[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

vuahe77

Xe điện
Theo ý kiến cá nhân của em: 2B đi quá ẩu, sai lè ra tự chuốc họa vào thân. 4B đi đúng luật lúc đầu nhưng khi xảy ra tai nạn lại mất bình tĩnh, tránh né 2B theo phản xạ tự nhiên và cảm quan bằng mắt nhưng không chính xác và không làm chủ được tình huống đã chèn qua nạn nhân dẫn đến gây thêm thương tích cho người điều khiển 2B, bỏ chạy không giữ nguyên hiện trường, chạy xe vào đường ngược chiều...Không biết có ra trình báo trong vòng 24h hay ko nữa đây...Taxi chạy sau cũng có thể bị phạt vì tội chạy vào đường ngược chiều mà không chịu nghe theo lời yêu cầu của bác fivestars đuổi theo "xe bị gây tai nạn và không làm chủ tình huống rồi xảy ra thêm hậu quả tai nạn" để yêu cầu dừng lại hay ghi lại biển số xe đó. :P

hhc88

Xe tải
cháu dự các cụ nào chửi tài xế 4B là do hoặc các cụ đấy chưa có 4B hoặc do chưa biết lái 4B. khi đang đi đúng đường bị đâm nặng như thế thì liệu các cụ có giữ nổi bình tĩnh k? các cụ chỉ biết đi theo số đông, và ủng hộ cái tư tưởng vi phạm pháp luật rồi cãi cùn đòi đền bù của mình. các cụ có thấy khó chịu khi đèn đỏ còn 3s mà 1 lũ ào ào xông lên chặn đường của làn đang đèn xanh, rồi gây ùn tắc đoạn đó k? các cụ gặp trường hợp nào bị phạt vì lỗi vượt đèn đỏ do đi đến ngã tư rồi bị lũ vượt đèn đỏ thật sự chặn để phải dừng lại k?
nhiều cụ chửi bới quan chức, mà gần đây nhất là BT #. nhưng cháu nói thật các cụ còn hơn cả quan chức, ngồi 1 chỗ mà võ đoán, nhiều cụ còn phán như thần. 1 điều rõ rành rành 2B đi sai mà nhiều cụ không cần tìm hiểu cũng a dua. trước đây khi đi phương tiện di chuyển chủ yếu là xe đạp, xe đạp vi phạm còn bị phạt, bị giữ xe. bây giờ, không phạt thì các cụ có thấy mấy khi xe đạp dừng đèn đỏ k? nhiều cụ mang tư tưởng đường ta ta đi, ai đâm vào ta thì phải đền. tư tưởng đấy bao giờ văn hóa giao thông mới đc cải thiện?

sumacher

Xe hơi
Tội nghiệp bác 4B tự dưng mang họa vào thân, nói thật em rơi vào địa vị bác ý thì cũng hoảng loạn lắm ạ, hành động theo vô thức thôi, mà bản năng con người là chạy thoát khỏi sự sợ hãi phải không các cụ??? Nhất là ở một đất nước mà luật rừng chứ không phải là luật pháp là thượng tôn :(

ZAD Viet

Xe điện
Nhìn hãi quá cơ!
Em thấy là 2 xe lưu thông cùng chiều!
2b cắt mặt 4b, chắc để rẽ trái!
Cầu mong tai qua nạn khỏi cho 2b!

beefburger

Xe tăng
Tội nghiệp bác 4B tự dưng mang họa vào thân, nói thật em rơi vào địa vị bác ý thì cũng hoảng loạn lắm ạ, hành động theo vô thức thôi, mà bản năng con người là chạy thoát khỏi sự sợ hãi phải không các cụ??? Nhất là ở một đất nước mà luật rừng chứ không phải là luật pháp là thượng tôn :(
Điều cụ nói nghe nó hơi ....TÀN NHẪN tý nhưng em thấy nó lại đúng, hãy nhìn thẳng vào trong lòng mình mà xem, nếu như điều đó xẩy ra với chính mình thì sao nhỉ! 9 phần bỏ chạy một phần lo

yamaha-x8

Xe tăng
Em ghét cái thằng XXX mất dạy không đội mũ BH, chạy như điên này. Hơi ác miệng nhưng cho nó đáng đời. CAND mà như vậy à.

MeogiaTL

Xe tải
Vì 2B vượt đèn đỏ nên cháu 2 lần phải vào gara, mà cũng chả làm gì được người phạm lỗi. Trường hợp này quả là khó cho bác 4B. Khi sự việc xảy ra thì tâm trạng hoảng hốt + những ý nghĩ về sự rắc rối trong khi lỗi không do mình tự gây ra đã khiến bác ấy quyết định hành động như vậy. Mong bác ấy tìm cách theo dõi và thăm hỏi nạn nhân cho nhẹ nhõm trong lòng. Mong cụ 2B sớm bình phục và có cơ hội không tái phạm!

gia doi

Xe điện
Công an, không đội mũ bảo hiểm, đi xe máy phóng nhanh vượt đèn đỏ :P
Các cụ còn gì để nói nữa không :-/
Xin lỗi các cụ chứ em thì nghĩ chắc đây là quả báo thì có :-?
Mặc dù cũng chia buồn với cả 2 !
Có một người chít mà cụ chia buồn cả hai là sao.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

Oldstar

Xe tăng
...Thật sự là lúc đấy em có linh cảm rất nhanh chú xe máy đi cùng chiều sẽ xẩy ra tai nạn vì xe máy đi theo taxi từ đường tràng thi.....Chú xe máy là công an quận hai ba trưng không hiểu đi đâu về không mũ bảo hiểm và lao rất nhanh....
Bây giờ thì em đã hiểu vì sao VOV GT tỏ ra hăng hái với vụ này, trong khi nhiều vụ TNGT nghiêm trọng hơn nhiều thì không ầm ỹ đến thế.

Tom80

Xe buýt
Lỗi của chú 2B, đúng ra, chú 2B mà sống được, phải bồi thường cho chú 4B.
Luật là luật.

Tiger Hunter

Xe container
Em ko ủng hộ việc bỏ chạy, nhưng nói thật cũng chả thấy thương cái bọn vượt đèn đỏ

wombat

Xe máy
Kiểu đi xe của 2B như vậy thì tai nạn kiểu này chỉ là vấn đề thời gian sớm hay muộn thôi. Khổ chú 4B tự nhiên bị dính vào, biết bao nhiêu kiểu đi như thế là ảnh hường liên đới đến người khác rồi, theo tôi phải truy tố 2B trước, còn 4B thì bị tội không giữ hiện trường khi xảy ra tai nạn

thanh_hoi

Xe điện
Em đi buổi đêm, kể cả đèn xanh cũng phải ngó trước, ngó sau mới nhấn ga. Nhờ thế mà một vài lần cũng tránh được tai nạn. Chứ nhiều chú choai choai phóng xe máy bất chấp lắm.

alpacino

Xe tải
Em thì ủng hộ 4b. Em kể chuyện ông chú (chồng Dì em). Chuyện hồi năm 2007

Ông chú chạy xe tải chở hàng hóa thôi. Đang đi trên đường thì có 2 thanh niên phi từ ngõ ra với tốc độ rất nhanh đâm ngang tải ông ấy (ko mũ bảo hiểm)
Kết quả: cả 2 thằng bị gãy xương tùm lum, 1 thằng bị chân thương sọ não
Ông chú em bị giam xe tầm 03 tháng, tiền viện phí thăm nom cho 2 thằng ko dưới 100 triệu
Van xin lạy lục gia đình nó, chạy chọt CA các nơi cuối cùng thì cũng yên chuyện (riêng khoản cho CA cũng ko dưới 50 củ )
Nhưng vấn đề là: Ông chú phải bán xe + 1 mảnh đất đi trả nợ (đất quê em hồi đó trong làng chỉ cỡ 100tr/sào ruộng thôi các cụ ợ )

Em cũng chẳng hiểu luật pháp mình thế nào, đúng hay sai thì xe to kiểu gì cũng đền xe nhỏ.
Chia buồn với ông chú của cụ. Nhiều người không ý thức được luật vô tình gây tai nạn cho chính mình và làm tan nát gia đình người bị oan. Luật mới chả lá, trong trường hợp này em nghĩ 4B chạy là đúng. Phải em thì em cũng té cho nhanh. Nhiều cụ chỉ được cái to mồm

Bigbird

Xe hơi
Việc xảy ra như thế thì thực tế là không ai mong muốn cả.
Muốn nhưng việc như thế này không xảy ra nữa thì chỉ có 1 cách duy nhất là xử lý đúng luật. Ai sai thì phạt, ai đúng thì không bị liên lụy.
Như trong trường hợp này mà cứ đè 2B ra mà phạt hoặc nhân đạo hơn không phạt thì đừng bắt tội 4B nữa thì không bao giờ có chuyện 2B vượt đèn đỏ. Vượt đèn đỏ bị đâm là mang họa cho người khác và chính bản thân mình, mang họa cho mình thì cho đáng đời nhưng mang họa cho người khác thì Luật nhà mình lởm khởm quá.
Hồi em ở bển, có thằng bạn sang đường lúc đèn xanh cho người đi bộ chưa xanh. Bị ô tô đâm gãy cả chân. Kết quả là vào viện tự thanh toán, xe kia bị hỏng tí nhưng nó tha cho không bắt đền vì có bảo hiểm và nó không muốn dây cả dân Á (thiếu văn minh). Cả lũ du học sinh tự bảo nhau mà đi đúng luật ạ.
Đường dành cho người đi bộ (vạch kẻ ngang, không có đèn) em cứ tung tăng sang. Ô tô phanh dúi dụi trước mặt em làm em giật mình em chửi cho tối tăm mặt mũi lại phải xin lỗi em rối rít. Bây giờ qua Bờ Hồ em vẫn giữ thói quen dừng lại nhường đường cho người đi bộ.

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Em là người chứng kiến vụ này từ đầu.Em đi chiếc taxi hãng ba sao 32 ngay sau đấy mà phi chéo ngã tư ấy(trong đoạn clip).Năn nỉ anh taxi mãi mà anh ấy không chịu đuổi theo cái xe ôtô kia.Em đành xuống gọi 115 và 113 cho chú xe máy.Tình hình chú xe máy mất một bên tai phải,đầu mài xuống đường mất hết tóc và hở hộp sọ.Quá nguy kịch,nhưng đến lúc 115 đến cậu ấy vẫn còn thở nên cầu mong sẽ sớm qua cơn nguy kịch.
Chiếc xe gây tai nạn đến 90% là Chevrolet Cruze hoặc Toyota Altis.Vì lúc đấy xe taxi của em đi cùng chiều xe máy đang dừng đèn đỏ nên em quan sát rất rõ.Thật sự là lúc đấy em có linh cảm rất nhanh chú xe máy đi cùng chiều sẽ xẩy ra tai nạn vì xe máy đi theo taxi từ đường tràng thi.Điều mà em vẫn áy nắy mãi đến hôm này là không kịp nhìn cái biển số xe ôtô.Chú xe máy là công an quận hai ba trưng không hiểu đi đâu về không mũ bảo hiểm và lao rất nhanh.
Nhưng điều đáng nói là nếu chiếc xe ôtô chịu dừng lại ngay khi va chạm thì cậu xe máy có lẽ chị bị thương nhẹ thôi.Vì sau khi va cham hai xe hất cậu xe máy lên cao và rơi xuống trước padosoc trước,chiếc ôtô có dừng lại ít giây.Nhưng không hiểu sao lại cố tình chèn lên người cậu thanh niên đi xe máy và cuốn vào gầm xe với tốc độ rất cao.Kéo cậu thanh niên đi xe máy gần 300m mới văng ra.
Lúc xuống taxi em có hô hào mọi người đuổi theo vì em nghĩ khả năng cao chiếc xe gây tai nạn tháo chạy theo đường Lê Duẩn.Chiếc xe gây tai nạn bị xe máy đâm sệ hẳn padosoc trước,nên hy vong trên đường tháo chạy nó sẽ để rơi cái biển số.
Và cầu mong cho nạn nhân sớm qua cơn nguy kịch.Mẹ thằng lái xe ôtô nó nhẫn tâm quá nếu nó chịu dừng lại thì nạn nhân đã có thêm cơ hội và giá như anh taxi có trách nhiệm một chút chịu nghe lời em đuổi theo chiếc ôtô kia thì đã tìm ra thủ phạm nhân tâm ấy.
Đọc bài cụ xong mà e rùng cả mình, nói chung, toàn là do dân ta chịu sức ép vớ vẩn từ những thứ định nghĩa vớ vẩn của xã hội, pháp luật không nghiêm mình nên toàn phải làm những cái trò trái với lương tâm.

Công nhận là kinh thật, em nghĩ là 4B có khi không nhìn thấy có người ở dưới bánh xe, nên chạy tiếp, mà đã chạy rồi là phải chạy thôi.
Em mà đi đâu về muộn, qua ngã tư kể cả đèn xanh theo chiều mình đi, cũng rất là cẩn thận, đi chậm lắm, nhìn kĩ đầu tiên là bên trái mình trước, sau đó là nhìn sang bên phải. Ban đêm thì các cụ có thể hé kính ra một tí, sẽ dễ nghe được tiếng động cơ xe máy chạy nhanh đến.

Ngày trước e cũng có chơi với ông bạn, chạy BMW đi đường 5 bị một thằng chở ba, uống rượu, k đội mũ táng vào, ba ông thì chết một. CUối cùng ông bạn em mất gần 100tr. Mặc dù cũng chả sai gì cả.

whitecolar

Xe hơi
Vượt đèn đỏ nên bị đâm cho những thằng vượt chừa. Khổ thân bác ô tô.

kien_ktnl

Xe buýt
hãi quá, xe máy sai vì vượt đèn đỏ, đen cho chú oto, nhưng lại còn bỏ trốn thì quả này ăn đủ rồi