BVC - 2011 - Trung thu trăng sáng như gương - Bơ Vơ tháng 9 tình thương vô bờ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bling_bling

Xe buýt
Tùng Lâm ốm thế nảo hả chị.. đã đỡ chưa chị ơi
Tình hình hôm nay F1 nhà em thế nào rồi? hic, F1 ốm là mình mệt lắm. Em cố gắng lên nhé!
Hello cả nhà ạ,F1 nhà mợ Bling ốm sao vậy ạ,F1 nhà cháu cũng húng hắng 2 hôm may đã khỏi ạ
Tùng Lâm bị sốt ạ, toàn 39 40 độ thôi.. em nghĩ là bị viêm họng, chiều em sẽ cho đi khám.
Cám ơn cả nhà đã quan tâm :x

Quất Lâm

Xe tăng
Quất Lam cũng là thành viên BVC mà ít đi off quá đới nhé em!
Dạ e sẽ cố gắng chị ạ , tại bận quá vợ đẻ nhiều thời gian đi kiếm ăn cũng không có , nhưng hôm nào ọp mà nhiều mem nữ chị nhớ báo e ná , e sẽ có mẹt ngay và luôn :)) Thơm chị

Mer trộm

Xe đạp
Em chờ mãi cả đêm chẳng ai lập thớt nên em mạo muội lập luôn ạ..
Em chúc cả nhà mình tháng mới thật nhiều thật nhiều niềm vui và hạnh phúc, tiền vào thì như nước ạ......
Tháng này có tết trung thu, chúc cho các F1 luôn ngoan, khỏe mạnh, vui vẻ để các bố mẹ còn có nhiều thời gian đi off :D
(f) :-*:-*:-*:-*
Tưởng jeef chứ trung thu la em cung mong lém các mợ ahj!ôi cái cảm giác được chén bánh với các cháu mầm non sao mà sướng thía

safenoodles

Xe cút kít
@Cả nhà:

Không biết bao lần em định bỏ nghề, học sinh trường em có nhiều cháu hiếu động quá, hoàn cảnh gia đình lại đặc biêt( ví dụ bố đi tù, mẹ nghiện...hoặc bố mẹ đều đi tù, ở với bà.....hay có bố mẹ nhưng không được quan tâm, dạy dỗ v.....v.......) nên tinh thần các cháu nó bị ảnh hưởng, gây ra ức chế nhiều, do đó tính tình các cháu rất đầu gấu, hay bắt nạt bạn cùng lớp. Các cháu này ko sợ điểm kém, cũng ko sợ bố mẹ vì bố mẹ đâu có quan tâm, hic. Hoặc bị bố mẹ đánh nhưng cũng ko sợ.

Em và các giáo viên khác bó tay với các cháu như thế này. Em ko biết làm sao, đã cso giáo viên kleer là: Nghe thấy rõ nó chửi mình mà vẫn phải giả vờ như không biết.
Các cháu đều đúng tuyến nên ko thể đuổi học, mà có thông báo cho gia đình thì bà các cháu lại nói là: Các cô thông cảm cho cháu học hết lớp 9, ko thì bây giờ các cô đuổi cháu nó, nó thành nghiện mất ...rồi bà lại khóc lóc....................

Em thấy ngay nội thành HN thôi chứ chả đâu xa, có rất nhiều gia đình bi đát, kinh tế ko quá khổ nhưng ko dạy con em mình, ko làm gương cho nó, thành ra xã hội nhiều tệ nạn phát sinh, bẳt đầu là nhà trường phải gánh chịu. Giáo viên chịu áp lực, ức chế.

Đó chỉ là từ phía học sinh, em chưa nói tới giữa các giáo viên với nhau.

Cứ bảo trong ngành giáo dục ko bon chen, ko ức chế như ở ngoài chứ thực ra ko phải. Nó còn kinh khủng hơn nhiều ở ngoài ạ, hic.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Em vừa đi dạo về, mời cả nhà nghe bài hát cùng em

[video=youtube;EvZvshGvRwA]http://www.youtube.com/watch?v=EvZvshGvRwA&feature=related[/video]

LiemBlue

Xe lăn
Thưa mợ Mỳ cái nghề của mợ cháu rất rất hiểu mợ ạ,nhà cháu ở khu Thành Công rất nhiều trương học xung quanh từ cấp 1 đến cấp 2,lối sống và sinh hoạt của học sinh bây giờ nó phải gọi là quá suy thoái mợ ạ.Đấy là mợ chưa chứng kiến học sinh từ nam đến nữ,học lớp 6,7,8 thanh toán nhau mợ ạ.Mà bố mẹ các cháu chỉ dàn xếp khi sự việc đã xong rồi lại để kệ các cháu tự do ạ.

hana147

Xe điện
@Cả nhà:

Không biết bao lần em định bỏ nghề, học sinh trường em có nhiều cháu hiếu động quá, hoàn cảnh gia đình lại đặc biêt( ví dụ bố đi tù, mẹ nghiện...hoặc bố mẹ đều đi tù, ở với bà.....hay có bố mẹ nhưng không được quan tâm, dạy dỗ v.....v.......) nên tinh thần các cháu nó bị ảnh hưởng, gây ra ức chế nhiều, do đó tính tình các cháu rất đầu gấu, hay bắt nạt bạn cùng lớp. Các cháu này ko sợ điểm kém, cũng ko sợ bố mẹ vì bố mẹ đâu có quan tâm, hic. Hoặc bị bố mẹ đánh nhưng cũng ko sợ.

Em và các giáo viên khác bó tay với các cháu như thế này. Em ko biết làm sao, đã cso giáo viên kleer là: Nghe thấy rõ nó chửi mình mà vẫn phải giả vờ như không biết.
Các cháu đều đúng tuyến nên ko thể đuổi học, mà có thông báo cho gia đình thì bà các cháu lại nói là: Các cô thông cảm cho cháu học hết lớp 9, ko thì bây giờ các cô đuổi cháu nó, nó thành nghiện mất ...rồi bà lại khóc lóc....................

Em thấy ngay nội thành HN thôi chứ chả đâu xa, có rất nhiều gia đình bi đát, kinh tế ko quá khổ nhưng ko dạy con em mình, ko làm gương cho nó, thành ra xã hội nhiều tệ nạn phát sinh, bẳt đầu là nhà trường phải gánh chịu. Giáo viên chịu áp lực, ức chế.

Cứ bảo trong ngành giáo dục ko bon chen, ko ức chế như ở ngoài chứ thực ra ko phải. Nó còn kinh khủng hơn nhiều ở ngoài ạ, hic.
Chị định bỏ nghề vì những hoàn cảnh như vậy ư? thế chị ko nghĩ đến những hoàn cảnh khác, những tấm gương nghèo vượt khó, học giỏi sao ?
Chả nhẽ vì con sâu mà đổ nồi canh đi ưh? vì thấy đâu cũng toàn vi khuẩn nên ko chịu làm bác sỹ, dược sỹ nữa sao???
Toàn nghĩ tiêu cực thì lấy đâu ra con người tích cực... hic hic... :(

MrKien_Trung

Xe điện
[video=youtube;zY9nAOfpcRA]http://www.youtube.com/watch?v=zY9nAOfpcRA[/video]

cả nhag nghe với em nhé, có ai có cùng cảm xúc với tác giả bài hát không ạ

phamthanhcong

Xe hơi
lâu lâi không vào nhà mình, em vào em chào cả nhà mình ạ =((

TÔN

Xe container
@Cả nhà:

em hiểu và rất thông cảm với chị mỳ
vì em đi ra XH từ ngôi trường này,cũng từng bị cho là những học sinh cá biệt như chị Mỳ nói
học sinh ở đây nam nữ bình đẳng,tức là mất dạy ngang nhau.bố láo,bất trị,....ngày em đi học tuần nào chả đc xem bọn con gái oánh nhau xé quần áo nhau,bổ cả mắt :D con trai cầm thông máu phóng lợn xiên nhau giữa sân trường như cơm bữa.trường học lúc đấy như nhà tù.quay đi quay lại hơn chục năm rồi
nhưng chị Mỳ ơi,chị đừng buồn.vì vẫn còn những con ngoan trò giỏi trong cái lớp học của chị,ko phải đứa nào cũng như đứa nào.chị hãy lấy những đứa học trò ngoan giỏi của mình làm niềm vui đi.còn cái bọn kia chị đừng quan tâm đến chúng nó làm gì.đến giờ lên lớp mình cứ dạy như bình thường thôi.chúng nó học hay ko học thì cứ kệ xác chúng nó.em tin nếu như thành tích học tập của lớp đấy có giảm thì cũng ko ai trách chị đâu.vì những giáo viên kì cựu của trường như cô Lừng,cô Thi,cô Hồng Mai hay đến cả ông An hiệu trường thì cũng đều biết học sinh của mình nó nằm ở loại gì rồi.ko ai trách chị đâu chị ạ

safenoodles

Xe cút kít
@hana147 + Tôn: Mệt lắm các em ạ, chị rất kiên nhẫn nên mới chịu đựng được tới năm nay, nhưng chắc sang tháng 1/2012 chị sẽ tính ra đi thôi. :D

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà mai đi off nhé!:)

Chúc mừng các bác đã trúng đấu giá..

1. Bộ rèm tự động----------------------mr.khoai------------3.200K---------Post#155

2. Máy in HP-----------------------------Mèo Phong Lưu----1.600K---------Post#138

3. Logo OF-------------------------------30X-7631------------1.110K---------Post#166

4. Bộ trà Minh Long---------------------B_e-------------------550K---------Post#129

5. Bật lửa Zippo-------------------------huy_hoang78-------2.500K---------Post#106
Tặng kèm 1 điếu xì-gà Cohiba và 2 bình xăng Zippo

6. Chai rượu vang---------------------otocu.vn---------900K---------Post#157
Tặng kèm 2 chai cũng rượu vang

7. GPS Tracking

8. Máy đo tỉ lệ xích----------------------lekhoa78--------------650K---------Post#162

9. Máy ghi âm---------------------------30z 8383--------------580K---------Post#126

10. Tai nghe Bluetooth------------------ChimBaoBao-----------850K---------Post#120

Buổi trao hiện vật cho những người trúng đấu giá sẽ được tổ chức vào hồi 10h00 Chủ Nhật ngày 18/09/2011.
Địa điểm: tại Quán cà phê GIÓ ĐỊNH CÔNG - Lô 4/A11 Khu ĐTM Định Công
(Mặt đường Trần Điền, gần bệnh viện Bưu điện).
Trân trọng kính mời các cụ mợ tới tham dự!

safenoodles

Xe cút kít
Em đưa đi khám rồi cụ ạ..vẫn sốt cao..chán kinh khủng
hic, em cho uống thuốc hạ sốt ko? hay dùng loại hạ thuốc đút *ít cho cháu , đỡ phải uống. Cố lên em nhé! Có gì mai off xong thì khoảng 2h chiều chị qua thăm cháu nha!

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ngủ ngon nhé!

Con người sinh ra luôn phải đấu tranh để sinh tồn, mệt mỏi thật.

bling_bling

Xe buýt
hic, em cho uống thuốc hạ sốt ko? hay dùng loại hạ thuốc đút *ít cho cháu , đỡ phải uống. Cố lên em nhé! Có gì mai off xong thì khoảng 2h chiều chị qua thăm cháu nha!
Em dùg đút chị ạ, nhưg cũg chỉ đc 1 lúc thôi. Em sợ nhất là lúc con ốm, sợ lắm lắm luôn ý :((

Trạng thái
Thớt đang đóng