[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

Vova

Xe container
Luật nhà mình không nghiêm, ý thức chấp hành luật cũng như kiến thức về luật đều không cao, ngoài đường thông thường là hành xử theo luật rừng, vào đến cơ quan công quyền thì lại theo luật thân quen, tiền bạc. Đọc ở đây cũng như từ những chuyện em biết thì thấy khi ô tô khi bị xe máy đâm, mặc dù ô tô đúng, nhưng nói chung là chịu đủ thứ phiền phức, bị giam xe, mất tiền cho đủ các bên, thậm chí còn bị dân xung quanh chỗ xảy ra tai nạn quây đòi tiền, vặt đồ ... Nói chung là chán toàn tập, chẳng có giải pháp gì cả.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sai ở cách hành xử, nhưng 2b đi sai rồi.

Em nhìn xe thấy giống VIOS, giờ các cụ cao thủ phân tích hình dáng xe trước đã chứ thực ra cũng vô vọng, không có khả năng tìm ra xe

TIT & KHOAI

Xe tải
Tình huống xảy ra nhanh, lái xe 4b hoảng loạn không kiểm soát được tình hình và tâm lý thoát khỏi hiện trường với như vậy. Đó là tâm lý chung của tất cả mọi người vậy nên có rất nhiều trường hợp như thế đã xảy ra, lái xe chỉ dừng lại khi không thể đi được nữa.

whitecolar

Xe hơi
Em nghĩ bác ô tô chạy là đúng. Với luật pháp kiểu Việt Nam, cứ phải chạy đã, rồi tính sau. Dừng lại không bị thế lọ cũng sẽ bị thế chai. Nên em nghĩ các bác đừng có chửi bác ô tô nữa.

ZAD Viet

Xe điện
Ối!
Vậy là 2b là 3x, vượt đèn đỏ, không mũ Bảo hiểm ợ!
Và 2b đã ra đi!!! :(
Thế thì em phải chia buồn cả 2 thôi!
Cầu mong người ra đi siêu thoát! :(

anhtho

Xe ngựa
Em là người chứng kiến vụ này từ đầu.Em đi chiếc taxi hãng ba sao 32 ngay sau đấy mà phi chéo ngã tư ấy(trong đoạn clip).Năn nỉ anh taxi mãi mà anh ấy không chịu đuổi theo cái xe ôtô kia.Em đành xuống gọi 115 và 113 cho chú xe máy.Tình hình chú xe máy mất một bên tai phải,đầu mài xuống đường mất hết tóc và hở hộp sọ.Quá nguy kịch,nhưng đến lúc 115 đến cậu ấy vẫn còn thở nên cầu mong sẽ sớm qua cơn nguy kịch.
Chiếc xe gây tai nạn đến 90% là Chevrolet Cruze hoặc Toyota Altis.Vì lúc đấy xe taxi của em đi cùng chiều xe máy đang dừng đèn đỏ nên em quan sát rất rõ.Thật sự là lúc đấy em có linh cảm rất nhanh chú xe máy đi cùng chiều sẽ xẩy ra tai nạn vì xe máy đi theo taxi từ đường tràng thi.Điều mà em vẫn áy nắy mãi đến hôm này là không kịp nhìn cái biển số xe ôtô.Chú xe máy là công an quận hai ba trưng không hiểu đi đâu về không mũ bảo hiểm và lao rất nhanh.
Nhưng điều đáng nói là nếu chiếc xe ôtô chịu dừng lại ngay khi va chạm thì cậu xe máy có lẽ chị bị thương nhẹ thôi.Vì sau khi va cham hai xe hất cậu xe máy lên cao và rơi xuống trước padosoc trước,chiếc ôtô có dừng lại ít giây.Nhưng không hiểu sao lại cố tình chèn lên người cậu thanh niên đi xe máy và cuốn vào gầm xe với tốc độ rất cao.Kéo cậu thanh niên đi xe máy gần 300m mới văng ra.
Lúc xuống taxi em có hô hào mọi người đuổi theo vì em nghĩ khả năng cao chiếc xe gây tai nạn tháo chạy theo đường Lê Duẩn.Chiếc xe gây tai nạn bị xe máy đâm sệ hẳn padosoc trước,nên hy vong trên đường tháo chạy nó sẽ để rơi cái biển số.
Và cầu mong cho nạn nhân sớm qua cơn nguy kịch.Mẹ thằng lái xe ôtô nó nhẫn tâm quá nếu nó chịu dừng lại thì nạn nhân đã có thêm cơ hội và giá như anh taxi có trách nhiệm một chút chịu nghe lời em đuổi theo chiếc ôtô kia thì đã tìm ra thủ phạm nhân tâm ấy.
Vốt cụ nhá. Dù sao cũng mong cho chú 2b qua khỏi. Nếu chú ý có mũ BH thì đâu đến nỗi mất tai với cả hở hộp sọ. Âu cũng là cái liễn. Còn chú 4b, chắc người ta sẽ tìm ra thôi.

xemamnon

Xe tải
Ạ các cụ, e là mem mới ạ, e xem clip và đọc xong 15 trang sau đó reg nick chia sẻ đôi điều với các cụ.
Các ý kiến ai đúng, ai sai các cụ đã nói hết nhẽ rồi, trong đó khoảng 70% trách 4B. Vậy tại sao 4B lại như vậy sau khi xảy ra tai nạn?Em xin kể 1 tình huống kiểu như vậy mà em đã gặp phải cách đây khoảng 7 năm cho các cụ phán xét nhé.
Ngày đó em lái thuê cho 1 hãng vận tải, chuyên chở hàng đi tuyến Lạng sơn. Lộ trình em xuất phát từ nội thành, qua cầu Chương Dương, xuôi đường 5 rồi rẽ lên cầu Phù Đổng đi LS(ngày đó chưa có cầu Vĩnh tuy nên rẽ trái quay đầu lại 1 đoạn mới lên hướng đi LS được). Một hôm, khoảng 11h đêm gì đó, khi e chạy đến chỗ rẽ từ đường 5 lên cầu Phù đổng, xe bật xi-nhan trái từ xa, mắt đá gương cho xe chầm chậm chuyển làn để quay đầu, khi xe qua gần hết phần đường bên kia thì 1 ông 2B đi rất nhanhtheo hướng HN-HP đâm vào đuôi xe em. Em phanh lại, xuống vẫy xe đưa ông choai choai đi bệnh viện và gọi XXX đến giải quyết. Em đúng hoàn toàn và ông 2B kia sai hoàn toàn (đi quá tốc độ, uống rượu, đi vào làn không dành cho 2B) Nhưng các cụ biết em phải chịu hậu quả dư lào không:
- Gián đoạn công việc----> mất việc
- Xe bị nhốt gần 3 tháng------>thiệt hại tiền của cty em làm
- Trông nom ông kia mất 2 tháng ở bệnh viện (may mà ko die#:-s)Sau đó năn nỉ ỉ ôi, đi lại quà cáp với nhà nó mãi nó mới ký cho cái đơn ko kiện tụng j để lấy xe và giấy tờ ra
- Chi phí các khoản xyz khoảng 40tr (ngày đó giá vàng đâu hơn 800k/chỉ, e mất toi gần 5 cây vàng), lạy lục xin xỏ các bên liên quan mỏi cả lưng, đi lại chùn cả gối em mới giải quyết xong.
Đấy, các cụ thấy đấy, vậy thằng 2B nó bị tai nạn hay là em? Chắc là cả hai:(( Vậy thì ai gây ra tai nạn?????
Vậy nên các cụ cũng nên thông cảm cho anh 4B trong trường hợp này nhé, cực chẳng đã mới phải chạy như vậy thôi. Và anh 2B, chúng ta chia buồn với anh ấy. Số anh ấy quá đen!
Em tưởng bên XXX họ phải có kết luận vụ của cụ, theo đó cụ đúng, 2B sai. Sao cụ lại phải năn nỉ, bồi thường, chăm nom??? Trường hợp của cụ, nếu 2B kiện thì kiện được gì nhỉ?

hellangel

Xe tăng
Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm của cụ!
Em nghĩ là cụ sai. Đáng nhẽ phải chửi "Mẹ cái thằng đi 2 bánh, mày vượt đèn đỏ làm cho ông 4 bánh khổ, bố mẹ mày ở nhà khổ, vợ con mày cũng khổ".
Là công an đi xe máy không đội mũ lại còn vượt đèn đỏ. Thế mà có vô số cụ vào bênh thì em cũng lấy làm lạ.
Em vừa thống kê lại xong. Thấy đa số các cụ bênh 2 bánh đều có nick từ năm 2011. Chả có nhẽ.........????

hungbinh3b

Xe tải
Nhà cháu thấy lạ là tầm 1 - 2 h sáng mà ngoài phố tấp nập như giờ tan công sở ý. Đến là lạ :-?

mrto0ms

Xe buýt
cụ nên xem kỹ clip, em thấy xe máy đi nhanh vượt đèn đỏ, oto đi đúng luật cụ ạ.
đúng luật thì rõ ràng nhưng hành vi bỏ chạy là không thể chấp nhận được cụ ạ

private1985

Xe tải
Nghe cụ fivestar mô tả nạn nhân em sợ quá hix hix. Xem camera thì ông 2B sai rồi nhưng thằng 4B mất nhân tính quá, nhìn nó chèn người ta khiến cái xe nhấp nhổm trên camera nhìn mà phát sợ, em thấy xe này hơi giống Civic. Các cụ đi ban đêm đi từ từ mấy chỗ giao cắt này thôi nhé, kẻo không có ngày anh em mình táng vào nhau thì khổ lắm:-ss

YRMAC

Xe đạp
cháu dự các cụ nào chửi tài xế 4B là do hoặc các cụ đấy chưa có 4B hoặc do chưa biết lái 4B. khi đang đi đúng đường bị đâm nặng như thế thì liệu các cụ có giữ nổi bình tĩnh k? các cụ chỉ biết đi theo số đông, và ủng hộ cái tư tưởng vi phạm pháp luật rồi cãi cùn đòi đền bù của mình. các cụ có thấy khó chịu khi đèn đỏ còn 3s mà 1 lũ ào ào xông lên chặn đường của làn đang đèn xanh, rồi gây ùn tắc đoạn đó k? các cụ gặp trường hợp nào bị phạt vì lỗi vượt đèn đỏ do đi đến ngã tư rồi bị lũ vượt đèn đỏ thật sự chặn để phải dừng lại k?
nhiều cụ chửi bới quan chức, mà gần đây nhất là BT #. nhưng cháu nói thật các cụ còn hơn cả quan chức, ngồi 1 chỗ mà võ đoán, nhiều cụ còn phán như thần. 1 điều rõ rành rành 2B đi sai mà nhiều cụ không cần tìm hiểu cũng a dua. trước đây khi đi phương tiện di chuyển chủ yếu là xe đạp, xe đạp vi phạm còn bị phạt, bị giữ xe. bây giờ, không phạt thì các cụ có thấy mấy khi xe đạp dừng đèn đỏ k? nhiều cụ mang tư tưởng đường ta ta đi, ai đâm vào ta thì phải đền. tư tưởng đấy bao giờ văn hóa giao thông mới đc cải thiện?
Cụ chuẩn! em cũng nghĩ như cụ.
Những cụ xúm vào chửi ông 4B ắt hẳn đã và đang hàng ngày chạy xe trên đường với tư duy cứ đường ta ta đi, ko phải nhường bố con thằng nào sất, ôtô nó đụng mình nó phải đền. Vn có cả 1 rừng luật nhưng toàn xài luật rừng, trước kia người ta còn gọi Luật GT đường bộ là Luật LỆ GT đường bộ nữa kia!!!. Ông 2B trong trường hợp này nếu đúng là xxx ko mũ bảo hiểm + vượt đèn đỏ (dù với bất cứ lý do nào) gây tai nạn thì xin lỗi em ko thể phung phí 1 lời nào gọi là thương xót được.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Dù sao cũng phải chia buồn với gia đình nạn nhân trước tiên, cũng đáng trách cả 2 bên, không biết nói gì hơn nữa , xin các bác rất cẩn thận đi vào buổi đêm khi mà mật độ giao thông thưa thớt.

Nole.

Xe hơi
Xin chia buồn với gia đình của cả 2 bánh và 4 bánh.. :(

Em xem kỹ cái clip thấy có xe 2b đi cùng chiều với xe 4b( bị đâm ) chắc thế nào cũng nhìn rõ biển xe cũng như diễn biến tình huống...
Chác thấy thằng 2b vượt đèn đỏ tự gây tai nạn nên ko báo XXX biển số thôi ( im lặng là vàng )

tatuan

Xe hơi
..., nhưng ô tô như thế là không được, lẽ ra phải phanh lại ngay sau khi hai xe va vào nhau thì may ra hậu quả cho chú 2B đỡ nặng nề, thêm nữa là bỏ trốn khỏi hiện trường, không tham gia cấp cứu người bị nạn... :(
Cũng phải đặt mình vào hoàn cảnh lái xe 4B bác ạ. Tại thời điểm đấy, rơi vào bất cứ ai cũng khó nói trước được!

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Giờ này thấy báo chí vẫn chưa đưa thông tin gì về chủ xe 4b, nếu không may lại là ofer đang thì thụt ở dưới đọc comment thì sao nhỉ, các cụ cũng nên vẽ ra cho cụ ấy 1 giải pháp chứ, thay vì cứ làm '' Chúa Trời'' ngồi phán xét này nọ

ndphuc80

Xe máy
hix, nhìn vụ tai nạn hãi quá! Đúng là 2b sai rồi, giá như đến gần ngã tư đi chậm lại, quan sát thì có phải đỡ khổ không!
Còn bác 4b, hix, đúng là giời oán bác rồi, đêm khuya bác đi đâu mà vội vàng, để gây ra cơ sự thế này!
Giá như bác không phóng đi mà dừng lại ngay thì chắc gì bác đã phải đè lên người ta như thế, chắc chắn bác 2b sẽ không bị thương nặng như thế này!
Túm lại, đây cũng là bài học cho các cụ nhà Fun chúng ta, đã đi oto là phải đi bình tĩnh, đến đúng đèn xanh mới được đi, đi thì cũng phải từ từ, đặc biệt qua ngã tư. Khi va chạm giao thông là phải dừng ngay để chánh tại nạn thêm đau thương.
Còn nếu đi 2b thì phóng nhanh cũng được nhưng phải làm chủ tốc độ và tầm quan sát tốt chứ đêm tối thế này mà....... hix, hậu quả nghiêm trọng quá!
Ra đầu thú đi bác 4b ơi, đừng để lương tâm cắn rứt!