BVC - 2011 - Trung thu trăng sáng như gương - Bơ Vơ tháng 9 tình thương vô bờ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducmanh

Xe điện
Cụ và cháu giúp mợ Bling nhé,nếu Tùng Lâm có bị thì mợ úp bàn tay rồi vỗ vào sau lưng giữa 2 sương bả vai sau mợ nhé,vỗ nghe tiếng cứ phải bộp bộp mợ ạ,mợ nhớ là ko đâu đâu ạ(cháu cam đoan)
Em nghi chưa cần dùng biện pháp này đâu cụ.

TÔN

Xe container
chào cả nhà em đi ngụ :)

fanfan

Xe buýt
Stop!
đừng nghe ai hết nhé, đi gặp bác sĩ và dùng thuốc theo đơn!

junfang

Xe điện
Bác sĩ bẩu sốt virus ạ.. Đang trong giai đoạn theo dõi :(

Em cho đi khám rồi a ạ.. F1 nhà em chỉ đút đc thôi, uống thuốc bây giờ là phun hết ngay.
Nếu cháu bị ói và đi ngoài thì em cho cháu uống thêm ( gói dung dịch orensoll thì phải ) đây là dung dịch bù nước đấy.
Cụ Đục nói chuẩn đấy mợ Bling ơi,1 gói Orensoll pha chuẩn với 200ml nước cho uống cả ngày mợ nhé,còn đút *** thì mợ cứ căn ke 4 tiếng 1 lần mợ ạ,mợ dùng thêm cái dán trán cho cháu mợ ạ.Còn đút rồi vẫn sốt mợ mặc quần áo rộng cho cháu 1 tí rồi mợ lấy khăn xô mỏng chườm vào 2 bên bẹn cho cháu mợ ạ,khăn cứ ấm thì mợ vò lại và tiếp tục ạ.Có gì mợ cứ hỏi nhà cháu ạ
Mợ cứ bình tĩnh ạ,trẻ nhỏ mà mợ khi nào hết tuổi sài bẹn thì với nhàn mợ ạ
Còn phải chú ý là lau cái lưng liên tục đừng để mồ hôi tìch tụ ở đấy không tốt cho phổi đâu mợ ạ.
Cụ và cháu giúp mợ Bling nhé,nếu Tùng Lâm có bị thì mợ úp bàn tay rồi vỗ vào sau lưng giữa 2 sương bả vai sau mợ nhé,vỗ nghe tiếng cứ phải bộp bộp mợ ạ,mợ nhớ là ko đâu đâu ạ(cháu cam đoan)
Em nghi chưa cần dùng biện pháp này đâu cụ.
Lão Đuc Liếm mợ Blink yên tâm đi cháu bị sốt virut thôi mà. Nêu cháu sốt cao kể cả là 40 độ nhưng vẫn nhanh nhẹn chơi đùa đươc thì không sao đâu. Nếu thấy nó sốt mà cứ nằm li bì thì cho đi viện ngay à ổn thôi

junfang

Xe điện
Lão Fan rảnh nhể, cafe đi

fanfan

Xe buýt
@Cả nhà:

Không biết bao lần em định bỏ nghề, học sinh trường em có nhiều cháu hiếu động quá, hoàn cảnh gia đình lại đặc biêt( ví dụ bố đi tù, mẹ nghiện...hoặc bố mẹ đều đi tù, ở với bà.....hay có bố mẹ nhưng không được quan tâm, dạy dỗ v.....v.......) nên tinh thần các cháu nó bị ảnh hưởng, gây ra ức chế nhiều, do đó tính tình các cháu rất đầu gấu, hay bắt nạt bạn cùng lớp. Các cháu này ko sợ điểm kém, cũng ko sợ bố mẹ vì bố mẹ đâu có quan tâm, hic. Hoặc bị bố mẹ đánh nhưng cũng ko sợ.

Em và các giáo viên khác bó tay với các cháu như thế này. Em ko biết làm sao, đã cso giáo viên kleer là: Nghe thấy rõ nó chửi mình mà vẫn phải giả vờ như không biết.
Các cháu đều đúng tuyến nên ko thể đuổi học, mà có thông báo cho gia đình thì bà các cháu lại nói là: Các cô thông cảm cho cháu học hết lớp 9, ko thì bây giờ các cô đuổi cháu nó, nó thành nghiện mất ...rồi bà lại khóc lóc....................

Em thấy ngay nội thành HN thôi chứ chả đâu xa, có rất nhiều gia đình bi đát, kinh tế ko quá khổ nhưng ko dạy con em mình, ko làm gương cho nó, thành ra xã hội nhiều tệ nạn phát sinh, bẳt đầu là nhà trường phải gánh chịu. Giáo viên chịu áp lực, ức chế.

Đó chỉ là từ phía học sinh, em chưa nói tới giữa các giáo viên với nhau.

Cứ bảo trong ngành giáo dục ko bon chen, ko ức chế như ở ngoài chứ thực ra ko phải. Nó còn kinh khủng hơn nhiều ở ngoài ạ, hic.
Cùng nghề với em nên cũng hiểu phần nào, nhưng khác hệ mà hệ của anh thì nó thoáng hơn nhiều nên không biết nói gì nhiều hơn (hãy hiểu đúng câu thoáng nhé).
Nếu có chỗ khác tốt hơn, cứ đi. Vỉ ta còn phải sống cho ta và gia đình nhỏ bé của ta.
Nếu không có chỗ nào khác thì cứ thế mà làm, nhưng cởi mở thêm cho nó đỡ bị bí, đôi khi cũng là cách giải quyết mang tính thời sự. Nhưng tuyết đối không dược để mất danh hiệu cao quý "Trồng người" nhé em!:6:

junfang

Xe điện
Chạ dám nhưng mà vẫn cứ đi. Ra cafe nào đây :)) cho ông chọn

junfang

Xe điện
Giờ này về đào tấn may ra còn mat xa thôi

mrbear

Xe buýt
Thôi các Cụ không phải đi đâu cả để em pha cho các Cụ nào cả nhà cùng uống ~o)

Trạng thái
Thớt đang đóng