BVC - 2011 - Trung thu trăng sáng như gương - Bơ Vơ tháng 9 tình thương vô bờ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuột lớn

Xe tăng
@ Mỳ trồng người cũng như trồng cây thôi có cấy thế này có cây thế khác, k phải giống cây nào cũng trồng trên mảnh đất màu mỡ mà lên đc và ngược lại. Nghề giáo phải nói là rất phức tạp A hiểu và chia sẻ cùng E. Như ở đây A lại nói với E sinh vì nghề tử vì nghề mình cố gắng lên để vượt qua. Chúc E gái vượt qua đc những khó khăn này.

junfang

Xe điện
Em dùg đút chị ạ, nhưg cũg chỉ đc 1 lúc thôi. Em sợ nhất là lúc con ốm, sợ lắm lắm luôn ý :((
Đút mà có hạ sốt thì là yên tâm rồi. Thế đi khám bác sỹ bẩu là làm sao thê? Mà sao lão Kẹo không đến chăm F1 cho em nhỉ? Mọi khi thấy lăng xăng lắm cơ mà

Chuột lớn

Xe tăng
Em dùg đút chị ạ, nhưg cũg chỉ đc 1 lúc thôi. Em sợ nhất là lúc con ốm, sợ lắm lắm luôn ý :((
E mua thêm thuốc hạ sốt loại sủi và cái loại băng dán cho vào tủ lạnh rồi dán lên trán cho cháu. Sáng mai cho chau đi khám xem sao.

Tien_TCFC

Xe điện
Nhân thớt đọc bài của Mợ Mỳ cho Em xin phép được nói vài câu.

Mỗi nghề đều có cái vất vả và thuận lợi chung riêng. Có lẽ cuộc sống chọn cho ta nghề đó và nghề đó có lẽ hợp với ta ở nhiều điểm.

Mỗi lần khó khăn ta đều có người chia sẻ dù chỉ bằng lời nói, bằng vài dòng chữ viết vội trên máy tính cũng đủ hơn rất nhiều những khó khăn của ai đó không biết phải sẻ chia thế nào.

Bước qua được ranh giới nhận biết lọc đi những điều vẩn đục gạn lại những gì tốt đẹp, nghĩ đó là cái ta để lại cho đời thì cuộc sống sẽ thoải mái hơn nhiều...

Đôi điều giữa đêm khuya mong cả nhà đừng mắng tội Em!

bling_bling

Xe buýt
Đút mà có hạ sốt thì là yên tâm rồi. Thế đi khám bác sỹ bẩu là làm sao thê? Mà sao lão Kẹo không đến chăm F1 cho em nhỉ? Mọi khi thấy lăng xăng lắm cơ mà
Bác sĩ bẩu sốt virus ạ.. Đang trong giai đoạn theo dõi :(
E mua thêm thuốc hạ sốt loại sủi và cái loại băng dán cho vào tủ lạnh rồi dán lên trán cho cháu. Sáng mai cho chau đi khám xem sao.
Em cho đi khám rồi a ạ.. F1 nhà em chỉ đút đc thôi, uống thuốc bây giờ là phun hết ngay.

fanfan

Xe buýt
Nhân thớt đọc bài của Mợ Mỳ cho Em xin phép được nói vài câu.

Mỗi nghề đều có cái vất vả và thuận lợi chung riêng. Có lẽ cuộc sống chọn cho ta nghề đó và nghề đó có lẽ hợp với ta ở nhiều điểm.

Mỗi lần khó khăn ta đều có người chia sẻ dù chỉ bằng lời nói, bằng vài dòng chữ viết vội trên máy tính cũng đủ hơn rất nhiều những khó khăn của ai đó không biết phải sẻ chia thế nào.

Bước qua được ranh giới nhận biết lọc đi những điều vẩn đục gạn lại những gì tốt đẹp, nghĩ đó là cái ta để lại cho đời thì cuộc sống sẽ thoải mái hơn nhiều...

Đôi điều giữa đêm khuya mong cả nhà đừng mắng tội Em!
Đêm đã khuya không đi ngủ mà còn nghĩ nhiều thế, mệt đầu lắm.

Tien_TCFC

Xe điện
7 Cụ có mẹt mà mỗi Em để hiện nick :))

ducmanh

Xe điện
Bác sĩ bẩu sốt virus ạ.. Đang trong giai đoạn theo dõi :(

Em cho đi khám rồi a ạ.. F1 nhà em chỉ đút đc thôi, uống thuốc bây giờ là phun hết ngay.
Nếu cháu bị ói và đi ngoài thì em cho cháu uống thêm ( gói dung dịch orensoll thì phải ) đây là dung dịch bù nước đấy.

fanfan

Xe buýt
Nó mấy tuổi rồ mà ông xui dùng đơn, dùng kép thế. định cho đi 106 đỏ ớt hả? chán vãi

Tien_TCFC

Xe điện
Toàn các Cụ Gà Trống xui....ứ hiệu quả ạ :P

Nhà Cụ Fan là ai mà nhà Cháu ko nhớ ra :((

LiemBlue

Xe lăn
Nếu cháu bị ói và đi ngoài thì em cho cháu uống thêm ( gói dung dịch orensoll thì phải ) đây là dung dịch bù nước đấy.
Cụ Đục nói chuẩn đấy mợ Bling ơi,1 gói Orensoll pha chuẩn với 200ml nước cho uống cả ngày mợ nhé,còn đút *** thì mợ cứ căn ke 4 tiếng 1 lần mợ ạ,mợ dùng thêm cái dán trán cho cháu mợ ạ.Còn đút rồi vẫn sốt mợ mặc quần áo rộng cho cháu 1 tí rồi mợ lấy khăn xô mỏng chườm vào 2 bên bẹn cho cháu mợ ạ,khăn cứ ấm thì mợ vò lại và tiếp tục ạ.Có gì mợ cứ hỏi nhà cháu ạ

ducmanh

Xe điện
Cụ Đục nói chuẩn đấy mợ Bling ơi,1 gói Orensoll pha chuẩn với 200ml nước cho uống cả ngày mợ nhé,còn đút *** thì mợ cứ căn ke 4 tiếng 1 lần mợ ạ,mợ dùng thêm cái dán trán cho cháu mợ ạ.Còn đút rồi vẫn sốt mợ mặc quần áo rộng cho cháu 1 tí rồi mợ lấy khăn xô mỏng chườm vào 2 bên bẹn cho cháu mợ ạ,khăn cứ ấm thì mợ vò lại và tiếp tục ạ.Có gì mợ cứ hỏi nhà cháu ạ
Còn phải chú ý là lau cái lưng liên tục đừng để mồ hôi tìch tụ ở đấy không tốt cho phổi đâu mợ ạ.

LiemBlue

Xe lăn
Còn phải chú ý là lau cái lưng liên tục đừng để mồ hôi tìch tụ ở đấy không tốt cho phổi đâu mợ ạ.
Cụ và cháu giúp mợ Bling nhé,nếu Tùng Lâm có bị thì mợ úp bàn tay rồi vỗ vào sau lưng giữa 2 sương bả vai sau mợ nhé,vỗ nghe tiếng cứ phải bộp bộp mợ ạ,mợ nhớ là ko đâu đâu ạ(cháu cam đoan)

junfang

Xe điện
@ Mỳ: Mọi người đều phân tích chuẩn đấy. nghề nào cũng có sự vất vả đặc trưng riêng. nếu yêu nghề thì moi chuyện sẽ khác, Mỳ cứ ngẫm mà xem, cứ tưởng tượng công việc của Mỳ với công việc đang làm ở BVC mà xem. Công việc BVC Mỳ đang làm là rất vất vả phải không? thành phần thì cũng nhiều loại: có người nhiệt tình này, có người tốt này và cũng có cả nhưng người không tốt nữa. thế nhưng mà vì yêu OF, yêu nhà BVC Mỳ vẫn làm tốt mọi việc. mọi người đều yêu quí, Thành quả cho mọi đóng góp của Mỳ cả diễn đàn ai cũng biết. bằng chứng là đây này

Thê nên mới nói nếu Mỳ thực sự yêu nghề thì mọi việc khó khăn đều có thể vượt qua được và sớm thành công thôi Mỳ ạ Chúc mọi điều tốt đẹp nhé. cố lên Mỳ ơi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng