máy chạy qua người nạn nhân là hành vi "nặng" hơn bỏ chạy chứ các bác?

Riêng anh Thơm, em nghĩ cứ góp tiền mua cái xe cà tàng, chờ anh ý đi oto (anh này chắc là có rồi) qua ngã tư thì tông cho anh ý một cái rồi cho anh ý luôn, mình nộp phí hành chính rồi về :(
Vấn đề là ai sẽ lái cái xe cà tàng ấy???? có lẽ nên để cụ anhtho và cụ Bonbon gì đấy nhỉ?

qua_khoang

Xe tăng
Cũng nhiều tội đấy ạ. Chạy quá tốc độ( theo em dự thế, vì xem clip thì bác 4b phải chạy tầm 65km/h trở lên), gây tai nạn nhưng bỏ chạy. Bỏ chạy rồi lại còn mang xe đi sửa luôn[/QUOTE
Chán chả buồn nói với những còm kiểu này.........vừa xuất phát vài mét vận tốc đã lên đến 65km/h^:)^^:)^^:)^

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Mấy bác cứ bênh 2B hoài, hãy xem kỹ clip đã rồi hãng đưa ra ý kiến.
Thử hỏi Ô 2B mà tuân thủ luật giao thông (là đội MBH, dừng lại khi đèn đỏ) thì có sao ko?
Đằng này, lại ko đội MBH, vượt đèn đỏ, với tốc độ khoảng >50km rồi va vào 4B (có phải 4B đâm đâu), theo đà quán tính nên văng tiếp đấy chứ !

fuxe

Xe container
Chắc nhà chú BonBonTT có "quan hệ" với đằng kia :P
Cũng nhiều tội đấy ạ. Chạy quá tốc độ( theo em dự thế, vì xem clip thì bác 4b phải chạy tầm 65km/h trở lên), gây tai nạn nhưng bỏ chạy. Bỏ chạy rồi lại còn mang xe đi sửa luôn
Chán chả buồn nói với những còm kiểu này.........vừa xuất phát vài mét vận tốc đã lên đến 65km/h^:)^^:)^^:)^

bodan80

Xe hơi
bó tay với những kiểu ăn nói thế này, đây là hệ lụy của văn hóa máu lạnh ở TQ tràn sang đấy, mạng người như rẻ rách, đừng động đến nhà ông là được,

các kụ mợ bênh thằng 4b có nghĩ đến việc, cha, ông, bố mẹ anh chị em mình đi 2B (chắc họ hàng nhà kụ không giàu có đến mức tất cả đều đi 4B, cũng phải có lúc đi bộ chứ) bị một thằng 4B đâm vào (dù nó đúng), rồi cố ý đâm cho chết mịe đi, chạy trốn.... Các kụ có tìm thằng đấy ra xử lý không hay ngồi đây bênh vực nó.

Pó tay. Em thề nếu min mod không xóa mấy cái thớt này sớm, dân ngoài vào xem các kụ mợ coment sẽ bảo OP này vô văn hóa và máu lạnh.

Và cái Ộp này sẽ lên báo.
Pó tay với ông này. Chẳng hiểu suy nghĩ kiểu gì lại kêu văn hóa máu lạnh của Trung Quốc. Đây là thằng xe máy nó lao vào oto tự gây tai nạn nhé. Phóng nhanh vượt đèn đỏ tự gây tai nạn là đáng đời rồi. Chỉ khổ cho 4b

K_80A

Xe điện
Em xin lỗi cụ chứ trong hoàn cảnh đêm hôm, cái xe 2 bánh nó đâm rầm 1 cái vào mình thì đã khiếp rồi chứ làm gì còn suy tính được gì nữa. Có nghĩ cũng nghĩ đó là hội đua xe nó đâm vào mình chứ ai biết là xxx đâm. Đua thì nó có hội, nên té là thượng sách, nếu dừng đồng bọn nó cho vài xiên có phải là ăn đủ ko? Lỗi bác 4 bánh chỉ là ko ra trình diện sớm thôi.
chuân k cần chỉnh

qua_khoang

Xe tăng
Hội OF có dự định gì về vụ kiện của nhà cụ 4b đen đủi nói trên không nhỉ?

Mục đích:

- Xóa bỏ tệ nạn khi có va chạm giao thông thì cứ xe to là phải đền xe bé, không cần biết đúng sai.

- Dạy dỗ mấy thằng ít chữ, thiếu lương tâm lại mượn danh nhà báo - phóng viên chuyên rình mò bẻ cong sự thật hòng vu khống, hãm hại người vô tội.

- Đòi lại công bằng cho xã hội khi mà vẫn có một số bộ phận các cán bộ quản lý hành pháp chuyên môn yếu, năng lực kém đến độ còn không thể đếm và phân biệt nổi giữa ngã ba và ngã tư, ấy là chưa nói còn nhiều ngã... khác!

Nhà cháu xin ủng hộ.
Em ủng hộ cụ cả hai tay,cho chết m...cái thằng vượt đèn đỏ không đội mũ bảo hiểm đê.